THỜI TRANG

Cho em hỏi có mẹ nào biết cửa hàng chuyên bán đồ Thái Lan ở Hà Nội không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 37.6K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 188 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em rất thích dùng dầu gội Pantene của Thái, thấy rất mượt, tốt hơn mấy loại cũng đắt tiền như Kensuko hay Shinemoist mà em từng dùng. Ở siêu thị thì không bán. Ko biết có cửa hàng nào bán không nhỉ? Chị nào biết chỉ em với nhé! Em cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Hôm rồi em có mua 1 SRM của 1 bạn thanh lý trên đây. Em thấy có số điện thoại của cty phân phối SP của Thái Lan và gọi điện đến. Giọng của nam miền trong. Anh ấy có nói cho em địa chỉ siêu thị chuyên bán đồ Thái của cty đây. Chị qua xem thử nhé. Toàn bộ đồ trong siêu thị là đồ Thái hết.
    Siêu thị Thaifivimark 16 A29 Ngõ 4 Phố Nghĩa Tân.
    Em chưa qua đó xem hàng nhưng đang dùng SRM được 3 ngày. Chưa thấy khả quan gì với da hỗn hợp thiên dầu cả. Híc híc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm trước tớ thấy cô em hàng gội đầu cho tớ bảo là trên phố Giảng Võ có một hàng, đi qua chỗ rẽ vào cổng Hội chợ một đoạn, bên tay phải đường, tớ cũng chưa ra đó tìm, bạn thử tìm xem nhé !

Trích dẫn Nguyên văn bởi blonde Xem bài viết
    Em rất thích dùng dầu gội Pantene của Thái, thấy rất mượt, tốt hơn mấy loại cũng đắt tiền như Kensuko hay Shinemoist mà em từng dùng. Ở siêu thị thì không bán. Ko biết có cửa hàng nào bán không nhỉ? Chị nào biết chỉ em với nhé! Em cảm ơn nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnQing'mama Xem bài viết
    Hôm trước tớ thấy cô em hàng gội đầu cho tớ bảo là trên phố Giảng Võ có một hàng, đi qua chỗ rẽ vào cổng Hội chợ một đoạn, bên tay phải đường, tớ cũng chưa ra đó tìm, bạn thử tìm xem nhé !
    Cửa hàng này ở đối diện triển lãm GV, có biển siêu thị đồ Thái đấy. Hôm 8/3 tớ cũng mua mấy lọ Pantene tặng cô giáo con

• 543 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Đường Trường Chinh gần cầu vượt Ngã Tư Sở và Rạp múa rối (cùng bên rạp múa rối) có 1 cửa hàng hàng tiêu dùng Thái Lan đấy.

• P2P
    • 7 năm
    • 598 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

247 Giảng Võ, cửa hàng Sepon nhé, trông cửa hàng không bắt mắt nhưng bán hàng dễ chịu, hàng hoá giá ổn. Hồi mình đi Thái về ra đây khuân một đống dầu gội, xà phòng vv... làm quà, vẫn hàng Thái mà đỡ phải khuân vác nặng nề. :Laughing:
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là 247 Giảng Võ đấy. Ở đấy bán toán đồ nhập về từ Thái thôi, cũng có khá nhiều dầu gội. Hôm trước mình vừa mua nồi dùng cho lò vi sóng ở đấy. Thái độ phục vụ khá OK bạn ạ
    • 861 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Đúng là giảng võ đấy ạ, ở đó nhìn nhỏ nhỏ hẹp hẹp chếch chếch đối diện với triển lãm. Nhiều hàng lắm, mà giá ở đây e thấy okie nhất vì có lần hồi e chưa biết cửa hàng này em mua 1 sản phẩn trên Hoàng Hoa Thám thì về đây thấy rẻ hơn nhiều, e hỏi ra thì chị cửa hàng bảo là do họ nhập hàng của 247GV này về bán nên giá k thể tốt bằng đâu.
    • 188 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ôi, cảm ơn các chị nhiều. Như vậy là có tận 3 nơi chuyên bán đồ Thái. Hôm nay em cũng mới hỏi được cửa hàng ở Trường Chinh, địa chỉ là 371 Trường Chinh, bán cả quần áo, bim bim, và từ mai trở đi còn bán cả xoài Thái và sầu riêng Thái nữa :Laughing:. Ở 247 Giảng Võ có vẻ đa dạng hơn nhỉ, bán cả lò vi sóng nữa. Hôm nào thử qua đó xem có gì hay khuân về.

Mà vừa xong em qua chỗ Trường Chinh mua dầu gội em thấy chủ hàng nói với 1 người mua hàng là ở đây bán rẻ lắm, có sp gì đó trong Vincom bán đắt gấp đôi ở đây, chả biết có thật không :Thinking:
    • 87 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mình thỉnh thoảng cũng mua đồ ở cửa hàng 247GV và thấy giá cả ok nhưng hôm trước vừa mua 1 can nước xả vải ( màu hồng ) vè dùng thì đồ không mềm + không có 1 tý mùi thơm nào. xem hạn sử dụng thì vẫn còn. Mọi khi vẫn nhờ mua được loại nước xả này trên cửa khẩu Lao Bảo, dùng mùi thơm nhẹ, rất thích. Chẳng hiểu sao nữa. Bỏ đi thì tiếc mà dùng thì bực mình.
    • 188 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongsd Xem bài viết
    mình thỉnh thoảng cũng mua đồ ở cửa hàng 247GV và thấy giá cả ok nhưng hôm trước vừa mua 1 can nước xả vải ( màu hồng ) vè dùng thì đồ không mềm + không có 1 tý mùi thơm nào. xem hạn sử dụng thì vẫn còn. Mọi khi vẫn nhờ mua được loại nước xả này trên cửa khẩu Lao Bảo, dùng mùi thơm nhẹ, rất thích. Chẳng hiểu sao nữa. Bỏ đi thì tiếc mà dùng thì bực mình.
    Ôi, hôm qua em mua Pantene về dùng thì thấy loãng hơn trước, mà dung dịch dầu gội lại màu trắng chứ không màu xanh như trước, được cái thơm hơn thôi, chả biết là do Thái thay đổi hay là hàng rởm nữa :Sad:
    • 441 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Ôi, hôm qua em mua Pantene về dùng thì thấy loãng hơn trước, mà dung dịch dầu gội lại màu trắng chứ không màu xanh như trước, được cái thơm hơn thôi, chả biết là do Thái thay đổi hay là hàng rởm nữa :Sad:
    nếu mà loãng hơn cũng phải cẩn thận đấy chị..mấy cái dầu gội rởm toàn kiểu loãng loãng thôi:RaisedEye:RaisedEye
    mà em nghĩ nên tìm cách nào ktra chứ gội dầu gội dởm có ngày rụng tóc như chơi:Sigh:
    • 2,727 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Bạn thích Pantene thì dùng của Nhật ấy, mình thấy dầu đặc và mượt hơn của Thái nhiều.
    Có 1 lần mình mua thử bộ Pantene Nhật của chị gì bên , cũng ổn, gội mượt như dầu mình gửi mua ở Nhật.
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ dùng dầu gội nhiều chắc cũng nên để ý xem loại dầu của mình dùng có đặc điểm như thế nào, khi đi mua cứ mở nắp mà kiểm tra, ngửi mùi hương, xem độ đậm đặc, thời hạn sử dụng,... vì giờ hàng thật giả lẫn lộn rồi, các mẹ tự bảo vệ mình thì vẫn hơn.
    Mà quan trọng nhất vẫn là "tiền nào của ấy" thôi các mẹ ah.
    Nếu thay đổi tôi chẳng còn là tôi
    • 188 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Bạn thích Pantene thì dùng của Nhật ấy, mình thấy dầu đặc và mượt hơn của Thái nhiều.
    Có 1 lần mình mua thử bộ Pantene Nhật của chị gì bên , cũng ổn, gội mượt như dầu mình gửi mua ở Nhật.
    Em cũng biết Nhật sẽ tốt hơn Thái, nhưng chị gì bên bán đắt quá, biết là tiền nào của ấy nhưng :Sad:. Bộ gội xả (550ml) và hấp (100ml) chị gì ở Hàng Tre bán 360k, còn chị gì ở Lê Trọng Tấn bán 260k bộ 500ml nhưng đang hết hàng, trong khi em thì đang hết dầu gội, nên đành ngậm ngùi dùng Thái vậy (gội và xả (500ml) của Thái 170k)
    • 459 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

mới thấy khai trương 1 cửa hàng thời trang thái lan trên đường đào tấn các mợ ạ
    • 145 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

35 Hàng Than gần phía ngã 5. đủ cả Frustic, Loreal, Head.. tớ chuộng Head hơn
    :Rose: :Rose: :Rose: 08/08/2014: Mẹ San Thái tặng số 301..
    • 495 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mai Hắc Đế cũng có 1 hàng. Ghi hẳn là đồ THái Lan.
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Quan niệm của chị là Các sản phẩm và dịch vụ cho Tóc là ko thể dễ tính được, may hay mua bộ quần áo không mặc được thì bỏ đi, mua một cái túi ko thích có thể đem cho, nhưng dùng dầu gội đầu rởm để tóc rụng hàng mảng hoặc xơ xác như búi rơm, hoặc giơ đầu ra cho một đồng chí thợ rởm cắt hỏng thì thật là đại hoạ đại hoạ.......
    Đấy là ý kiến cá nhân của chị, ko có ý gì, nếu không hợp ý em thì cũng đừng giận nhé !
    Chị thấy dầu gội trong nước cũng tạm ổn, còn hơn là hàng trôi nổi không rõ nguồn gốc.

Em cũng biết Nhật sẽ tốt hơn Thái, nhưng chị gì bên bán đắt quá, biết là tiền nào của ấy nhưng :Sad:. Bộ gội xả (550ml) và hấp (100ml) chị gì ở Hàng Tre bán 360k, còn chị gì ở Lê Trọng Tấn bán 260k bộ 500ml nhưng đang hết hàng, trong khi em thì đang hết dầu gội, nên đành ngậm ngùi dùng Thái vậy (gội và xả (500ml) của Thái 170k)
    • 188 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnQing'mama Xem bài viết
    Quan niệm của chị là Các sản phẩm và dịch vụ cho Tóc là ko thể dễ tính được, may hay mua bộ quần áo không mặc được thì bỏ đi, mua một cái túi ko thích có thể đem cho, nhưng dùng dầu gội đầu rởm để tóc rụng hàng mảng hoặc xơ xác như búi rơm, hoặc giơ đầu ra cho một đồng chí thợ rởm cắt hỏng thì thật là đại hoạ đại hoạ.......
    Đấy là ý kiến cá nhân của chị, ko có ý gì, nếu không hợp ý em thì cũng đừng giận nhé !
    Chị thấy dầu gội trong nước cũng tạm ổn, còn hơn là hàng trôi nổi không rõ nguồn gốc.
    Thực ra lúc mua về em mới biết là nó loãng hơn trước đấy chứ. Tại lần đầu mua thấy hài lòng rồi nên lần 2 mua cũng không để ý lắm, mà em lại mua chai dạng có vòi bơm nên không tiện mở hẳn ra xem. Còn về chất lượng thì nó chỉ loãng hơn thôi, còn lại vẫn ok mà.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3