Học cách ăn gian chiều cao của Song Hye Kyo

• 5.55K Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 263 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Sự thật là Song Hye Kyo chỉ cao 1m61. Chiều cao này có thể dc xem là đạt chuẩn so với số đông, nhưng con số đó chẳng là gì trong làng giải trí, nhất khi cô đứng cạnh các chân dài hay nam diễn viên khác.

Vậy mà nhìn cô ý luôn cân đối, chỉ nhờ áp dụng những tuyệt chiêu này thôi, chị em nấm lùn học tập cách "hack" chân này nhé:

Đi giày màu nude

Đây có thể nói là tông màu nhiều nhất trong tủ đồ của Song Hye Kyo, vì màu nude tiệp với màu da nên nhìn vào cảm giác như chân được nối thêm 1 khúc, rất tinh tế. Đừng quên chọn giày plat form thay cho giày cao gót thông thường. Tức là phần mũi giày đã được đôn thêm 1-3 cm nữa, giúp tăng chiều cao tối đa và giảm độ dốc giữa mũi giày và gót giày.

x21dzo

rr401d

2mhhstc

Đầm midi

Dù là các sự kiện lớn nhỏ hay những buổi chụp ảnh, dạo phố, nữ diễn viên Hậu duệ của mặt trời đều chọn những bộ đầm ngắn đến gối, với phần eo làm điểm nhấn, thường là đầm xòe. Kiểu trang phục này đặc biệt tôn dáng, nữ tính và phù hợp với tất cả những bạn gái có vóc dáng nhỏ nhắn bởi chúng làm chân trông dài hơn.

sfyvte

34j7gjq

2d6poqs

Màu đen

Màu đen luôn là màu làm cho phụ nữ trở nên gọn gàng hơn, ốm và cao hơn nên chúng cũng được SOng Hye Kyo diện rất thường xuyên đấy nhé.

2ppaag9

8xoow1

2s7w07b

1y8sd0

Trang phục vừa vặn

Ko để tâm đến những xu hướng đồ phom rộng hay đầm dài kiểu cách, Song Hye Kyo luôn khoác lên mình những trang phục vừa vặn nhất. Điều này cũng khiến cô trông gọn gàng và thanh mảnh hơn, nên nhìn chung tổng thể thêm phần cân đối.

11lspa9

2v3swpc

32zn8ch

Nhờ áp dụng những cách này, ngay cả khi đứng cạnh bạn diễn nam cao ráo, Song Hye Kyo trông vẫn ko quá thấp, nếu ko muốn nói là khá xứng đôi ý chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

huc, mình còn có 1m56 cải thiện thế nào đây, ai cho tôi 10cm
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tớ cho này. đằng nào thì tớ cũng có 1m52. cho bạn để 1 đứa chịu thấp thui nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mấy đôi giày đẹp quá, giờ sẽ chọn giày mau nude, hehe, ăn gian thêm được tí nào thì tốt quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6,574 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Mình cũng thích mấy đôi giày của chị này quá
    • 12,450 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Giày cao cả tấc thế chả cao
    kho0ep q7v8qkkLYhDS
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm