THỜI TRANG

Điệu với quần legging trong mùa thu đông

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.6K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 162 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E thấy mùa thu đông quần legging mặc vừa ấm vừa năng động, trẻ trung nên tậu vài cái. Nhưng e k biết kết hợp quần legging với áo/ đầm gì?:Crying:Thấy các e tuổi teen mặc váy jean/ short jean ngắn + quần legging nhìn cũng dễ thương nhưng hình như k hợp với lứa tuổi gần U30 cho lắm. Các mẹ có bí quyết hoặc mẫu đầm/ áo nào có thể đi chung với quần legging thì post cho e tham khảo với ạ! Mùa đông sắp đến rồi, chẳng lẽ cứ mặc quần bò suốt, k được diện váy hoặc áo kiểu cọ thì buồn chết mất:Crying::Crying:

Em băn khoăn có phải mọi kiểu váy/ đầm đều có thể kết hợp với legging k hay có vài loại chống chỉ định? Các mẹ có bí quyết chọn lựa thì share dùm e với!

À, nếu người k cao lắm (1m54) thì diện legging như thế nào để nhìn k như cái nấm các mẹ nhỉ?:LoveStruc:Thanks các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng bé như cái kẹo. Mặc đầm liền ôm, đầm ngắn trên đầu gối 1 chút, mặc kèm legging thì vừa cao vừa sexy, hihi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maikasky Xem bài viết
    E thấy mùa thu đông quần legging mặc vừa ấm vừa năng động, trẻ trung nên tậu vài cái. Nhưng e k biết kết hợp quần legging với áo/ đầm gì?:Crying:Thấy các e tuổi teen mặc váy jean/ short jean ngắn + quần legging nhìn cũng dễ thương nhưng hình như k hợp với lứa tuổi gần U30 cho lắm. Các mẹ có bí quyết hoặc mẫu đầm/ áo nào có thể đi chung với quần legging thì post cho e tham khảo với ạ! Mùa đông sắp đến rồi, chẳng lẽ cứ mặc quần bò suốt, k được diện váy hoặc áo kiểu cọ thì buồn chết mất:Crying::Crying:

Em băn khoăn có phải mọi kiểu váy/ đầm đều có thể kết hợp với legging k hay có vài loại chống chỉ định? Các mẹ có bí quyết chọn lựa thì share dùm e với!

À, nếu người k cao lắm (1m54) thì diện legging như thế nào để nhìn k như cái nấm các mẹ nhỉ?:LoveStruc:Thanks các mẹ!
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Quan tâm. Oánh dấu. Bao nhiêu tuổi thì diện kiểu đầm + legging được các mẹ nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi love114; 19/10/2009 vào lúc 03:31 PM.
    • 541 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

Mình thì thíc diện legging với áo baby doll hơn. Kiểu áo giống giống áo bà bầu ý. Dài trùm mông, áo hình chữ A, dúm ở ngực. Trông rất dễ thương.
    Có thử qua kiểu váy bò ngắn trên đầu gối + legging nhưng mà thấy kiểu đấy làm chân mình ngắn đi.
    Bạn nào người gầy gầy dây dây thì mặc áo bó sát trùm quá mông, rồi đeo cái thắt lưng trễ trễ xuống mông + legging cũng đẹp lắm.
    • 831 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Em cũng U27 rồi! Cũng thuộc loại nấm lùn! Mùa đông thường kết hợp legging + váy dạ liền sát nách + áo len cao cổ + áo khoác măng tô daì + giày cao gót! Kết hợp kiểu này an gian đc chiều cao, trông nữ tính và sang trọng!
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redeyes Xem bài viết
    Em cũng U27 rồi! Cũng thuộc loại nấm lùn! Mùa đông thường kết hợp legging + váy dạ liền sát nách + áo len cao cổ + áo khoác măng tô daì + giày cao gót! Kết hợp kiểu này an gian đc chiều cao, trông nữ tính và sang trọng!
    Nghe mấy bạn tả mà thik ghê. Nếu được xin 500 đồng hình để khỏi tưởng hươu tưởng voi thì còn gì bằng:Rose::LoveStruc:
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Mình thì thíc diện legging với áo baby doll hơn. Kiểu áo giống giống áo bà bầu ý. Dài trùm mông, áo hình chữ A, dúm ở ngực. Trông rất dễ thương.
    Có thử qua kiểu váy bò ngắn trên đầu gối + legging nhưng mà thấy kiểu đấy làm chân mình ngắn đi.
    Bạn nào người gầy gầy dây dây thì mặc áo bó sát trùm quá mông, rồi đeo cái thắt lưng trễ trễ xuống mông + legging cũng đẹp lắm.
    Người hơi tròn tròn, thấp thấp (cỡ chủ top) mà mặc áo dài phủ mông+legging thì có ổn k các mẹ? Cứ sợ nhìn người ngắn cũn cỡn:Crying::Surprise:
    • 3,021 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love114 Xem bài viết
    Người hơi tròn tròn, thấp thấp (cỡ chủ top) mà mặc áo dài phủ mông+legging thì có ổn k các mẹ? Cứ sợ nhìn người ngắn cũn cỡn:Crying::Surprise:
    hehe, 55kg, 36 tuổi mang vẫn ok như thường rooling:rooling:
    • 819 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enjoylife Xem bài viết
    hehe, 55kg, 36 tuổi mang vẫn ok như thường rooling:rooling:
    Chị ui, mặc legging thì phải mặc áo dài trùm mông rồi vì legging bó sát người mà lại tương đối mỏng nữa. Thường thì mọi người kết hợp legging với áo phông dài xuông,áo top dài, áo len dài, hoặc váy liền (kiểu váy bó ngực nhưng bụng lại xuông), cũng tùy thuộc legging như thế nào nữa, dài quá đầu gối hay đến mắt cá chân. Năm nay em thấy xu hướng mặc áo sơ mi dài xuống, quá đùi (kẻ ô vuông hoặc 1 màu) và legging.
    Mùa đông sắp đến rồi em nghĩ chị kết hợp áo len dài với legging là rất dễ thương đó. Chị muốn nhìn ko thấp thì chọn cái áo hoặc váy nào trên đầu gối í, muốn che bụng thì chọn thắt lưng bản to 1 xí.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CoBeLemLinh; 19/10/2009 vào lúc 05:44 PM.
    • 819 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangngan_tp Xem bài viết
    Kiểu này mẹ nó nói là quần tất chứ ạ, em nghe nói legging ko mặc với váy giống như quần tất ko mặc với áo dáng dài ý ạ,mà phải mặc với legging, ngược lại váy mặc với quần tất . Đây cũng là kiểu em đang thích lắm ạ
    Váy vẫn kết hợp được với legging chị ạ, đặc biệt là váy liền bó sát bằng chất liệu len hoặc dạ, hoặc váy liền thụng nhưng ngắn trên đầu gối. Còn váy bò hoặc chất liệu thô, khỏe khoắn, ngắn kết hợp với legging thì càng đẹp. Nói chung là phụ thuộc vào kiểu legging như nào nữa.
    • 819 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Tặng các mẹ cách phối đồ mà em yêu thích mùa đông, ảnh em sưu tầm ạ, đúng kiểu mình thích nên phải lưu luôn,nhìn rooling:rooling: quá, váy liền bên trong, áo khoác, quần tất, giầy cao gót
    Vâng, kiểu kết hợp này sang trọng và nữ tính quá chị ạ. Bên em chỉ mặc kiểu này vào mấy ngày đầu của mùa thu được thôi, chứ mùa đông thì... chắc đứng nguyên một chỗ bất động luôn :P
    • 3,531 Bài viết

• 3,499 Được cảm ơn

Tặng các mẹ cách phối đồ mà em yêu thích mùa đông, ảnh em sưu tầm ạ, đúng kiểu mình thích nên phải lưu luôn,nhìn rooling:rooling: quá, váy liền bên trong, áo khoác, quần tất, giầy cao gót
    Đẹp quá, năm nay mình cũng đang lùng mấy em áo khoác như nè, chỉ có điều người mình nhỏ quá, nên ít chọn được cái nào vừa vặn, toàn bị rộng.
    Mọi người biết ở đâu có bán những áo khoác size s or xs ko?
    Quần tất thấy bảo ở Gia ngư nhiều lắm ah, mình tìm hoài màu nâu và màu lông chuột mà ko được. Giúp mình.
    Mình thấy áo bí bo chân, mặc với quần tất nhìn trẻ trung, nhưng chỉ hợp với những ai nhỏ nhắn, còn muốn cao ráo thì mặc áo bó thân dài sẽ cao và gọn hơn.
    Được chưa ợ????
    • 819 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaChi Xem bài viết
    Đẹp quá, năm nay mình cũng đang lùng mấy em áo khoác như nè, chỉ có điều người mình nhỏ quá, nên ít chọn được cái nào vừa vặn, toàn bị rộng.
    Mọi người biết ở đâu có bán những áo khoác size s or xs ko?
    Quần tất thấy bảo ở Gia ngư nhiều lắm ah, mình tìm hoài màu nâu và màu lông chuột mà ko được. Giúp mình.
    Mình thấy áo bí bo chân, mặc với quần tất nhìn trẻ trung, nhưng chỉ hợp với những ai nhỏ nhắn, còn muốn cao ráo thì mặc áo bó thân dài sẽ cao và gọn hơn.
    Bạn muốn mua áo khoác đẹp thì có thể vào Mango, hơi đắt nhưng sang trọng, chất liệu đẹp. Mango thi thoảng mới có XS nhưng size S của Mango cũng tương đối nhỏ, tương đương với XS của những hãng khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Theo em thì legging dài đến giữa bàn chân ( thường gọi là gì nhỉ quên rồi) + giày cao gót sẽ ăn gian chiều cao đc hơn là legging đến mắt cá ạ. Em tuy ko thấp lắm nhưng mang legging đ6én mắt cá + áo dáng dài nhìn vẫn như là bị lùn đi. Với lại chọn legging màu tối thì cũng nhìn đỡ thấp như legging màu chói.

Còn ko thì mặc áo dáng dài rồi thêm khoác lửng ở trên nữa ạ, em thấy các bạn hàn quốc mặc thế cũng okie.
    Mà trời SG lúc nóng thì nóng quá lúc mưa thì mưa quá chả lúc nào tròng legging vô dc
    • 44 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ có mẫu phối với legging thì share nhé:Rose:. Mùa đông mặc legging đúng là thích thật đấy. Không biết diện em này đi làm có được không cả nhà nhỉ, hic, mấy lần định mặc rồi cứ thấy ngại ngại lại thôi:Silly::Laughing:.
    • 215 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đây ạ! Mặc áo voan dáng dài và legging như thế này đẹp! Mẹ nào cao thì đi giầy bệt, mẹ nào thấp hơn thì đi giầy cao, nhìn thon thả, nhẹ nhàng!
    • 3,531 Bài viết

• 3,499 Được cảm ơn

Những quy tắc vàng khi diện legging

Chọn legging

Màu sắc

- Legging ngày nay có rất nhiều màu sắc khác nhau như đen, nâu, xanh, đỏ, vàng… Tuy nhiên trước khi chọn mua legging, bạn cũng cần phải nghĩ xem mình sẽ phối chiếc legging đó với loại quần áo nào. Quần leggings với các màu đen, nâu, xám, trắng, giả jean... có thể "đi" với tất cả các loại áo và váy.
    Bạn cũng có thể phối màu theo kiểu “tông xuyệt tông”, nghĩa là áo có họa tiết màu chủ đạo là gì, quần nên là gam màu đó.

- Do là quần ôm, nếu đôi chân không thon thả, bạn không nên chọn màu quá sáng vì sẽ tạo cảm giác lộ liễu, khó coi. Dù bạn chọn màu gì cũng nên đặt tiêu chuẩn đơn giản lên hàng đầu.

- Nếu bạn mua những chiếc leggings có các họa tiết sặc sỡ như hoa, lá, các đường sọc ngang dọc... thì phải đặc biệt lưu ý bởi chúng rất kén đồ mặc kèm. Nếu chỉ vì chiếc legging mà phải mua thêm bao nhiêu quần áo và phụ kiện khác đi kèm thì có lẽ vụ đầu tư này là sai lầm, phải không bạn?
    Độ dài

- Chiều dài của quần tùy thuộc vào sở thích mỗi người. Bạn có thể chọn loại ngắn đến gối, dưới gối hay có thể dài đến gót chân.

Vào mùa đông, những chiếc legging dày dặn với độ dài ôm đến tận cổ chân, hở gót hoặc cả bàn chân được ưa chuộng nhất. Vì vậy, tùy loại quần áo hay giày dép mà bạn có thể chọn chiếc legging phù hợp với mình.

- Những đôi giày open-toe (hở mũi) hoặc giày búp bê đế bệt sẽ rất phù hợp với chiếc legging hở gót. Trong khi đó, chiếc legging có độ dài đến cổ chân lại phù hợp hơn với những đôi giày thể thao hoặc moca. Legging cả bàn chân phù hợp với tất cả các loại giày và boot.

Diện legging

Phối cùng váy

Nên: Legging rất thích hợp khi diện váy, đặc biệt là các loại jupe ngắn trên gối hoặc ngang đùi. Bạn cũng có thể mặc legging cùng với váy dạng mềm rủ nếu muốn tạo cho mình vẻ dịu dàng, nữ tính.
    Không nên: Tuyệt đối tránh mặc legging cùng váy xòe và váy dài vì chúng sẽ che mất chiếc quần ôm duyên dáng của bạn.

Diện cùng áo

Nên: Hãy mặc legging cùng những chiếc áo dáng dài, chiều dài lý tưởng của chiếc áo là quá mông. Bạn có thể chọn kiểu áo xòe phía dưới, bo phần ngực nếu muốn tạo cho mình dáng vẻ baby hoặc kết hợp legging với áo oversize cùng với chiếc thắt lưng bản to để tăng vẻ năng động và quyến rũ.

Không nên: Tuyệt đối không được mặc áo ngắn với quần leggings vì sẽ làm lộ phần mông, gây phản cảm.
    Còn giày, dép thì sao nhỉ?

Nên: Chọn những đôi giày với kiểu dáng đơn giản, nhẹ nhàng vì chúng rất thích hợp với legging. Nếu bạn kết phong cách thể thao, giày basket cổ thấp là một sự lựa chọn hoàn hảo. Còn nếu style của bạn là dịu dàng, nữ tính thì những đôi giày búp bê đế bằng sẽ tôn vinh vẻ đẹp của đôi chân bạn. Khi chiều cao của bạn hơi khiêm tốn, bạn nên mang giày cao gót để che dấu đôi chân không được dài của mình trong chiếc legging bó sát.

Không nên: Legging là một trang phục năng động và gọn gàng, do đó sẽ không phù hợp với những đôi giày cầu kì với quá nhiều chi tiết. Vì vậy, bạn nên tránh xa những kiểu giày như vậy nếu không muốn tạo cho mình một dáng vẻ nặng nề, chẳng năng động chút nào.
    Được chưa ợ????
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,531 Bài viết

• 3,499 Được cảm ơn

Ui, mình thik mặc legging với váy cùng màu như nè quá!
    Mọi người biết ở đâu bán legging đa dạng màu ko?
    Mình thik màu lông chuột.
    Post mọi người xem vài mẫu mình mê.

Rất đáng yêu phải không bạn?rooling:
    Được chưa ợ????
    • 291 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em thấy trong quyển catalogue của Mango bọn người mãu nó kết hợp legging với nhiều đồ nhìn không teen 1 tẹo nào mà trông tây và phong cách khủng khiếp nhưng chẳng biết làm cách nào để post ảnh lên cho các mẹ nghía hic đẹp lắm ý ạ,còn đẹp hơn kiểu kết hợp với legging của các em xứ Hàn nhiều
    • 3,376 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Mấy mẹ cứ show ảnh legging lên làm cơn nghiền của em nổi lên vật vã, thế này cuối tuần em lại phải "đú" đi mua legging dài rồi, em mà lõm túi là em bắt đền các mẹ đấy
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7