THỜI TRANG

Boot cổ cao, cổ ngắn,... tư vấn về boot!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.11K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Em rất thích boot. Không biết có chị nào thích boot không. Em lập topic để mình cùng bàn và tư vấn cách mang boot nhá. Em thì gà mờ lắm vì tuy thích mà chưa dám mang bao giờ vì sợ không rành, không biết lựa rồi thành ra không hợp. Giờ đang là mùa nóng mà lại bàn về boot thì hơi lạc quẻ. Nhưng làm đẹp là đam mê của chị em phụ nữ mà :Rose::Rose::Rose:

Các loại boot:

Boot cao cổ:

Cổ cao hơn nữa này (không biết ở mình có ai can đảm mang loại này không)

Boot cổ ngắn

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Thể thao này:

Từ đơn giản

Đến phức tạp

Màu mè...

Lẫn quái tính

Trên là vài mẫu theo nhiều phong cách em tổng hợp sơ sơ để mọi người cùng bàn tán.

Em mê thì mê nhưng không biết cách mang như thế nào. Ví dụ như người chiều cao khiêm tốn thì mang sao cho có vẻ cao hơn, chân to thì mang loại nào, nhỏ thì loại nào chẳng hạn. Mong nhận được nhiều đóng góp từ mọi người nhé. Cảm ơn các chị đã xem qua
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng thik mang boots lắm, loai đến bắp chân, kg cao gót, nhìn nhí nhảnh de thương. Đi lại thoải mái nữa.
    Có điều về VN thì k mang được, nóng wa'.
    • 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Hix vâng đúng là ở VN mình khó mang thiệt. Nhưng mà em vẫn thấy vài chị em ở SG mang vô tư, nhìn mà phát thèm.

Các chị nào ở HN thì thích rồi, mùa đông tha hồ diện. Mà các chị HN thường có nước da trắng nữa... diện vào thì thôi rồi.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bon chen làm 1 đôi boot của Aldo, khi order thì ngay dịp cuối năm nên mát 1 tí, ai dè boot về tới thì nóng quá. Các chị cũng giúp mình xem là kết hợp với quần áo ntn thì đẹp nhỉ?
    • 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Ô xinh thế. Bao nhiêu tất cả vậy bạn?

Boot vầy mình thích mặc quần jeans ống ôm, áo thun trắng khoác giả vest màu đen, thắt lưng kim loại hoặc da màu trắng đeo hơi trễ xuống hông

Điệu đà chút thì với váy jean ôm cũng đẹp lắm.

Mà còn tùy tuổi, dáng người để kết hợp đồ nữa. Mình không sành thời trang lắm đâu
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hic,em bắp to...chỉ đi đc boot ngắn...nhìn ng ta đi mà thèm
    • 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Ủa bắp chân to thì chỉ nên đi boot ngắn thôi ạ?

Mình cũng ko rành lắm.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng hơi bị thích boot, mún order lâu lắm r` mà cứ thấy ngại ngại thế nào ấy, lỡ bị ng` ta lừa, rồi lỡ boot về k đúng ý ( khác so vs hình ) thì khổ nữa.
    Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ Yêu thương - xa cách - tha thứ - chia tay Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ

Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ Yêu ngẩn ngơ rồi đau xót xa, những ngày mưa vừa dịu dàng vừa tàn nhẫn. Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ
    • 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Ở SG mình thì thấy chợ đêm bán nhiều boot thật nhưng mẫu ko như ý mình cho lắm. Còn về order thì vẫn ko dám vì size mang nhỡ xê xích ko vừa thì...

Cũng có cửa hàng nhận đóng boot nhưng nó chuyển chỗ, mình chưa kiếm ra được.
    • 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Ủa, tớ thấy SG nhiều boots lắm mà. Tớ thích boots lắm mà ngoài HN thì đắt lắm, boots VNXK ngoài này 500-800k/ đôi mà ở SG, các tiệm giày VNXK trên Lý Chính Thắng toàn bán 180k-250k là kịch thui. Lần nào vào tớ cũng khua khoắng mấy đôi luôn mà. Thấy các bạn SG mua được boots vừa đẹp vừa rẻ mà thèm rooling:
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mấy đôi này trông đẹp ấn tượng cơ mà trời mấy hôm nay nóng wa nhìn không thui đãrùi^.^
    đánh dấu hôm nào rét e vào ngắm lại:Angel:
    • 1,186 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vulta Xem bài viết
    Mình cũng bon chen làm 1 đôi boot của Aldo, khi order thì ngay dịp cuối năm nên mát 1 tí, ai dè boot về tới thì nóng quá. Các chị cũng giúp mình xem là kết hợp với quần áo ntn thì đẹp nhỉ?
    Có thể kết hợp với áo thun, váy jean ngắn trên gối kèm tights! Mình cũng thích boots của Aldo lắm, mới sắm được 2 bạn này nè :cool:

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình ở sg nên chỉ dám sắm ankle boot thôi mà còn chưa dám mang
    • 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Thêm vài đôi ankle boot đây các chị ạ. Không biết ở đâu bán mấy đôi y thế này nhỉ? Không biết bàn chân hơi to mang vào nhìn có bị thô không.

• 206 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây hồng Xem bài viết
    Ủa, tớ thấy SG nhiều boots lắm mà. Tớ thích boots lắm mà ngoài HN thì đắt lắm, boots VNXK ngoài này 500-800k/ đôi mà ở SG, các tiệm giày VNXK trên Lý Chính Thắng toàn bán 180k-250k là kịch thui. Lần nào vào tớ cũng khua khoắng mấy đôi luôn mà. Thấy các bạn SG mua được boots vừa đẹp vừa rẻ mà thèm rooling:
    C mua ở đâu mà đc giá 180k - 250k zậy. E đi ngang Lý Chính Thắng toàn thấy bán trên 400k hok à. Đành phải order trên mạng hok à. Hix
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng thích boot cao cổ ghê lắm, nhưng mà tìm được đôi thấp thấp mà không fải kiểu thể thao thì khó quá, nên là tìm kiếm mấy mùa rồi mà vẫn chỉ có được 1 đôi hic hic
    • 319 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Khổ thật nhỉ. Mấy đôi cổ cao mình thấy người ta bán nhiều lắm. Bạn bè mình mua cũng nhiều nữa.
    • 162 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

X2879588331473976_13 by meoconmatxanh89, on Flickr

e đang định đặt 1 đôi boot cổ cao thế này bên muare
    nhưng e 1m55 đi có bị lùn k ạ
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sắp đến mùa rùi, em muốn mua boots cổ ngắn, da hoặc da lộn, đế bệt , nhưng phần cổ phải ôm chân và kiểu cách thì đơn giản thui, chứ ko phải kiểu xì tin đâu ah, mọi người biết chỗ nào bán mà hàng chất lượng chút, từ vấn cho em với a.. Cả mùa đông năm trc hok tìm đc đôi nào ưng ý, năm nay nhất quyết phải mua boots từ sớm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yummycake; 12/09/2011 vào lúc 12:57 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2