THỜI TRANG

H&M, Mango, Zara, FCUK... hàng không hiệu nhưng vẫn sành điệu (tầng 3)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 191K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 183 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho e hỏi có ai từng đặt nhà Nina.... bên *** chưa ạ? E thấy free công free ship M-V luôn, có điều web mà off thì ko đặt đc giá off. Nếu đúng là hàng thật thì các nhà nhận OD khác chết hết ah..? Nhg mà review của khách thì ko thấy ai mắng là hàng fake cả. Các chị nhiều kinh nghiệm đặt hàng phân tích dùm e ca này với
    • 1,111 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

http://www.zara.com/webapp/wcs/store...BFRONT%2BPATCH
    đã có mẹ nào order mẫu váy này chưa ạ? Nhìn trên mẫu vậy ko biết là ở ngoài có bị dài ko các mẹ nhỉ?
    • 1,414 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang tìm mỏi mắt mẫu áo này giống Tăng Thanh Hà nhưng trên HM website lại không có, chẳng biết store có không. Em bị viêm nang lông ở bắp tay nên chỉ thích mặc những áo tay dài hoặc tay lỡ ntn thôi.

• 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mm_chan Xem bài viết
    Các chị ơi, cho e hỏi có ai từng đặt nhà Nina.... bên *** chưa ạ? E thấy free công free ship M-V luôn, có điều web mà off thì ko đặt đc giá off. Nếu đúng là hàng thật thì các nhà nhận OD khác chết hết ah..? Nhg mà review của khách thì ko thấy ai mắng là hàng fake cả. Các chị nhiều kinh nghiệm đặt hàng phân tích dùm e ca này với
    Em đặt của chị này một lần rồi. Hàng về hơi chậm (4 tuần), nhưng được cái đồ đẹp long lanh. Em thấy rẻ nên đặt bừa, có là hàng fake cũng chả tiếc . Mà đến khi nhận hàng thấy ưng lắm, soi tag với cái bao của ASOS chả thấy fake chỗ nào . Em thì thấy rất hài lòng, nhưng cũng không biết đây có là hàng fake cao cấp không nữa
    ♥ Gió vờn tóc xanh, nắng rơi mắt biếc ♥
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,155 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mm_chan Xem bài viết
    Cái này đã được mọi người bàn trong topic rồi mà bạn. Bạn mở lại khoảng 10-20 trang trước xem. Một giả thiết mình thấy hợp lý nhất là order từ UK nhưng lấy giá ở web US để tính tiền cho KH, vì ASOS trụ sở chính ở Anh nên đặt tại Anh bao giờ cũng rẻ hơn ở Mỹ từ 300-400k đến cả triệu.

Nhà mình gần đủ 1500 bài rồi. Có chị nào mở tầng 4 đi ah
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Như Xem bài viết
    Cái này đã được mọi người bàn trong topic rồi mà bạn. Bạn mở lại khoảng 10-20 trang trước xem. Một giả thiết mình thấy hợp lý nhất là order từ UK nhưng lấy giá ở web US để tính tiền cho KH, vì ASOS trụ sở chính ở Anh nên đặt tại Anh bao giờ cũng rẻ hơn ở Mỹ từ 300-400k đến cả triệu.

Nhà mình gần đủ 1500 bài rồi. Có chị nào mở tầng 4 đi ah
    Mình thì thấy giả thiết ko hợp lí, vì đồ ở site UK có khi hết sz nhưng US lại còn. nhà đấy lại nhận đặt theo sz US
    Ở muare mình thấy nhiều shop bán đồ fake cao cấp Zara, ASOS, mag về đọ thì chả thấy khác j hàng Aut,mà giá chỉ bằng 50-60% giá web
    Hơn nữa riêng tiền ship về US-VN hay UK-VN cũng đắt rồi, nói j ...
    Hàng Aut thật thì như thế các anh chị có thâm niên đặt đồ US chắc pải khám phá ra từ lâu rồi.
    Mình thì vẫn chỉ tin tưởng đặt đồ US nhà xuquang hay shop25h
    • 1,155 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Sorry, mình nói nhầm. Ko fai đặt ở US mắc hơn cả triệu mà chỉ mắc hơn chừng 100-200k Còn trường hợp bạn nói, ở Anh hết sz mà ở Mỹ còn sz thì mình chưa gặp, hồi đó có lần mình canh 1 cái dress ở cùng 2 nơi thì có cảm giác nó link với chung 1 nguồn, bên Anh hết thì bên Mỹ cũng thế Hoặc có thể do mình chỉ canh có 1,2 lần nên nó trùng hợp vậy thôi.

Ở HCM có shop nào quảng cáo bán hàng fake loại 1 của Zara, ASOS ko nhỉ? Mình thấy ngoài HN quá trời shop kiểu đó, nhưng HCM ko có. Mình chưa nhìn thấy hàng Zara fake loại 1 nó ra thế nào nên tò mò mún sờ thử, xem nó giống dc bao nhiu % Còn ở SG Square, mọi ng cứ khen là nó bán hàng VNXK xịn nhưng mình đi xem thử, thấy giống đồ Quảng Châu chứ chả có hàng fake cao cấp gì cả. Có lần chị bán hàng đưa mình 1 áo khoác và cứ luôn miệng nói Zara xuất xịn, nhưng nhìn cái tag thì dỏm chưa từng thấy, có mỗi 1 dòng "Zara Made in Vietnam" như lấy chỉ khâu vào, chẳng có tag giấy hay tag hông gì cả. Nói chung là ko cần tốn đến giây thứ 2 thì có thể nhận ra ngay nó là đồ giả, mình mắc cười quá chẳng buồn nói gì thêm với chị bán hàng
    • 161 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vit_xinh_268 Xem bài viết
    Mình thì thấy giả thiết ko hợp lí, vì đồ ở site UK có khi hết sz nhưng US lại còn. nhà đấy lại nhận đặt theo sz US
    Ở muare mình thấy nhiều shop bán đồ fake cao cấp Zara, ASOS, mag về đọ thì chả thấy khác j hàng Aut,mà giá chỉ bằng 50-60% giá web
    Hơn nữa riêng tiền ship về US-VN hay UK-VN cũng đắt rồi, nói j ...
    Hàng Aut thật thì như thế các anh chị có thâm niên đặt đồ US chắc pải khám phá ra từ lâu rồi.
    Mình thì vẫn chỉ tin tưởng đặt đồ US nhà xuquang hay shop25h
    Bạn ui, chị order của mình ở đức nhưng vẫn order vs giá của UK được nè bạn. Cái này chỉ dành riêng cho web asos thui nha cùng 1 nước nhưng có thể chọn trả theo đồng tiền nào cũng được, thấy cái nào rẻ thì trả theo mình thì pound là rẻ nhất, bù lại mình trả công cho chị order cũng phải bằng pound luôn ah. Hàng vẫn về nhanh như thường nha nên mình nghĩ vụ sz hết là ko có nha
    Thanh lý Zara hoành tráng đê !!!!!!!!!!!!!
    http://zaodich.com/forum/f2552/danh-...eu-re-1106632/
    • 167 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Có chị nào order chiếc này của H&M chưa? Chất liệu và form váy nhìn có ok như hình không ạ?
    • 608 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

H&M Đức hiện jo nhiều mẫu thường wa', có mấy mẫu xách về nhìn chg đc đẹp, cng hơi lăn tăn...
    • 288 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Công nhận dạo này mẫu HM không được đẹp. Chuyển qua FCUK thì đẹp mà chát quá. Híc nên mình chuyển tạm qua vợt ideeli thôi
    Thanh lý hàng HM, ZARA, MNG, BERSHKA...
    http://zaodich.com/forum/f2488/thanh.../#post23659886
    • 1,121 Bài viết

• 2,151 Được cảm ơn

Đang định mua mấy mẫu này, có bạn nào mua rồi cho mình hỏi là, có bị lộ bụng to quá kô Bụng mình kô được ngon nghe lém... Hic hic, bt toàn mặc váy xòe nhưng thấy 2 mẫu bó này đẹp quá...

và cái này...

• 3,776 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinianhthu Xem bài viết
    Công nhận dạo này mẫu HM không được đẹp. Chuyển qua FCUK thì đẹp mà chát quá. Híc nên mình chuyển tạm qua vợt ideeli thôi
    Mình cũng lâu ko mua HM vì chất thường quá, ship lại lâu. Dạo này mình toàn mua ASOS, Dorothy perkins...
    Ideeli thì hàng đẹp rồi nhưng mình thấy giá cũng hơi chat, mà ko rõ nó có ship về VN ko?
    • 3,776 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebenhem Xem bài viết
    Đang định mua mấy mẫu này, có bạn nào mua rồi cho mình hỏi là, có bị lộ bụng to quá kô Bụng mình kô được ngon nghe lém... Hic hic, bt toàn mặc váy xòe nhưng thấy 2 mẫu bó này đẹp quá...
    Cái váy đen thì mình nghĩ là dễ lộ bụng vì nó chất vải có vẻ mềm
    Cái váy cam thì chất có vẻ cứng, nếu nó ôm sát thì ko lộ lắm.
    Váy dáng bó hoặc bút chì thì mình hay chọn kiểu chiết eo ở giữa giống cái này, thì sẽ ko bị lộ bụng mấy

• 3,776 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đa Linh Xem bài viết
    Mẹ Mít vào phần contact us ở web. Ghi tên, mail, mã Parcel theo hướng dẫn, chọn "where is my order?"
    Phần " any futher..." mình viết thêm như này.

Hi
    My delivery is late. When will i receive my items?
    Thankyou.

Sau đó gửi đi. Một lúc sau nó gửi lại cho mình cái link và mã hàng, rồi mình tự vào check được đó. Mẹ nó thử xem như nào. Mình cũng sắp về VN nửa năm cơ, nếu mà mẹ nó order mà ko bị giam lâu thì sắp tới mình về cũng tự order xem sao. Bao h nhận được các em í, mẹ nó nhớ show nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi littlelady_80 Xem bài viết
    Đó là cái mã mà bên vận chuyển cug cấp cho mình để theo dõi hàng hóa đến đâu đó chị
    Hay còn gọi là tracking number, order shipped nào cũng kèm cái này hết. Chị đọc mail đi xem nó cung cấp tên hãng vận chuyển và tracking là gì rồi vào web của hãng vận chuyển, type track vào là biết hàng đến đâu
    Cảm ơn bạn Đa Linh và littlelady_80, mình đã mail cho ASOS và dc trả lời cái mail như dưới đây, công nhận bọn nó chuyên nghiệp, vừa gửi mail vài phút đã có mail trả lời mà nó còn sorry mình rối rít vì trả lời chậm.
    Nhưng mà ko thấy có cái số để tracking, số nó gửi cho mình trong mail thì có 8 số, mà số trong web của Royal mail thì nó đòi mười mấy số cơ, ko biết lấy ở đâu ra?

Hello there,

Thanks for contacting us about your Delivery.
    We are currently experiencing an increased volume of e-mails which is unfortunately causing delays to our usual speed of response. Please accept our apologies for any inconvenience this delay may cause. Rather than keep you waiting, we thought we would drop you an email with some information we believe may answer your query.
    If your parcel has been sent with Express Delivery, you’ll be able to keep an eye on its progress by clicking on the tracking link which was provided with your Despatch Confirmation Email.
    If you are contacting us about your Standard delivery, please check the expected delivery on your Order Confirmation or click here to find out more. If your delivery date has passed and you haven’t received your parcel, we would ask you to allow an extra 9 working days grace for delivery. This is to allow for any delays the Carriers may be experiencing. If you haven’t received your order after this time, please respond back to this email and we will prioritise your enquiry and resolve it.
    If your query is not related to deliveries, please visit the Help section on our website where you can find the answers to most frequently asked questions.

All the best,
    ASOS Customer Care
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebenhem Xem bài viết

Váy đen này mình thử rồi, dáng đẹp lắm, ko lộ bụng đâu bạn, mình cũng thích nhưng ko mua đc sz rộng hơn, bình thường tớ mặc S của Zara nhưng dòng Trf này thì phải M mới vừa
    • 226 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bảo Châu Xem bài viết
    Váy đen này mình thử rồi, dáng đẹp lắm, ko lộ bụng đâu bạn, mình cũng thích nhưng ko mua đc sz rộng hơn, bình thường tớ mặc S của Zara nhưng dòng Trf này thì phải M mới vừa
    mẹ nó ơi cho e hỏi số đo của c ntn mà vừa sz M ạ?e cũng có e này sz M,phần eo và hông thì ok (65-90) nhưng phần ngực thì e bị chật (v1 e bây giờ khoảng 85 vì đang cho con bú),e cũng muốn mua sz M nhưng lại sợ phần eo vơi hông k ôm thì lại k đẹp,mẹ nó tư vấn giúp e nhé,tks mẹ nó
    • 3,776 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

Tổng kết nhà mình để sang nhà mới nào!
    Nhiệt liệt biểu dương các mẹ đã có đóng góp cho nhà chúng mình, chia sẻ được nhiều mẫu đẹp xinh. Hi vọng sang nhà mới các mẹ sẽ có nhiều chia sẻ hơn nữa

148
    Me.Mit_

111
    trarau

52
    Me.Subin

45
    khietlam

42
    mebenhem

41
    ốc luộc

33
    Ngọc Như

25
    tinianhthu

25
    thiennguyen

24
    palmyeu

21
    joneme

21
    littlelady_80

21
    baby_Star2018

20
    la_pluie_de_mars

19
    linh_xinh_123

19
    alice_fruit

19
    pinkilicious

18
    lily_pipi

18
    tieu_phi_long

18
    h4th4nh

16
    vantm

16
    me_otis

16
    totoro14

16
    chip_beo

15
    cuncon1302

15
    MẹJLy

14
    me_be_bon

14
    babek

14
    Mẹ Nấm

14
    tuyenbk83

13
    tieubong

13
    onlylove393

12
    unmap

10
    Thuhoai2405

10
    Bluenight...

10
    meomeo1991

9
    honeymoon2168

9
    gaubongkhoc

9
    meobenho13

9
    MapyeuD

9
    Hippo128

9
    li_anhanh

9
    vuonghungnhung

9
    may.11

8
    hoaquanhap-kobana

7
    Mẹ Bảo Châu

7
    No_more_tears

7
    kamio_kamio

7
    63daila

6
    hn_muachimlamto

6
    voicoibebong84

6
    Rita.Nguyen

6
    Chic_Pig

6
    aimydoll

6
    nicole82

6
    halomabo

6
    trucxinh162

6
    monkey1511

6
    Juliet1711

6
    chilly611

6
    Me be Vy2610

6
    me.PhanPhan

5
    hong_ngoc

5
    BeamBeam

5
    thuyntp01

5
    becky86

5
    willydangyeu

5
    hatmưalonglanh

5
    tea4chocolate

5
    ngaila

5
    Ice_cream1911

5
    mehanhdi

4
    Mebongxinh

4
    Bé hạt tiêu

4
    kubi1908

4
    thobongdangyeu

4
    clride

4
    NgocSapphire

4
    me ty cun

4
    Joana

4
    becavn

4
    antonixixixi

4
    duhocngaviet

4
    gau bien08

3
    winnam

3
    tanmui

3
    carot3105

3
    ioz_vn

3
    sakura

3
    Tairy

3
    nhianh

3
    Mum.Bong

3
    chaomao1

3
    Đa Linh

3
    m0on1989

3
    Dynhien

3
    maiduongchau

3
    ipsec

3
    Me_Cun_Bi

3
    Jennynhi

3
    nhimvaximuoi

3
    SH2010

3
    Landscape

3
    tea2209

3
    le.doan.huong.trang

3
    Ibingo

2
    Mẹ Khanh

2
    duyenltx

2
    Monkey D.Luffy

2
    DanXiu

2
    suri86

2
    Daisyvn

2
    me.binte

2
    ngthbhong

2
    caoanhmt

2
    Wife

2
    Mẹ*Gấu*

2
    vit_xinh_268

2
    ha1998

2
    Verseau

2
    ban_mai

2
    thuy_ttt

2
    tsukushi_ht

2
    cherry_love

2
    Chair

2
    TAlx

2
    emmylee

2
    yohoovn

2
    meT0m

2
    maxoicon

2
    MeyeuBin2005

2
    Mẹ Thanh Uyên

2
    metieuxu

2
    methuyudc

2
    Lai Phuong Thuy

2
    escada

2
    sap_lay_chong

2
    Chupschup888

2
    mebemeocon

2
    Pirogue

2
    Splendora

2
    mebenghe

2
    me thong thanh

2
    tradt

2
    ngocmyphuc

1
    chít chít

1
    Faithful

1
    art3112

1
    bido_bido

1
    Công chúa củ đậu

1
    polarishue

1
    madusand

1
    bikluz

1
    thuychinguyen

1
    Scarlett.

1
    huebaby

1
    moscow1

1
    mevanan

1
    zzz12345

1
    phamphuongpm

1
    Givenchy

1
    pinky2510

1
    hanh411

1
    phamxuanminhngoc

1
    sarah_vy

1
    MythuyenNJ

1
    Mẹ Bi Ben

1
    july.coi

1
    newbaby1991

1
    ellyphamvn

1
    meoluoi808

1
    matiti-thaonhi

1
    sabah

1
    Mod_KNH2

1
    NhiNho06

1
    crys23

1
    Yuhari

1
    haiyenstttt

1
    kenmai

1
    Mevm

1
    scorpion.02

1
    saigonnoinho

1
    Bubbly

1
    MichelleD

1
    mihi2811

1
    lazymeomeo

1
    miss_heo

1
    Kaori1980

1
    Me sinhdoi

1
    Bách Diệp

1
    Moitim

1
    meyeuemchuot

1
    mbaoanh

1
    meheomoc

1
    lipxinh

1
    Doremifason

1
    Moon91

1
    Bin9

1
    NSCD

1
    thuhuyen137

1
    jenny_1986

1
    buicamtu1994

1
    Panda_kute

1
    mebeMoc

1
    MeBrandon

1
    CunBibi

1
    honeyu

1
    memeomapu

1
    bizou2211

1
    bacnga

1
    .Sonic.

1
    mm_chan

1
    camngot12

1
    lovehata

1
    YeuKiKi

1
    famlong

1
    peekapoo123

1
    dungthaibaokhanh

1
    lolita-lola

1
    muihech

1
    thuthuy.aisc

1
    payaism

1
    snowflake1417

1
    rosenguyen_92

1
    Suddenlyu

1
    ghetviiu

1
    Sans

1
    ngochuonghoang29

1
    bob145

1
    poohiu

1
    Vikky

1
    cun_phuong

1
    me.Vi.An

1
    nhaque1975

1
    khanh_khanh0776

1
    ss0410

1
    tuongvi2008

1
    trungkiencdc

1
    ty_to_ty

1
    lehanandiep

1
    Tuti dang xit

1
    HVT2005

1
    poemxinhdep

1
    Honeybunch

1
    huongkhanmoon

1
    vin_hin

1
    river80

1
    lan.anh

1
    vayhoatungbay

1
    lovefeifei4ever

1
    Mirinda

1
    xoaicam19487

1
    little.lactien

1
    hanguyen82

1
    adam-huong
    • 3,776 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

Nhà mới đây các mẹ ơi! Sang nhà mới nào!

http://www.webtretho.com/forum/f1708.../#post23997698
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 902 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dynhien Xem bài viết

Có chị nào order chiếc này của H&M chưa? Chất liệu và form váy nhìn có ok như hình không ạ?
    Mình đang order em này nhưng màu vàng. Hàng đã về đến HN đang đợi gửi vào Sg, nghe bạn order nói là đẹp lắm. Khi nào hàng về mình sẽ comment nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)