THỜI TRANG

Đầm thiết kế riêng ở đâu đẹp???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em mới chuyển về VN sống, hiện em ở tại SG. Do form người của em không được chuẩn, kén đồ may sẵn. Nên em muốn tìm 1 nhà thiết kế, để thiết kế riêng đồ cho mình. Vậy ở SG có NTK nào thiết kế đồ đẹp, giá vừa phải? Em cần thiết kế đầm đi làm, dạo phố, dự tiệc. Các chị chỉ dùm em với ạ! Thanks!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sau khi sinh em bé xong, em cũng không mặc được đồ may sẵn nữa. Quần áo của em bây giờ toàn là đồ thiết kế riêng. Thím cho em biết style thím thích, em sẽ giới thiệu cho. Vì là mỗi 1 NTK có 1 style riêng hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng rất quan tâm tới đồ thiết kế. Em cũng biết vài NTK, nhưng vẫn thấy chưa phù hợp với em lắm. Chị meheovagacon có lẽ nhiều kinh nghiệm, chị share cho em biết với ạ! Em ở Sài Gòn. Cảm ơn chị!
    • 104 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đầm thiết kế độc & đẹp thì có shop Joly Poly, giá tầm 800k đến 1tr mí :Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@ meheovagacon: Cảm ơn chị! Em cũng ko biết là em thích style nào nữa. Hồi em đi học ở Mỹ, thì ko chú trọng ăn mặc lắm. Đi học hay mặc Mango, Banana Republic. Đi tiệc cũng chỉ mặc các kiểu đầm của các hiệu ấy luôn.

Em về VN làm PR cho 1 cty nước ngoài, hay gặp nhiều nhân vật quan trọng lại phải đi dự tiệc thường xuyên. Những đồ hiệu may sẵn, tuy là có đẹp, nhưng em khó chọn được kiểu thích hợp với mình. Với lại hay bị đụng hàng nữa.

Em muốn tìm 1 designer trước hết là tư vấn, định hình cho mình 1 phong cách nhất định. Sau đó là thiết kế những kiểu đồ phù hợp với em, che được khuyết điểm.
    Có gì chị chỉ dùm em nhé! Thanks!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoa_quynh_dai; 17/08/2009 vào lúc 07:41 PM.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_quynh_dai Xem bài viết
    Em muốn tìm 1 designer trước hết là tư vấn, định hình cho mình 1 phong cách nhất định. Sau đó là thiết kế những kiểu đồ phù hợp với em, che được khuyết điểm.
    Em cũng có ý định như chị hoa_quynh. Hồi giờ mặc đồ lung tung hết, mỗi lúc 1 kiểu, không ra phong cách gì hết. Em cũng muốn tìm cho mình 1 phong cách riêng. Em đang băn khoăn không biết lựa chọn NTK nào cho phù hợp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mymydiem; 18/08/2009 vào lúc 12:19 AM.
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thím hoa_quynh_dai và mymydiem: SG tập trung nhiều NTK nổi tiếng. Nên lựa chọn 1 NTK phù hợp, không phải là điều quá khó. Em cũng từng đặt thiết kế riêng của nhiều NTK. Nhưng cuối cùng chọn ra được vài NTK sau. 2 thím thử xem thế nào nhé!

Nếu thích style Châu Á, dịu dàng, nữ tính, có NTK Ngô Thái Uyên. NTK này mạnh về đồ dạo phố chất liệu tơ tằm. Những kiểu đầm kín đáo, dịu dàng, thêu hoa, kiểu hơi hoài cổ.

NTK Công Trí ( thời trang Skin Boutique ), chuyên về đầm dạ hội, rất đẹp và sang trọng. Giá từ 450 usd.

NTK Mai Loan ( thời trang Naninar ), style hiện đại, form đẹp, design rất đẹp, lạ và độc đáo. Dạ hội giá từ 200 usd. Dạo phố, công sở từ 1,2 triệu. Áo 700 ngàn.

NTK Mai Loan và NTK Ngô Thái Uyên là giảng viên dạy môn trang phục - tư vấn hình ảnh cá nhân tại trường Jhon Roberts Power.

Hiện nay mình hay mua đồ may sẵn của NTK Mai Loan. Tuy là đồ may sẵn, nhưng rất dễ mặc, đẹp. Với lại cũng không sợ bị đụng hàng, mỗi mẫu chỉ có tối đa 3 sản phẩm. Ngoài ra mình cũng hay đặt thiết kế riêng đầm dạ hội.
    May mắn là khi lần đầu đến mua đồ tại shop của NTK Mai Loan, mình tình cờ gặp được chị ấy. Nên được tư vấn luôn về phong cách. Sau này, khi cần đi tiệc quan trọng mình đều có thể alo hỏi chị ấy xem nên mặc gì, phối hợp các phụ kiện như thế nào. Hiện giờ mình có 1 phong cách thời trang nhất định. Được khá nhiều người khen là sexy và ấn tượng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meheovagacon; 18/08/2009 vào lúc 11:46 AM.
    Mẹ Heo yêu Gà con nhất trên đời!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng từng đặt thiết kế đầm dạ hội của NTK Công Trí. Đúng là rất đẹp và sang trọng. Có điều hơi xót ruột chút, vì em hay đi tiệc nhiều.

Đầm dạ hội của NTK Mai Loan thì chị đánh giá như thế nào ạ?
    Em cũng đang tìm nơi đặt thiết kế đầm công sở và dạo phố. Bên NTK Công Trí thì chỉ chuyên về dạ hội. Đầm công sở, dạo phố của NTK Mai Loan đẹp lắm hả chị? Nếu có hình cho em xem với ạ? Thanks!
    • 333 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thật tiếc mình ở HN lại ko thấy mẹ nào tư vấn nhỉ.Mẹ nào biết chia sẻ dịa chỉ HN nhé
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 6677028 Xem bài viết
    Thật tiếc mình ở HN lại ko thấy mẹ nào tư vấn nhỉ.Mẹ nào biết chia sẻ dịa chỉ HN nhé
    Trước đây em cũng ở HN mợ ạ, vừa chuyển vào SG có hơn 1 năm. Em mặc đồ thiết kế được gần 2 năm nay. Nhưng ngày xưa ở HN cũng ko mua được đồ thiết kế mấy. Hình như những designer nổi tiếng đều là ở SG. Hồi ấy em hay đi công tác SG, mỗi lần vào đây thì mua thôi.
    Đa số các designer đều có shop online. Mợ có thể mua online, hoặc đặt thiết kế rồi ship ra ngoài ấy.
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymydiem Xem bài viết
    Đầm dạ hội của NTK Mai Loan thì chị đánh giá như thế nào ạ?
    Em cũng đang tìm nơi đặt thiết kế đầm công sở và dạo phố. Bên NTK Công Trí thì chỉ chuyên về dạ hội. Đầm công sở, dạo phố của NTK Mai Loan đẹp lắm hả chị? Nếu có hình cho em xem với ạ? Thanks!
    Sau đây chỉ là ý kiến chủ quan của em nhé! Vì nhiều khi style em khác style thím, em thấy đẹp nhưng chưa chắc thím thấy đẹp thì sao?

Thím từng mặc đồ dạ hội NTK Công Trí rồi chắc thím cũng biết là đồ NTK này tinh xảo về trang trí, đính đá - kết cườm đẹp. Mặc đi tiệc đêm lấp lánh. Nhưng cơ bản là kiểu dáng đơn giản, tính kỷ thuật không nhiều, thu hút người nhìn bởi họa tiết trang trí. Trước đây em cũng có mua đầm dạ hội của NTK Công Trí, mặc khá là đẹp, thu hút nhiều ánh nhìn, vì nó rất là lấp lánh. Nhưng nhìn kỹ, thực ra kiểu dáng ko có gì đặc biệt mấy. Sau này em thấy mặc lấp lánh quá, giống như mình trình diễn trên sàn Catwalk. Hơn nữa có lần em tham dự event rất lớn, trong đó khách phụ nữ nước ngoài khá nhiều, họ mặc những đầm dạ hội thoạt nhìn tưởng đơn giản, nhưng nhìn kỹ rất kinh khủng. Form cực chuẩn, kiểu dáng rất đẹp, kỷ thuật cao. Những đầm ấy cực khó may, những nhà may khó mà copy được. Về sau em để ý thấy đầm dạ hội nước ngoài thường đi theo style đó, thiên về kiểu dáng, kỷ thuật.

Tình cờ có lần đọc Thời Trang Trẻ, thấy đầm dạ hội của NTK Mai Loan rất đẹp, ít trang trí. Có những mẫu đầm dạng cực khó may. Nên em tìm đến.
    Gần đây nhất em vừa mua 1 mẫu đầm dạ hội của NTK Mai Loan, rất đẹp, màu tím ruốc, phía trước ngực là những dây vải dzập dzún, đan kết vào nhau, nguyên phần váy, từ chân ngực trở xuống xoắn nếp từ phía trước ra sau. Không có 1 chút đá hay cườm trang trí gì, mà cực đẹp luôn. Nhìn vào kỷ thuật cực khó, em còn ko biết làm sao để cắt may được thành như thế. Em rất thích cái đầm ấy, mặc vào trông ngực to hơn, lại che được bụng dưới của em.

Đồ dạo phố và công sở của NTK Mai Loan em cũng rất thích, vì kiểu dáng lạ, khác những style thông thường khác, không bị quá cứng nhắc, quá formal.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meheovagacon; 18/08/2009 vào lúc 07:14 PM.
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em kiếm được vài hình đầm công sở, dạo phố của NTK Mai Loan, các thím xem tham khảo nhé:
    Từ link: http://richnews.vn/index.aspx?id=9135
    http://phununet.com/tintuc.aspx?Cat_...5&New_ID=79350

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • elc
    • 6 năm
    • 670 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Cac me thu xem thoi trang Sine'quanone do Phap kha dep, sang trong. Em hay muon do hang nay de trung o Parkson HN cho cac su kien quan trong. Gia tu 2-5tr.
    • 455 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Mình có mấy cái đầm đi tiệc ở Ovvio - trên đường Lý Tự Trọng - NTK Hiền Lê cũng quyến rũ lắm giá cũng chỉ từ 800k - 1tr2, các bạn thử xem nha
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheovagacon Xem bài viết
    Nếu thích style Châu Á, dịu dàng, nữ tính, có NTK Ngô Thái Uyên. NTK này mạnh về đồ dạo phố chất liệu tơ tằm. Những kiểu đầm kín đáo, dịu dàng, thêu hoa, kiểu hơi hoài cổ.

NTK Công Trí ( thời trang Skin Boutique ), chuyên về đầm dạ hội, rất đẹp và sang trọng. Giá từ 450 usd.

NTK Mai Loan ( thời trang Naninar ), style hiện đại, form đẹp, design rất đẹp, lạ và độc đáo. Dạ hội giá từ 200 usd. Dạo phố, công sở từ 1,2 triệu. Áo 700 ngàn.

NTK Mai Loan và NTK Ngô Thái Uyên là giảng viên dạy môn trang phục - tư vấn hình ảnh cá nhân tại trường Jhon Roberts Power.
    Cảm ơn chị nhiều lắm ạ! Chị cho em xin địa chỉ của NTK Công Trí và NTK Mai Loan được không ạ? Nếu muốn trực tiếp gặp NTK thì phải hẹn thế nào ạ?
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 225115789 Xem bài viết
    Mình có mấy cái đầm đi tiệc ở Ovvio - trên đường Lý Tự Trọng - NTK Hiền Lê cũng quyến rũ lắm giá cũng chỉ từ 800k - 1tr2, các bạn thử xem nha

Số bao nhiêu LTT vậy bạn , mình đang cần mua gấp cho mẹ (50 tuổi)đầm dạ hội liệu ở đó có không ? Chờ thông tin của bạn.Thank bạn nhiều.:Rose::Rose:
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_quynh_dai Xem bài viết
    Chị cho em xin địa chỉ của NTK Công Trí và NTK Mai Loan được không ạ? Nếu muốn trực tiếp gặp NTK thì phải hẹn thế nào ạ?
    Địa chỉ thởi trang Kin Boutique - NTK Công Trí thì em không nhớ địa chỉ chính xác, vì hơn 1 năm nay rồi ko đến đó. Nằm trên Nguyễn Đình Chiểu, qua Bà Huyện 1 chút, nhìn bên trái.

Thời trang Naninar - NTK Mai Loan:
    95, đường số 3, cư xá Đô Thành, F4, Q3. ( Nguyễn Đình Chiểu -> đường Vườn Chuối -> quẹo trái Đường số 3 )
    Shop online: www.naninar.com ( hình như web đang sửa chữa? )

Nếu thím muốn hẹn gặp NTK tại shop, em có số điện thoại riêng của NTK Công Trí và NTK Mai Loan. Em sẽ pm cho thím nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meheovagacon; 19/08/2009 vào lúc 07:57 AM.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em kiếm được vài hình đầm công sở, dạo phố của NTK Mai Loan, các thím xem tham khảo nhé:
    Từ link: http://richnews.vn/index.aspx?id=9135
    http://phununet.com/tintuc.aspx?Cat_...5&New_ID=79350

Wow, đẹp quá meheo ạ! Em thích 4 mẫu trên. Đẹp và có lẽ dễ mặc chị nhỉ. Em sẽ ghé qua chỗ NTK Mai Loan xem thế nào. Cảm ơn chị đã chia sẻ! :Applause:
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Địa chỉ thởi trang Kin Boutique - NTK Công Trí thì em không nhớ địa chỉ chính xác, vì hơn 1 năm nay rồi ko đến đó. Nằm trên Nguyễn Đình Chiểu, qua Bà Huyện 1 chút, nhìn bên trái.

Thời trang Naninar - NTK Mai Loan:
    95, đường số 3, cư xá Đô Thành, F4, Q3. ( Nguyễn Đình Chiểu -> đường Vườn Chuối -> quẹo trái Đường số 3 )
    Shop online: www.naninar.com ( hình như web đang sửa chữa? )

Nếu thím muốn hẹn gặp NTK tại shop, em có số điện thoại riêng của NTK Công Trí và NTK Mai Loan. Em sẽ pm cho thím nhé!
    Cảm ơn chị! Vậy chị cho em xin số của 2 NTK đó ạ! Không biết 2 NTK đó có dễ tiếp xúc ko chị? Em chỉ ngại họ kiểu như ngôi sao, khó gần. Em muốn gặp NTK để nhờ tư vấn về phong cách, stylish cho em. Chứ em ăn mặc lung tung beng lắm.
    • 63 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chị cho em số phone của NTK Mai LOan với, em cũng muốn nhờ tư vấn về phong cách ăn mặc 1 chút, vì từ sau khi sinh em bé đến giờ, form thay đổi nên em thấy khó ăn mặc quá, cứ tung lung cả.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3