THỜI TRANG

Hỏi chỗ mua hạt và phụ liệu làm dây chuyền

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Các mẹ có biết ở TPHCM chỗ nào bán nhiều hạt cườm, gỗ, thủy tinh .... và các phụ liệu để làm dây chuyền, bông tai không ạ?:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mymy_166; 03/11/2009 vào lúc 07:54 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,413 Được cảm ơn

Khu đường Trần Hưng Đạo, bên hông thương xá Đại Quang Minh có nhiều cửa hàng bán sỉ các lọai đá, cườm, phụ liệu kim khí, dây nhợ, kềm kéo...trong chợ cũng có.
    Chợ An Đông, phia ngoài chợ, vòng vòng mấy đừơng xung quanh chợ chỗ bán hàng vàng bạc, nữ trang cũng có mấy shop bán sỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Ở HN thì mua đâu đc các chị thông thái nhỉ?
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

ở sg em muốn mua cái sợi cước mà có thể co giãn như thun ý , mua ở đâu đc nhỉ ?? muốn mua để đính mấy cái hạt đeo tay cho dễ , chứ bằng cước cứng ko co giãn sợ nó đứt mất
    • 310 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No Xôi Chán Chè Xem bài viết
    ở sg em muốn mua cái sợi cước mà có thể co giãn như thun ý , mua ở đâu đc nhỉ ?? muốn mua để đính mấy cái hạt đeo tay cho dễ , chứ bằng cước cứng ko co giãn sợ nó đứt mất
    bà cứ ra chợ, hàng kim chỉ, bà hỏi mua thun cước (tên chính xác luôn đó)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị mình làm trang sức bán nên mới mua ở Đại Quang Minh, chứ bạn mua làm chơi vài cái mà lên đó mua phí lắm, vì ngta chỉ bán 1 bịch to đùng thôi, k có bán lẻ, k biết xài bao h mới hết đó.

Mình cho bạn 1 số địa chỉ tham khảo bán sỉ, nhưng chủ yếu là cườm, pha lê thôi, chứ hạt gỗ, thủy tinh k có đâu bạn ạ:
    1/ Đường An Bình-Quận 5: Bán cườm và pha lê và đá
    2/ Khu bán phụ liệu bên hông chợ Hòa Bình: bán hầm bà lằng phụ liệu làm dây chuyền (bán sỉ 1 bịch to), mua cườm, pha lê tính lẻ theo hạt, hằng hà sa số lóa mắt lun đó, tại đây cũng bán phụ liệu khác khu cước, thun cước, kềm....bạn muốn mua gì thì cứ hỏi
    3/ Thương xá Đại Quang Minh và khu xung quanh: Bán phụ liệu, cườm..., nhưng bán sỉ bịch to k bán lẻ. Pha lê có bán lẻ

Một khi bước chân vô mấy chỗ này, hầu bao của bạn sẽ vơi đi khá nhiều đó, hihi :Silly:
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

bạn thử ghé 472 Trần Hưng Đạo B thử nhé , bên hông chợ Đại Quang Minh . Ở đây bán rất dễ tính , nhẹ nhàng chứ ko xô bồ . Hạt pha lê thì ko pha , hàng nào là nói hàng ấy bạn à . Ở đó có dầy đủ cái thứ cần thiết để làm trang sức đấy . Ngoài ra ghé 42 Nhiêu Tâm - Cty Hiếu Hạnh cũng tốt , lịch sự và từ tốn , uy tín vì là cty mà .
    Đấy là 2 chổ mình rất thường mua , ở Thủy hay Vĩnh Phát trên Nhiêu Tâm thì có tiếng nhưng đông đúc và khó mua nếu bạn k rành rọt về phụ liệu .
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở HN thì mua đâu đc các chị thông thái nhỉ?
    Hàng Bồ nhiều lắm bạn ạ :Smiling:
    • 279 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mính mua hạt tự kết có rẻ hơn mua dây kết sẵn không các bạn nhỉ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi miumiu74; 15/11/2009 vào lúc 02:15 PM.
    • 1,963 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No Xôi Chán Chè Xem bài viết
    Đại Quang Mình có bán, mình đã từng mua rồi.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 286 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu74 Xem bài viết
    Mính mua hạt tự kết có rẻ hơn mua dây kết sẵn không các bạn nhỉ ?
    cái nì thì ko chắc (nếu tính cả công & thời gian ngồi nghĩ kiểu rồi lụi cụi xâu xâu kẹp kẹp ), nhưng cái chính là mình được tự do sáng tạo theo kiểu mình muốn :Battin ey:
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có ss nào biết chỗ mua hạt gốm ko chỉ e, là hạt bằng gốm òi ng` ta vẽ hình lên ếh
    đa tạ....
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ JAL, PKatty, Muathang9 nhiều nhiều nhé! :Rose::Rose::Rose:
    • 187 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathang9 Xem bài viết
    bạn thử ghé 472 Trần Hưng Đạo B thử nhé , bên hông chợ Đại Quang Minh . Ở đây bán rất dễ tính , nhẹ nhàng chứ ko xô bồ . Hạt pha lê thì ko pha , hàng nào là nói hàng ấy bạn à . Ở đó có dầy đủ cái thứ cần thiết để làm trang sức đấy ..
    Chỗ này tôi mua gặp phải nhỏ bán hàng mặt chằm vằm, hỏi gì nó cũng nói không có, hỏi giá pha lê nó nói giọng cau có, kiềng cong nó cũng không biết, đem hình ra nó nhìn cũng lắc đầu, tôi nổi nóng nói không có thì sao mà làm được, tính trả lại pha lê không mua nữa nó mới chịu lấy ra. Tôi xui quá không mua lại lần 2 đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy ở cần thơ, các chị có biết chỗ nào bán hạt pha lê, hạt cườm không?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn vào trung tâm thương mại cái khế cửa nhà lồng đi hướng đường trần phú có bán đó bạn!!!