THỜI TRANG

Các địa chỉ may/mua đồ công sở/dạ hội đẹp tại TP.HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 298 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ ở SG ơi, tụi mình lập topic mới về địa chỉ may/mua áo quần đẹp đi. Các mẹ ở Hà Nội bàn xôm tụ làm mắc ham quá. Mình cũng muốn làm đẹp mà lại không rành lắm về cái khoản này (nhìn chung khoản nào cũng dở dở ươn ươn :Laughing.
    Dạo trước mình hay mua quần công sở ở D.O.T trên Lý Tự Trọng, giá cũng okie, kiểu dáng được. Nhưng dạo này thấy hết thích rồi.
    Hoặc cái MAC cũng được. NewNem thì potay rùi, mắc mà không đẹp.
    Hạnh Hoa gần cầu Lê Văn Sĩ dạo trước ghé thấy cũng không thich lắm.
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với thành viên phái đẹp ở SG đi :Applause:
    No man worth than your tears :Rose:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy ở ĐAN CHÂU (nằm trên HAI BÀ TRƯNG và NGUYỄN ĐÌNH CHIỂU) bán váy và áo công sở cũng lắm.nhiều kiểu tha hồ chọn lựa, mà mấy chị nhân viên cũng nhiệt tình và dễ chịu. chỉ có quần là em thấy ko đẹp thôi
    Nỗi đau :Worried:của người này lại là cơ hội :Thinking:cho người khác:Battin ey:
    • 1,927 Bài viết

• 7,644 Được cảm ơn

Quần ở Xinh (Hai Bà Trưng) em mặc cũng đẹp lắm. Áo và váy thì em thích Tulip và Mezzo (Trần Huy Liệu). Em thấy NewNem kiểu cầu kỳ quá, còn Ivy thì chả đẹp mà đắt le lưỡi, hôm Tết nó sale em mua về bị chê quá chừng, sale rồi mà còn thấy chưa xứng với giá tiền nữa :Sigh:
    à, em quên 1 địa chỉ mua quần đẹp mà rẻ, em là khách "ruột" của tiệm Phương Lan đường Nguyễn Thiện Thuật, quần kaki, jean màu hàng xuất khẩu ở đây đẹp lắm, trẻ trung nữa, thỉnh thoảng cũng lựa được áo xinh xinh, các chị đến xem coi có lựa được bộ nào không nhé. Đồ xuất khẩu em thấy nó tây tây, giá cũng tương đối, chỉ cần chịu khó lùng là có đồ đẹp đó, trước em hay mua đồ xuất khẩu ở Nguyễn Đình Chiểu mà dạo này nói giá cao quá nên ghét rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi wannabe; 25/02/2009 vào lúc 11:52 PM.
    • 298 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabe Xem bài viết
    à, em quên 1 địa chỉ mua quần đẹp mà rẻ, em là khách "ruột" của tiệm Phương Lan đường Nguyễn Thiện Thuật, quần kaki, jean màu hàng xuất khẩu ở đây đẹp lắm, trẻ trung nữa, thỉnh thoảng cũng lựa được áo xinh xinh, các chị đến xem coi có lựa được bộ nào không nhé. Đồ xuất khẩu em thấy nó tây tây, giá cũng tương đối, chỉ cần chịu khó lùng là có đồ đẹp đó, trước em hay mua đồ xuất khẩu ở Nguyễn Đình Chiểu mà dạo này nói giá cao quá nên ghét rồi.
    Tiệm ở gần cầu LVS hả wannabe?

• 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thì may đồ công sở, dạ hội ở tiệm may Hằng trên đường Nguyễn Thiện Thuật, Q3(gần N.T. Minh Khai vì ko nhớ địa chỉ). May rất ok, còn nếu bạn thích đồ may sẵn thì có Dễ thương nằm ở N.Đ.Chiểu gần ngã 4 Cao Thắng.
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn chị chủ topic nha, đúng với nhu cầu của em. Em đang cần một số bộ quần áo hoặc váy để chuẩn bị đi phỏng vấn xin việc nhưng chẳng biết tiệm nào cả, mà lại không có thời gian đi lòng vòng. Các chị làm ơn giúp em vài địa chỉ với nha. Cảm ơn các chị vô cùng.
    • 1,927 Bài viết

• 7,644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_coc Xem bài viết
    Tiệm ở gần cầu LVS hả wannabe?
    Tiệm Phương Lan ở Nguyễn Thiện Thuật, khúc giữa Ng T.M.Khai và Ng Đình Chiểu đó chị
    • 1,204 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pé Nhím của Mèo Mập Xem bài viết
    em thấy ở ĐAN CHÂU (nằm trên HAI BÀ TRƯNG và NGUYỄN ĐÌNH CHIỂU) bán váy và áo công sở cũng lắm.nhiều kiểu tha hồ chọn lựa, mà mấy chị nhân viên cũng nhiệt tình và dễ chịu. chỉ có quần là em thấy ko đẹp thôi
    Mình thấy Đan châu nhiều kiểu lạ nhìn hay hay, nhưng thực ra ko ưng cách cắt may của nó lắm. Vì khi nhìn thì đẹp, do phối màu tốt, kiểu và chất vải lạ, nhưng mặc lên người thì nhìn hơi bị "quê quê" sao đó. Chắc do cách may chít eo và vòng ngực ko đẹp.

Hồi trước hay mặc Friends trên đường Trần Huy Liệu, nhưng bây giờ ít ghé hơn.

Jojo - MAC hay có kiểu lạ, dễ thương và giá thì rất rẻ, dễ lựa chọn ^_^
    NB: 2.5kg & 48 cm - 1st M: 4kg & ko dám đo - 2nd M: 5kg2 & 55 cm - 3rd M: 6kg150 & 59cm
    4th M 6kg7 & 63cm - 5th M 7k2 & 65cm - 6th M 7k8 & 69cm - 7th M 8k1 & không đo -
    8th 8k5 & vẫn 69cm
    • 20,413 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Đầm liền công sở ở đâu bán đẹp hả các mẹ? e ở xa nên thỉnh thoảng về SG mua đồ mặc đi làm, các mẹ rành chỉ cho em út vài địa chỉ nha.Cảm ơn các mẹ.
    • 883 Bài viết

• 2,765 Được cảm ơn

Mình dáng không chuẩn nên rất kén đồ.Quần thì mua của Thanh ở Phan Đình Phùng (gần ngã tư với Huỳnh Văn Bánh ấy, cạnh ngoại ngữ Đông Âu). Mình chỉ thích quần ở đây thôi.bạn nào dáng chuẩn 1 tí thì mặc càng đẹp. từ 170~220k/quần. Áo thì kiểu nghèo nàn, vải cũng chán lắm. Áo sơ mi thì mình thấy Minh Anh ở Lê Văn Sĩ, gần gần Amara (bên hướng đối diện nha) được. Cạch Ivy luôn rồi. Áo mua mặc 2 tháng thì rách...Từ trước tết đến giờ chưa có bộ nào mới..Đang lượn lờ chờ các mẹ chia sẻ địa chỉ để tìm đây..
    • 118 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leejong Xem bài viết
    Đầm liền công sở ở đâu bán đẹp hả các mẹ? e ở xa nên thỉnh thoảng về SG mua đồ mặc đi làm, các mẹ rành chỉ cho em út vài địa chỉ nha.Cảm ơn các mẹ.
    Nếu bạn thuộc style thích dễ thương thì vào Jojo nhé. Áo kiểu, váy, đặc biệt đầm liền công sở rất ư dễ thương. Mình có mấy cái mặc đi làm thích lắm. Giá cả phải chăng, tầm 400k-500k. Đ/c: 167 Nguyễn Đình Chiểu. (Tự nhiên đi làm PR không công cho Jojo, chắc phải đòi commission quá. :Laughing: )
    • 2,002 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

ÕX mình may đồ tuyệt lắm đấy, tiệm của OX nổi tiếng ở khu Tân Bình, mẹ nào ở gần đấy ghé may thử nhé. tiệm may Hòang Thinh 17A Bàu Cát P7 TB đấy, ngay góc Trương công định - Bàu Cát., giá cả rất phải chăng.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    ÕX mình may đồ tuyệt lắm đấy, tiệm của OX nổi tiếng ở khu Tân Bình, mẹ nào ở gần đấy ghé may thử nhé. tiệm may Hòang Thinh 17A Bàu Cát P7 TB đấy, ngay góc Trương công định - Bàu Cát., giá cả rất phải chăng.
    Chị ơi, giá cả chỗ chồng chị thế nào?
    • 298 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nonmap Xem bài viết
    Mình thấy Đan châu nhiều kiểu lạ nhìn hay hay, nhưng thực ra ko ưng cách cắt may của nó lắm. Vì khi nhìn thì đẹp, do phối màu tốt, kiểu và chất vải lạ, nhưng mặc lên người thì nhìn hơi bị "quê quê" sao đó. Chắc do cách may chít eo và vòng ngực ko đẹp.

Hồi trước hay mặc Friends trên đường Trần Huy Liệu, nhưng bây giờ ít ghé hơn.

Jojo - MAC hay có kiểu lạ, dễ thương và giá thì rất rẻ, dễ lựa chọn ^_^
    Uh Jojo - MAC có nhìu kiểu hay, giá cả phải chăng. Mìn cũng thích lắm. Hồi trước thấy cái nhãn Senorita cũng ok, k biết bây giờ thì thế nào.
    K biết các mẹ có thích Sanding không. Mình thấy con em mua quần tây ở đó nhìn được lắm, đặc biệt là những mẹ có vòng 3 hơi to. Con em mình mặc vào nhìn gọn gàng, xinh xắn (k phải là em nên khen đâu nhe). Giá cũng okie.
    To MẸ TM: Tiệm Thanh đó may quần nhìn đẹp lắm hả bạn? Vải mình đem tới hay ở tiệm có sẵn luôn. Dáng mình không chuẩn nên hơi khó may.

• 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

em cũng mua quần áo Sanding, gọn gàng xinh xắn :Laughing: bây giờ mới mò ra được quần áo Mỹ Lệ nữa, ko biết phải của ca sĩ ML không, em vô co-op NDC tóm dc 2 cái áo xinh xắn mà rẻ hơn Đan Châu 1 chút xíu, giờ em hết thích Đan Châu rồi, màu sắc ko đẹp.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em vào để kéo topic này lên, mọi người đi đâu hết rồi??
    • 226 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình thích quần của tiệm Hương ở Lý Tự Trọng, mặc rất vừa form, vải đẹp .. nhưng chỉ thích quần thôi còn áo và váy thì k đẹp
    • 298 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh1108 Xem bài viết
    Mình thích quần của tiệm Hương ở Lý Tự Trọng, mặc rất vừa form, vải đẹp .. nhưng chỉ thích quần thôi còn áo và váy thì k đẹp
    Giá cả thế nào mẹ xinhxinh ơi?

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

hôm trước đọc thấy các mẹ giới thiệu may đồ đầm công sở, đồ veston ở nhà may Thụy Vũ 355 Lê Văn Sĩ quận 3, và nha may Đại Hương Trần Quang Khải ( qua góc Hai Bà Trưng một đoạn), em liền tới may mỗi nơi 1 bộ, thấy cả 2 tiệm may đều rất đẹp sang trọng, tuy giá co hơi mắc chút ( từ 600 ngàn đến 800 ngàn tiền công). Nhưng rất đáng đồng tiền các mẹ ạ.
    Vậy em giới thiệu cho cả nhà nhé.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ mình đi làm công sở trên 20 năm rồi , nên có kinh nghiệm chọn đồ công sở hay lắm , mình đi làm cũng học hỏi đc 1 ít kinh nghiệm từ mẹ :Battin ey:

mình thấy thường đồ công sở muốn thoải mái nên may đo cẩn thận , rất vừa với dáng người , hồi xưa mẹ mình may bên tiệm may
    Tân - tailor ở quận 3 hay quận 1 thì phải , lúc đó chưa có shop nào bán đồ công sở luôn , may thì phải đợi thời gian may , và chỉnh
    sửa cũng vài lần mới vừa ý

bây giờ mình đi làm thì đỡ hơn rồi , thấy nhiều shop bán hàng cũng vừa ý , chất vải tốt , mặc cả ngày thoáng mát . Chứ thật ra tính chất công việc của mình di chuyển nhiều nên cần thoáng mát , mà cũng ko có thời gian ra chợ lựa vải vừa ý nữa

tiệm Xinh , Thúy Nga ..là mấy tiệm mình thấy ưng ý nhất , nhưng Thúy Nga thì cao cấp quá rồi ..hix , lâu lâu đc thưởng mới
    dám mua , còn 1 tiệm nữa là K&K , đồ này thấy có vẻ update kiểu đẹp , đầm công sở dễ thương , mình định cuối tuần này ghé coi
    đầm thử , có mẹ nào muốn đi chung ko ? :Battin ey:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3