THỜI TRANG

Gấp! Gấp! Chỉ giúp hộ mình chỗ mua đồng hồ xịn ở Hà Nội!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 61.3K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 140 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Sắp dến SN anh xã, mình muốn mua tặng chàng một chiếc đồng hồ đeo tay xịn một tí. Mình không tin lắm vào mấy cửa hàng ở trên Hàng Ngang, Hàng Đào. Vào mấy shop hoành tráng (ex: New Watch) thì lo bị chém. Túm lại là bác nào biết chỗ mua đồng hồ chất lượng đảm bảo mà giá cả hợp lý thì chỉ cho nhà em với nhé. Cảm ơn các bác trước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 310 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình thấy New Watch cũng được đó chứ, nếu không thì mình thấy hình như ở ngã tư Bà Triệu - Hai Bà Trưng có cửa hàng đồng hồ của nhiều hãng cũng OK lắm!
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Bạn vào thử trong Tháp HN, 49 Hai Ba Trưng xem, lối đi vào cổng Thợ Nhuộm ấy, trong đó có một shop bán đồng hồ Rado và Seiko, trước kia là của cty minh biết, hàng bảo đảm hàng thật, bây giờ bán lại cho một cty khác rồi, bạn có thể vào tham khảo
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở dọc phố Hàng Đào có rất nhiều cửa hàng , hoặc bạn vào Vimcom xem sao :1:
    • 279 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn lên New Watch 31 Hai Bà Trưng ý.
    Mình bị lều báo núp ở wtt bêu danh vì tin liên quan đến E 102 ở trong mì tôm. http://www.webtretho.com/forum/f26/a...g-mang-837488/
    • 234 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ở ngã 5 Bà Triệu-Nguyễn Du có 1 cửa hàng của Casio. Bạn thử vào đó tham khảo xem!
    • 2,683 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Đồng hồ EDOX trên Khâm Thiên phố, hàng hiệu nhưng tớ chưa từng đủ thời gian để vào xem.
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ấy, đừng có mua ở các cửa hàng trên Hàng Đào nhé. Ông anh chồng mình mua mấy cái ở đó, giá 600 - 700 USD mà về vẫn hỏng, chậm, chết như thường, dùng được vài tháng đã thấy chán rồi.

Đồng hồ ở New Watch Hàng Khay là được đấy, chưa thấy ai phàn nàn gì cả, không lo hàng rởm đâu. Hàng đẹp và thời trang phết, dùng mấy năm vẫn ngon.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trên Hàng Đào toàn hàng Tàu đấy bạn ạ, theo mình bạn có thể đến CH New Watch tại Hàng Khay, hoặc Swatch ở Center Building 31 Hai Bà Trưng, nếu cẩn thận hơn thì bạn vao Hanoi Tower vì hình như ở đó toàn hàng chính hãng. Nhà bạn mình có cửa hàng ở Hàng Đào, nó bảo tất cả hàng hoá hầu như là hàng Tàu, chất lượng rất rởm rít.
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary
    Ấy, đừng có mua ở các cửa hàng trên Hàng Đào nhé. Ông anh chồng mình mua mấy cái ở đó, giá 600 - 700 USD mà về vẫn hỏng, chậm, chết như thường, dùng được vài tháng đã thấy chán rồi.

Đồng hồ ở New Watch Hàng Khay là được đấy, chưa thấy ai phàn nàn gì cả, không lo hàng rởm đâu. Hàng đẹp và thời trang phết, dùng mấy năm vẫn ngon.
    Vào New Watch thôi bạn ạ, hơi đắt 1 tý nhưng chất lượng đảm bảo, bảo hành lâu năm, hết thời gian bảo hành có sửa chữa, thay đồ (dây đeo..) của chính hãng luôn, mình được AX tặng đồng hồ Movado đeo 3 năm chẳng phải bảo hành gì cả, chỉ thay mỗi pin thôi (đồng hồ Swiss made thì 10 năm là chuyện bình thường)
    • 522 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Các mẹ có biết thay pin đồng hồ Tissot ở đâu chất lượng tốt, giá hợp lý chỉ giúp mình với.

Mình cám ơn nhiều!
    • 364 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Cho mình ghé topic này để hỏi các mẹ. Mình có đồng hồ hiệu Rado, giờ không hiểu sao nó lại bị vết loang ở dưới mặt kính, vết loang có nhiều màu mà phải nghiêng mặt đồng hồ, chĩa ra ánh sáng mới thấy, giống màu váng dầu bị đổ trên nước các mẹ ạ. Còn ở mặt đồng hồ (chỗ có kim) thì không sao hết, ko có 1 bết bụi nào. Không hiểu là vết nước hay làm sao. Mang ra hàng đồng hồ hỏi thì người ta bảo ko làm sạch được. Ở nhà mình thử liều, lấy máy sấy ra sấy xem sao thì sau 1 lúc sấy là nó biến mất vết loang đấy nhưng mà để thêm 1 lúc vết loang đấy lại quay lại. Không hiểu là đồng hồ mình bị làm sao mà lại khó hiểu thế. Hic, có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với nhé :Crying: :Crying:
    • 522 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No_more_tears Xem bài viết
    Tốt nhất là vào New Watch ở Hàng Khay đi bạn ạ, mình đã mua ở đó 2 cái 1 cái Gucci và 1 cái Longines thấy rất tốt, dịch vụ cũng ok nữa.
    Thanks mẹ nó, mình vừa đến đó, dịch vụ ở đó tốt thật, bảo hành thay pin 1 năm...nói chung an tâm.
    • 522 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsetsea Xem bài viết
    Cho mình ghé topic này để hỏi các mẹ. Mình có đồng hồ hiệu Rado, giờ không hiểu sao nó lại bị vết loang ở dưới mặt kính, vết loang có nhiều màu mà phải nghiêng mặt đồng hồ, chĩa ra ánh sáng mới thấy, giống màu váng dầu bị đổ trên nước các mẹ ạ. Còn ở mặt đồng hồ (chỗ có kim) thì không sao hết, ko có 1 bết bụi nào. Không hiểu là vết nước hay làm sao. Mang ra hàng đồng hồ hỏi thì người ta bảo ko làm sạch được. Ở nhà mình thử liều, lấy máy sấy ra sấy xem sao thì sau 1 lúc sấy là nó biến mất vết loang đấy nhưng mà để thêm 1 lúc vết loang đấy lại quay lại. Không hiểu là đồng hồ mình bị làm sao mà lại khó hiểu thế. Hic, có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với nhé :Crying: :Crying:
    Bạn thử đến NEW WATCH 37 Hàng Khay xem, cũng có dịch vụ lau dầu, làm sạch vv...
    • 551 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Để mua đồng hồ cho AX bạn nên xác định chọn trước hiệu gì, khả năng về ngân sách là bao nhiêu? Rồi tìm đến đúng hãng mua, có bảo hành toàn cầu bằng thẻ thì mới không bị hàng dzõm, nếu chỉ nhìn bề ngoài thì mình không biết gì đâu, chỉ thấy đẹp thôi mua về lầm chết. Đồng hồ cũng hay bán có cặp, rất hay nếu như mua cả 2 VC đều đeo giống nhau. Tùy theo brand mà giá cả khác nhau bạn hãy tham khảo giá ở các website để so sánh. Ở SG hàng chính hãng mình hay mua tại Diamon Plaza.
    Hana:Rose:
    • 1,441 Bài viết

• 2,178 Được cảm ơn

Mình chưa thử mua ở Hàng Khay, nhưng đã mua ở Big C và TDC 31 Hai Bà Trưng.

Khuyến cáo: đừng mua ở HBT. Đắt thêm ít nhất là 7%. Nghe ít nhỉ, nhưng tiền triệu mà nhân ra thì cũng khá đấy. Mí cả quan trọng là cảm giác bị chém. Bẩu là giá chuẩn toàn quốc mà hóa ra vẫn bị "luộc", hic :Crying:

Ví dụ hôm qua mới mua cái này cho má mi tớ:

Ở Amazon.com bán chiếc này $158.5, có chỗ chỉ $139 :Clown:
    Big C bán $220, và tớ được thông báo là giá này chuẩn toàn quốc.
    Còn TDC 31 Hai Bà Trưng bán tới $235 (~ 3,9 triệu).

Tớ mua ở TDC nha, mất toi $15 Mà nhà thì gần Big C hơn.
    Từ nay cạch! :4:
    ~ THIÊN THỦ THIÊN NHÃN QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT ĐẠI BI TÂM ĐÀ LA NI ~
    • 190 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ yêu bé Xem bài viết
    Sắp dến SN anh xã, mình muốn mua tặng chàng một chiếc đồng hồ đeo tay xịn một tí. Mình không tin lắm vào mấy cửa hàng ở trên Hàng Ngang, Hàng Đào. Vào mấy shop hoành tráng (ex: New Watch) thì lo bị chém. Túm lại là bác nào biết chỗ mua đồng hồ chất lượng đảm bảo mà giá cả hợp lý thì chỉ cho nhà em với nhé. Cảm ơn các bác trước.
    Cơ bản là bạn định mua brand nào, tầm khoảng bao nhiêu tiền thì mới tư vấn chính xác được.
    Mấy địa chỉ đại khái nhé :
    1/Metropole Ngô Quyền: Cartier
    2/ Vincom, Big C, New watch (Hàng Khay):Omega,Rado, Tag Heur, Tissot,Longiness...
    3/Shop tầng 1 Hanoi Tower : Omega, Rado
    .....
    Nói chung đã mua đồng hồ tốt thì nên mua chính hãng. Mấy chỗ này đều được ủy quyền của hãng nên mua bán khá uy tín. Mình thấy chỗ New Watch Hàng Khay dịch vụ tốt phết. Hồi trước định mua cái Omega đeo nhưng lên xem mấy lần không mua mà tớ gửi người quen mua bên Mỹ, nhưng các bác trên đó vẫn tư vấn tận tình và nhã nhặn lắm !
    Love to be loved by you!:Rose:
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho em ghé chân hỏi các bác một tí, em có cái đồng hồ Tissot, dây da màu đen, dùng được 1 năm không hiểu sao giờ cứ đeo vào là cổ tay (chỗ đeo đồng hồ ấy) lại bị dị ứng, nổi mẩn đỏ. Anh xã bảo do mồ hôi, em đã lấy máy sấy khô nhưng vẫn bị. Vậy do dây rởm hay do em để nước, mồ hôi làm hỏng ạ? Em muốn thay dây nhưng nhân viên cửa hàng tư vấn là cái đồng hồ của em chỉ hợp với dây da mà thôi (em mua tại TISSOT BIG C), mà nếu dùng dây da thì... lại cù như vẫn thì thà không thay còn hơn, các bác chỉ giùm em chỗ thay dây đồng hồ TISSOT với ạ. Em chưa lên Hàng Khay bao giờ.
    Em đang định cho vào hộp cất đi thì may quá túm được cái tóp này, hì hì...
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T_P Xem bài viết
    Dị ứng là đúng rồi. Mình cũng bị dị ứng dây da đồng hồ, tiệt chả bao giờ dám đeo dây da. Có cái Cartier bà chị mang từ Pháp về mà chịu chết. Phải thanh lý đây nè:

http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=103476
    Chắc là không phải Cartier xịn bạn ạ, vì bên này (Sing) Cartier thật toàn 4, 5 nghìn đô Sing một cái thôi!:Battin ey:
    • 619 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Hi hi, hnay mới gặp topic này. Mình cũng là người từng làm gà, cũng tin tưởng vào các shop ủy quyền... Nhưng thực sự mà nói, nếu mình k đi ra nước ngoài thì mình vẫn gà như thế, vẫn tin như thê các mẹ à. Sau khi nhặt được lưng lửng túi khôn rồi, mình cũng rút ra được tí kinh nghiệm là không nên tin.. Có câu "phi thương bất phú" mà... Mình còn mở được 1 shop bán đồng hồ Thụy Sĩ nữa nhé, giá chỉ bằng 1/2 giá shop thôi, mà vẫn .... Còn bảo hành, hay chăm sóc khách hàng..., có 1 công thức vô cùng đơn giản cho các mẹ tính nhé. Nếu với thời hạn bảo hành trong vòng 1 năm như các shop vẫn duy trì như hiện nay, thì vô cùng hiếm có trường hợp nào họ phải động tay tới, vì hàng chính hãng làm thì còn lâu mới có vấn đề trong thời gian 1 năm đấy...Mình thấy tiếc lắm, vì dân mình thu nhập thì đâu có cao, mà toàn phải trả nhiều "lệ phí" quá vô lý, càng những đồ Hi-end, Hi-tech càng phải trả phí cao. Trong khi dân Tây họ thu nhập cao, khéo chờ dịp sale thì sướng gấp mấy mình.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3