THỜI TRANG

Cảm nhận (cửa hàng, sản phẩm, ...) ở SG

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 331K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

60 Người đang theo dõi

• 234 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

nhân chuyện mẹ cò về pnj, mình cũng ý kiến luôn. nhưng là về hàng bạc chứ 0 phải vàng. mình hồi đầu cũng rất hay mua đồ bạc của pnj, nhất là lắc tay chân cho em bé của mình và bạn bè. lúc trước mình không biết cứ tuởng con mình active nên mấy cái khóa /móc lắc hay bị hỏng. nhưng tình cờ hỏi chuyện mấy đứa bạn thì ra ai cũng bị như thế hết. biết thế rồi nhưng mình cũng cho qua vì thật ra mấy cái vòng bạc đó không đáng giá lắm, với lại đồ con nít hay thay đổi nên hỏng khóa thi lại có dịp... đổi đồ cho con. với lại cửa hàng pnj nằm trong siêu thị nên rất tiện mua, mẫu mã cũng khá đẹp...nhưng hôm vừa rồi mình mua dây chuyền cổ dạng sợi xích cho con trai thì đúng là quá chán. mính không nói về giá cả (450k-485k gì đó, mắc gấp đôi ngoài chợ - sau mới biết) mà nói về chất lượng của nó. lại là về cái khóa móc. mới đeo 4ngày đã hỏng. mình mang ra chỗ mua (may là còn bảo hành) thì được hẹn 1 tuần lấy. sau khi sửa thì thêm được 3 tuần thì lại hỏng. thế là mình chán, mang ra chợ thay luôn khóa mới. mất đúng 10k. mà lấy ngay đâý, chẳng phải đợi gì. trong khi ở pnj chỉ cần làm sạch thôi đã là 45k+1 tuần mới có.
    nói chung sau vụ này mình cạch luôn pnj
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em thì chỉ biết về cửa hàng máy tính thôi:

Ở HCM có 2 cửa hàng máy tính rất lớn, nhưng cần phải tránh xa:
    - Hoàn Long (Trên đường MKhai + Tôn Thất Tùn)
    - Phong Vũ (Minh Khai)
    Trước đây còn có Titan nữa, nhưng nó với Hoàn Long thực chất là 1. Trong đó, Hoàn Long là đối tượng cần phải tránh xa nhất.
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoabeo108 Xem bài viết
    Em thì chỉ biết về cửa hàng máy tính thôi:

Ở HCM có 2 cửa hàng máy tính rất lớn, nhưng cần phải tránh xa:
    - Hoàn Long (Trên đường MKhai + Tôn Thất Tùn)
    - Phong Vũ (Minh Khai)
    Trước đây còn có Titan nữa, nhưng nó với Hoàn Long thực chất là 1. Trong đó, Hoàn Long là đối tượng cần phải tránh xa nhất.
    Thêm Nguyễn Hoàng ở Nguyễn Văn Cừ nữa bạn, Nguyễn Hoàng và Hoàn Long là 2 anh em đấy nhé.
    • 916 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medoly Xem bài viết
    Thêm Nguyễn Hoàng ở Nguyễn Văn Cừ nữa bạn, Nguyễn Hoàng và Hoàn Long là 2 anh em đấy nhé.
    dạ, cả mấy anh này, khi mình mua hàng thì ngọt ngào (mua cho cty, số lượng), còn đi bảo hành thì mình sẽ dc biết tất cả các phòng ban của cty , thậm chí cả đường vô kho cũng biết luôn, chỉ k biết ai là người có nhiệm vụ bảo hành sản phẩm cho mỉnh thôi :Laughing: :Sad: bị 1 lần, cạch
    Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hôm qua mới đi ăn thử cái Lẩu nấm thiên nhiên ASHIMA trên đường Nguyễn Đình Chiểu, vừa đau bụng vừa tức.
    1. Dở tệ : 1 nồi nước canh tiềm thuốc bắc trộn tả pí lù nấm vô.
    2. Mắc : mắc không chỗ nào sánh nổi
    3. Phục vụ cục gạch: khách ăn lần đầu không được tư vấn, chỉ bắt khách chọn đi và chọn đi.
    4. Ăn uống quán xá mà cũng tính thuế 10%, mặc dù không lấy hóa đơn.

Các mẹ nhớ tránh xa thật xa ra nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,130 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconcuame Xem bài viết
    Hôm qua mới đi ăn thử cái Lẩu nấm thiên nhiên ASHIMA trên đường Nguyễn Đình Chiểu, vừa đau bụng vừa tức.
    3. Phục vụ cục gạch: khách ăn lần đầu không được tư vấn, chỉ bắt khách chọn đi và chọn đi.
    Trùi , làm mình định 14/9 cả nhà vào đó ăn cho biết vì ngày nào cũng đi ngang đó thấy có vẻ hấp dẫn quá .:Laughing:
    Thôi thì tự làm ở nhà thui . Cảm ơn mẹ Gà con nhá .
    • 1,911 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiususu Xem bài viết
    Trùi , làm mình định 14/9 cả nhà vào đó ăn cho biết vì ngày nào cũng đi ngang đó thấy có vẻ hấp dẫn quá .:Laughing:
    Thôi thì tự làm ở nhà thui . Cảm ơn mẹ Gà con nhá .
    Em thì ăn ở quán này lúc mới khai trương, tụi em đi 4 người, lúc đến thì Quán chưa có khách, nhưng họ nhất định ko cho tụi em ngồi bất cứ chổ nào trên lầu, cứ bắt buộc tụi em phải ngồi dưới đất, ngay đường ra vào, rất ồn ko thể nói chuyện được, dù giải thích thế nào cũng ko chịu, cuối cùng tụi em đòi gặp quản lý, mới cho lên lầu ngồi---> mất hết 5 điểm. Thức ăn thì em thấy được, vì có rất nhiều loại nấm lạ, ngon (chắc là vì em thích ăn nấm). Giá thì hơi mắc tí nhưng thật ra cũng chấp nhận được (4 người ăn 1 set menu là khoảng hơn 300k tí, nước ún nữa thì khoảng 400k).
    Hạnh phúc ko phải là đích đến, mà là 1 cuộc hành trình...
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconcuame Xem bài viết

Mình đã ăn ở đây và thấy ko đến mức như bạn nói đâu. Nước dùng lẩu nào cũng được hầm từ xương, ở đây cho thêm 1 vài vị trong thuốc bắc (quả gì màu đỏ, nhỏ nhỏ, và táo tàu), còn nấm là mình thích thì order, ko thì ăn rau, cái này do mình lựa chọn, nếu ko biết thì hỏi nhân viên họ vẫn tư vấn bình thường. Lúc ăn có nhân viên phục vụ múc ra chén cho từng người, rất cẩn thận, khi cho nấm vào nồi đều đặt chế độ về thời gian cho vừa chín tới của từng loại nấm, về giá cả thì ko rẻ, nhưng nó cũng độc đáo và lạ đấy chứ. Chuyện đi ăn tính thuế 10% là bình thường nếu bạn vào những nhà hàng lớn, họ mua nguyên liệu đầu vào đều có hóa đơn thuế thì cũng phải có đầu ra chứ, VAT là do người tiêu dùng cuối cùng chịu mà, còn mình ko lấy hóa đơn thì thôi, cái này là rất bình thường. Quan điểm của mình là nếu ai chưa ăn cũng nên thử vì nó cũng rất lạ, nhớ book bàn trước nhé vì đông khách lắm.
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Mình góp 1 quán nhé: số 1 Lê THánh TÔn,Q1, tên là Yeebe hay Yeebo hay Yeebu gì đó, chẳng nhớ vì đi 1 lần là thôi luôn, phục vụ thì mình ko nói tới, vì bình thường, ko hách dịch cũng ko niềm nở và cũng ko có gì để bắt bẻ cả. Cái chính là giá cả, mắc kinh khủng, mình nghỉ mắc hơn quán lẩu nấm ấy chứ. HÔm 30/8 mình cùng ông xã đến đó ăn, kêu một món tôm sốt mayonaise giá 200k, một món lẩu uyên ương(chỉ có nước lẩu, ko có thịt, ko có rau, ko có mì), những món đó phải mua riêng mà giá là 110k(lẩu này là lẩu thấp tiền nhất trong các món lẩu rồi nhé). Kêu thêm đĩa mì 30k, đĩa rau xanh 30k, đĩa nghêu 45k, đĩa xíu quách 35k, đậu phộng(ăn chơi thôi, để sẵn trên bàn, ban đầu mình tưởng free, ai dè khi tính tiền là 4k/đĩa nhỏ xíu), khăn lạnh 4k/cái, thuế VAT 10% và phí phục vụ 5% nữa(hic, phí phục vụ họ tính kỳ, phí phục vụ=VAT+tiền thức ăn, chứ ko phải 5% của món ăn đâu nhé). Hôm đó 2 vợ chồng ăn có bấy nhiêu + nước uống(nước ngọt và nước cam thôi) mà hết 583.200(200 đồng =1000 đồng luôn), tức là mình phải trả 584k. Giá cả mắc thì mình ko tức vì đã chịu ăn thì phải chấp nhận, mình chỉ tức vì họ tính phí phục vụ như vậy ko đúng, rồi lại lấy tiền thêm của khách nữa(800 đồng ko đáng bao nhiêu nhưng điều đó làm mình khó chịu, dường như ở đó ko thèm có tiền lẻ để thối cho khách hay sao ấy, giống đi siêu thị Maximart bị thối kẹo vậy). Đòi lấy hóa đơn đỏ thì bảo rằng mình phải có mã số thuế thì mới được lấy??? Vô lý ghê, ko lẽ mình ko có kinh doanh gì thì ko được lấy hóa đơn đỏ à? Cho nên đi lần thứ 1, ko bao giờ ghé lần thứ 2. Chẳng hiểu sao mắc như vậy mà quán đó đông khách lắm.

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu Xem bài viết
    Mình góp 1 quán nhé: số 1 Lê THánh TÔn,Q1, tên là Yeebe hay Yeebo hay Yeebu gì đó, chẳng nhớ vì đi 1 lần là thôi luôn, phục vụ thì mình ko nói tới, vì bình thường, ko hách dịch cũng ko niềm nở và cũng ko có gì để bắt bẻ cả. Cái chính là giá cả, mắc kinh khủng, mình nghỉ mắc hơn quán lẩu nấm ấy chứ. HÔm 30/8 mình cùng ông xã đến đó ăn, kêu một món tôm sốt mayonaise giá 200k, một món lẩu uyên ương(chỉ có nước lẩu, ko có thịt, ko có rau, ko có mì), những món đó phải mua riêng mà giá là 110k(lẩu này là lẩu thấp tiền nhất trong các món lẩu rồi nhé). Kêu thêm đĩa mì 30k, đĩa rau xanh 30k, đĩa nghêu 45k, đĩa xíu quách 35k, đậu phộng(ăn chơi thôi, để sẵn trên bàn, ban đầu mình tưởng free, ai dè khi tính tiền là 4k/đĩa nhỏ xíu), khăn lạnh 4k/cái, thuế VAT 10% và phí phục vụ 5% nữa(hic, phí phục vụ họ tính kỳ, phí phục vụ=VAT+tiền thức ăn, chứ ko phải 5% của món ăn đâu nhé). Hôm đó 2 vợ chồng ăn có bấy nhiêu + nước uống(nước ngọt và nước cam thôi) mà hết 583.200(200 đồng =1000 đồng luôn), tức là mình phải trả 584k. Giá cả mắc thì mình ko tức vì đã chịu ăn thì phải chấp nhận, mình chỉ tức vì họ tính phí phục vụ như vậy ko đúng, rồi lại lấy tiền thêm của khách nữa(800 đồng ko đáng bao nhiêu nhưng điều đó làm mình khó chịu, dường như ở đó ko thèm có tiền lẻ để thối cho khách hay sao ấy, giống đi siêu thị Maximart bị thối kẹo vậy). Đòi lấy hóa đơn đỏ thì bảo rằng mình phải có mã số thuế thì mới được lấy??? Vô lý ghê, ko lẽ mình ko có kinh doanh gì thì ko được lấy hóa đơn đỏ à? Cho nên đi lần thứ 1, ko bao giờ ghé lần thứ 2. Chẳng hiểu sao mắc như vậy mà quán đó đông khách lắm.
    Chắc chắn là đắt hơn lẩu nấm rồi mẹ nó ạ. Hệ thống Yeeboo chả lẽ tệ thế sao?
    Đợt trước em ăn Yeeboo bên Phú Mỹ Hưng, bát đũa thì bẩn, nồi thì méo, vung úp thì không kín, bếp cũng bẩn luôn. Phục vụ thì vừa làm vừa lườm khách, trả lời thì nhấm nha nhấm nhẳng, không biết có phải do mình là VN nên bị đối xử thế không, vì nhìn quanh toàn thấy khách HQ, Đài Loan. Giá cả thì phải nói là quá đắt chứ không phải đắt bình thường, nhà em ăn 1 nồi lẩu xí quách, 1 nồi Thái lan, thêm đĩa tủy, 2 đĩa thịt, đĩa lưỡi bò, đĩa rau, đĩa nấm + 5 chai bia, vậy mà hết 100$/nồi.
    Lúc trả tiền cảm giác cứ như mình đang bay vậy.
    Lần sau thì em cạch.
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình hay ăn ở Yeboo PMH, công nhận là giá cả rất mắc.
    • 163 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

các ba mẹ hãy coi chừng hàng khuyến mãi giảm giá của 1 siêu thị cực lớn và cực uy ...tín đó là Metro. Mình là khách hàng thường xuyên của Metro, hàng tuần lôi 1 lô hàng về chất tủ lạnh...1/9 vừa qua mình mua 1 bộ nồi Inox Kinen(hàng đang khuyến mãi của Metro) trên hộp chứa 3 cái nồi có đầy đủ dấu hiệu nào là có thể nấu gaz, nấu bếp điện, và nấu bếp điện từ. Nhưng hỡi ôi, khi mình hý hửng mời bố mẹ chồng món lẫu trên bếp từ, bố mẹ cứ chờ, nồi lẫu cứ không cần sôi. Té ra nồi Kinen không nấu được trên bếp điện từ! Tức quá mình gọi điện thoại tới Metro và ... 1 hành trình vô cùng gian khổ với những thái độ vô trách nhiệm để giải quyết vụ cái nồi Inox khuyến mãi và ...cuối cùng mình vẫn ôm cái nồi Inox khuyến mãi để nấu lẩu trên bếp không phải là bếp điện từ ... Hãi quá bà con ơi!!!
    • 127 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bà mẹ sao không kể đến quán phở gà ở góc Nguyễn Du- Đồng Khởi- nó nằm trên đường Nguyễn Du đối diện bưu điện.Quán đó nó bán tô phở đùi gà công nghiệp 40.000, mắng nhân viên như con, 1 đĩa thịt gà bé tí xíu 80.000, có mẹ nào thấy 3 người ăn phở sáng(không uống gì) hết 250.000 chưa? khiếp quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi www_alo24H_com_vn; 20/09/2007 vào lúc 11:28 PM.
    • 3,130 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi www_alo24H_com_vn Xem bài viết
    Các bà mẹ sao không kể đến quán phở gà ở góc Nguyễn Du- Đồng Khởi- nó nằm trên đường Nguyễn Du đối diện bưu điện.Quán đó nó bán tô phở đùi gà công nghiệp 40.000, mắng nhân viên như con, 1 đĩa thịt gà bé tí xíu 80.000, có mẹ nào thấy 3 người ăn phở sáng(không uống gì) hết 250.000 chưa? khiếp quá
    • 5,280 Bài viết

• 24,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi www_alo24H_com_vn Xem bài viết
    úi úi - nếu suty không lầm quán đó còn có tên truyền miệng là quán "miếng chửi" nữa - suty vô một lần cách đây 10 năm, 1 tô miếng gà 15.000VND - không "see you again" đên giờ luôn

Mà sao nó vẫn sống được nhể :Surprise: :Surprise: :Surprise:
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HAHAHA các mẹ rà trúng đài của em rùi,nói về danh sách đen thì em có hàng lô lốc luôn:
    1. Lẩu CHEN (lẩu 1 người đó)trên đường Hai Bà Trưng gần góc đường sau lưng nhà hát Thành phố và trên đường Điện Biên Phủ gần bệnh viện Bình Dân: nhưng tiền thì tính tương đương 3 người,mắc kinh dị mà chả ngon lành bổ béo gì,180k mà toàn rau với củ,ak ak ak...Không biết làm cách nào mà nó sống được nhì?
    2. Bánh cuốn LÁ(ngã tư Trương Định -Lý Tự Trọng) :miếng bánh cuốn nhỏ xíu như bánh tráng cuốn chả giò,nguội ngắt,lạnh tanh kèm theo 1 ít tôm chấy rắc lên,và 1 miếng chả :gần 30k.
    3.Kem Bạch Đằng: không còn như xưa đâu,ly nào cũng chỉ có 1 viên kem,chỉ có 1 mùi duy nhất mà 38k (còn mắc hơn kem Mĩ chỉ có 16k/1 viên,ngon cực kì,trên đường NKKN-Võ Thị Sáu,kem BUD'S) mùi vị thì y như kem kí,chỉ khác nhau ở chỗ cho thêm tí xi rô hoặc vài miếng nhãn nhục,kem Bố Già cũng y vậy luôn đó!
    4.Cửa hàng thời trang Sóng Nhạc trên đường Nguyễn Trãi: nói năng vô lễ với KH khi kêu mình gửi giỏ vào tủ:" không được xách giỏ vào đâu chị ơi" thay vì có thể nói :" chị vui lòng gửi giỏ ở đây giúp em". Biến luôn! nói chuyện mà như chửi khách
    5.Bánh trung thu Kinh Đô( hết trung thu rùi mới biết): bánh còn hạn sử dụng tới 5-10,chưa mở bao,bánh đậu xanh 2 trứng,có bịch hút ẩm,nhưng vẫn bị MỐC,không hiểu?:Sigh: đang tính gửi bánh lên báo SGTT để kiếm tiền xài chơi đó,hihi, hàng chất lượng mà còn như thế thì mình cũng bó tay!
    6.Đầm bầu ANNA(góc Nguyễn Trãi-Bùi hữu Nghĩa): 1áo :220k 1quần: 189k: giặt được 3 lần :áo thì xù hết lông nhìn phát kinh,quần thì giãn rộng ra, hết mặc luôn!

Phù,nghỉ xả hơi tí... lát viêt tiếp,cho mọi người biết, gọi là tránh voi chẳng xấu mặt nào!:Applause: :Applause: :Applause:
    • 5,064 Bài viết

• 3,832 Được cảm ơn

Thêm 1 địa chỉ thấy ghét nữa là cửa hàng Jockey ngay ngã tư Hai Bà Trưng - Trần Cao Vân. Tớ vào định mua mấy bộ đồ mặc ở nhà, vừa đụng đến để xem ntn thì em gái bán hàng đã nhanh nhảu bảo: Bộ đấy 250k chị ơi :RaisedEye . Thế là tớ ngay lập tức quay ra cửa đi luôn một nước, về nhà nghĩ lại thì đúng ra mình nên đứng lại chỉ cho em gái ấy 1 bài về cách bán hàng :Smug: . Ghét nhất là cái kiểu cứ làm như khách hàng không đủ tiền mua nên phải báo giá trước :mad:

• 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Mình thì có bad experience với Salon Ngọc Anh trên đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, Q1. Mình đã gọi book massage mặt và body từ hồi 10g sáng và hẹn sẽ đến lúc 4g chiều. Đúng hẹn mình đến, cô tiếp tân check tên và gọi nhân viên đưa lên lầu. Ngạc nhiên một điều là mình vừa book buổi sáng một kiểu body massage thì ngay chiều đó mình "bị" massage kiểu khác. Chẳng có kỹ thuật gì cả, cứ như con cháu ở nhà nó đấm lưng và bóp chân cho mình ấy. Và còn quên luôn phần massage mặt cho mình. Mình đợi một lúc thấy không có thì mình hỏi, cô í bảo "ủa chị có book làm mặt hả? Chắc tại buổi sáng ca khác, còn chiều nay ca khác nên chị tiếp tân không ghi lại". Miễn bàn lun!
    Đến khi có nhân viên làm mặt lên thì lại vừa làm vừa nói sang sảng ngay trên đầu mình. Bực quá mình phải bảo cô ấy im đi, còn muốn nói thì phải nói cho khẽ. Đèn trên tường thì không cần chỉnh độ sáng, cứ bật sáng choang ngay trước mắt (tội cái là chỉ có mỗi mình mình trong cái phòng có 6 giường). Dùng sản phẩm Dermalogica nhưng kem massage thì lại không cho dầu vào, các mẹ biết đấy, kem massage của Dermalogica thì khá "rich", khi massage thì cần phải cho botanical oil mixer vào. Cô í cứ để nguyên thế, trét lên mặt mình rồi "kéo cưa" trên đó, mình dĩ nhiên là không chịu.

Cuối cùng thì lạy trời cũng xong, đến phần tính tiền. Hai cô nhân viên dắt mình xuống lầu và đứng xếp hàng ngay sát bên cạnh. Cô tiếp tân tính tiền và đưa cho mình tờ giấy và cây bút. Mình cũng hơi ngạc nhiên là mình đâu có đưa credit card đâu mà phải ký tên? Hóa ra không phải các mẹ ạ, các cô ấy đưa mình tờ giấy chi tiền tip cho 2 cô nhân viên phục vụ kia. Tức là trên đấy mình phải tự ghi số tiền tip và cũng không có lựa chọn nào khác cho dù mình chả có hài lòng tí xíu nào. Mình cũng có thói quen cho tiền tip người phục vụ khi thích, nhưng không phải là kiểu ép này. Các mẹ có đi Ngọc Anh Salon số 93 Nguyễn Bỉnh Khiêm thì nhớ cân nhắc nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loannt Xem bài viết
    Bánh mì Như Lan trên đường Hàm Nghi, thức ăn thì dở mà phục vụ cũng kém luôn, mình đi 3 người vào lúc > 12h pm 1 chút, cửa hàng thì đông không có chổ, phải tự tìm chổ & ngồi cũng không thoải mái nữa vì có 1 anh ngồi kế bên làm anh ấy phải vội vàng ăn cho xong để nhường chổ.
    Đến lúc đem thức ăn ra, 1 tô bánh canh cua giá 20k mà chỉ có mấy cái càng cua bé xíu lại bị bốc mùi nữa chứ mà nêm nếm cũng không vừa miệng, 1 phần cơm thì chén đựng canh nhìn bên ngoài rất bẩn, dính thức ăn, gọi 2,3 lần nhờ đổi thì có 1 em đem 1 cái chén khác đến đổ canh từ cái chén đang đựng sang cái chén mới trước sự ngạc nhiên của bọn mình, bó tay luôn. Mình sẽ không đặt chân vào đó lần thứ hai đâu ........
    Nhân nói tới tiệm bánh Như Lan mình góp một kinh nghiệm.
    Tiệm này từ trước giải phóng tới... cách đây 5 năm (lúc mà nó mới tăng thêm một CH ở góc Hàm nghi và đường gì đó và bán các món ăn ngồi bàn) gia đình em và gđ chồng em vẫn ăn bánh của nó.
    Lúc đó nó vừa mới mở quán được vài ngày, vợ chồng em vô ăn bún riêu, bưng ra xong mình vừa lấy hủ mắm tôm mở nắp múc bỏ vào tô hai vợ chồng đặt hủ xuống bàn thì một mụ mập ú (nhân viên) nhào tới chụp nắp đậy vào và nói: "múc xong đậy lại đi để ruồi nó bu rồi rớt vô tô bây giờ"... mặt nóng lên, mình bảo: "dạ chưa kịp đậy", con mẽ liếc xéo một cái...tức quá mình chửi:"mẹ chồng tao còn chưa làm như vậy nữa là" đứng dậy quăng tiền lên bàn bỏ về. Rồi từ đó tới giờ không bao giờ em mua bánh của nó nữa.
    Không biết có mẹ nào bị như vậy chưa? nó ỷ có tiếng rồi lưu manh hết biết.

twinboys
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 211 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

[QUOTE=
    Quán ăn Ngon (chếch dinh Độc lập): chẳng biết ai khen chứ mình và bạn mình vào thì nhân viên phục vụ cực kỳ "củ chuối".
    Quán Bún Ta: lý do giống quán Ngon (cộng thêm 10% phí dịch vụ vào bill nữa)[/QUOTE]
    Lại còn tính tiền sai nữa, mình bị 2 lần rồi. Toàn ghi món này thành món nọ, giá tiền khác hẳn nhau.