THỜI TRANG

Có mẹ nào là fan của Charles & Keith ở đây ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 72.1K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 483 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

chào các mẹ, em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về giầy và túi của Charles & Keith ạ :Smiling:
    ko biết các mẹ dùng hàng này thấy thế nào ạ? Lần trước em có mua một đôi tông của C&K, nói chung đi cũng được nhưng mà đế hơi cứng, đi nhiều đau chân lắm, mà cái quai của nó rất nhanh dãn, đi được mấy bữa đã rộng tuếch ra rùi :Sad:. Em đang thấy mấy đôi búp bê của C&K cũng đẹp lắm, nhưng mà đi vào thì thấy cứng lắm, ko biết sau này đi có mềm và êm ko ạ? có mẹ nào xài rồi ko ạ? cảm tưởng thế nào ạ?
    à, còn nữa, túi của C&K có phải là túi da thật ko ạ? em thấy túi khá đẹp, mà giá chỉ có khoảng S$ 50-60 thôi ạ, trong khi em mua cái ví da thôi cũng đã hơn S$ 100 rùi, hix, nếu đúng là da thật thì rẻ quá các mẹ nhỉ :Silly:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bcc
    • 8 năm
    • 792 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucachan Xem bài viết
    chào các mẹ, em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về giầy và túi của Charles & Keith ạ :Smiling:
    ko biết các mẹ dùng hàng này thấy thế nào ạ? Lần trước em có mua một đôi tông của C&K, nói chung đi cũng được nhưng mà đế hơi cứng, đi nhiều đau chân lắm, mà cái quai của nó rất nhanh dãn, đi được mấy bữa đã rộng tuếch ra rùi :Sad:. Em đang thấy mấy đôi búp bê của C&K cũng đẹp lắm, nhưng mà đi vào thì thấy cứng lắm, ko biết sau này đi có mềm và êm ko ạ? có mẹ nào xài rồi ko ạ? cảm tưởng thế nào ạ?
    à, còn nữa, túi của C&K có phải là túi da thật ko ạ? em thấy túi khá đẹp, mà giá chỉ có khoảng S$ 50-60 thôi ạ, trong khi em mua cái ví da thôi cũng đã hơn S$ 100 rùi, hix, nếu đúng là da thật thì rẻ quá các mẹ nhỉ :Silly:
    Mình thấy hàng này mẫu mã đẹp, nhưng nhìn kg chất lượng lắm và hàng hầu như kg phải da thật nên kg dùng được lâu, mình thấy bên Sing mỗi lần sale giá khoảng gần 200K/ đôi, mang về bên này bán mắc quá. Hàng này bên kia bán đại trà khắp nơi kể cả dưới mấy trạm Metro và đường ngầm.
    • 5,277 Bài viết

• 4,687 Được cảm ơn

C&K bên Sing rẻ lắm gái ơi mà tớ đi thấy đau chân lắm nên chẳng thích nữa, trừ mấy đôi mà đắt đắt một tẹo, 7, 8 chục đô thì còn đỡ:Sad:
    • 1,404 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Hàng này làm bằng Simili. Ko phải da thật đâu mẹ nó ơi. Ông xã mua cho em 1 túi xách màu đỏ, xài một thời gian da nó bị gãy, đã thế còn bị sứt khóa nữa. Hôm nọ đang loay hoay mở túi trả tiền, cái khóa nó rớt ra cái "keng", quê ko chịu được. Con bạn em xài thì lại bị đứt quai. Hic. Nhưng đúng là kiểu dáng nó cũng xinh.
    • 2,594 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

C&K là hàng bình dân, chỉ đi một mùa thôi mẹ nó ạ. Tức là nếu đi hàng ngày chỉ khoảng 6th thì nên bỏ đi và mua đôi mới.

C&K có 2 dòng, dòng bth và dòng premium là Charles and Keith Signature. Dòng Signature thì kiểu dáng, đường nét sắc sảo, nhất là lót thì êm hơn hơn dòng thường rất nhiều, đấy là loại 70, 80$ mà pink nói đấy (khi sale còn 40$). Để phân biệt thì dòng thường logo là kiểu chữ in thường, còn dòng signature thì logo kiểu chữ bay bướm.

Còn dòng thường mua sale chỉ... 7$-9$/đôi thôi chứ 200k=15$ đã là đắt.

~ Đậu Dế ~
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,116 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

khổ 1 nỗi là hàng nào về vn giá cũng thành hàng hiệu hết, ở sin thì bonia, carlorino, C&K chỉ bình thường thôi, về đây thành 'hiệu' tất cả :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Vậy về Sunglasses của C&K thì sao ạ?
    Chỉ là kính thời trang thôi chứ ko có bảo vệ được mắt phải ko ạ?
    Vì em thấy giá 300->500 thôi :Sigh:
    Loài người tới bây giờ vẫn còn bủn xỉn lời khen mà phung phí lời chê, vẫn đeo đãy 2 túi... túi đàng trước để lỗi của người, còn túi ở sau lưng giấu lỗi của mình.

Chân mình những lấm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người .
    ( Trích "Đắc Nhân Tâm")
    • 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    C&K là hàng bình dân, chỉ đi một mùa thôi mẹ nó ạ. Tức là nếu đi hàng ngày chỉ khoảng 6th thì nên bỏ đi và mua đôi mới.

C&K có 2 dòng, dòng bth và dòng premium là Charles and Keith Signature. Dòng Signature thì kiểu dáng, đường nét sắc sảo, nhất là lót thì êm hơn hơn dòng thường rất nhiều, đấy là loại 70, 80$ mà pink nói đấy (khi sale còn 40$). Để phân biệt thì dòng thường logo là kiểu chữ in thường, còn dòng signature thì logo kiểu chữ bay bướm.

~ Đậu Dế ~
    Trời ơi, đọc bài của Đậu Dế mình càng thấy ở VN quá là thiệt thòi :Crying:
    To live is to fight :Rose:
    • 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Huhu, vậy ở Việt Nam không có chỗ nào bán đồ C&K đẹp mà giá cả hợp lý hả các mẹ?
    Mình đang định đi mua mấy đôi dép cói mà nghe các mẹ nói thế này nản quá. :Sad:

• 335 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

em thấy hàng này sịn hơn trung cuộc tý và lại đc cái mác là hàng sìng ( chưa thể đc gọi là hàng hiệu dc ) em lượn qua 9w dưng mà giá chát quá mà lại toàn đôi cao ( mình đi chắc chả ai dám đi cùng ) E cũng khuân 2 e C&K này về đợt đầu hè hết hơn 80usd. kết quả : giầy của nó hơi cứng mới đi cọ vào da chân cũng hơi khó chịu. sandal thì phần quai hậu bị bai :Sad: giò e đi nó cứ tuột ra tức thế. Nói chung là nó cũng là sụ lụa chọn có thể chấp nhận dc so với hàng trung cuộc. E có lượn qua shoe bird ( chả biet viết đúng ko nữa ) ở hàng da dưng mà thấy mẫu của nó cứ thô thô mà toàn đôi cao em chả bon chen đc
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCuaTimmy Xem bài viết
    Vậy về Sunglasses của C&K thì sao ạ?
    Chỉ là kính thời trang thôi chứ ko có bảo vệ được mắt phải ko ạ?
    Vì em thấy giá 300->500 thôi :Sigh:
    Kính của C&K thì bình thường thôi bạn ạ, mình đi xem ở Sing thì gọng cầm lên chán ko thật tay và rất cứng đeo không thoải mái, nặng mắt đó. Kính của C&K thì cũng chẳng khác gì kính bán ở Lương Văn Can HN khoảng giá dưới 500 ngàn nên nếu chị em muốn thời trang thay đổi liên tục thì thích cũng mua được vài kiểu còn theo mình kính đeo đi đường thường xuyên để bảo vệ mắt nên cần dùng loại tốt chống tia UV tương đối và kính cũng là 1 món thời trang cần hài hòa với tổng thể từ quần áo, giầy dép, túi....
    *** Em nai vàng ngơ ngác Quần chết bác ... thợ săn ***:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

hic hic... hôm nay trên tivi bẩu người VN phải mua sữa bột cho trẻ em với giá cao nhất trên thế giới...nghĩ đến C&K, thấy bẩu bên Sing, cùng một đôi đó nhưng do niêm yết theo đô Sing nển rẻ hơn rất nhiều. Mình cũng đồng ý với mẹ Đậu Đỏ, giày C&K chỉ nên đi một mùa (chứ ko phải một năm đâu nhé), sang mùa sau đã hỏng rồi. Chất liệu bóng nên cọ vào đâu là xước, lộ ngay lớp nền trắng ở trong ra. Mình đã mua 02 đôi của C&K, 01 đôi vừa xỏ chân vào thì cứng đau kinh khủng, phải mang ra shop để họ nong ra. Nhưng vì thu nhập vừa phải, ko thể bon chen được 9w nên phải mua C&K
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • 5,277 Bài viết

• 4,687 Được cảm ơn

Khuyến cáo các mẹ ko mua Carlo Rino nhé, lởm ơi là lởm từ thiết kế cho tới chất lượng mà bán giá trên trời.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Các mẹ chịu khó lượn mấy trang web hay bán đồ ol của Mẽo, mua mấy đôi 9west sale off kể cả tax cả ship về vẫn rẻ hơn C&K nhiều mà chất lượng tốt ( tuy nhiên cũng vẩn thận mấy đôi pump da bóng của 9W cũng vẫn đau chân nhé):Smiling:
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucachan Xem bài viết
    Mình mua 2 đôi giầy hồi mùa đông này .Mẫu thì được nhưng đi cứng lắm ,lần sau chắc không bao giờ mình bỏ 1 đồng nào mua giầy của hãng này nữa
    • 483 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết

~ Đậu Dế ~
    hix, đôi tông của em chỉ đi được có 2 tháng thôi là đã tã rồi chứ chẳng phải 6t hay 1 mùa đâu ạ, mà đi nhiều lại còn đau chân nữa :RaisedEye
    Dòng premium đi có sướng ko hả chị? Cái loại em mua chắc là dòng bình dân rồi vì chỉ có S$ 21 đã sale off, đi xong em sợ quá, nhưng mà ko hiểu sao vẫn thấy các mẹ ở vn sang sing du lịch kiểu gì cũng phải vác vài em C&K về. Rồi mấy cửa hàng của nó ở Vivo hay Bugis lúc nào cũng đông nườm nượp.
    À mà cái bọn này bên sing em thấy nó sale off quanh năm ý, chả lúc nào ko thấy nó sale off cả :Silly:
    • 483 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doantieutu Xem bài viết
    Hàng này làm bằng Simili. Ko phải da thật đâu mẹ nó ơi. Ông xã mua cho em 1 túi xách màu đỏ, xài một thời gian da nó bị gãy, đã thế còn bị sứt khóa nữa. Hôm nọ đang loay hoay mở túi trả tiền, cái khóa nó rớt ra cái "keng", quê ko chịu được. Con bạn em xài thì lại bị đứt quai. Hic. Nhưng đúng là kiểu dáng nó cũng xinh.
    Chết em, vừa gửi về cho "bà mẹ chồng tương lai" của em cái túi C&K, nếu dùng mà thế này thì mất điểm quá, bà lại tưởng mình mua đồ tàu cho bà thì chết em rồi :Crying:

Mà mẹ nó ơi, cho em hỏi simili là chất gì vậy :confused: đặc tính của nó như thế nào ạ?
    • 240 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trời, hàng C&K chán vậy cơ àh! Suýt nữa mình cũng gom mấy món rùi!
    • 5,893 Bài viết

• 17,029 Được cảm ơn

hú vía, mém ham hố đi rước giày ở đó về vì nghe con bạn "ca" quá
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Vậy nếu muốn mua xăng đan, giày tương đối một chút thì nên mua ở đâu hả các mẹ?
    Mình không biết chỗ mua nên toàn lên Paskson để cho họ chặt chém thôi, chán lắm... :Sad:

• 257 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bcc Xem bài viết
    Mình thấy hàng này mẫu mã đẹp, nhưng nhìn kg chất lượng lắm và hàng hầu như kg phải da thật nên kg dùng được lâu, mình thấy bên Sing mỗi lần sale giá khoảng gần 200K/ đôi, mang về bên này bán mắc quá. Hàng này bên kia bán đại trà khắp nơi kể cả dưới mấy trạm Metro và đường ngầm.
    Charles & Keith này giống Ikea mà các mẹ, được cái design/ý tưởng khá ổn còn chất liệu thì đúng là đi tầm 6 tháng thôi. Giày C&K các mẹ chịu khó đi 3 lần đầu đau chân, sau đó là okie thôi. (Mà thực ra giày Naturaliser em mua toàn $160/đôi mà đi 3-4 lần đầu vẫn đau chân mà). Nói chung em quan niệm giày dép cứ đi 6 tháng đổi 1 lần nên cứ C&K mà mua. Nếu ở Sing thì chỉ có C&K Outlet ở Anchor point là sales quanh năm, giá rẻ thôi chứ các mẹ mà ra C&K stores (franchise) thì giá cũng tương đương ở Việt Nam mà.
    Túi Carlo Rino và C&K đều là giả da. Nói chung em thấy Carlo phần nhiều là ko đẹp, nhưng đợt tháng 6 vừa ra 1 collection mới ko phải giả da nhìn cũng cute lắm. Túi C&K design khá nhưng chất liệu ko đẹp,nói chung mua thỉnh thoảng 1-2 tuần xách 1 lần thì cũng okie.
    Nói chung các mẹ đừng so sánh bên này với bên kia. Bởi vì C&K là originally của Sing, lại có cái factory outlet nên nó mới rẻ. Mà có phải cái mẫu nào cũng có ở factory outlet đâu, stores vẫn đc ưu tiên mẫu mới, mẫu đẹp mà. Thêm nữa là phải ở Sing mới mua được. Các mẹ cũng phải cộng các chi phí vào chứ, đừng so sánh như thế buồn cười lắm
    Gặp em mà không yêu em...
    Yêu em mà không yêu nồng nàn...
    là 2 điều anh không bao giờ làm nổi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9