THỜI TRANG

Địa chỉ mua vải rẻ tại Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 194 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 115 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang định đi mua 1 số vải để may quần, áo. Các mẹ nào biết địa chỉ mua vải (thô..), chất lượng, đẹp, ko hét giá ko chỉ giúp mình với. Vì mình sợ mua vải ở chợ Hôm quá rồi, vừa bị hét giá gấp 3, vừa bị mắng nếu ko mua:Sad:. Tks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua váy ở đâu đẹp nhất tại sài gòn

Các mẹ cho em hỏi muốn mua váy đẹp thì mua ở đâu ạ , tại em là sinh viên nên không biết mua ở đâu...

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• Mua nhẫn cưới giá dưới 5 triệu tại TPHCM.

Nhẫn cưới Kim Thư - chuyên cung cấp nhẫn cưới, nhẫn đính hôn, nhẫn nữ, trang sức cưới,… trên nhiều...

• Tìm địa chỉ mua xe máy tại Hà nội ,mình muốn bán Lx125 màu trắng

Mình đang muốn tìm một vài địa chỉ mua xe uy tín ở Hà Nội Mình có con LX125 màu trắng còn khá mới ,mơi đi được 550km ,giấy tờ đầy đủ chính chủ ,hic mua được 1 năm mà rất ít đi ,vì tính k tiện lợi của nó nên mình muốn bán đi ,muốn tìm địa chỉ nào mua lại xe ,bạn nào có kinh nghiệm chỗ nào mua được...

• địa chỉ mua son nyx tại hà nội

mình muốn tìm mua son nyx màu đỏ eros để đánh lòng môi quá mà ở hà nội không bít nên mua ở đâu nhắn tin hỏi sper thì sper bảo không có định mua của chị meoheooo thì ngại ship quá có bạn nào bít thì giúp mình với nha,hoặc có bạn nào bán thì pm cho mình với nha

• 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vải thì bạn về chợ gì chỗ từ sơn đó toàn bán vải ko mà rẻ như cho
    • 606 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Đấy là chợ vải Ninh Hiệp, trên trời dưới đất là vải. Các hàng ở HN thì đa số là vải ở đó mà ra thôi.
    Nhưng mà đi sang đó hơi xa, mua nhiều thì đc chứ mua ít thì tiền xăng xe cũng quá tội.

Me yeu hai con nhat tren doi!

• 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn có thể ra phố Nguyễn Đình Chiểu, bây giờ phố này bán khá nhiều vải, tớ đếm thấy có khoảng chục hàng ở phố này, mấy hàng tớ mua thì nói đúng giá không nói thách, còn lại thì tớ chưa mua lên không biết, họ nhã nhặn lắm không như chợ Hôm đâu, lại không tốn tiền gửi xe, mua ở chợ Hôm không biết giá có khi lại bị mua đắt đấy chứ.
    • 1,816 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Ninh Hiệp trước đây có nhiều vải kiện đẹp nhưng bây giờ chán lắm rồi, toàn những vải mà họ tự nhuộm hoặc in lên thôi. Nếu các mẹ để ý thì thấy hoa văn không nét, vải về sẽ bị phai. Các lọai vải kiện đẹp đa số bán cho các hàng ở chợ hôm và ở HN rồi. Mình thấy mua ở NH không đẹp mà đi xa
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,204 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Chán quá em viết cả bài dài mà bị bão lỗi bài viết quá ít chữ.Lười gõ lại, các mẹ đừng ra Ninh Hiệp vì chất lượng vải rất kém và không có hàng xịn độc đáo đâu aj.Thứ 2 ai không biết mặc cả cũng ko nên mua ở chợ vải Trần Xuân Soạn , chộ Hôm.Xưa em hay mua Phượng Bạch Mai nhưng nay nghỉ em chuyển sang Tuyết Thúy 52 - 58 Nguyễn đình chiểu cũng nhiều vải mà không cần mặc cả.Còn rất nhiều địa chỉ em phân ra từng loại vải nhưng hôm khác em post mạng nay lỗi quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,164 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

uh, em thấy nói ,ở Kim Mã cũng có 1 hàng đẹp lắm, nhưng ko để ý địa chỉ vì ko định mua j. để hôm nào hỏi lại xem sao

• 115 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

halinh71183 ơi rỗi thì post địa chỉ lên đi bạn. Tks nhiều nhé.
    • 255 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mẹ em bán hàng vải đây ạ. Địa chỉ nhà em là số 35 Hòa Mã cửa hàng cô HÀ, đây là của hàng nên các chị có thể để xe luôn mà không cần gửi. Mẹ em sẽ tư vấn nhiệt tình cho các chị. Giá thì có nhiều loại lắm ạ- cao có, thấp cũng có- hì hì. Các chị đến mua hàng cứ nói là khách trên mạng hoặc là bạn của Thoa thì không phải mặc cả đâu, mẹ e sẽ tự động bớt cho ạ. Còn chị nào mua nhiều hoặc khéo mồm thì cứ cưa kéo xem , biết đâu mẹ em lại hứng lên giảm thêm cho tí nữa ( nhưng chắc không nh đâu vì đã giảm rồi ạ). Các chị cứ hỏi giá cụ thể rồi có thể sang check các hàng khác rồi quay lại mua cung ok, ko sao đâu ạ.
    Đợt này bắt đầu vào mùa đông, nhà em mới lấy hàng về rât nhiều, mẹ nào muốn may vest đẹp thì ra nhanh lên , có vải đẹp lắm ( nhưng hơi mắc đó nghe) đảm bảo không thich chết liền đó. Hôm qua em thấy còn ít thôi ạ
    to Mod: đây là e trả lời các mẹ Mod nhé, không phải em cố tình quảng cáo đâu ạ. Mod đừng khóa nick em tội nghiệp nghe Mod
    • 487 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Chán quá em viết cả bài dài mà bị bão lỗi bài viết quá ít chữ.Lười gõ lại, các mẹ đừng ra Ninh Hiệp vì chất lượng vải rất kém và không có hàng xịn độc đáo đâu aj.Thứ 2 ai không biết mặc cả cũng ko nên mua ở chợ vải Trần Xuân Soạn , chộ Hôm.Xưa em hay mua Phượng Bạch Mai nhưng nay nghỉ em chuyển sang Tuyết Thúy 52 - 58 Nguyễn đình chiểu cũng nhiều vải mà không cần mặc cả.Còn rất nhiều địa chỉ em phân ra từng loại vải nhưng hôm khác em post mạng nay lỗi quá
    Spam tí nhé. Tớ ngưỡng mộ cái bạn halinh quá cơ. Cái gì liên quan tới làm đẹp là mẹ nó cũng biết hết, từ tóc tai đến da dẻ rồi quần áo, giày dép. :Rose:

Vải tớ hay mua ở chỗ nhà Hùng Anh, trong một cái ngõ trên phố Kim Mã, đầu ngõ có nhà bán áo dài Hồng Nhung to tướng. Nhà này vải kiện Nhật, Hàn Quốc gì đó (tớ thấy bảo thế), nhiều vải lắm, chất đầy một nhà. Vải chịu khó chọn cũng đẹp. Có lúc tớ còn chọn mua được cả vải may vỏ salon. Vải may ga gối thì nhiều và đẹp phết. Vải quần đẹp thì khoảng loanh quanh 100k/m. Giá cả thì tớ toàn mua ở đây, nên chả biết chỗ khác đắt rẻ thế nào nên không biết. Tớ mắc cái bệnh thấy ở đâu ổn ổn là ở tịt đấy, ngại lượn chỗ khác.Thi thoảng mua được vải may váy cũng đẹp. Có khi thấy vải đẹp mua luôn mấy miếng, lúc nào nghĩ được kiểu gì thì may. Dạo này thi thoảng đi công tác HCM thì ra chợ Tân Định mua vải, nhiều và đẹp dã man luôn.
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy trên phố Bạch Mai có: Vải Phố (hình như ở số 175 thì phải), mình đi qua thấy nhiều vải lắm. Chỉ tội phố đó ko cho để xe, nên nhiều lúc muốn vào mua cũng ngại.
    • 2,630 Bài viết

• 4,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cun_xinh Xem bài viết
    Sao các mẹ ko mua vải ở Cửa Đông ? Mình thấy họ bán buôn vải ở đó đấy!
    Cửa Đông là chỗ vải bán buôn nên đa phần để các xưởng may làm hàng đại trà ,không có vải độc đáo ,Còn mua Ninh Hiệp thì trừ trường hợp khách lấy buôn nhiều thì mới có vải đẹp và độc lại rẻ còn thì khi vải tấm đã ra đến mấy sạp ở chợ NH thì rất hay có lỗi ,gọi là vải lỗi và đầu tấm .Nếu tinh mắt nhìn thì cũng kiếm được miếng vải thô đẹp và rẻ ,nhưng tóm lại các mẹ may ít thì mua ở Nguyễn Đình chiểu hay chợ Hôm cũng được
    • 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Cửa hàng Hoa Phượng số 315 Bạch Mai thì cực rẻ tuy nhiên phải biết lựa và ra đúng dịp vải mới về thì rất ok. Giá 1 bộ vec (2m7) hôm qua mình vừa mua có 60k, còn vải may mùa hè thì chỉ trên dưới 20k/1m.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,045 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Em thì hay mua vải của cửa hàng Tuyết Thúy ở Ngưyễn Đình Chiểu, nói chung là cũng ưng ý, giá cả thì cũng giống chợ Hôm thôi, nhưng ở chợ Hôm mà không biết mặc cả thì dễ mua đắt lắm.
    • 255 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

dạ, me em nói là hôm nay có chị ở WTT mình lên cửa hàng nhà em ở 35 Hòa Mã rồi đấy ạ. Chị gì ơi, chị mua vải thấy thế nào? may đẹp thì chị ới lên cho mọi người biết hộ em với nhá. Thanx chị rất nhiều. Mong chị sẽ thành khách ruột nhà em hihihi
    • 758 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    ô la la lại gặp em gái tôi ở đây. Sao em giống chị thế. Chị cũng toàn ra Tuyết Thúy thôi. Chị béo bán hàng dễ tính lắm, chọn vải thoải mái. Nhiều khi cũng chọn được vải độc lắm nhé. Hôm nào em ra đấy alô chị nhé. Chị là fan ruột của hàng này.
    • 403 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bomecunkin: Cửa hàng Hoa Phượng số 315 Bạch Mai thì cực rẻ tuy nhiên phải biết lựa và ra đúng dịp vải mới về thì rất ok. Giá 1 bộ vec (2m7) hôm qua mình vừa mua có 60k, còn vải may mùa hè thì chỉ trên dưới 20k/1m.

Bomecunkin ơi, mẹ nó hay mua ở đó nếu có điện thoại thì cho e nhé, đợt này có vải mới về không, em cũng hay may vec mặc mùa đông, đang định may mấy bộ, và mua vải cotton len may váy nữa, vải nhung may quần.

Chờ tin mẹ nó nhé! Thanks
    • 403 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu06 Xem bài viết
    Mình thấy trên phố Bạch Mai có: Vải Phố (hình như ở số 175 thì phải), mình đi qua thấy nhiều vải lắm. Chỉ tội phố đó ko cho để xe, nên nhiều lúc muốn vào mua cũng ngại.
    Mẹ pikachu06 cho mình hỏi với: vải ở đó có rẻ và đẹp không? và có hàng mới liên tục không hả mẹ nó?
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamgiengcon Xem bài viết
    Mẹ pikachu06 cho mình hỏi với: vải ở đó có rẻ và đẹp không? và có hàng mới liên tục không hả mẹ nó?
    Hôm qua đi làm về đến đúng đoạn đó bị tắc đường, thế là nháy ax ghé vào đó "lánh nạn" luôn :Laughing:. Mình chọn được 2 bộ, tổng thiệt hại là : 250K. Mua ở đây thì ko phải mặc cả nhiều, mình thấy giá cả cũng chấp nhận được. Bạn thử qua đó tham khảo nhé!
    • 619 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Cửa hàng Hoa Phượng số 315 Bạch Mai thì cực rẻ tuy nhiên phải biết lựa và ra đúng dịp vải mới về thì rất ok. Giá 1 bộ vec (2m7) hôm qua mình vừa mua có 60k, còn vải may mùa hè thì chỉ trên dưới 20k/1m.
    Hình như mình thấy có mẹ bảo cửa hàng này nghỉ rồi hay sao đấy? Mình cũng mới tập tành may vá thôi, nên tìm vải tập may là chủ yếu.:Smiling: