THỜI TRANG

Địa chỉ mua tất quần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 571 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Các mẹ có biết chỗ nào bán tất quần màu da chân mỏng, mặc lên không bị bóng không chỉ giúp em với, mùa hè rồi nhưng em vẫn phải đi tất mỗi khi mặc váy nếu không thì mỗi khi đi ngoài đường em thấy mất tự tin lắm, em cũng đã mua rất nhiều tất rồi nhưng chẳng hiểu sao về đi đôi thì trắng quá, đôi thì trông cứ bóng hết cả lên, chán quá cơ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 332 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

mẹ nó gọi cho chị này: chị thoa 0936303519. tất của chị ý là tất Thái Lan, giá cả vừa phải 20K/ đôi. nhiều màu đẹp, không bịbóng chân, dai. nói chung mình chỉ toàn dùng tất lấy của chị ý sau khi thử tắt cả các loại tất (kể cả tất nhật). Mỗi lần mua mình toàn lấy 20 -30 đôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemoon Xem bài viết
    mẹ nó gọi cho chị này: chị thoa 0936303519. tất của chị ý là tất Thái Lan, giá cả vừa phải 20K/ đôi. nhiều màu đẹp, không bịbóng chân, dai. nói chung mình chỉ toàn dùng tất lấy của chị ý sau khi thử tắt cả các loại tất (kể cả tất nhật). Mỗi lần mua mình toàn lấy 20 -30 đôi.
    Bạn ơi chị í có cửa hàng không? mình muốn ghé qua chọn, nếu bạn biết cho mình địa chỉ với nhé. Thanks. Đây cũng là vấn đề nan giải của mình, suốt ngày phải lo thay tất vì hay bị rách. Mình dùng tất phun của Nhật một thời gian thấy không tiện lắm vì phải xoa đều và đi rửa tay mất thời gian. Mà các mẹ có giặt tất bằng máy không? hay bằng tay?, mình vì lười nên toàn tống vào máy giặt, có lẽ vậy nên hay hỏng.
    • 1,907 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipzipmother Xem bài viết
    Bạn ơi chị í có cửa hàng không? mình muốn ghé qua chọn, nếu bạn biết cho mình địa chỉ với nhé. Thanks. Đây cũng là vấn đề nan giải của mình, suốt ngày phải lo thay tất vì hay bị rách. Mình dùng tất phun của Nhật một thời gian thấy không tiện lắm vì phải xoa đều và đi rửa tay mất thời gian. Mà các mẹ có giặt tất bằng máy không? hay bằng tay?, mình vì lười nên toàn tống vào máy giặt, có lẽ vậy nên hay hỏng.
    Em thử ra Nguyễn Như Đổ hoặc liên lạc shop mẹ Hai Anh, là những nơi hay bán hàng xách tay về giá hơi mắc khoảng 50k một đôi, nhưng chị thấy đẹp và sang, tiếc quá, hồi chị mua xong thì có bầu, tết vừa rồi chị phân phát sạch, mua 10 đôi nhưng chả được xỏ đôi nào. Để chị lùng thử nhà còn đôi nào chị sâu vơ nia cho em, bằng ko thì chịu khó đầu tư nhẩy:Laughing:
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 319 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipzipmother Xem bài viết
    Mẹ nó có nhớ hiệu tất là gì không? Tớ gửi mua bên Thái
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ littlemoon lên tiếng đi chứ ạ. Em PM cho chị mà chẳng thấy trả lời gì cả.

Giúp chị em với chứ!
    • 145 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

alo.Mình cũng đang muốn mua tất quá. Mùa hè mình cũng toàn đi tất thôi, nếu ko đi thì mất tự tin lắm. Bạn cho mình địa chỉ của chị ấy nhé, để mình qua chọn cho tiện nhé, cảm ơn mẹ bé nhiều.:Rose::Rose::Rose:
    • 465 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

mẹ littlemoon ơi, chị Thoa ấy ở HN hay HCM vậy, mình cũng đang muốn mua , nhưng mình ở HCM.
    • 290 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ nhất là các mẹ hay mặc váy, các mẹ làm thế nào với đôi tất quần của mình mà mặc vừa đẹp lại lâu rách vậy các mẹ. Với tình trạng của tớ thì phải mỗi ngày 1 đôi các mẹ ạ, tớ muốn tham khảo các mẹ xem loại nào đắt 1 chút cũng được nhưng mà mặc nó bền bền chút, mà tớ chỉ thích mặc loại mỏng thôi ạ. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo đi :Smiling:
    <i>iu 2 kưng của bố mẹ lém....
    • 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào bạn.
    Hôm trước mình ghé qua siêu thị Thái Hà ở đường Thái Hà (trên tầng 2) có thấy bán loại tất mà bạn hỏi. Hình như là 2-300k/đôi. Loại này trước mình đã mua ở nước ngoài, thấy dùng ok lắm. Bạn thử đến đó xem nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender_vn Xem bài viết
    Chào bạn.
    Hôm trước mình ghé qua siêu thị Thái Hà ở đường Thái Hà (trên tầng 2) có thấy bán loại tất mà bạn hỏi. Hình như là 2-300k/đôi. Loại này trước mình đã mua ở nước ngoài, thấy dùng ok lắm. Bạn thử đến đó xem nhé.
    Cám ơn bạn, tớ sẽ ghé vào đó xem sao :Smiling: chúc bạn vui vẻ!
    • 2,727 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niver Xem bài viết
    Chào các mẹ nhất là các mẹ hay mặc váy, các mẹ làm thế nào với đôi tất quần của mình mà mặc vừa đẹp lại lâu rách vậy các mẹ. Với tình trạng của tớ thì phải mỗi ngày 1 đôi các mẹ ạ, tớ muốn tham khảo các mẹ xem loại nào đắt 1 chút cũng được nhưng mà mặc nó bền bền chút, mà tớ chỉ thích mặc loại mỏng thôi ạ. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo đi :Smiling:
    Chị niver mua được tất chưa?
    Em hay dùng tất quần mỏng của Nhật, cực ổn. Bền, dai, ko bóng. Hiệu Gunze, rất phổ biến ở Tokyo. Em dùng cả chục lần mà cũng ko sao. Ngày trước là đứa bạn ở Nhật mua hộ, xong thích quá dùng mãi. Hồi đầu năm đi Nhật mua hộ các chị ở công ty em, có chị đến nhà trẻ đón con mà còn bị giữ lại hỏi là mua tất ở đâu đẹp thế :Smiling:

Mà giá cũng ko đắt quá, 495 yên/ đôi. Khoảng 85k tiền Việt.
    À, mà theo kinh nghiệm của em thì tất Gunze nhãn đỏ màu đẹp hơn Gunze nhãn xanh, mặc dù giá tiền bằng nhau và chất lượng tương tự.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, tất này chị mua ở đâu ạ, chỉ giúp em với...
    • 2,357 Bài viết

• 6,773 Được cảm ơn

Tớ thấy tất chia 2 dòng: hoặc đắt hẳn hoặc rẻ hẳn. Loại đắt thì tầm 150k trở lên loại rẻ thì cũng vô cùng. Ở châu Âu tất tầm 3e-5e đi cũng rất tốt, 7e trở lên thì thích lắm rồi, nhưng còn có loại đắt hơn (12-20e) thấy hình thức đẹp lắm nhưng đắt quá nên tớ ko dám mua.
    Tất Nhật tính ra tiền Việt khoảng hơn 100k đi cũng thích lắm, tớ có 2 đôi, dùng suốt mùa đông năm ngoái, mấy lần bỏ vào máy giặt quên ko cho vào túi giặt mà thấy ko làm sao hết. (tớ ko dùng loại quá mỏng bởi phải lạnh lạnh thì mới dùng tất quần nên cũng phải tương đối tí, thậm chí có cái rất dày ấm nhưng vẫn đẹp).
    • 3,079 Bài viết

• 4,285 Được cảm ơn

Hóa ra cũng nhiều mẹ tìm cái này quá! Hiện em cùng đang tìm mua, mấy hàng nhật thì công nhận đắt quá! Trước hay đi TQ tự tìm mua được, rẻ mà bền tương đương tất Nhật. Giờ dùng hết rồi đi lùng mua tiếp. Mà lại k được đi Tq nữa mới tiếc chứ! Hàng mua ngoài chợ mỗi chiếc đi 1 lần.híc! Tốn quá tốn quá!

Tóm được bác Linhdu!!!
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Chị niver mua được tất chưa?
    Em hay dùng tất quần mỏng của Nhật, cực ổn. Bền, dai, ko bóng. Hiệu Gunze, rất phổ biến ở Tokyo. Em dùng cả chục lần mà cũng ko sao. Ngày trước là đứa bạn ở Nhật mua hộ, xong thích quá dùng mãi. Hồi đầu năm đi Nhật mua hộ các chị ở công ty em, có chị đến nhà trẻ đón con mà còn bị giữ lại hỏi là mua tất ở đâu đẹp thế :Smiling:

Mà giá cũng ko đắt quá, 495 yên/ đôi. Khoảng 85k tiền Việt.
    À, mà theo kinh nghiệm của em thì tất Gunze nhãn đỏ màu đẹp hơn Gunze nhãn xanh, mặc dù giá tiền bằng nhau và chất lượng tương tự.
    ở vnam bạn có biết chỗ nào bán tất này kg, hôm trước tớ mua thử 1 đôi màu đen của HQ, Đi 1 lần đã bi xô vài nhát rồi mà cũng mấy chục nghìn chứ có rẻ đâu.
    • 2,727 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong Xem bài viết
    Tớ thấy tất chia 2 dòng: hoặc đắt hẳn hoặc rẻ hẳn. Loại đắt thì tầm 150k trở lên loại rẻ thì cũng vô cùng. Ở châu Âu tất tầm 3e-5e đi cũng rất tốt, 7e trở lên thì thích lắm rồi, nhưng còn có loại đắt hơn (12-20e) thấy hình thức đẹp lắm nhưng đắt quá nên tớ ko dám mua.
    Tất Nhật tính ra tiền Việt khoảng hơn 100k đi cũng thích lắm, tớ có 2 đôi, dùng suốt mùa đông năm ngoái, mấy lần bỏ vào máy giặt quên ko cho vào túi giặt mà thấy ko làm sao hết. (tớ ko dùng loại quá mỏng bởi phải lạnh lạnh thì mới dùng tất quần nên cũng phải tương đối tí, thậm chí có cái rất dày ấm nhưng vẫn đẹp).
    Thỏ bông mua tất Nhật ở chỗ nào thì chỉ cho chị Tom &Bong giúp em.
    Tất này em mua ở Nhật nên chẳng biết ở Việt Nam chỗ nào bán. Tất Nhật cũng nhiều loại đắt khiếp, nhưng tại em dùng Gunze từ năm ngoái thấy thích, giá bên ấy lại phải chăng, nên hồi đầu năm đi khuân về cả mớ để dùng dần.
    • 290 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Thỏ bông mua tất Nhật ở chỗ nào thì chỉ cho chị Tom &Bong giúp em.
    Tất này em mua ở Nhật nên chẳng biết ở Việt Nam chỗ nào bán. Tất Nhật cũng nhiều loại đắt khiếp, nhưng tại em dùng Gunze từ năm ngoái thấy thích, giá bên ấy lại phải chăng, nên hồi đầu năm đi khuân về cả mớ để dùng dần.
    Mình vẫn chưa mua được tất mấy hôm bận quá :Smiling: mẹ Thỏ bông biết chỗ bán tất Gunze như mẹ NhiNho nói thì chỉ cho cả nhà với ...
    • 393 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Hôm thứ 7 vừa rùi e đi chợ Ngã Tư Sở mua tất quần, e mua đc những đôi rất ưng ý,e mua cả tất đi với giầy hở mõm và tất đi hết cả bàn chân. Nhận định của e là tất dai, mỏng, đi rất thật chân có nhiều số ( mỗi số thể hiện độ sáng tối của tất tùy càc mẹ chọn). E đã ưng ý thì e tin là các mẹ cũng sẽ ưng ý. Giá cả rất bình dân đôi e mua đắt nhất là 35K (hihi wa rẻ so với các mẹ mua tất Nhật). E mua ở khu vực bán vòng vèo, hoa tai của chị e phụ nữ. Hàng này chuyên bán tất và bán k bớt 1 đồng. Hôm nay e đi buổi đầu tiên, chất lượng thế nào e thông báo với các chị sau nhé( trộm vía từ sáng đến h vẫn ổn k bị móng chân chọc thủng hay bị xước j cả hihi ). Chúc các mẹ tìm đc tất ưng ý đi cho mùa đông này nhé.
    Chuột con khó bảo.
    • 2,727 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niver Xem bài viết
    Mình vẫn chưa mua được tất mấy hôm bận quá :Smiling: mẹ Thỏ bông biết chỗ bán tất Gunze như mẹ NhiNho nói thì chỉ cho cả nhà với ...
    Em nhầm lẫn cả nhà ạ.
    Sáng nay lấy tất ra đi thì mới phát hiện ra giá của nó là 525 yên (hôm nọ em bảo là 495 yên, hoá ra nhớ nhầm :Smiling
    Phải vào đính chính ngay, ko nhỡ chị nào nhờ người quen mua bên Nhật lại dặn là giá 495 yên thì ngại quá :Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2