THỜI TRANG

Áo dài vs Sườn xám : dự tiệc cưới !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 789 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Anh trai em sắp làm đám cưới vào đầu năm sau , em muốn đầu tư chút đỉnh cho diện mạo của mình ( tính em cứ có đám cưới là thích diện đẹp ạ ) . Em đang phân vân giữa 2 trang phục là áo dài và sườn xám .
    Về phần áo dài , mình thích 2 phong cách mặc áo dài của Tôn Nữ Na Uy và Lê Nhã Uyên :
    - Na Uy : kiểu áo dài truyền thống + tóc búi + trang sức ( kiềng + bông tai đính )
    - Nhã Uyên : áo dài cách tân + tóc + trang sức .
    Các bạn xem và cho mình vài lời nhận xét nha :

Về phần sườn xám :
    Mình cũng thích sườn xám , nhưng ko biết chọn kiểu nào , dài hay ngắn , trơn hay bông . Nhưng chỉ mới chọn đc kiểu tóc + trang sức giống hình :

Các bạn , các mẹ wtt cho mình ý kiến nha , mình cám ơn .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,132 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

e thấy sườn xám cũng đẹp nhưng là người VN, trong lễ cưới cũng VN thì e vẫn thích áo dài. E giống chị, thích kiểu áo dài mà Na Uy mặc, cũng thích đeo kiềng bạc nhưng thích hoa tai ngọc trai hơn tất nhiên tùy sở thích, phong cách và khuôn mặt mỗi người. K biết kiểu tóc của Na Uy đằng sau búi lên như thế nào, trông cũng đẹp nhưng cặp tóc như con gái HN xưa trông cũng đẹp, dịu dàng mà dễ làm hơn. Tất nhiên, nhiều người thích trông hiện đại, năng động hơn, k thích kiểu truyền thống như e miêu tả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,250 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Mới lụm dc vài mẫu trông cũng ổn, em thấy sườn xám cũng đẹp á chị

• 194 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Sườn xám là tình iu của em đấy ạ. Em rất hợp với sườn xám. Tradang ơi cho mình hỏi, bạn tìm mấy mẫu đó ở đâu ạ>? Có bán online ko, mình thích quá đi mất.:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,250 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xoài xanh & mắm ruốc Xem bài viết
    Sườn xám là tình iu của em đấy ạ. Em rất hợp với sườn xám. Tradang ơi cho mình hỏi, bạn tìm mấy mẫu đó ở đâu ạ>? Có bán online ko, mình thích quá đi mất.:LoveStruc:
    Em tìm trên kenh14 á chị, web của mấy em teen.

Em cũng đang tìm mua đây:Sad:
    • 1,250 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Hic, chủ top phải cho cả nhà biết chị cao thấp béo gầy, đen trăng như nào mới biết đường mà tư mới chả vấn chứ. Mặc sườn xám rất chi là sexy đó chị
    • 789 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_co_mat Xem bài viết
    e thấy sườn xám cũng đẹp nhưng là người VN, trong lễ cưới cũng VN thì e vẫn thích áo dài. E giống chị, thích kiểu áo dài mà Na Uy mặc, cũng thích đeo kiềng bạc nhưng thích hoa tai ngọc trai hơn tất nhiên tùy sở thích, phong cách và khuôn mặt mỗi người. K biết kiểu tóc của Na Uy đằng sau búi lên như thế nào, trông cũng đẹp nhưng cặp tóc như con gái HN xưa trông cũng đẹp, dịu dàng mà dễ làm hơn. Tất nhiên, nhiều người thích trông hiện đại, năng động hơn, k thích kiểu truyền thống như e miêu tả.
    Chị cũng thích kiểu em tả đó , nhưng ko tìm thấy hình , có mỗi hình của HH Ngọc Hân mặc giống kiểu ấy , nhưng post lên sợ bị dân chúng dòm mặt ném đá . Chị thích tóc kẹp thấp kiểu HN như em nói nhưng ko biết mua kẹp ở đâu , với lại kiểu gái HN tuy đơn giản nhưng khi mặc vào rất nổi bật ( nổi vì cái nét dịu dàng ) , hix , sợ đi đám ng ta chú ý tới mình chứ ko chú ý tới cô dâu :Laughing: --- > tự nằm mơ .
    Nếu đc động viên , thì chắc chị cũng chơi luôn , yêu quá mà , hehe !
    • 789 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tradang88 Xem bài viết
    Hic, chủ top phải cho cả nhà biết chị cao thấp béo gầy, đen trăng như nào mới biết đường mà tư mới chả vấn chứ. Mặc sườn xám rất chi là sexy đó chị
    À quên , vào topic mỗi ngày cứ nghĩ đây là nhà , ai cũng biết mình , hix >.< . Mình hơi thấp khoảng 1m56 ( đi guốc 1 tất vào cũng ko đến nỗi nào :Laughing: ) , nặng 45kg , cân đó sức khoẻ nó nói : Hơi gầy 3kg , đề nghị ăn bồi bỗ thêm :Silly:
    , da trắng . Mình xin hết ạ !
    • 1,250 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Da trắng và dáng người như chị là dễ mặc đồ rùi.
    Theo em chị nên mặc sườn xám trên gối tầm 10cm(trông trẻ trung) hoặc dài hẳn(trông kiêu sa nhắm) chứ tầm cao như chị với em mà mặc lơ lửng thì trông nó vô duyên nhắm, chọn những màu tươi sáng 1 chút(đám cưới mà), màu áo và tông trang điểm cần phù hợp.(Cái này trong 4r mình nhìu lắm), phụ kiện xoẹt tông nữa là ok.
    Nôm na thế vì chưa hiểu rõ về tạng người của chị nên tạm thời em tắt điện

Kái hình này thì....Hic, em nghĩ hình ảnh này ko hợp lắm với đám cưới anh trai đâu, nền nã chút xíu thì ok hơn, vì chị cũng có gia đình ùi mà chứ trông thía này y như mấy em iu wái trong Tây Du Ký ấy
    • 789 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Hì , chị ko dám trang điểm tông đỏ và đậm như nàng ấy đâu , chỉ tính copy cái kiểu tóc hao hao giống + trang sức ngọc trai thôi , ko dám bon chen trang điểm nổi hơn cô dâu đâu .
    • 771 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

các chị có biết sườn sám ở đâu may đẹp ko? e cũng thix lắm, mà thấy mama e hay may đồ ở Tú Oanh hàng bôg ý. Đồ đẹp lắm mà đắt khủng khiếp nên ko bén mảng ( toàn tính công bằng tiền triệu @_@). Sag bên thiết kế thì đắt chẳng kém cạnh rồi...tìm đc chỗ nào chuyên may và rẻ, có sẵn vải thì tốt quá. VÌ e cũng chưa chọn vải đi may cái này bh
    • 150 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em nghĩ nếu đi đám cưới thì nên mặc áo dài, nó gần gũi và ấm áp hơn là cái kia. Sườn xám em thấy chỉ có các bữa tiệc kiểu giao lưu vui vẻ, các buổi tiệc có hơi hướng sang sang thì nên mặc, chứ đám cưới sườn xám thì có vẻ không hay lắm, mà có khi bị soi hơn cô dâu thật cũng nên. Em thích cái vàng, classic:Applause:.
    • 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Em cũng thích sườn xám ạ, kể mà biết chỗ bán có tốt không, hôm trước thấy có 1 cái ở chỗ Cầu Giấy đẹp quá, thế mà hôm sau quay lại bán rồi.
    Em thấy đi đám cưới mặc sườn xám cũng được mà. Cơ bản là chọn màu thích hợp.
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 1,132 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigtyty Xem bài viết
    Chị cũng thích kiểu em tả đó , nhưng ko tìm thấy hình , có mỗi hình của HH Ngọc Hân mặc giống kiểu ấy , nhưng post lên sợ bị dân chúng dòm mặt ném đá . Chị thích tóc kẹp thấp kiểu HN như em nói nhưng ko biết mua kẹp ở đâu , với lại kiểu gái HN tuy đơn giản nhưng khi mặc vào rất nổi bật ( nổi vì cái nét dịu dàng ) , hix , sợ đi đám ng ta chú ý tới mình chứ ko chú ý tới cô dâu :Laughing: --- > tự nằm mơ .
    Nếu đc động viên , thì chắc chị cũng chơi luôn , yêu quá mà , hehe !
    Chị sợ gì chứ. HH Ngọc hân tuy k xinh, da đen... nhưng trông cá tính và mặc áo dài đẹp đấy chứ. Cái gì xấu thì chê, cái gì đẹp thì khen, phải công bằng chứ. Có nhiều ảnh các hoa hậu khác mặc áo dài cũng làm tóc kiểu đó mà. Tìm cái cặp tóc nào chặt chặt là được, ngày xưa người ta dùng cặp 3 lá hoặc cặp mĩ (chị biết k?) bây giờ ít bán thì mình tìm các loại cặp khác thay thế cũng được. Mặc áo dài mà k đội khăn xếp như cô dâu hay xõa tóc và đội nón thì e thấy có mỗi kiểu tóc đó là đẹp thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 959 Bài viết

• 1,727 Được cảm ơn

Cũng đang định lập topic hỏi về áp dài> tớ cũng thích mặc áo dài nhưng chưa có kinh nghiệm j trong vụ này cả. Mà lại đang mún có 1,2 cái để có dịp j thì mặc Có đứa bạn bảo tớ nên đi mua chứ may khó ưng ý. Nhưng tớ mún tham khảo cả 2 kiểu. Mọi ng có biết địa chỉ nào mua đẹp, may đẹp không. Tớ thích tông vải cam vừa phải, có hoa và hạt, cổ tròn to tựa tựa cổ thuyền ý. Người tớ hok trắng nhưng cổ thì cao với trắng, người tròn và hơi đầy. Các mẹ thấy như thế mặc áo dài kiểu đó liệu đẹp hok. tớ cao 1m61, nặng 53kg Tư vấn giúp tớ nhé
    • 407 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Mình thì thấy áo dài và sườn xám có điểm nổi bật là rất tôn dáng nếu chủ nhân nó dáng tương đối đẹp ,tuy nhiên nếu không khéo chọn màu và kiểu thì sẻ bị trường hợp là nhìn .....già hơn so với tuổi đấy
    Nếu mặc trong đám cưới chủ top cũng có thể chọn sườn xám vì mình thấy bạn có nhiều ưu thế về da và dáng ,theo mình bạn nên chọn sườm xám ngắn ,đừng theo kiểu xưa mà cách tân 1 chút bằng những đường cup ,đường xẻ hơi hơi bạo : đẹp sang mà vẫn se xy . Chúc vui
    NHỮNG NGÀY VUI TA BÊN NHAU ÔI ĐẸP LÀM SAO :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,132 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puccabeo Xem bài viết
    Cũng đang định lập topic hỏi về áp dài> tớ cũng thích mặc áo dài nhưng chưa có kinh nghiệm j trong vụ này cả. Mà lại đang mún có 1,2 cái để có dịp j thì mặc Có đứa bạn bảo tớ nên đi mua chứ may khó ưng ý. Nhưng tớ mún tham khảo cả 2 kiểu. Mọi ng có biết địa chỉ nào mua đẹp, may đẹp không. Tớ thích tông vải cam vừa phải, có hoa và hạt, cổ tròn to tựa tựa cổ thuyền ý. Người tớ hok trắng nhưng cổ thì cao với trắng, người tròn và hơi đầy. Các mẹ thấy như thế mặc áo dài kiểu đó liệu đẹp hok. tớ cao 1m61, nặng 53kg Tư vấn giúp tớ nhé
    Áo dài hay xường xám thì phải đi may mới đẹp vì may thì phù hợp dáng người mình (trừ những người có số đo 3 vòng chuẩn). May chỗ nào có uy tín là được ngay mà. E vừa may 1 áo dài ở 43 Lê Văn Hưu, rất ưng ý. Ở đó, may xường xám cũng đẹp vì 2 loại này đẹp hay k phụ thuộc chủ yếu ở eo và ngực áo mà. Mình vai rộng, người tròn, cứ nghĩ là mặc áo dài trông k ổn nhưng thấy may ổn, mặc cũng ổn. Bạn thử tham khảo thêm nhé.
    • 959 Bài viết

• 1,727 Được cảm ơn

kéo lên trên nhờ cả cả nhà tư vấn
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Chị chủ top có thể may sườn xám nhưng đừng cổ kiểu tàu, vẫn để cổ kiểu áo dài, sẽ trung hoà hơn với những con mắt cổ điển khó tính. Thêm nữa chọn vải tránh những màu vải có hoa văn quá Trung Quốc là được rồi
    • 277 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Sườn xám mặc lên thì thôi rồi...chẹp..rooling:rooling:
    Em cũng thích lắm, cơ mà người ngợm ko cho phép.

Bản chất sườn xám ko cần cầu kì diêm dúa mà vẫn cực kì quyến rũ rồi. Chủ top cố chọn mẫu vải đẹp, kiếm thợ may chuẩn, tóc tai make up phù hợp là lunh linh ngay. Em up cho chủ top mấy mẫu nhé..:Smiling: Chủ top xem rồi có thể biến tấu một chút cho đỡ Trung Quốc. À, ví lại chủ top tránh màu đỏ ra nhé.
    Hí hí, chúc chủ top chọn đc bộ ưng ý nhé nhé. :Rose:

Chỉnh sửa lần cuối bởi May_bien; 28/09/2010 vào lúc 12:31 AM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3