THỜI TRANG

Chỗ nào bán áo khoác lông vũ đẹp cho cả nam và nữ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 55.6K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 899 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

các mẹ ơi, ai biết thì chỉ mình với. Bận quá, hôm nay mới nghĩ được đến việc mua áo khoác.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ Chã
    CH Tolia ở Tháp Hà nội, em thử lượn qua xem còn ko.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sang nay em vua qua Quan Thanh, Made in Viet Nam doi dien vuon hoa ay. Thay co nhieu ao khoac lam, khong biet la bong hay long vu. Chi thu toi xem sao.
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Minh "mèo"
    CH Tolia ở Tháp Hà nội, em thử lượn qua xem còn ko.
    Đúng vậy, em chuyên chỉ mua áo khoác lông vũ cho cả nhà em, cả bố, mẹ và con ở hàng Tolia trong Hanoi Tower đó, tuy ko rẻ nhưng ưng ý và đẹp, bền. Bác cứ lượn qua đi, nhất là tất ấm cho bé, ôi, ở đấy nhiều lắm.
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình không biết tại sao các mẹ thích áo lông vũ, hồi đầu mình cũng thế, đúng là ấm thật nhưng nó cứ làm mất dáng của mình thế nào đó, vì nó như cái phao ý, hồi mình đi du lịch châu âu vào dịp tết tây thấy họ không mặc trang phục đó như đồ diện, kể cả đồ đi làm hàng ngày, thanh niên nhất là dân ăn mặc kiểu bụi thì hay mặc hơn, mình có cảm giác dân choai choai, và dân da màu có vẻ thích mặc loại áo lông vũ ngắn có in đủ thứ hình thì phải, còn thì họ hay mặc áo dạ dài, phụ nữ có tuổi mình thấy họ cũng mặc áo lông vũ dài một chút phần lớn là màu tối, đen, nâu, đơn giản, có mũ hay cổ nữ hoàng thôi, nhưng chỉ hôm nào lạnh quá, còn thì mình thấy nhiều áo dạ dài trên phố hơn. Người mình nhỏ mặc áo lông vũ to xù thế không biết có đẹp không nhỉ, còn lạnh thì mình nghĩ cái áo khoác dạ, áo len cao cổ, khăn, boot là đủ ấm và cũng dễ đi xe máy.

Từ năm 1995 mình may cái áo dạ dài đên trên đầu gối đầu tiên ở Xuân hàng Cót giá hơi chát (không nhầm thì công 500 000d), về cơ quan ai cũng có vẻ hơi chê đắt, nhưng rồi thật sự mình thấy rất dễ chịu và tự tin với áo dạ may tại đó, đến nay trong tủ mình có khoảng 10 cái, đủ mầu nhưng chủ yếu là màu lạnh. Nói chung rất vừa ý. Bây giờ dễ mua và rẻ, may thì mình giới thiệu Xuân hàng cót, còn mua thì bên TNVNONLINE co em chippy vẫn bán đồ hàn, mình ưng lắm vì giá rẻ và kiểu đẹp, trước thì mình mua tren Yumi phố huế và hàng Bông.
    Ngoài ra có thể áo da nữa, nhưng mình thích nó ngắn và dáng vest, nên gửi ra nước ngoai, áo ý theo mình đẹp hơn cả, còn thì áo khoác dạng vải nilon như vỏ áo lông vũ cũng nên có 1, 2 chiếc mầu vàng chanh hay đỏ đi trời mưa.

Chỉ là ý kiến cá nhân, không biết có lạc đề không đây..
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy áo lông vũ vừa nhẹ mà mặc thì ấm tuyệt vời(đến phát nóng cả người ý chứ), mình thấy ở Made in Vietnam bán nhiều và dáng cũng rất đẹp, có cả áo ngắn và dài, mặc rất thích, chỉ khoảng từ 250K-400K/cái, thích lắm
    • 856 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

làm sao mà phân biệt được áo lông vũ với áo lông thường các chị nhỉ ??? Em thấy có chỗ nó bán cả 2 loại mà hông phân biệt đựoc gì hết >___<
    • 7,418 Bài viết

• 17,406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asim Xem bài viết
    làm sao mà phân biệt được áo lông vũ với áo lông thường các chị nhỉ ??? Em thấy có chỗ nó bán cả 2 loại mà hông phân biệt đựoc gì hết >___<
    Chỉ có áo lông vũ và áo bông thôi chứ làm gì có áo lông thường nhỉ? Hay là em nói tới cái loại áo lông xuất hiện ở nước mình cách đây khoảng 2 chục năm mà thời đó mọi người vẫn gọi là áo lông Đức?
    Công nhận áo lông vũ mặc nhẹ và ấm thật. Rét như mấy hôm nay làm đẹp bằng mấy cái áo dạ thì có mà chết cóng. Cứ áo lông vũ mà chơi, ra đường ai cũng co ro cúm rúm có ai thèm nhìn đến ai nữa đâu.
    • 856 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

úi, ý em là áo bông ý ạ em sờ vào mà sao chả có cảm giác gì cả @___@ hay tay mình lạnh quá chả cám giác gì hông bít >.<
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mua áo tại đại lý may Thăng Long trên đường Ngô Quyền,cũng thấy ghi là áo lông vũ giá 450.000đ nhưng mình kô biết là lông vũ bao nhiêu % vì mình thấy nó rất mỏng,gần như áo 2 lớp ý,sờ kỹ 1 chút mới cảm nhận là có lông lót bên trong.Mà mình kô biết cách giặt áo này thế nào nhỉ,có ai có kinh nghiệm trong giặt khô thì hướng dẫn mình nhé.cạnh nhà mình có hàng treo biển giặt khô nhưng thực ra là giặt ướt rồi phơi,mà hình như áo lông vũ kô được giặt ướt thì phải.
    • 856 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Mình mua áo tại đại lý may Thăng Long trên đường Ngô Quyền,cũng thấy ghi là áo lông vũ giá 450.000đ nhưng mình kô biết là lông vũ bao nhiêu % vì mình thấy nó rất mỏng,gần như áo 2 lớp ý,sờ kỹ 1 chút mới cảm nhận là có lông lót bên trong.Mà mình kô biết cách giặt áo này thế nào nhỉ,có ai có kinh nghiệm trong giặt khô thì hướng dẫn mình nhé.cạnh nhà mình có hàng treo biển giặt khô nhưng thực ra là giặt ướt rồi phơi,mà hình như áo lông vũ kô được giặt ướt thì phải.
    Lúc nãy trong lúc search linh tinh em thấy mọi người khuyên là áo lông vũ thì nên đi giặt khô, vì trong các lông có mao mạch hay gì đây,mà nước vào thì sẽ khó khô, lại dễ bị hỏng (em nhớ mang máng thế ạ ^^ )

Hình như cái Made in Vietnam ở chỗ Trần Phú cũng bán áo lông vũ ạ, hôm em qua đó thấy có anh vào hỏi, chị bán hàng bảo hôm sau mới có, mà hồi đó em chả có hứng.... bùn thế, khéo mai phải qua ngó :Thinking: Mà chỗ này túi lúc mua áo về là Thăng Long chứu ko pahỉ túi bt của Made in Vietnam đâu.... chả hiều sao cả..... :RaisedEye
    • 193 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asim Xem bài viết
    Lúc nãy trong lúc search linh tinh em thấy mọi người khuyên là áo lông vũ thì nên đi giặt khô, vì trong các lông có mao mạch hay gì đây,mà nước vào thì sẽ khó khô, lại dễ bị hỏng (em nhớ mang máng thế ạ ^^ )

Hình như cái Made in Vietnam ở chỗ Trần Phú cũng bán áo lông vũ ạ, hôm em qua đó thấy có anh vào hỏi, chị bán hàng bảo hôm sau mới có, mà hồi đó em chả có hứng.... bùn thế, khéo mai phải qua ngó :Thinking: Mà chỗ này túi lúc mua áo về là Thăng Long chứu ko pahỉ túi bt của Made in Vietnam đâu.... chả hiều sao cả..... :RaisedEye
    Đúng rồi chị ạ, đặc biệt áo lông vũ ko được giặt bẳng máy nhé vì nó sẽ dồn hết vào cuối áo. Mình mua 1 cái áo lông vũ của Made in VN ở Bạch Mai 480k nhẹ, ấm mặc rất thích. Nếu là hàng lông vũ thì ko có giá dưới 400k đâu ạ.
    • 127 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trong Vincom ấy, có hàng của hãng United Color of Bennetton đấy. Hàng xịn, giá cũng xịn luôn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu Xem bài viết
    Áo lông vũ mà có 4-500k thôi ạ các chị thì chắc là lông loại 3 loại 4?
    Hồi cách đây 4 năm em mua 2 cái lông vũ cho em và người yêu (giờ là AX rồi :Smiling: ) ở Quảng châu, em vào tận công ty mua giá áo nam là 1.4tr còn áo của em là 900k. Áo nhẹ và ấm lắm. Có rất nhiều giá nhé, lông tơ hoàn toàn một giá, các loại lông cứng hơn giảm giá dần. Kiểu áo nam thì vẫn không lỗi mốt còn áo của em thì giờ hơi quê quê. Tiếc nỗi là hôm kia AX nhà em đi vướng vào cửa xoạc mấy 1 miếng bằng ngón tay thế là lông là nó cứ bay loạn xạ. Em cũng có nhu cầu tìm mua 2 cái nữa nhưng ở VN em chưa biết mua ở đâu hết.
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Lạnh tê tái thế này! đúgn là may sao có cái áo Lông Vũ mặc không thì tèo luôn!
    Xấu thì xấu nhưng mà nó ấm!
    Mình lạnh quá chả có thời gian tìm cái đẹp nữa cơ!
    Mua của Made in VN! 480K áo nữ! 650K áo Nam! đúng là thấy có nhiều loại lông! ngọn lông và cuống lông giá nó khác nhau các bác à!
    • 441 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Lên Vincom đi mẹ nó ơi, hãng Gordani nhé, mẫu mã đẹp, hàng xịn giá cũng xịn luôn. Áo dài đến gối giá chỉ có 1,8 triệu!

• 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden Xem bài viết
    Lạnh tê tái thế này! đúgn là may sao có cái áo Lông Vũ mặc không thì tèo luôn!
    Xấu thì xấu nhưng mà nó ấm!
    Mình lạnh quá chả có thời gian tìm cái đẹp nữa cơ!
    Mua của Made in VN! 480K áo nữ! 650K áo Nam! đúng là thấy có nhiều loại lông! ngọn lông và cuống lông giá nó khác nhau các bác à!

Hihihi thế thì chắc áo của mình là cuống lông rồi vì thỉnh thoảng khi giặt ướt mình thấy có những chấm đen đen ở trong. Năm kia chị gái mình mua cho hai chiếc ở hội chợ triển lãm tại Cung Hữu Nghị, chẳng hiểu giá là bao nhiêu nhưng nhẹ và rất ấm. Khổ cái áo của mình màu trắng nên khá bắt bẩn, năm đầu mình cũng rất cẩn thận nên toàn đem đi giặt khô. Hic hic một mùa đông giặt đến 5, 6 lần thành ra tiền giặt cũng khá tốn. Từ năm ngoái đến nay mình chẳng thèm giặt khô nữa, sợ giặt máy bị hỏng nên toàn giặt tay thôi. Kinh nghiệm là đừng vò mạnh mà chỉ dùng tay xoa và bóp bọt xà phòng. Khi phơi mình cũng không vắt như vắt quần áo bình thường mà treo lên móc sau đó dùng tay bóp nhẹ cho bớt nước thôi. May quá hai năm nay toàn làm thế mà áo vẫn bông đẹp và ấm, chưa thấy có hiện tượng bị hỏng gì cả. Nghĩ đến đi giặt ngoài vừa mất thời gian mà tốn kém kinh tế cũng không hề ít
    • 288 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hum nay em lên Tràng Tiền, trên tầng 3 góc bên tay trái ý, toàn hàng xuất khẩu thôi, hàng xịn và hợp túi tiền lắm, em định mua nhưng mặc kô vừa vì hơi to, mẹ nào có nhu cầu thử lên ngó xem, góc trong cùng ý
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Kéo Xem bài viết
    Lên Vincom đi mẹ nó ơi, hãng Gordani nhé, mẫu mã đẹp, hàng xịn giá cũng xịn luôn. Áo dài đến gối giá chỉ có 1,8 triệu!
    Hôm trước tết mình lên đã hết sạch hàng rồi mà??? Hay mới có hàng mới hả mẹ nó??? Mẹ nó lượn lâu chưa??? Hôm 27 tết mình mua cái áo khoác dài đến gối màu trắng 1,99T mặc ấm lắm mà ko bị to người..
    • 393 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Hum nay em lên Tràng Tiền, trên tầng 3 góc bên tay trái ý, toàn hàng xuất khẩu thôi, hàng xịn và hợp túi tiền lắm, em định mua nhưng mặc kô vừa vì hơi to, mẹ nào có nhu cầu thử lên ngó xem, góc trong cùng ý
    Hàng đấy đắt bỏ xừ. Xuất xứ là hàng gia công xuất khẩu hoặc hàng Campuchia. Có vài cửa hàng cùng hệ thống như ở Vincom, Hàng Bông.
    • 271 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Up cái này lên cái. Phân biệt hàng lông vũ với giả lông vũ ntn các mẹ nhỉ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4