THỜI TRANG

Hà nội: Mùa hè mua quần áo rét ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ơi các mẹ ơi, tuần sau cậu Cún MAI nhà mình đi học ở Anh, muốn tìm mua 1 chiếc áo rét mùa đông. Cậu Cún đã lên CH hàng gì gì ở HN Tower rồi, nhưng họ lại đóng của tới đầu tháng 8 Có mẹ nào biết ở đâu có bán đồ rét vào lúc này thì mách mẹ cháu với. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,255 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Chị qua mấy cửa hàng Made In Việt Nam chưa,tuần trước đứa em họ em đi du học cũng mua được áo rét ở mấy cửa hàng ấy đấy. Ở phố Quan Thánh,Trần Nhân Tông...
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • ThuHaan
    Mình không ở Anh nhưng cũng châu Âu, mua này bên này đâu có cần áo rét ghê gớm đâu nhỉ, nếu em bạn sang từ nay đến cuối tháng 8 có thể chỉ cần mang 1 cái áo khoác thừong, hay áo bò là đủ, còn áo khoác nên mua bên này mới đủ ấm và đẹp. Hồi truóc mình cũng mua 1 cái áo ở HN Tower khi sang đây, trời ơi 700 000 đ mà sang đây nói thật mình cố nhịn ăn sắm bên này thôi chứ không dám dùng tiếp, vừa to, nặng, xấu, lại còn nhãn mác lung tung, ở bên này kỵ nhất là đồ nhái, đã thế các ông VN, TQ lại chỉ nhái có nhãn thôi còn kiểu thì mò trên Net có lẽ không biết ỏ đâu, ngựợng lắm (mà mình nói thật là biết ngượng còn may đó , vì mình sẽ dễ hòa nhập mình vào xã hội họ, chứ cứ cho mình là dân Việt không thèm ngượng thì cũng buồn cườii lắm)

Hiện nay đang mua Solde, sao không thể sang đây mua 1 chiéc cho cả 4 năm học, vừa giống mọi ngưòi, vừa ấm, vừa đẹp. Nói thật ý kiến mình là áo khoác mua tại VN sang đây mặc vừa xấu, vừa không đủ ấm, thà rằng mang thêm chút quần áo hè, áo len, quần bò, đồ lót, tất có hơn không, mang tiền sang đây sắm 1 cái áo khoác dày cho mùa đông

Mình không rõ bên anh có hiệu C&A không, hàng bình dân và rất đa dang,chắc chắn vói giá 1 triệu đồng VN em bạn sẽ có 1 chiếc ao khoác đẹp hơn ở Vn rất nhiều và ấm nữa.

Bạn có thể hỏi chị Liên để biết rõ hơn, mình học bên này nen khuyên thật vậy, Không nên mang áo khoác từ VN sang, nhất là thời tiết này, sáng độ 17 độ, trưa 25 đến 30 độ. :1
    • 165 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuHaan
    Mình không ở Anh nhưng cũng châu Âu, mua này bên này đâu có cần áo rét ghê gớm đâu nhỉ, nếu em bạn sang từ nay đến cuối tháng 8 có thể chỉ cần mang 1 cái áo khoác thừong, hay áo bò là đủ, còn áo khoác nên mua bên này mới đủ ấm và đẹp. Hồi truóc mình cũng mua 1 cái áo ở HN Tower khi sang đây, trời ơi 700 000 đ mà sang đây nói thật mình cố nhịn ăn sắm bên này thôi chứ không dám dùng tiếp, vừa to, nặng, xấu, lại còn nhãn mác lung tung, ở bên này kỵ nhất là đồ nhái, đã thế các ông VN, TQ lại chỉ nhái có nhãn thôi còn kiểu thì mò trên Net có lẽ không biết ỏ đâu, ngựợng lắm (mà mình nói thật là biết ngượng còn may đó , vì mình sẽ dễ hòa nhập mình vào xã hội họ, chứ cứ cho mình là dân Việt không thèm ngượng thì cũng buồn cườii lắm)

Hiện nay đang mua Solde, sao không thể sang đây mua 1 chiéc cho cả 4 năm học, vừa giống mọi ngưòi, vừa ấm, vừa đẹp. Nói thật ý kiến mình là áo khoác mua tại VN sang đây mặc vừa xấu, vừa không đủ ấm, thà rằng mang thêm chút quần áo hè, áo len, quần bò, đồ lót, tất có hơn không, mang tiền sang đây sắm 1 cái áo khoác dày cho mùa đông

Mình không rõ bên anh có hiệu C&A không, hàng bình dân và rất đa dang,chắc chắn vói giá 1 triệu đồng VN em bạn sẽ có 1 chiếc ao khoác đẹp hơn ở Vn rất nhiều và ấm nữa.

Bạn có thể hỏi chị Liên để biết rõ hơn, mình học bên này nen khuyên thật vậy, Không nên mang áo khoác từ VN sang, nhất là thời tiết này, sáng độ 17 độ, trưa 25 đến 30 độ. :1
    Bạn ThuHaan có lời khuyên chuẩn xác rồi, mẹ Cún Mai cứ nói cậu CúnMai sang đến nơi chạy đi mua ngay là OK... Nếu cần một em gái xinh đẹp dẫn cậu CunMai đi mua thì ới to...đăng ký một xuát cho cô em gái đang học ở Watwich ( ko biết viết thế đúng chưa?) he he
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chắc là cậu cháu sang bên kia rồi mua cho phù hợp vậy ! Cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 13,245 Bài viết

• 9,602 Được cảm ơn

Mai ơi, bây giờ thời tiết chưa cần áo rét mùa đông đâu - để cậu em qua đây và đến tháng 10 đi mua áo là được, vì nước Anh lạnh nhất là tháng 1 và tháng 2 em à. Cậu em của Mai học ở London à.
    • Mẹ Anh Minh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun MAI
    Chắc là cậu cháu sang bên kia rồi mua cho phù hợp vậy ! Cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    Không biết mẹ còn cần thông tin nữa k? Mình thấy có cửa hàng đối diện KS Melia có rất nhiều quần áo rét, hôm mình vào mua cũng thấy mấy người đi mua giúp người ở NN đấy. Mẹ thử lượn qua đó xem sao. Giá lại khá rẻ.
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thực ra mua áo đẹp hay xấu là do thẩm mỹ của mỗi người thôi chứ đồ VN bây giờ toàn xuất khẩu ra nước ngoài, và nhiều branch name xịn phết đấy. Tất nhiên ở VN mà mua 800K thì để sang đó mua còn hơn. Mình thấy nhiều shop bán áo rét đẹp và rẻ lắm nếu bạn có đi công tác thành phố HCM thì vào Sài Gòn square mà mua đồ lạnh, bọn tây sang VN công tác hay du lịch chuyên mua ở đó đấy... vừa đẹp vừa rẻ vì với mức sống của người VN nếu tiết kiệm được 50% chi phí thì nên mua ở VN, nhiều tiền thì nói làm gì. Mình mới mua một cái áo nỉ đỏ, hàng xuất khẩu ở trong đó... bên ngoài là nỉ dầy còn bên trong là lông trắng... có mũ ấm áp và kiểu trẻ trung mà có 190K thôi. Mặc cái đó ở VN thì hơi ấm quá... chắc chỉ đi ngoài đường thôi.
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 473 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình đang mua mua một ít đồ lạnh, nhưng két cái lại đang mùa hè, có mẹ nào biết địa chỉ bán đồ rét mùa này ở hà Nội không?
    Mình đã vào cửa hàng ở chỗ tháp Hà Nội, có đồ lạnh nhưng không mua được đồ phù hợp.
    Các mẹ biết chỗ nào khác chỉ mình với, cám ơn nhiều nhiều.
    Mẹ Chíp
    • 1,062 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Mình thấy những người đi du học hay đi công tác nước ngoài vào mùa hè muốn mua đồ lạnh thì:
    - Đồ len: Mua ở phố Đinh Liệt
    - Đồ mặc ấm áp khác : ở phố Hàng Ngang, Hàng Đào có một số cửa hàng chuyên dụng
    - Hình như ở Ngô Quyền cũng có bán
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hình như là mình nhớ có mấy shop o phố Hàng Bông vẫn bán đấy, Mẹ Chíp thử ghé qua xem nhé.
    • 296 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mẹ Chíp à, trên đường Kim Mã có một cửa hàng chuyên bán đồ hình như là hàng VN xuất khẩu, cửa hàng có tên = tiếng Nga, nên tớ đoán là hay bán cho người Nga.
    Buồn cười quá, đọc lại 1 câu mình viết toàn là "hình như" với "chắc là", tại vì tớ hay đi qua đấy nhưng chưa vào bao giờ. Tớ liếc qua thì hình như (lại hình như) là có đồ mùa đông đấy.
    Tớ chẳng để ý địa chỉ cụ thể nhưng cửa hàng ấy nằm trên đường Kim Mã, qua ngã tư Ngọc Khánh-Kim Mã-Vạn Phúc, nó nằm cùng bên với Ngọc Khánh. Qua ngã tư thì mẹ CHíp để ý qua khoảng hơn chục nhà là đến cửa hàng đó, nó có cửa kính có dán chữ tiếng Nga nhé.
    Nếu tiện thì chiều nay tớ liếc qua rồi báo sau nhé.
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EmChip
    Mình đang mua mua một ít đồ lạnh, nhưng két cái lại đang mùa hè, có mẹ nào biết địa chỉ bán đồ rét mùa này ở hà Nội không?
    Mình đã vào cửa hàng ở chỗ tháp Hà Nội, có đồ lạnh nhưng không mua được đồ phù hợp.
    Các mẹ biết chỗ nào khác chỉ mình với, cám ơn nhiều nhiều.
    Mẹ Chíp
    Mẹ Chíp vào trong Hanoi Tower di, o do co mót cua hang ban do xuât khau, gia binh thương. Nhung thinh thoang co tron hang TQ.
    • 473 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Cam on cac me nhieu nhieu, chieu nay se luon mot vong qua cac dia chi ma cac me da mach, troi mua the nay di mua do ret do ngai.
    • 806 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn thử qua mấy cửa hàng Made in Vietnam xem thử. Ở đó hay bán đồ các mùa lắm. Mình nhớ có mấy cưa hàng ở: gần chợ Hàng Da, gần áo cưới David Minh Đức phố Yết Kiêu...
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 5,221 Bài viết

• 9,791 Được cảm ơn

Các mẹ ới, mình muốn mua một đôi giày thể thao tốt,rẻ mà không biết mua chỗ nào ở HN cả, bày cho mình với nhé!
    Thêm nữa mình muốn mua 1 cái mũ và khăn len mà bây giờ cũng chả thấy nới nào bán cả.
    Chỉ cho mình luôn nhá!
    Cảm ơn nhiều!!
    • 814 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Thế mà ko mua ở Huế luôn. hehe. Chuẩn bị đối phó với cái lạnh ở Bỉ hả chị yêu.
    Cố lên nào.
    • Me Ech com
    Bạn ơi trong HN Tower 49 Hai Bà Trưng (đi cổng phía Thợ Nhuộm) có 1 hàng chuyên bán đồ xuất Châu Âu và Nga (đặc biệt đồ chống rét) rất đẹp và giá cả phải chăng. Mình thấy khăn len, găng len, tất len... ở đấy ấm lắm, lại độc nữa. Mọi người đi nước ngoài (nhất là các nước hàn đới) hay mua ở đấy đấy.
    • 194 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea
    Các mẹ ới, mình muốn mua một đôi giày thể thao tốt,rẻ mà không biết mua chỗ nào ở HN cả, bày cho mình với nhé!
    Thêm nữa mình muốn mua 1 cái mũ và khăn len mà bây giờ cũng chả thấy nới nào bán cả.
    Chỉ cho mình luôn nhá!
    Cảm ơn nhiều!!
    Mẹ yellow tea ới, giày thể thao mua của Bitis ấy chị ạ, vừa bền, vừa ấm, vừa nhẹ, mỗi tội không thời trang mấy :4: .

- Địa chỉ: 35 Chùa Bộc, Q. Đống Đa, TP. Hà Nội. (chi nhánh miền Bắc)
    - Điện thoại: 84 (4) 8528635
    - Fax: 84 (4) 8528634
    - E-mail : bitis.hn@fmail.vnn.vn thông cảm, em hơi dài dòng.

Chị đã chuẩn bị hết xong chưa chị ới, chắc bây giờ thì đang ngập đầu ngập cổ đấy! Cố lên mẹ cháu nhé!
    • 5,221 Bài viết

• 9,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi donxa
    Mẹ yellow tea ới, giày thể thao mua của Bitis ấy chị ạ, vừa bền, vừa ấm, vừa nhẹ, mỗi tội không thời trang mấy :4: .

- Địa chỉ: 35 Chùa Bộc, Q. Đống Đa, TP. Hà Nội. (chi nhánh miền Bắc)
    - Điện thoại: 84 (4) 8528635
    - Fax: 84 (4) 8528634
    - E-mail : bitis.hn@fmail.vnn.vn thông cảm, em hơi dài dòng.

Chị đã chuẩn bị hết xong chưa chị ới, chắc bây giờ thì đang ngập đầu ngập cổ đấy! Cố lên mẹ cháu nhé!
    Cảm ơn em, Donxa!
    Chị thì cần gì thời trang, chỉ cần ấm và... rẻ thôi
    Chị vẫn chưa chuẩn bị xong, vẫn đang chuẩn bị kế hoạch để đi công tác miền núi, xong rồi mới bắt tay chuẩn bị
    Em chuẩn bị sang Ý chưa??
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2