THỜI TRANG

Chân nhỏ mặc quần hay váy như thế nào cho đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Chân em gầy,nhất là ống chân nhỏ lắm, mặc quần bò rất xấu mặc dù V3 thì khôgn đến nỗi nào. Em nghĩ đối với những người chân nhỏ thì chỉ mặc váy ngắn đến đầu gối hoặc mặc quần ống xuông là đẹp không biết có đúng không? Các chị tư vấn cho em xem với những người chân gầy thì mặc quần hay váy hoặc màu sắc như thế nào cho đẹp ạ. Em xin cảm ơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuhaiboconbong Xem bài viết
    Chân em gầy,nhất là ống chân nhỏ lắm, mặc quần bò rất xấu mặc dù V3 thì khôgn đến nỗi nào. Em nghĩ đối với những người chân nhỏ thì chỉ mặc váy ngắn đến đầu gối hoặc mặc quần ống xuông là đẹp không biết có đúng không? Các chị tư vấn cho em xem với những người chân gầy thì mặc quần hay váy hoặc màu sắc như thế nào cho đẹp ạ. Em xin cảm ơn!
    Em có ý kiến thế này. Cũng là chân gầy nhưng cũng có nhiều kiểu cơ ạ, nên rất khó. Có những người chân gầy nhưng lại tương ứng bên trên người cũng gầy, nhưng vòng 1 và vòng 3 tương đối được thì mặc càng đẹp. Hi hi. Trừ phi bên trên to thì khó mặc lém ạ. Em cũng thuộc dạng chân bé nhất là bắp chân ạ. hu hu. Bây giờ béo béo lên tí trông còn đỡ. Em thuộc dạng hơi mũm mĩm tí nên em thấy cách mặc áo dáng dài dùng thắt lưng to bản cùng quần bò ống ôm di giầy cao hoặc boot cao cũng là cách nhìn cho chân đỡ bé đi ạ. Hi hi.. Lại còn phụ thuộc vào chiều cao nữa ạ.
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chân to mặc váy lại không đẹp đâu. Chị thử mặc váy đến đầu gối xem. Cứ ra shop mà thử đồ, đẹp thì mua, không đẹp thì thôi rooling:
    • 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichi_cônương Xem bài viết
    Em có ý kiến thế này. Cũng là chân gầy nhưng cũng có nhiều kiểu cơ ạ, nên rất khó. Có những người chân gầy nhưng lại tương ứng bên trên người cũng gầy, nhưng vòng 1 và vòng 3 tương đối được thì mặc càng đẹp. Hi hi. Trừ phi bên trên to thì khó mặc lém ạ. Em cũng thuộc dạng chân bé nhất là bắp chân ạ. hu hu. Bây giờ béo béo lên tí trông còn đỡ. Em thuộc dạng hơi mũm mĩm tí nên em thấy cách mặc áo dáng dài dùng thắt lưng to bản cùng quần bò ống ôm di giầy cao hoặc boot cao cũng là cách nhìn cho chân đỡ bé đi ạ. Hi hi.. Lại còn phụ thuộc vào chiều cao nữa ạ.
    Mình thì cao 1m55 nặng tầm 43-44kg, nói chung là hơi gầy nhưng cũng cân đối, ba vòng ổn cả chỉ có cái chân là hơi nhỏ một chút nên hơi khó trong việc tìm quần, váy. Mình vẫn mặc quần ống xuông nhưng mùa đông mặc quần ống xuông bằng vải thì lạnh mà mặc quần bò thì xấu. Cách của bạn thì mặc mùa đông, mùa thu thì ổn rùi! Quần xuôgn bằng chất dạ không biết có đẹp không nhỉ, mình cũng chưa thử?
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thì cao 1m55 nặng tầm 43-44kg, nói chung là hơi gầy nhưng cũng cân đối, ba vòng ổn cả chỉ có cái chân là hơi nhỏ một chút nên hơi khó trong việc tìm quần, váy. Mình vẫn mặc quần ống xuông nhưng mùa đông mặc quần ống xuông bằng vải thì lạnh mà mặc quần bò thì xấu. Cách của bạn thì mặc mùa đông, mùa thu thì ổn rùi! Quần xuôgn bằng chất dạ không biết có đẹp không nhỉ, mình cũng chưa thử?
    em nói là quần ôm cơ k phải quần xuông. Bây giờ đang k thịnh hành quần ấy mà. hi. em chân gầy đây vẫn mặc quần ống côn vẫn tự tin như thường. còn chị ngại thì mặc quần côn vừa phải thôi, em gọi là quần ôm. :Laughing:. Cơ bản là chọn màu sắc và cả dáng quần nữa ạ. Nhưng quan trọng nhất là mình tự tin khi mặc. Tự tin đã làm mình đẹp lên nhiều rùi. em cũng cao có 1m56 thui, nhưng nặng 48-49kg cơ. em thuộc dạng mũm mĩm ạ nhưng chân hơi nhỏ cũng làm em đau đầu nhiều. còn mùa hè thì mặc quần ống xuông của chic-land là đẹp nhất, em khoái lém. Chic-land may mặc lên dáng rất nẩy. hi hi.:Laughing:
    • 1,173 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Mình cũng có ống chân nhở chồng toàn trêu 2 cây tăm cắm củ khoai,nhưng mình có vòng 3 đầy đặn,còn vòng 2 thì hơi to tới 70cm,mình cao 1.61m,mọi người tư vấn với ạ,em ngại mặc váy vì chân hơi nhỏ
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichi_cônương Xem bài viết
    em nói là quần ôm cơ k phải quần xuông. Bây giờ đang k thịnh hành quần ấy mà. hi. em chân gầy đây vẫn mặc quần ống côn vẫn tự tin như thường. còn chị ngại thì mặc quần côn vừa phải thôi, em gọi là quần ôm. :Laughing:. Cơ bản là chọn màu sắc và cả dáng quần nữa ạ. Nhưng quan trọng nhất là mình tự tin khi mặc. Tự tin đã làm mình đẹp lên nhiều rùi. em cũng cao có 1m56 thui, nhưng nặng 48-49kg cơ. em thuộc dạng mũm mĩm ạ nhưng chân hơi nhỏ cũng làm em đau đầu nhiều. còn mùa hè thì mặc quần ống xuông của chic-land là đẹp nhất, em khoái lém. Chic-land may mặc lên dáng rất nẩy. hi hi.:Laughing:
    Uh có lẽ mình cũng thử mặc như bạn xem sao!
    • 211 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Nếu chân bạn không ngắn và có chiều dài tương đối hài hoà so với thân trên thì nên thử mac skinny Jean ^^ Nhìn trẻ trung và xinh lắm đấy. Vòng 3 đẹp mà chân thon nhỏ mặc skinny loại lịch sự là đẹp nhất rồi à. Không thì bạn thử mặc váy chữ A dài ngang gối cùng áo ôm phần trên xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sltts Xem bài viết
    Nếu chân bạn không ngắn và có chiều dài tương đối hài hoà so với thân trên thì nên thử mac skinny Jean ^^ Nhìn trẻ trung và xinh lắm đấy. Vòng 3 đẹp mà chân thon nhỏ mặc skinny loại lịch sự là đẹp nhất rồi à. Không thì bạn thử mặc váy chữ A dài ngang gối cùng áo ôm phần trên xem sao
    Em lị nghĩ chân đã nhỏ mà mặc váy chứ A nhìn sẽ càng nhỏ ạ, nên mặc dáng bút chì ý ạ. Hi hi. Em cũng mua 1 cái skinny nhưng mà mặc dù chân em k ngắn mấy nhưng mặc vẫn bị trùng mà cắt gấu mất hết dáng, vì em mặc khóa kéo ở gấu mà. hic. Nói chung skinny nàng nào cao từ m6 trở lên mặc đẹp hơn ý.:Battin ey:
    • 211 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Vì mình cũng không có bắp chân nên mặc váy chữ A hợp lắm. Chân nhỏ thì phần đùi đương nhiên cũng nhỏ rồi, nếu mặc váy chữ A xoè ra tí bằng chất liệu vài cứng ... kết hợp vòng 3 tròn trịa sẽ đánh lừa mắt người đối diện, nhìn vào sẽ thấy phần đùi to ra, phần chân dưới ko có bắp chân sẽ thành dáng thon ^^ Còn skinny thì phải lựa loại lịch sự... mình k biết giải thích sao vì skinny giờ nhiều loại model quá. Nhưng cứ lựa skinny chuẩn bình thường là đc...đừng kiểu cọ nhiều quá sẽ khó mặc.
    • 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sltts Xem bài viết
    Vì mình cũng không có bắp chân nên mặc váy chữ A hợp lắm. Chân nhỏ thì phần đùi đương nhiên cũng nhỏ rồi, nếu mặc váy chữ A xoè ra tí bằng chất liệu vài cứng ... kết hợp vòng 3 tròn trịa sẽ đánh lừa mắt người đối diện, nhìn vào sẽ thấy phần đùi to ra, phần chân dưới ko có bắp chân sẽ thành dáng thon ^^ Còn skinny thì phải lựa loại lịch sự... mình k biết giải thích sao vì skinny giờ nhiều loại model quá. Nhưng cứ lựa skinny chuẩn bình thường là đc...đừng kiểu cọ nhiều quá sẽ khó mặc.
    mình cũng thik mặc váy dáng bút chì, trông có vẻ tôn dáng hơn!
    • 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chạm đúng vào nỗi đau của tôi, từ đùi trở lên không đến nỗi, dạo này béo lên một tí mặc quần thì tạm được nhưng không tự tin để mặc váy vì thấy ống chân nhỏ. Không hiểu sao chỗ cần to lại không to, khi béo lên lại vào hết vòng 2 chứ không xuống bắp chân, chán quá. Tư vấn gíp mình mặc váy kiểu gì để trông bắp chân đỡ nhỏ với.
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuỳnhcòi Xem bài viết
    Chạm đúng vào nỗi đau của tôi, từ đùi trở lên không đến nỗi, dạo này béo lên một tí mặc quần thì tạm được nhưng không tự tin để mặc váy vì thấy ống chân nhỏ. Không hiểu sao chỗ cần to lại không to, khi béo lên lại vào hết vòng 2 chứ không xuống bắp chân, chán quá. Tư vấn gíp mình mặc váy kiểu gì để trông bắp chân đỡ nhỏ với.
    Hic, ngươì cùng cảnh ngộ, con bạn mình nó mặc skinny đẹp mà nó lại bảo ước gì chân nhỏ giống mình >.< Mình thì thèm ống chân to 1 ít chứ đùi thì đủ xài roài.
    - Khi yêu nhau thì người ta thề sống chết có nhau , còn khi ghét nhau rồi thì người ta thường thề sẽ sống chết với nhau.

- Không ít phụ nữ già đi nhanh chóng có khi do họ động não suy nghĩ phải làm sao để mình trẻ lại.

- Chết cho người phụ nữ mình yêu vẫn dễ hơn là phải sống chung với họ.
    • 124 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuỳnhcòi Xem bài viết
    Trời! Sao có người có nỗi buồn giống mình quá!
    Mình rất thích mặc váy nhưng lại nhưng... Phần đùi thì to thẳng mặc quần thì đẹp nhưng phần từ đầu gối xuống cứ như là chân cẳng của người khác ghép vào chẳng ăn nhập gì với phần trên, nó khẳng khiu bé quá... cả nhà có cao kiến gì tư vấn cho mình với a!
    • 1,760 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Người có chân nhỏ là người có dáng hình quả táo rồi. Chị cứ mặc sao cho cảm thấy gọn phần trên và phần dưới cảm giác to hơn. Như mặc các quần sáng màu, váy hoa to.. là đc
    • 283 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Giống mình. Trông như 2 cái que tăm. Chán đời.
    • 247 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hi Hi, bạn mình hay bảo mình mặc áo SZ L quần SZ S mới chán chứ, nhưng ko sao mình vẫn diện tất cả các loại quần từ xuống, vẩy, đến côn đều đẹp hết, còn váy hì hì cũng đẹp luôn nhưng các bạn khi mặc váy thì nên mặc váy cao trên đầu gối ít nhất từ 5-7cm cho nó hở cái đùi, 1 chút thôi, thì nhìn chân sẽ dài ra, mà mọi người sẽ chú ý vào phần đùi mà quên ko nhìn xuống phần ống chân nên đánh lừa được mắt của người khác, mà vẫn lịch sụ
    • 5,280 Bài viết

• 4,707 Được cảm ơn

Tớ cũng cao 1m55 nặng 42kg này nhưng tớ thấy tớ mặc quần xuông cứ gầy gầy như nào ý hic hic, mặc skinny có vẻ ổn hơn. Ngoài ra tớ thấy tớ mà mặc váy xòe trông chân cũng cứ nhỏ nhỏ, mặc váy ôm thì ok hơn.
    • 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

hic, ng ăn k hết kẻ lần chẳng ra, mình thì nhiều lúc ngại vì mặc váy sợ bắp chân to quá , cơ bản mình 3 vòng đều toa ( n mà vẫn có ng khen đẹp chứ, hic hci ), hi hi
    Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hi hi...
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

hihi, chân em cũng như que tăm, đùi lại to nên mặc quần bò ok, chỉ từ đầu gối hắt xuống thì hơi thảm hại.
    Thế nên em chỉ ưng váy đến đầu gối, chân váy hơi xòe để người nhìn không tập trung vào đôi chân gà của em nữa hoặc váy trên đùi hẳn thì để ngta nhìn thấy là đùi em cũng to rồi, chân thon dần thôi :Laughing:
    Nói chung là em mặc thế.
    Ví dụ:
    Chân em lên ảnh thì được ngon lành thế thôi nhé, chứ ngoài thì đã bảo tăm tức là tăm :Silly:

Nói chung là giải pháp đánh lừa thị giác chứ cả nhà nội em chân như vậy, bố em chân cũng bé tí.
    Người em mất cân đối lắm, tay cũng y vậy luôn :Laughing:
    Vậy nên em ít mặc váy, nếu bắt buộc mặc thì em thấy mặc 2 kiểu trên em tự tin hơn chút chút vì có cái cho người khác nhìn vào.
    Tự tin nhất vẫn là chân váy rời hoặc váy liền nhưng chân váy hơi xòe, đến đầu gối.

Cảm tính của em vậy thôi :Smiling:, V2 của em cũng 70 :Laughing: mà chưa chồng con gì.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2