THỜI TRANG

Giặt quần áo vải bị phai màu sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.67K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Tình hình là em mới mua đc cái túi. Lần đầu tiên mua đc cái túi thik đến thế. Nhưng mà mỗi tội vừa mới phát hiện ra là túi này bị phai màu. Cái quần trắng của em-cọ xát với túi nhìu giờ cứ đo đỏ. Em rất lo đến khi phải giặt túi hoặc dính mưa thì ko biết phải làm sao:-ss
    Các bác giúp em với. Ko em chết mất huhu. ppllllzzzz....
    Thanks!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bay bổng trong nắng hè với những chiếc maxi nhẹ mát

Tiết trời xấp xỉ 40 độ C luôn là động lực khiến những cô nàng tự tin nhất cũng phải diện váy, bởi...

• Bạn nào thích kinh doanh thời trang không ạ?

hi cả nhà, mình chuẩn bị mở công ty Thời trang MYANV ở Sài gòn, Hà Nội và cả nước. Hiện tại mình...

• Hỏi chỗ tẩy quần áo bị phai mầu

Chào cả nhà, Chẳng là tớ có một số quần áo sáng màu trót giặt chung với một số quần áo màu khác. Và kết quả là bị phai màu loang lổ ( khổ quá, nó phai màu lại không phai đều , mà bị loang lổ cơ, hichic) Có mẹ nào biết chỗ có thể tẩy vết loang màu được không chỉ cho em với. Chứ mấy cái quần áo...

• Nhận Dịch Tài Liệu Tiếng Anh

NHÓM DỊCH THUẬT ĐẠI VIỆT là nhóm cung cấp dịch vụ dịch Tiếng Anh uy tín, chất lượng, hiệu quả và...

• Quần áo winny bị phai màu

Hôm cưới em mới được nàng bạn thân tặng cho bộ ngủ winny màu đỏ sexy, nhưng mỗi lần giặt đều phai màu khủng khiếp, mà nhãn mác vẫn có tem winny đính kèm, hôm rồi em mặc chip đỏ và xỏ quần màu trắng đi chơi, trời mưa yên xe ướt bị thấm rồi cái quần đỏ nó phai luôn ra quần thành hình luôn, ngại quá...

• 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

up lên cái
    • 215 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chị ơi, chị tra lên mạng có nhiều cách lắm mà.
    Em thấy người ta hay chỉ cách ngâm vào nước muối, hay lá trầu không gì đó
    chị cứ google mà ra thôi.
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

vấn đề là dính vào nước là phai rùi
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn mua phèn chua về giã nhỏ hòa vào nước rồi ngâm túi vào. Chỉ ra 1 tí rồi thôi. Bạn thử xem. Quần áo phai màu mẹ mình hay làm thế đấy.
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

phèn chua hoặc giấm cũng đc chị ạ
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người nhé. tớ chỉ sợ màu đỏ loang vào màu trắng thì hết cả cái túi đẹp hic hic
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đơn giản quần áo màu mà dễ phai thì em giặt riêng, ngâm với phèn chua cho đỡ phai màu.
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

ko phải đâu chị ui. Cái túi của em sọc trắng-đỏ. Giờ dính nước phát -em sợ đỏ trắng lẫn lộn lun đó chị . MÀ em mua cái túi có phải rẻ đâu cơ chứ
    • 1,002 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Thế thì mình nghĩ bạn đừng có ngâm nữa. Bạn lấy cái bình tưới cây hay bất kỳ cái gì phun nước li ti được. Sau đó giã phèn nhỏ ra, pha với nước, đặc đặc một tí. Nếu màu trắng và đỏ lẫn lung tung với nhau thì đành đặt cái túi nằm ngang, đầu tiên phun vào một màu thôi, xem nó có loang ko, rồi phun với diện tích nhỏ lên to dần, phun lượng ít một thôi để lỡ em nó có phai màu thì cũng chẳng có nhiều nước đến ướt sũng mà phai sang vạt khác. Túi đắt tiền thì nên cẩn thận tí, chịu khó tí:Laughing:
    Cơ mà túi đắt chắc ko đến nỗi dởm thế đâu. Bà con ta mua túi vải hàng chợ hẳn hoi mà ko phải lúc nào cũng phải lăn tăn vấn đề đó
    Chúc thành công nhen.
    P/S: Tớ ngâm cái quần bò phai kinh khủng của tớ vào phèn chua tầm 1-2 tiếng gì đó mới giặt, lần sau giặt thì ko thấy phai lắm nữa, chỉ hơi hơi có màu lẫn trong nc xíu thôi.

............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình sẽ thử cách của bạn cám ơn nha
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hichic, em cũng hay bị trường hợp phai màu thế này lắm ạ. Toàn bị ngấm màu sang áo trắbg thôi ạ
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happykat Xem bài viết
    Thế thì mình nghĩ bạn đừng có ngâm nữa. Bạn lấy cái bình tưới cây hay bất kỳ cái gì phun nước li ti được. Sau đó giã phèn nhỏ ra, pha với nước, đặc đặc một tí. Nếu màu trắng và đỏ lẫn lung tung với nhau thì đành đặt cái túi nằm ngang, đầu tiên phun vào một màu thôi, xem nó có loang ko, rồi phun với diện tích nhỏ lên to dần, phun lượng ít một thôi để lỡ em nó có phai màu thì cũng chẳng có nhiều nước đến ướt sũng mà phai sang vạt khác. Túi đắt tiền thì nên cẩn thận tí, chịu khó tí:Laughing:
    Cơ mà túi đắt chắc ko đến nỗi dởm thế đâu. Bà con ta mua túi vải hàng chợ hẳn hoi mà ko phải lúc nào cũng phải lăn tăn vấn đề đó
    Chúc thành công nhen.
    P/S: Tớ ngâm cái quần bò phai kinh khủng của tớ vào phèn chua tầm 1-2 tiếng gì đó mới giặt, lần sau giặt thì ko thấy phai lắm nữa, chỉ hơi hơi có màu lẫn trong nc xíu thôi.
    Túi của em tầm 200k thui. Biết là hơi mắc nhưng tại thik quá nên cố bon chen :T. Để em thử cách của chị. Thank chị nhìu nha