THỜI TRANG

Địa chỉ mua quần âu đẹp mà giá vừa phải tại Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 535 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Hè đến rùi, mặc quần bò nóng quá. Em định mua mấy cái quần âu công sở nhưng mà may thì thường dáng không Tây. Mà mua của các hãng lớn thì thấy giá đắt quá thể. Mẹ nào có địa chỉ may sẵn hoặc bán sẵn quần âu với giá vừa phải (tầm 200k - 300k thui ạ ) thì share cho em với ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 315 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Bạn ở Hà Nội thì may ở nhà Hà Thu 13 Triệu Việt Vương, thấy các mẹ trên này ai cũng khen đấy
    • 64 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cuối năm ngoái mình mua quần ở cửa hàng Megg (khoảng số 115 phố Huế). Dáng okie mà có 145k. Hình như họ có cửa hàng nữa ở Bà Triệu thì phải. Bạn thử search địa chỉ xem sao.
    Heo nhùn
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lót gạch ngồi hóng, hí hí
    nóng nực em cũng đang muốn mua quần may sẵn đây (ngại đi mua vải rồi chờ may lâu la lắm, mà rủi ro cao).
    có ai biết chỗ nào bán quần âu mà đèm đẹp re rẻ ko :P
    • 2,790 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Các mẹ qua Mezzo shop 150k ở Bà Triệu ấy (hôm tết vào SG phát hiện ra Mezzo cũng ở SG nữa, gần chợ Tân Định, he he). Tụi này đồ chỉ có 150k, nhưng riêng quần thì phải nói luôn là cực ổn nhé. Dáng đứng, k quá dài nên k lượt bượt, mẫu mã và chất lượng vải khá ổn. Em dáng k chuẩn lắm, mông to và chân cong, nhưng mặc quần tụi nó ai cũng khen, chồng em bảo trông em mặc quần âu của tụi này dáng cao ráo (dù quần chỉ vừa chạm đất khi em đi chân k). Mọi người thử xem sao nhé. Chắc sẽ k thất vọng đâu.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 1,759 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Đúng rồi, em mới đi làm nên đợt vừa rồi cg phải đi lùng quần âu áo sơ mi

Mezzo thì chân váy và quần khá okie nhé, còn áo thì hơi chán vì mẫu đẹp thì hết nhanh, còn lại toàn mẫu cũ or vải cũ rồi ý. 150k quá phải chăng

Còn áo sơ mi và quần kaki ống đứng chị ra Luv 'n Gear nhé! Trc em cg ghét bọn này vì nhìn kiểu cg đơn điệu nhưng ko ngờ hôm vào mua thử lại ưng ý thế! Em đã mua đến 3 cái áo ở đây rồi, rất ưng ý Quần ống đứng nên dễ mặc lắm.
    Áo tầm 160-180k

Quần thì 190 - 230k

Tips là chị cứ ghé vào các cừa hàng Luv'n Gear khác nhau, vì mỗi cừa hàng lại còn mẫu mã riêng, ko mua dc chỗ này thì còn có ở chỗ khác.
    Tóm lại đồ Luv 'n Gear dễ mặc dễ mua lắm!
    • 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

địa chỉ Mezzo ở bn bà triệu vậy các mẹ > Mình làm ngay 191 BT, cho mình địa chỉ nhá. thánk xiu
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tầm 200-300 thì mua ở xửa hàng to đùng mà cuối tuần thì là chỗ đầu tiên đi vào của chợ đêm ý ạ. Hàng Ngang hay Hàng Đào ý em chả nhớ. hi i. Ở đấy nhiều mẫu quần mặc uki lắm tầm 260-290k.
    • 146 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình hay mua quần âu ở cửa hàng Miana trên phố Vọng Đức, phố nhỏ cạnh Khách sạn Hoà Bình ở 27 Lý Thường Kiệt, thông giữa đường Ngô Quyền và đường Hàng Bài. Dáng quần ở đấy khá ổn, may theo catalogue của Tây, chất vải đẹp, được xử lý nên không co sau khi giặt lần đầu và sau mấy lần giặt vẫn thấy màu đẹp như mới và không bị xơ. Quần khaki ở đấy mặc rất chuẩn, có nhiều size to cho người béo bụng, mông to, giá thì hơi đắt, khoảng từ 350K đến 380K nhưng mình thấy mặc lên rất tôn dáng.
    Bé ơi mẹ đây, mẹ yêu con nhất đời :Kiss: !
    Mẹ yêu con gái ỉn hư của mẹ :Smiling: !
    • 43 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình mới mua được 3 chiếc quần âu ở cửa hàng 3H 22 Thái Hà. Giá cũng khoảng 200k-300k, và dáng quần đẹp. Nhiều áo sơ mi (100k-130k) trông cũng được. Cửa hàng này mới mở, có hai cô bé bán hàng lễ phép dễ thương, nhiệt tình. Nhưng nếu bạn muốn mua thì nên chọn lúc có chị chủ - vì chị ấy tư vấn tốt lắm, chứ hai cô bé kia thì ko tư vấn được mấy. Nhưng thấy bảo chị ấy hay đi Quảng Châu lấy hàng, hai cô bé ấy bán là chính. Mình vẫn còn cái túi của họ, thấy có ghi số ĐT là 0904215577-0984412136. Bạn thử điện và hẹn xem. Ở đấy cũng nhiều hàng lắm, giày dép, túi, thắt lưng, kính. Lưu ý nữa là họ có cắt gấu, vào bụng cho vừa với khách, nhưng bạn sẽ phải quay lại vào hôm sau - cái này hơi bất tiện.
    • 535 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Em tra trên google thì Mezzo Collection có các địa chỉ thế này:
    Dia chi cua hang :

Khu vuc mien nam:

1. 92 Tran Quang Dieu, phuong 14, Q3

2. 39 Tran Quoc Toan, phuong 8, Q3

3. 150 Nguyen Trai, phuong Ben Thanh, Q1

4. 398 Nguyen Dinh Chieu, phuong 4, Q3

5. 112 Nguyen Thi Minh Khai, Q3

6. 48 Dinh Tien Hoang, Q1

7. 192F CMT8. phuong 10, Q3

Khu Vuc mien Bac:

1. 351 PHo Hue, HN

2. 50 Tay Son, HN

3. 115C Ba Trieu, HN

4. 52 Hang Bong, HN

5. 118C Quan Thanh, Hn

Khu vuc mien trung:

187A Phan Chu Trinh, Da Nang

Khu vuc mien Dong:

69 Ba Cu , Vung Tau

Hình như k phải là mezzo 150k mẹ nó nói thì phải nhỉ. Để tìm lại vậy. Rùi sẽ làm chuột bạch đi thử xem sao.
    • 1,759 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

địa chỉ trên của chị là Mello đấy chứ , ko phải Mezzo đâu ạ
    Mello đồng giá 150k mà ^^
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jami_kuni Xem bài viết
    địa chỉ trên của chị là Mello đấy chứ , ko phải Mezzo đâu ạ
    Mello đồng giá 150k mà ^^
    Mezzo và Mello la hai cửa hàng khác nhau, Mello đồng giá 150k còn Mezzo đắt hơn thì phải ?????????