Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
THỜI TRANG

Có mẹ nào là fan của Charles & Keith ở đây ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 64.8K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 482 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

chào các mẹ, em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về giầy và túi của Charles & Keith ạ :Smiling:
    ko biết các mẹ dùng hàng này thấy thế nào ạ? Lần trước em có mua một đôi tông của C&K, nói chung đi cũng được nhưng mà đế hơi cứng, đi nhiều đau chân lắm, mà cái quai của nó rất nhanh dãn, đi được mấy bữa đã rộng tuếch ra rùi :Sad:. Em đang thấy mấy đôi búp bê của C&K cũng đẹp lắm, nhưng mà đi vào thì thấy cứng lắm, ko biết sau này đi có mềm và êm ko ạ? có mẹ nào xài rồi ko ạ? cảm tưởng thế nào ạ?
    à, còn nữa, túi của C&K có phải là túi da thật ko ạ? em thấy túi khá đẹp, mà giá chỉ có khoảng S$ 50-60 thôi ạ, trong khi em mua cái ví da thôi cũng đã hơn S$ 100 rùi, hix, nếu đúng là da thật thì rẻ quá các mẹ nhỉ :Silly:

• bcc
    • 7 năm
    • 792 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucachan Xem bài viết
    chào các mẹ, em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về giầy và túi của Charles & Keith ạ :Smiling:
    ko biết các mẹ dùng hàng này thấy thế nào ạ? Lần trước em có mua một đôi tông của C&K, nói chung đi cũng được nhưng mà đế hơi cứng, đi nhiều đau chân lắm, mà cái quai của nó rất nhanh dãn, đi được mấy bữa đã rộng tuếch ra rùi :Sad:. Em đang thấy mấy đôi búp bê của C&K cũng đẹp lắm, nhưng mà đi vào thì thấy cứng lắm, ko biết sau này đi có mềm và êm ko ạ? có mẹ nào xài rồi ko ạ? cảm tưởng thế nào ạ?
    à, còn nữa, túi của C&K có phải là túi da thật ko ạ? em thấy túi khá đẹp, mà giá chỉ có khoảng S$ 50-60 thôi ạ, trong khi em mua cái ví da thôi cũng đã hơn S$ 100 rùi, hix, nếu đúng là da thật thì rẻ quá các mẹ nhỉ :Silly:
    Mình thấy hàng này mẫu mã đẹp, nhưng nhìn kg chất lượng lắm và hàng hầu như kg phải da thật nên kg dùng được lâu, mình thấy bên Sing mỗi lần sale giá khoảng gần 200K/ đôi, mang về bên này bán mắc quá. Hàng này bên kia bán đại trà khắp nơi kể cả dưới mấy trạm Metro và đường ngầm.

• 5,247 Bài viết

• 4,504 Được cảm ơn

C&K bên Sing rẻ lắm gái ơi mà tớ đi thấy đau chân lắm nên chẳng thích nữa, trừ mấy đôi mà đắt đắt một tẹo, 7, 8 chục đô thì còn đỡ:Sad:

• 1,398 Bài viết

• 2,726 Được cảm ơn

Hàng này làm bằng Simili. Ko phải da thật đâu mẹ nó ơi. Ông xã mua cho em 1 túi xách màu đỏ, xài một thời gian da nó bị gãy, đã thế còn bị sứt khóa nữa. Hôm nọ đang loay hoay mở túi trả tiền, cái khóa nó rớt ra cái "keng", quê ko chịu được. Con bạn em xài thì lại bị đứt quai. Hic. Nhưng đúng là kiểu dáng nó cũng xinh.

• 2,578 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

C&K là hàng bình dân, chỉ đi một mùa thôi mẹ nó ạ. Tức là nếu đi hàng ngày chỉ khoảng 6th thì nên bỏ đi và mua đôi mới.

C&K có 2 dòng, dòng bth và dòng premium là Charles and Keith Signature. Dòng Signature thì kiểu dáng, đường nét sắc sảo, nhất là lót thì êm hơn hơn dòng thường rất nhiều, đấy là loại 70, 80$ mà pink nói đấy (khi sale còn 40$). Để phân biệt thì dòng thường logo là kiểu chữ in thường, còn dòng signature thì logo kiểu chữ bay bướm.

Còn dòng thường mua sale chỉ... 7$-9$/đôi thôi chứ 200k=15$ đã là đắt.

~ Đậu Dế ~
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,113 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

khổ 1 nỗi là hàng nào về vn giá cũng thành hàng hiệu hết, ở sin thì bonia, carlorino, C&K chỉ bình thường thôi, về đây thành 'hiệu' tất cả :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 222 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Vậy về Sunglasses của C&K thì sao ạ?
    Chỉ là kính thời trang thôi chứ ko có bảo vệ được mắt phải ko ạ?
    Vì em thấy giá 300->500 thôi :Sigh:
    Loài người tới bây giờ vẫn còn bủn xỉn lời khen mà phung phí lời chê, vẫn đeo đãy 2 túi... túi đàng trước để lỗi của người, còn túi ở sau lưng giấu lỗi của mình.

Chân mình những lấm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người .
    ( Trích "Đắc Nhân Tâm")

• 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    C&K là hàng bình dân, chỉ đi một mùa thôi mẹ nó ạ. Tức là nếu đi hàng ngày chỉ khoảng 6th thì nên bỏ đi và mua đôi mới.

C&K có 2 dòng, dòng bth và dòng premium là Charles and Keith Signature. Dòng Signature thì kiểu dáng, đường nét sắc sảo, nhất là lót thì êm hơn hơn dòng thường rất nhiều, đấy là loại 70, 80$ mà pink nói đấy (khi sale còn 40$). Để phân biệt thì dòng thường logo là kiểu chữ in thường, còn dòng signature thì logo kiểu chữ bay bướm.

Còn dòng thường mua sale chỉ... 7$-9$/đôi thôi chứ 200k=15$ đã là đắt.

~ Đậu Dế ~
    Trời ơi, đọc bài của Đậu Dế mình càng thấy ở VN quá là thiệt thòi :Crying:
    To live is to fight :Rose:

• 2,037 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Huhu, vậy ở Việt Nam không có chỗ nào bán đồ C&K đẹp mà giá cả hợp lý hả các mẹ?
    Mình đang định đi mua mấy đôi dép cói mà nghe các mẹ nói thế này nản quá. :Sad:

• 335 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

em thấy hàng này sịn hơn trung cuộc tý và lại đc cái mác là hàng sìng ( chưa thể đc gọi là hàng hiệu dc ) em lượn qua 9w dưng mà giá chát quá mà lại toàn đôi cao ( mình đi chắc chả ai dám đi cùng ) E cũng khuân 2 e C&K này về đợt đầu hè hết hơn 80usd. kết quả : giầy của nó hơi cứng mới đi cọ vào da chân cũng hơi khó chịu. sandal thì phần quai hậu bị bai :Sad: giò e đi nó cứ tuột ra tức thế. Nói chung là nó cũng là sụ lụa chọn có thể chấp nhận dc so với hàng trung cuộc. E có lượn qua shoe bird ( chả biet viết đúng ko nữa ) ở hàng da dưng mà thấy mẫu của nó cứ thô thô mà toàn đôi cao em chả bon chen đc