THỜI TRANG

Chọn giày mùa đông như nào cho người thấp bé nhẹ cân ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.81K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Đầu tiên em có lời chúc các chị ngày mới tốt lành ạ :d

Vào vấn đề chính thôi. Em 22t, cao 1m52, 43kg . Hiện tại có 3 loại giày (dùng với mục đích để dùng đi học, đi chơi hàng ngày) em định mua cho mùa đông này. Các chị tư vấn cho em nên chọn loại giày nào ạ? Mùa đông em hay mặc quần jeans; áo khoác bằng các chất liệu như dạ, dài có, ngắn có + các loại áo khoác khác dài tầm thắt lưng kiểu hơi teen 1 chút + các loại áo vest kiểu hơi teen cũng dài tầm ngang thắt lưng.

1. Giày thể thao đế cao
    --> 22t mà đi giày này liệu có bị chê teen quá hok các chị?

2. Boots cổ ngắn, cổ cao hơn mắt cá chân tối đa 10cm thôi.
    --> loại này em thấy mẫu hay mặc vs legging, chuẩn ko j để bàn rồi. Nhưng em thắc mắc là khi mặc với quần jeans (jeans ống côn) thì ống quần nên nên để ra ngoài hay nhét vào trong boots ạ? Nếu để ống quần ra ngoài thì nhìn vào như đôi giày bình thường, phí công mua đôi boots đẹp

3. Giày cao gót (gót nhọn ý), kiểu cổ điển đơn giản ý. Em đang tăm 1 đôi màu đen, da lộn 100% cho dễ dùng. Còn có hoa văn, hay đính đá này nọ như nào em chưa nghĩ ra vì giày nền đen thì trang trí phải chú ý hơn kẻo trông nó sẽ rất già so với tuổi và ko ăn nhập trang phục mình . Các chị tư vấn kiểu trang trí của nó cho em với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Becky_princess; 29/10/2010 vào lúc 11:23 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

ôi ko ai quan tâm ạ? :Crying:
    • 429 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

up lên, mình cũng đang muốn tham khảo
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    http://mgod.webtretho.com/forum/f255.../#post23067652
    • 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Theo em thì :
    1- Giày thể thao: Nếu thấp bé nhẹ cân, mà đi giày thể thao thì ko ổn, mà thực tế là cũng ko ấm cho lắm, thêm nữa là ko kết hợp được với nhiều loại quần áo, nếu mặc áo dạ dáng dài điệu mà đeo GTT thì hơi lệch gu.
    2- Bốt: Bốt thì tiện dụng và ấm, có hai loại: Đế sát sàn sạt hoặc là cao gót. Nếu bạn thấp thì nên đi cái loại nó có đế cao, để cho có vẻ cao thêm, và loại này thì dễ mặc đò hơn, nghịch ngợm, sport cũng đc, mà nhẹ nhàng, điệu đàng cũng được. Khi đeo bốt thì nên mặc quần leg hoặc bó và để vào trong giày thế mới ấm, mà trông không lôi thôi.
    3- Giày cao gót: Cái này thì tiện dụng với tdụng là cao thêm, nhưng mà lạnh thì hơi phí công, đeo tất mỏng thì rét, mà dày thì mất cả dáng giày.
    Nếu có điều kiện, thì nên mua cả 3 để tùy với từng hoàn cảnh : Đi leo núi, đi bộ hoặc là đi nhảy nhót, khiêu vũ... thì có đủ loại. Nhưng nếu để tiện, thì nên mua bốt.
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)