THỜI TRANG

Địa chỉ thuê áo dài ở Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 46 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

ôi, sao nghe comments về Hồng Nhung mà nản thế nhỉ, mình đang định mai qua xem áo dài để thuê hôm ăn hỏi đây, thấy nhiều ng khen ở đó áo dài đẹp, thế mà phục vụ thế nì thì.... chắc mình chạy thui...khỏi qua cho mất công nhỉ? hic....
    Thế mọi ng có bít chỗ nào thuê áo dài ăn hỏi kiểu nhẹ nhàng màu hồng hoặc trắng thêu hoặc vẽ hoa sen.... ko ( ko phải áo dài đỏ truyền thống đâu nhé, mình ghét mặc áo truyền thống lém):Nottalkin:
    • 3,760 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

hôm qua mình có đến Hồng Nhung ở Kim Mã rồi. Mình thấy ở đó có nhiều kiểu áo dài lắm, mà áo trông cũng đẹp và mới lắm. Mình có thử 2 cái, 1 cái áo dài trắng thêu hoa đào màu đỏ mặc với quần đỏ, trông cũng đẹp thì 300k, 1 cái áo dài trắng dạng ren trông khá sang trọng mà Tây nữa thì 600k ( mình đang định thuê cái nàu hôm ăn hỏi này). Hôm tới mình sẽ dẫn mẹ mình tới chọn 1 cái để mẹ mình mặc hôm ăn hỏi con gái:Battin ey::Battin ey:
    Mà mình thấy thái độ phục vụ của nhân viên cũng tốt mà, nhiệt tình đấy chứ, nói hung mình ko có gì phàn nàn cả hihi. Mà hôm qua cũng đông ng đến thử lắm:Battin ey:
    Hôm wa mình cũng đến Cát Tường trên Kim mã thì ko thấy thích lắm vì trông áo dài của họ cứ cũ cũ thế nào ý, trông chả đẹp tí nào ( mặc dù họ cũng có nhiều kiểu áo dài lắm)
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

heheheh. Cảm ơn các ấy nhé. T cũng đang cần thuê áo dài. Chắc sẽ không qua Hồng Nhung nữa
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cửa hàng may và cho thuê áo dài Lê Tuyết địa chỉ số 25 trên phố Tây Sơn, chỗ cùng bên và ngay cạnh cây xăng Nam Đồng - 1 địa chỉ mà tớ khuyên mọi ng đừng bao giờ tới, nếu ko muốn mình phải ôm cục tức, phải nói là uất ức về nhà.
    Cách đây mấy ngày mình cần thuê áo dài để đi chụp ảnh cưới, bạn mình bảo chỗ này nhiều áo dài lắm tha hồ mà chọn.Thế là 2 đứa lóc cóc đến đó, đến nơi mọi ng sẽ được nghe bài quảng cáo muôn thuở "ở đây áo dài là nhiều nhất Hà Nội,có cả 1000 cái áo dài..” . Mình thấy áo dài thì nhiều thật nhưng lại ko có nhiều áo đẹp. Chưa kịp lựa đồ thì em bàn hang đã gióng trước “ở đây phải thuê mới được thử đấy”, nghe cũng thấy hơi khó chịu rồi,mình đã đi thuê áo dài nhiều lần rồi nhưng chưa thấy ở đâu như vậy. Sau khi thử 2 cái vẫn chưa ưng ý, mình đang cố tìm coi còn cái nào hợp với mình ko thì bà chủ cửa hàng lúc nãy ngồi xoè quạt ở gian ngoài đi vào. Không biết mụ ý vừa thua bài hay vì bản chất của bà ta đã thế rồi mà trông mặt mũi rất côn đồ, “ở đây thử nhiều mà ko thuê là thu tiền dịch vụ đấy...”, bà ta cất cái giọng khinh khỉnh vừa như bắt ép vừa như cạnh khoé nghe đã tức!!! “...Tôi là hoạ sĩ đấy, tôi nói ko bao h sai cả, vào đây mà không thuê được thì đi cả cái HN này ko dâu thuê dc, khách hàng j mà khó tính như ma, tôi ở bên kia thấy chọn lựa cả tiếng đồng hồ rồi", trong khi vọn vẹn từ lúc mình vào cho đến lúc về chỉ mất có 20 fút. Nghe theo bà "họa sĩ" giới thiệu, mình thử thêm 2 cái nữa nhưng vẫn ko thấy ưng ý. Thế là bà ta nổi đóa lên “ thôi ko cho thuê nữa, ko cho cái loại này thuê, cái loại thần kinh cho thuê làm đ... j, đi thuê thì fải biết chỉ đc đến 80-90 %, fải biết mình là ai chứ ,con thần kinh, con dở hơi ….. ,thu tiền dịch vụ đi, 50k lấy đi rồi bảo chúng nó về đi….” ,sau đó là những lời fải nói là chỉ có thể loại vô văn hoá, côn đồ mới phát ngon ra đc,mình ko muốn nhắc đến nữa. Thử nhiều vừa mệt người vừa không được việc mình cũng có muốn thế đâu mà bà ta dùng những lời lẽ đó để nói với mình? Mình thì nhỏ con, cũng ko quen đốp chát, chẳng thể làm j được với loại vô học như thế nên cuối cùng đành mất 50k tiền ngu, mà kể cũng ngu thật .Thời buổi này làm ăn mà như đuổi khách vây thì đầu óc bà đó ngắn thật, ăn ở thất đức như vậy thì con cháu làm sao mà có hậu đc,mình xin phép chửi bà ý vài câu cho nó bõ tức , hôm sau đi chụp ảnh cưới cần vui vẻ thoải mái vậy mà mình lại ôm cuc tức không thể nuốt trôi được, đúng là ko cái dại nào bằng cái dại này ,bước chân vào cái chốn kinh khủng đó! Mình ko có nhiều time vì việc chuẩn bỉ đám cưới còn nhiều thứ để lo, nhưng vẫn ko thể cho qua, mình nói ra để các bạn biết mà tránh ,ko lại như mình,mất 50k tiền ngu và mang đc 1 cục tức to tướng về nhà.
    Còn 1 điều nữa đó là giá cả ở hàng này mình thấy cao hơn 1 số chỗ khác,như ở hàng mình đã thuê áo dài mặc lễ tốt nghiệp năm ngoái trên đường Bạch Mai thì cái áo dài lụa hoa giống cái mà mụ côn đồ đó tư vấn, thậm chí mới hơn đẹp hơn 1 chút mình thuê có 50k còn ở đây là 200k ?. Áo dài thuê ở đây 400k mình ra hàng khác ở Bạch Mai y như vây 100k ?. Nói chung là tránh xa hàng này ra mọi người ạ ..Chúc các bạn sẽ tìm đc những địa điểm đến được việc và may mắn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

các sr thik thuê áo dài thì qua mấy cửa hàng ở Bạch Mai ý, bạn e ko biết đi thuê ở Kim Mã tận 300k, trong khi e và mấy đứa nữa ra Bạch Mai thuê có 80k mà đẹp lắm
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greencry Xem bài viết
    các sr thik thuê áo dài thì qua mấy cửa hàng ở Bạch Mai ý, bạn e ko biết đi thuê ở Kim Mã tận 300k, trong khi e và mấy đứa nữa ra Bạch Mai thuê có 80k mà đẹp lắm
    Bạn cho mình địa chỉ thuê áo dài ở Bạch Mai được ko ? Thanks
    "Cần tay níu để thấy anh còn gần
    Cần môi nóng để biết lòng còn ấm cúng
    Cần thêm anh, cần thêm cho những khi em lo sợ
    Cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu..."
    • 15 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cưới rùi, và có làm dịch vụ tại cửa hàng "Thanh Nga" trên đường Kim Lien mới, thấy giá cả rất phải chăng, dịch vụ thì ổn. Nói chung bình dân công chức hoặc tri thức trẻ là ok.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ùi, các mẹ cứ đến áo dài PhuongTuan ở 141L kim mã ý, em thấy giá cả ở đó hợp lý, mà áo thì đẹp, giá thuê từ 70 đến 200k thui, cũng cùng 1 cái áo, ở hồng nhung cho thuê 300-400k , ở đó cho thuê có 150k. mà nhiều dịch vụ chăm sóc khách hàng lắm, 20/10 với 8/3.... hay dc tặng quà lắm.
    • 484 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

có chổ nào cho Thuê ở khu vực Cổ Nhuế,Hoặc Đông Anh không các mẹ nhỉ? về cả áo dài, váy dự tiệc cảm ơn cả nhà
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thuê ở Lâm Anh, đọan Trần Nhân Tông đâm ra, cái hàng này có tiếng rồi, thuê thì giá cũng không rẻ một chút nào, nhưng đắt xắt ra miếng mà lại. Em mặc đi đám cưới thấy khá ổn, mà họ toàn là mạng bằng tay nên có vẻ tí thích thú.
    • 116 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

@ bạn pnChi và ChaoSuon
    Đó là cửa hàng cho thuê trang phục biểu diễn Thọ Sương - 51 phố Trúc Bạch
    Mobile: 0904 2277 02
    Bạn thuê áo dài đỏ trơn, đỡ tráp ăn hỏi thì được.
    Còn thuê để mặc khai trường, bế giảng... thì không nên. Vì áo trắng ở đó nhìn cũ lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MsFieu; 18/09/2010 vào lúc 04:09 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 317 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

nghe các sis nói mình xót ruột quá, chiều qua đi làm về rẽ qua Hồng Nhung- Kim Mã thử cái áo dài ăn hỏi và tiếp ăn ( vì mình cưới ở quê nên tối tiếp khách thường mặc áo dài mà), nói chung áo kiểu hiện đại và khá đẹp. Nhân viên thì cũng tạm thôi,k đến mức tệ. Mỗi tội giá chát quá,700k/chiếc, hic, mà nhà mình ở xa , đang lo các vụ cầm ngược cầm xuôi mấy cái áo này về mặc quá. Mình dễ mặc áo dài, nhưng đã xem áo nào đẹp rồi là những chiếc khác,rẻ hơn và cũng k ổn lắm là chán, hic hic, Mặc dù rất xót tiền. mình có hỏi may thì họ nói 1 tháng mới lấy đc và giá = 4.8triệu :Talktothe
    Con là cuộc sống, là tình yêu, là hơi thở của bố mẹ.

NB: TÍT= 3,2kg.=> 1m= 4,5 kg=> 2m= 5,8kg===>3m= 7kg.
    4m= 7,6kg, 5m= 8,4 kg====> 6m = 9,1 kg.
    • 528 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình vừa qua áo dài Hằng Hải Kim Mã tính thuê một cái đẹp mà chẳng có cái nào mới cả, cũ lắm. Giá thuê đẹp nhất tầm 400.000.
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cách đây vài tháng em đi thuê áo dài để chụp ảnh tốt nghiệp. Em đã thử vào tất cả các cửa hàng cho thuê áo dài ở Kim Mã nhưng nhận thấy 1 điểm chung là có nhiều kiểu dáng hiện đại nhưng giá cho thuê đắt + áo dài cũ, bẩn + nhân viên phục vụ thái độ khó chịu. Sau đó em có lượn ra Khâm Thiên và Cầu Giấy nhưng hầu hết áo dài toàn là kiểu dáng cũ. Cuối cùng em qua Bạch Mai thì đã chọn được 1 bộ áo dài lụa kiểu cách ưng ý với giá 100k. Em thấy Bạch Mai có nhiều cửa hàng cho thuê áo dài, giá cả cũng phải chắng, tầm 100k-150k tùy kiểu dáng và chất liệu. Các bạn với các chị thử xem
    Thật dễ nuối tiếc về một điều gì đó đã mất đi nhưng sẽ rất khó nhận ra và trân trọng những gì ta đang có...[SIGPIC][/SIGPIC]
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_lovely44 Xem bài viết
    Cách đây vài tháng em đi thuê áo dài để chụp ảnh tốt nghiệp. Em đã thử vào tất cả các cửa hàng cho thuê áo dài ở Kim Mã nhưng nhận thấy 1 điểm chung là có nhiều kiểu dáng hiện đại nhưng giá cho thuê đắt + áo dài cũ, bẩn + nhân viên phục vụ thái độ khó chịu. Sau đó em có lượn ra Khâm Thiên và Cầu Giấy nhưng hầu hết áo dài toàn là kiểu dáng cũ. Cuối cùng em qua Bạch Mai thì đã chọn được 1 bộ áo dài lụa kiểu cách ưng ý với giá 100k. Em thấy Bạch Mai có nhiều cửa hàng cho thuê áo dài, giá cả cũng phải chắng, tầm 100k-150k tùy kiểu dáng và chất liệu. Các bạn với các chị thử xem
    Bạn ơi địa chỉ là bn bach mai thế
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lần trc mình có thuê áo dài ở 1 cửa hàng ở Hoàng Hoa Thám-Hà Đông (gần bưu điện Hà Đông), giá cả tầm 150-200k, mình thấy giá thế cũng okie, ưu điểm là áo dài mới, dáng đẹp, lạ. May ở đó tầm 1tr500k-2triệu, tùy vải bạn ạ.
    • 67 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn ra Thu Hòa ở Khâm Thiên nhé (bên đối diện với rạp Dân chủ, hơi chếch chếch thì phải, khu đó có mấy hàng cho thuê áo dài liền kề í), chị chủ là chị em với Hồng Nhung ở Kim Mã đấy nên kiểu áo giống hệt, mới hơn mà giá rẻ hơn nhiều lắm.
    Em ra thuê ở Hồng Nhung 1 bộ áo dài trắng quần đen chụp ảnh mà 300k trong khi ở Thu hòa có 100k thôi:X, thái độ phục vụ lại nhiệt tình:X
    • 79 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnChi Xem bài viết
    e thuê ở chỗ hồ trúc bạch, áo trắng trơn tuồn tuột 20k/ngày
    Cửa hàng Ngoc Sương đúng ko nhỉ. Đấy là chỗ tớ rất thích, rổ giá rẻ ơi là rẻ mà nhiều áo cũng được. Mỗi tội quên mất số bao nhiêu Trúc Bạch rùi

Maybe You are not the best , but You are the unique
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi
    Chắc các bạn toàn vào các cửa hàng VIP quá đấy thôi mình hay qua chỗ 155 Kim Mã cửa hàng không lớn lắm nhưng cũng có nhiều mẫu đẹp giá cả cũng vừa phải khoảng 100-160k/bộ các bạn thử ghé qua xem
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhcva Xem bài viết
    bạn ra Thu Hòa ở Khâm Thiên nhé (bên đối diện với rạp Dân chủ, hơi chếch chếch thì phải, khu đó có mấy hàng cho thuê áo dài liền kề í), chị chủ là chị em với Hồng Nhung ở Kim Mã đấy nên kiểu áo giống hệt, mới hơn mà giá rẻ hơn nhiều lắm.
    Em ra thuê ở Hồng Nhung 1 bộ áo dài trắng quần đen chụp ảnh mà 300k trong khi ở Thu hòa có 100k thôi:X, thái độ phục vụ lại nhiệt tình:X

Bạn ơi hôm qua mình mới qua Thu hòa nhưng mà cũng khiếp đảm luôn! ! chị phục vụ bảo mình thử nhưng mình thấy ko vừa ý, thế mà chị í với bác chủ tiệm cứ ép mình lấy, bảo là mình "thử rồi thì phải lấy chứ, áo dài mới của người ta"! hic, thế là ép mình lấy cho bằng được! >"<...dã man quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi seadog1216; 25/05/2011 vào lúc 11:15 AM.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5