Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
THỜI TRANG

Chọn quà cưới cho vợ chồng anh trai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.98K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em không biết post bài ở đây có đúng không, nếu nhầm thì mod chuyển giúp em nhé.

Anh trai em chuẩn bị cưới vợ, tầm khoảng 1 tuần nữa thôi, mà em thì chưa biết mua tặng quà gì. Cả anh và chị thì năm nay đều 33 t, chị thì em mới gặp một vài lần k hiểu lắm còn anh em thì bảo là không cần mua cái gì hết.
    Em cũng thử google nhưng thấy mọi người thường tư vấn mua đồ ngủ, em thì k biết chị ấy thích đồ ngủ kiểu gì, kích cỡ thế nào nên cũng khó chọn. Vả lại em thích mua cái gì có liên quan tơi 2 vc ạ. Các đồ dùng gia đình thì cũng k cần mua vì anh sống w gia đình em.
    Thật sự là khó nghĩ quá, mong các chị ở đây đã có gia đình, thấy thích đồ đôi gì hoặc được tặng gì ngày cưới thì tư vấn cho e với ạ.
    Giá cả tầm trên dưới 1tr ạ
    Thanks cả nhà nhiều lắm :Rose::Rose::Rose:

• 5,879 Bài viết

• 2,111 Được cảm ơn

Mua áo ngủ đôi đi. Loại áo khoác bên ngoài á.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5

• 405 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn vẫn nên tặng một món quá, thể hiện sự quan tâm và tình cảm của mình chứ ko hẳn là vật chất. Còn tặng quà gì thì phụ thuộc vào khả năng tài chính của bạn để lựa chọn. Ngoài ra bạn có thể xem tính cách hai anh chị thế nào, trẻ trung hay già giặn, sôi nổi hay trầm tính. Bạn có thể tặng một bộ chăn ga gối màu sắc nhẹ nhàng trang nhã và đẹp( cái này tớ thấy phụ nữ nào cũng thích), cái này dùng thường xuyên và chẳng bao giờ thừa cả. Hoặc bạn có thể tặng một món đồ nữ trang cho chị dâu trong ngày cưới, một cái bàn phấn nhỏ xinh trong phòng ngủ của anh chị ...

• 407 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ nên mua 1 bộ ga gối, cái này thì không bao giờ thừa. Mình cũng vừa đi mua 1 bộ cho đứa bạn thân.
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -

• 1,066 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TâmAn Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ nên mua 1 bộ ga gối, cái này thì không bao giờ thừa. Mình cũng vừa đi mua 1 bộ cho đứa bạn thân.
    E cũng có đứa bạn sắp cưới, nhưng mua ga gối thì e nghĩ nhà gái cũng chuẩn bị rồi, nên mua gì cho ổn nhỉ ?

• 361 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

mình thì chắc là sẽ tặng 1 cái tủ...dạng 3-5 ngăn như tủ nhựa giờ hay dùng ấy,nhưng mình sẽ tặng loại bằng gỗ...mẫu mã,màu sắc cũng trẻ trung...mình nghĩ phòng nào cũng cần hết ah giá tầm 1tr thoai

• 1,045 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Theo tớ thì cứ tặng bộ ga gối đi vì nhà nào cũng mua sẵn trước khi cưới rồi nhưng sau này có em bé thì thế nào cũng thiếu(giống nhà tớ)hihi
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238

• 1,066 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggy Xem bài viết
    Theo tớ thì cứ tặng bộ ga gối đi vì nhà nào cũng mua sẵn trước khi cưới rồi nhưng sau này có em bé thì thế nào cũng thiếu(giống nhà tớ)hihi
    Tớ chưa có gia đình nên k hiểu lắm, tại sao có e bé rồi lại thiếu ga gối vậy? 1 bộ ga gối thì giá khoảng bao nhiêu?

• 5,987 Bài viết

• 7,052 Được cảm ơn

Hì hì, tặng cái tivi LCD để trong phòng ngủ của anh chị (đây là thứ mà mình thích được tặng):Angel:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn các chị đã cho lời khuyên
    thú thực là chăn ga gối đệm giường tủ anh chị em đều sắm cả rồi, với cả anh chị í sắm đồng bộ và theo sở thích nên mua luôn 1 thể
    Em đang nghĩ là rửa ảnh cả nhà rồi mua cái khung ảnh lồng vào đó, về vật chất thì mọi người chả thiếu gì rồi, tặng món quà tinh thần vậy ạ