THỜI TRANG

Cho em hỏi có mẹ nào biết cửa hàng chuyên bán đồ Thái Lan ở Hà Nội không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 40.2K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,898 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Thế các mẹ có biết ở đâu bán áo quần trẻ em Thái không? Mọi lần mình đi Thái về mua áo thun cho con thấy thích lắm, mặc mấy năm mà không xù sợi, mặt vải vẫn mịn đanh, dáng áo vẫn đứng chứ không chảy, mà là áo loại mỏng mát 100% cotton chứ không phải loại dày cộp đâu.
    Life is too short to worry
    • 3,826 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Ở đâu bán cả đồ cho em bé của Thái nữa ah, đồ chơi hoặc đồ dùng hàng ngày í
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gentlemum Xem bài viết
    Thế các mẹ có biết ở đâu bán áo quần trẻ em Thái không? Mọi lần mình đi Thái về mua áo thun cho con thấy thích lắm, mặc mấy năm mà không xù sợi, mặt vải vẫn mịn đanh, dáng áo vẫn đứng chứ không chảy, mà là áo loại mỏng mát 100% cotton chứ không phải loại dày cộp đâu.
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 188 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ở đâu bán hàng tiêu dùng Thái thì cũng có cả quần áo chị ạ. Như cửa hàng ở 371 Trường Chinh cũng có bán quần áo Thái, còn bán cả bim bim Thái và hoa quả Thái nữa cơ mà chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có biết chỗ nào bán nước xả Hygien màu hồng không? Cũng hàng của Thái, dùng thích lắm nhưng em chẳng bít chỗ nào bán, mẹ nào bít thì bảo em với!!! Em cảm ơn lắm lắm!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em spam một tý ạ, em ở gần cửa khẩu Lao Bảo nè, hôm trước e có mở topic "Giúp các mẹ mua được hàng Thái Lan thật, giá miễn thuế" bên mục thanh lý nhưng bị mod xóa mất rùi. e ko biết mấy chỗ các chj nói ở trên giá rỗ thế nào, chị nào ở đây có thể cho e biết giá cả chính xác của 1 vài mặt hàng cụ thể ở mấy chỗ đó cho e biết với được ko ạ? tại e có ý định mua hàng ở đây giúp cho các mẹ kiếm chút tiền công thui, e ko biết ở HN cũng có cửa hàng bán hàng Thái. Các mẹ nào quan tâm qua mục Rao vặt/ cho mẹ/mỹ phẩm,làm đẹp ủng hộ giúp e với nhé. cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 1,399 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamuathu0106 Xem bài viết
    em spam một tý ạ, em ở gần cửa khẩu Lao Bảo nè, hôm trước e có mở topic "Giúp các mẹ mua được hàng Thái Lan thật, giá miễn thuế" bên mục thanh lý nhưng bị mod xóa mất rùi. e ko biết mấy chỗ các chj nói ở trên giá rỗ thế nào, chị nào ở đây có thể cho e biết giá cả chính xác của 1 vài mặt hàng cụ thể ở mấy chỗ đó cho e biết với được ko ạ? tại e có ý định mua hàng ở đây giúp cho các mẹ kiếm chút tiền công thui, e ko biết ở HN cũng có cửa hàng bán hàng Thái. Các mẹ nào quan tâm qua mục Rao vặt/ cho mẹ/mỹ phẩm,làm đẹp ủng hộ giúp e với nhé. cảm ơn các mẹ nhiều.
    ok. ti nua em chay qua. em co con ban o Ha Tinh no cung bao toan dung do Thai- da no dep, toc cung dep kinh. chac tai dung do Thai chinh hang tu be?????????:Thinking:
    • 1,399 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamuathu0106 Xem bài viết
    chi¬i, cho em duong lick ban hang cua chi voi! em tim toet mat ma ko thay muc "Rao vat" dau? chi thay "Rao vat phien ban 2"- vao ko co cai gi het?????????????:Silly: :Silly:
    • 551 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Đồ Thái rẻ lắm chứ nhỉ vậy mà về đến VN cũng đắt lắm. Mấy cái hội chợ hàng Thái thì toàn hàng TQ, hic.
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết có 1 cửa hàng ở trên phố Nghi tàm - Âu cơ ý.
    Chuyên hàng thái lan nhé có cả giầy dép, mỹ phẩm và quần áo nữa
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e nghe bạn e kể dùng đồ thái, mấy loại dưỡng da, dưỡng thể thường lông tay lông chân mọc dài nhanh nên chẳng bao giờ dùng
    • 241 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trên phố Nguyễn Công Trứ vừa mở 1 cửa hàng chuyên đồ Thái Lan đấy các mẹ ạ,đề biển là đồ Thái Lan hẳn hoi,công nhận đồ dùng thích lắm, chị bán hàng thậm chí còn sắm hẳn 1 lọ dầu gội đầu nhái với lọ dầu TL xịn,hướng dẫn các mẹ cách phân biệt hàng thật hàng giả luôn,cô hàng xóm nhà em khuân ko biết bao nhiêu thứ ở đấy về rồi,em thì ko nhớ địa chỉ chính xác,nhưng nếu các mẹ đi từ Phố Huế lên,rẽ phải vào Nguyễn Công Trứ, thì hàng ấy ở bên phía tay phải,chỉ cách ngã tư đèn xanh đỏ khoảng 20m thôi,chưa đến cây xăng NCT đâu nhé, các mẹ nào nhà gần mạn đó thử rẽ qua đấy mà xem
    Muốn có hạnh phúc với người đàn ông thì phải hiểu họ rất nhiều và yêu họ in ít cũng được. Muốn có hạnh phúc với người đàn bà thì phải yêu họ thật nhiều và…đừng tìm hiểu họ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thêm một địa chỉ nữa cho các mẹ lựa chọn này: Minimart Thailand ở 11 Lò Đúc. Em ko phải chủ cửa hàng đâu nha, chỉ là biết nên giới thiệu với mọi người thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 0914997405; 07/06/2010 vào lúc 05:03 PM.
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blonde Xem bài viết
    Em rất thích dùng dầu gội Pantene của Thái, thấy rất mượt, tốt hơn mấy loại cũng đắt tiền như Kensuko hay Shinemoist mà em từng dùng. Ở siêu thị thì không bán. Ko biết có cửa hàng nào bán không nhỉ? Chị nào biết chỉ em với nhé! Em cảm ơn nhiều!
    Ngoài Giảng Võ và đầu đường Trường Chinh, mình thấy mấy chỗ nữa. Ví dụ như trên phố Mai Hắc Đế hoặc đường Minh Khai gần đoạn lên Cầu Vĩnh Tuy. Đi từ đường Minh Khai lên thì nó ở bên tay trái. Mình cũng hay đi công tác Thái Lan và đang muốn mở 1 cửa hàng đồ Thái ở HN. hehe, mở xong mình sẽ thông tin cho bạn nhé.
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ở Trường Chinh, gần cầu vượt Ngã Tư Sở, có 1 shop đồ Thail.Theo bạn em là Chị chủ cửa hàng có chồng làm Viettel bên Laos nên chuyển hàng về ( Từ Laos qua Thail có 20km muh)...Em chưa mua , đi qua thấy shop nho nhỏ, nhưng có vẻ cũng phong phú.Cảm giác dùng đồ Thail, nhất là dầu gọi, nước giặt cũng thích hơn hàng vn mình thật.
    • 137 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Mình biết thêm một cái nữa là ở ngay phố Đội Cấn, đối diện chếch chếc ngõ 195 sang. Mình chưa vào xem bao giờ nên cũng ko biết hàng hóa thế nào.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình chuyên bán đồ Thái Lan các mẹ nhé, mìư các mẹ vào xem ạ
    1. Quần áo người lớn

http://www.webtretho.com/raovat/main...-hang-dau.html

2.Quần áo trẻ con:
    http://www.webtretho.com/raovat/main...-hang-dau.html

nick của mình là minhphuongad
    Mobile: 0979.213.899
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cudlan Xem bài viết
    Đường Trường Chinh gần cầu vượt Ngã Tư Sở và Rạp múa rối (cùng bên rạp múa rối) có 1 cửa hàng hàng tiêu dùng Thái Lan đấy.
    Chuyên bán đồ Thái Lan thì có CH ở 247 Giảng Võ và 131 Sơn Tây ( đầu gần Kim Mã ) bạn ạ. Đó là 2 cửa hàng mình hay mua. 2 cửa hàng đó chuyên về các đồ gia dụng, hóa mỹ phẩm, và nhiều thứ khác made in Thailand. Ở đó bán rẻ nhất
    • 326 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Tiện đây có chị thắc mắc là dầu gội Pantene loãng hơn trước, em cũng có thắc mắc tương tự. Em thì không mua hàng ở shop Thái mà mua ở siêu thị Thái Hà, chắc nhiều chị/mẹ ở đây cũng mua rồi. Nhãn ghi là Made in USA, chai cũng rất đẹp. Em dùng thì thấy mùi thơm lắm, dễ chịu lắm nhưng đúng là loãng loãng (hay kiểu nó phải thế???), em thì hay mua dầu gội đầu ở siêu thị Thái Hà lắm, mỗi lần mua 1 loại, Head & Shoulder, Pantene, Dessence thì lần nào cũng thấy dầu gội loãng như vậy.

Các chị thông thái chỉ dùm em sao ạ??
    Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông
    Bao ngày mẹ mong con chào đời

• 121 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mua cái dầu Nhật ở Siêu thị Thái Hà cũng thấy loãng hơn mua chỗ khác, dù cùng loại
    @Alone: Vanh nhận ra bạn hem?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi .::Alone::. Xem bài viết
    Tiện đây có chị thắc mắc là dầu gội Pantene loãng hơn trước, em cũng có thắc mắc tương tự. Em thì không mua hàng ở shop Thái mà mua ở siêu thị Thái Hà, chắc nhiều chị/mẹ ở đây cũng mua rồi. Nhãn ghi là Made in USA, chai cũng rất đẹp. Em dùng thì thấy mùi thơm lắm, dễ chịu lắm nhưng đúng là loãng loãng (hay kiểu nó phải thế???), em thì hay mua dầu gội đầu ở siêu thị Thái Hà lắm, mỗi lần mua 1 loại, Head & Shoulder, Pantene, Dessence thì lần nào cũng thấy dầu gội loãng như vậy.

Các chị thông thái chỉ dùm em sao ạ??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa mua dầu gội ở các nơi các nàng nói vì chủ yếu là toàn tự mua bên HL rồi xách về. Có vài lần mang nhiều hành lý quá , thừa cân , bắt buộc fair đi mua ở ngoài thì nhận thấy rằng, các lại dầu gội ở VN (head, pan, dove...) cả mấy loại loreal , frustic mà được quảng cáo là nhập từ Thái về đều lãng hơn những loại được bán trên thị trường châu âu. Sữa tắm cũng thế, cùng một loại nhưng chất lượng khác hẳn . Hồi trc mình cứ nghĩ giống nhau hết, chẳng qua là do nhân công bên mình rẻ hơn nên giá rẻ hơn thôi chứ chất lượng giống nhau, đều đạt chuẩn của công ty quy định, nhung sự thật thì lại là tiền nào của nấy