THỜI TRANG

Các mẫu váy áo lụa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Mùa hè này em đang định đi mua vải lụa về để may vài bộ mặc cho mát, nhưng chưa biết kiểu dáng như thế nào cho phù hợp vì vẫn còn hơi béoooooooo một tý. Các bác có mẫu mã nào post cho em tham khảo với hoặc có trang web nào về váy áo lụa thì chia sẻ nhé. Thanks các mẹ trước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ vừa may mấy cái áo lụa xinh lắm của một em gái ở trên mạng, em này chuyên may đồ lụa thôi. Rất tiện vì em ấy đến tận nhà để đo, ko cần phải đi đâu, em ấy có cả một website toàn lụa là. Bạn vào đây nhé
    http://www2.ttvnol.com/f_363/647327/trang-1.ttvn
    trong này có cả số đt của em đó nữa, cũng nhiều người may của em này rồi và khá là hài lòng. Chúc bạn vui nhé!
    • 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi van77
    Mùa hè này em đang định đi mua vải lụa về để may vài bộ mặc cho mát, nhưng chưa biết kiểu dáng như thế nào cho phù hợp vì vẫn còn hơi béoooooooo một tý. Các bác có mẫu mã nào post cho em tham khảo với hoặc có trang web nào về váy áo lụa thì chia sẻ nhé. Thanks các mẹ trước.
    Dạo này đàn đúm quá đấy Vân Béo nhé.ăn diện nhiều khéo chồng nghi ngờ đấy.
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Vân
    Tớ vừa may mấy cái áo lụa xinh lắm của một em gái ở trên mạng, em này chuyên may đồ lụa thôi. Rất tiện vì em ấy đến tận nhà để đo, ko cần phải đi đâu, em ấy có cả một website toàn lụa là. Bạn vào đây nhé
    trong này có cả số đt của em đó nữa, cũng nhiều người may của em này rồi và khá là hài lòng. Chúc bạn vui nhé!
    Mình vừa vào ngồi xem cả đống ảnh, nhưng bạn ơi cho mình hỏi, sao mình xem mấy cái váy may đưọc post ảnh ở đo có vẻ dại dại và vụng về thế nào đó, so với mẫu không thể đòi hỏi 100% được nhưng chí ít trong cũng sắc nét chút chứ theo mấy ảnh chụp đồ may xong có vẻ "xấu " quá, ý chủ quan thôi nhé, thế nên mình muốn bạn nếu có thể chụp ảnh thật (bỏ đầu) cho chị em tham khảo xem đồ đó may xong mặc thế nào được không, tất nhiên yêu cầu hơi "quá đà" nhưng mà nói thật là nhìn mẫu ham ghê quá, nhưng nhìn ảnh mấy cái đồ may xong thấy thất vọng quá, hy vọng đó là do chưa có ai mặc nên thế. Cảm ơn nhiều nếu có thể giúp đỡ nhé.
    • 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hì, đúng là chẳng thế nào mà bảo là phải may đúng y xì như trong mẫu được vì mỗi người là mỗi form khác nhau, cái chính là người mặc lên thế nào. Mình sẽ chụp một vài kiểu mình đã may lên đây cho mọi người xem, thật ra conchauvuahung có thể lấy mẫu ở đây và đi may ở tiệm nào mà mình ưng muh, cũng có nhất thiết là phải may của em này đâu. Mình thấy em này may cũng được và thái độ rất níce nên giới thiệu cho các mẹ thôi.
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, mình cũng vừa vào xem, có nhiều mẫu đẹp quá nhỉ. Nhưng hơi mát mẻ, phù hợp với những buổi đi chơi và dạ hội hơn là đi làm.

To: Menhimdanhda: Hồi này hơi bị min-hon rồi đấy, để vài hôm nữa chị diện đồ mới cho xem thì đừng có mà ghen tỵ, hihihihi
    • 148 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Các mẹ đều ở ngoài HN phải ko?Thế chắc các mẹ biết ngõ Bảo Khánh? ở đấy có 1 của hàng chuyên bán đồ lụa, sa tanh, taffeta may sẵn, có các size, các mầu, các kiểu cho các mẹ chọn. Hè năm ngoái m mới biết và cũng dùng thủ rồi, cũng được lắm các mẹ. Còn nếu mẹ nào có nhu cầu may cho hợp với form người thì em sẽ cho 1 địa chỉ nhà may.
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, Mình vừa may hai cái áo lụa của em Ly này, thấy rất hài lòng.
    http://pg.photos.yahoo.com/ph/kisscu...12.jpg&.src=ph
    http://pg.photos.yahoo.com/ph/kisscu...cd.jpg&.src=ph
    • 1,503 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Beu
    Cả nhà ơi, Mình vừa may hai cái áo lụa của em Ly này, thấy rất hài lòng.
    http://pg.photos.yahoo.com/ph/kisscu...12.jpg&.src=ph
    http://pg.photos.yahoo.com/ph/kisscu...cd.jpg&.src=ph
    Mỗi người 1 quan điểm khác nhau, riêng em thì thấy may của em Ly này ko hề đẹp chút nào, đường may wá ẩu, vải thì loang mà cũng ko rẻ chút nào, em may 1 cái váy bohemieng, giá 270K cả công cả vải, trong khi đó em lên nhà Dzung ở Hàng Mành thì cũng chỉ đắt hơn chút xíu, vải đẹp hơn, đường kim mũi chỉ đẹp hơn nhiều, giá cũng khoảng 330K-380K. May đồ lụa mà đường kim mũi chỉ ko nuột nà là vất đi rồi, Các bác xem cái váy của em nhé, vải bị loang lỗ như này, ko đạt yêu cầu tý nào hết
    Hình đính kèm
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 3,329 Bài viết

• 4,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom and Jerry
    Các mẹ đều ở ngoài HN phải ko?Thế chắc các mẹ biết ngõ Bảo Khánh? ở đấy có 1 của hàng chuyên bán đồ lụa, sa tanh, taffeta may sẵn, có các size, các mầu, các kiểu cho các mẹ chọn. Hè năm ngoái m mới biết và cũng dùng thủ rồi, cũng được lắm các mẹ. Còn nếu mẹ nào có nhu cầu may cho hợp với form người thì em sẽ cho 1 địa chỉ nhà may.
    Các mẹ đến phố ấy thì tránh xa hàng Lan Việt ra nhé, hàng đó chỉ dành cho ng nước ngoài thôi, ng Việt chúng ta đến là bị đuổi ra đấy, ngượng mặt lắm. Hôm nọ có ng thắc mắc bên ttvnol, chính chị chủ hàng đấy (8x hay sao ý) lên đó đôi co với mọi ng, và giải thích đó là chiến lược kinh doanh của cửa hàng. Vì vậy, các mẹ tránh ra cho đỡ bực mình.
    • 1,523 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chuyện vải, em Ly có giải thích là vải thủ công nên có mảnh này mảnh khác. Tớ mới đi xem mấy mảnh lụa đẹp thôi rồi luôn, nhưng chắc với cái giá của em Ly thì cũng ko đủ tiền mua vải đó thật.

Đường kim mũi chỉ thì tớ thấy cái đẹp cái cũng hơi ẩu tí.

Nhưng cũng có nhiều người khen, ko chân gỗ tí nào luôn, mặc phát vừa in.

Theo tớ mỗi người chọn nhà may vì 1 số tiêu chí khác nhau. Với em Ly, những ai ko có thời gian đi chọn vải có thể may em ấy, thời gian lấy nhanh, đúng 1 tuần, em Ly đến tận nơi đo đạc trả hàng mua vải, tư vấn cũng tốt + nhiệt tình dễ chịu. Bản thân tớ may em Ly mấy lần mặc dù phải sửa cũng vì em ấy khá dễ chịu và mình ko có thời gian đi chọn vải.

Còn đối với người cẩn thận cầu kỳ thì hình như em Ly lúc đáp ứng được lúc ko

Chuyện vu vơ nhà Cò và Sẻ:
    http://my.opera.com/concobebe/blog/
    • 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ thấy cả 2 mẹ bảo duy và mebemeocon nói đều đúng. Tớ cũng may của em Ly đấy rồi. Em ý được cái nhiệt tình, khéo léo và dễ chịu. May của em ý đúng là cho ai không có thời gian thì hẹn em ý đến đo may và không cần chọn vải gì hết em ý sẽ lo khoản đó hộ, nhưng kiểu vẫn phải tự chọn đấy nhưng kiểu may theo mẫu thì lại không giống tẹo nào, nhìn rất dại so với mẫu lúc đầu nên tớ không thích điểm này của em ly mặc dù mọi người cứ nói là làm sao may giống mẫu trong hình được nhưng tớ hay đi may thì lại thấy may được, không giống 100% nhưng cũng ít nhất được 90%
    May của em ý thì được cái ít lỡ hẹn và nhanh lấy nhưng mà vải của em ý quá xấu (toàn vải loại rẻ tiền, kiểu 18-20k/m trong hà đông bán vậy), lỗi nhiều lắm và đường may không đẹp lắm. Đồ của em ý chỉ mặc chơi chơi một mùa là vứt đi thôi mà giá cũng đắt so với chất liệu vải và đường may.
    Nếu mẹ nào mà kỹ tính, thích mặc vải đẹp, đường may đẹp, kiểu dáng sang mà cùng với giá tiền của em ý thì không nên may của em ý. Tự đi mua vải đẹp và hàng may mình ưng ý vẫn thích hơn.
    Với giá tiền của em ý các mẹ có thể ra boutique Đông Dương ở 10B ngõ chân cầm, vải ở đó lụa, satin,lụa tơ cái gì họ cũng có mà đẹp lắm vì họ toàn lựa chọn hết vải đẹp, không có tẹo lỗi nào trên mảnh vải cả và có thể may ở đó nếu mẹ nào không có kiểu vì họ có người thiết kế mẫu cho mình tuy nhiên thợ may ở đó không đẹp lắm, cái được cái không. Còn nếu các me có kiểu sẵn và hàng may ưng ý thì chỉ cần ra đó mua vải thôi là tốt nhất vì vải đó dẽ chọn không cần đi chợ mua đồ cho mệt mà khỏi mặc cả nữa. Giá vải thì cũng không đắt hơn ở chợ đâu, các loại vải lụa hà đông nói chung thì 35k/mét còn lụa đà nẵng hay gì gì trong mạn đó thi giá là 90k/m, satin bảo lộc loại đẹp nhất là 120/m

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemeocon
    Chuyện vải, em Ly có giải thích là vải thủ công nên có mảnh này mảnh khác. Tớ mới đi xem mấy mảnh lụa đẹp thôi rồi luôn, nhưng chắc với cái giá của em Ly thì cũng ko đủ tiền mua vải đó thật.

Đường kim mũi chỉ thì tớ thấy cái đẹp cái cũng hơi ẩu tí.

Nhưng cũng có nhiều người khen, ko chân gỗ tí nào luôn, mặc phát vừa in.

Theo tớ mỗi người chọn nhà may vì 1 số tiêu chí khác nhau. Với em Ly, những ai ko có thời gian đi chọn vải có thể may em ấy, thời gian lấy nhanh, đúng 1 tuần, em Ly đến tận nơi đo đạc trả hàng mua vải, tư vấn cũng tốt + nhiệt tình dễ chịu. Bản thân tớ may em Ly mấy lần mặc dù phải sửa cũng vì em ấy khá dễ chịu và mình ko có thời gian đi chọn vải.

Còn đối với người cẩn thận cầu kỳ thì hình như em Ly lúc đáp ứng được lúc ko
    • 1,523 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Hôm trước thấy mẹ Tom&Beu giới thiệu em Hằng 11 Tống Duy Tân chuyên thêu cho Khải silk, tớ cũng lò mò đến thì chả có em nào ở 11 cả, rẽ vào ngõ 12 thì có 1 em Hằng khác, có 1 cửa hàng trên LQSư, nhưng chắc ko phải em này tự thêu. Lụa của em ấy đẹp lắm, 55k/m, lụa gì mà pha gì hí hí thì 90k/m, so với Chân Cầm thì tớ thấy cũng đẹp ngang ngửa hihi. Ai biết chỗ nào bán lụa nữa ko, hú lên nào.

Tớ định thêu cái váy cả vạt hoa bạt ngàn đằng trước luôn, em Hằng nói giá khoảng 200-250k.

Định mai lại lượn lờ để đi mua vải đẹp đây. Opla mua lụa ko các tín đồ lụa

Mà mẹ Tôm&Beu confirm lại cái địa chỉ em Hằng đeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

• 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế địa chỉ chính xác của em này là 12 Tống Duy Tân đúng không ấy? nghe mebeomeocon nói chỗ này bán lụa đẹp không khác gì chân cầm làm tớ tò mò quá, mà ở đó có nhiều vải và dễ chọn không mebeomeocon ơi? lần sau về vn để tớ thử mò đến đó mua lụa ở đó. Cảm ơn mebeomeocon nhé.

¨
    Hôm trước thấy mẹ Tom&Beu giới thiệu em Hằng 11 Tống Duy Tân chuyên thêu cho Khải silk, tớ cũng lò mò đến thì chả có em nào ở 11 cả, rẽ vào ngõ 12 thì có 1 em Hằng khác, có 1 cửa hàng trên LQSư, nhưng chắc ko phải em này tự thêu. Lụa của em ấy đẹp lắm, 55k/m, lụa gì mà pha gì hí hí thì 90k/m, so với Chân Cầm thì tớ thấy cũng đẹp ngang ngửa hihi. Ai biết chỗ nào bán lụa nữa ko, hú lên nào.

Tớ định thêu cái váy cả vạt hoa bạt ngàn đằng trước luôn, em Hằng nói giá khoảng 200-250k.

Định mai lại lượn lờ để đi mua vải đẹp đây. Opla mua lụa ko các tín đồ lụa

Mà mẹ Tôm&Beu confirm lại cái địa chỉ em Hằng đeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    • 1,523 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trong ngõ 12 Tống Duy Tân, ngay đầu ngõ, treo biển Hằng fashion nhé. Nhưng em ấy ko chuyên bán lụa đâu, lụa để phục vụ cho cửa hàng của em ấy thôi. Tớ hỏi mảnh nào thì vác từ trên gác xuống . Vì hôm đó muộn tớ ko chủ định mua lụa, chỉ hỏi mẫu thêu thôi mà

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trong ngõ 12 Tống Duy Tân, ngay đầu ngõ, treo biển Hằng fashion nhé. Nhưng em ấy ko chuyên bán lụa đâu, lụa để phục vụ cho cửa hàng của em ấy thôi. Tớ hỏi mảnh nào thì vác từ trên gác xuống . Vì hôm đó muộn tớ ko chủ định mua lụa, chỉ hỏi mẫu thêu thôi mà
    Xin lỗi các mẹ nhé, Nhà em Hằng đúng là 12 đấy, em nhớ hụt mất một số. :1:
    Hằng chuyên nhập đồ gốc, vải chọn nên đẹp lắm. Em may gần 10 bộ tafta ở đấy mà bộ nào cũng độc đáo luôn. Màu vải cung đặc sắc ma không bị lỗi> Hằng có một cừa hàng trên Lý Quốc Sư và Đường Thành nữa, nhưng chỉ bán cho Tây thôi. Các mẹ muốn mua vải hay may thì nên đến nhà em ý.
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ nhé, Nhà em Hằng đúng là 12 đấy, em nhớ hụt mất một số. :1:
    Hằng chuyên nhập đồ gốc, vải chọn nên đẹp lắm. Em may gần 10 bộ tafta ở đấy mà bộ nào cũng độc đáo luôn. Màu vải cung đặc sắc ma không bị lỗi> Hằng có một cừa hàng trên Lý Quốc Sư và Đường Thành nữa, nhưng chỉ bán cho Tây thôi. Các mẹ muốn mua vải hay may thì nên đến nhà em ý.
    Giá rổ thế nào mẹ Tom&Beu ơi, post lên cho bà con tham khảo với.
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi van77
    Giá rổ thế nào mẹ Tom&Beu ơi, post lên cho bà con tham khảo với.
    Giá thì tuỳ. Em may bộ tafta màu đỏ và xanh cốm... nếu vải của em ý+ thêu thì là 750.000 đ hai lớp. Còn 1 lớp là 350.000 đ. Còn nếu các mẹ mang vải đến thì công một bộ hai lớp la 200.000 đ, còn một lớp là 120.000 đ.
    • 603 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Giá thì tuỳ. Em may bộ tafta màu đỏ và xanh cốm... nếu vải của em ý+ thêu thì là 750.000 đ hai lớp. Còn 1 lớp là 350.000 đ. Còn nếu các mẹ mang vải đến thì công một bộ hai lớp la 200.000 đ, còn một lớp là 120.000 đ.
    Có nghĩa là có thể đặt vải, may và thêu luôn ở đây hở các mẹ. Em muốn hỏi kỹ để giới thiệu cho chị cùng phòng đang muốn may.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em là Ly đây ạ. Bây giờ em nghỉ làm đồ lụa bên ttvnol rùi. Nhưng em muốn nói lời xin lỗi đến các chị đã may đồ lụa của em trước đây mà cảm thấy không hài lòng. Tất cả là lỗi ở em nhưng em xin tự biện hộ hai điều thui Một là có lẽ em lấy vải với số lượng ít nên chưa bao giờ có cái giá mười tám hai mươi nghìn ạ có đúng một lần chị gì mặc cả ghê quá em đành may một chiếc áo lụa hai lớp phần thân trước với giá một trăm ba mươi nghìn, nên đành phải mua vải lụa hai lăm nghìn một mét... Việc vải loang chắc chắn chỉ xảy ra một hai lần thui, có lẽ em không xem xét kỹ vải, quá tin vào người giao vải cho em. Hai là em rất có lỗi vì có những lúc đã nhận nhiều hàng vượt quá khả năng đảm đương của em và chị thợ may, khiến chị ấy có những sai sót trong việc may và em thì lại cẩu thả không kiểm tra lại. Việc này lỗi do em hoàn toàn và em rất rất xin lỗi các chị. Bây giờ tuy em nghỉ làm vì tự nhận thấy mình không có đủ thời gian để làm việc cho tốt - em vẫn đang học năm thứ ba mà - nhưng em vẫn cảm thấy rất áy náy, không biết làm thế nào bi giờ ạ? Có lẽ khi nào có đủ khả năng nhận may đồ lụa trở lại em sẽ may tặng tất cả các chị không hài lòng với sản phẩm của em và chị thợ may trước đây một cái áo lụa thật đẹp nha. Em kô nói suông đâu vì em rất thích đồ lụa mà, và cũng rất buồn khi để xảy ra những chuyện như thế...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2