• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.67K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,838 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Chân em vốn nõn nà trắng trẻo, nên đi làm lúc nào cũng thích diện váy, hôm nọ đi SG bị cướp giật, bị ngã, híc làm 2 cái đầu gối bi giờ bị hai cái sẹo to tướng, thâm sì, không lồi, ko lõm, lúc đầu cũng có bôi nghệ, bôi thuốc chống sẹo mà ko có kết quả mấy!.
    Bây giờ vẫn thích mặc váy mà ko tự tin tẹo nào cả có cách nào để lại trắng như xưa ko nhỉ? các chị có kinh nghiệm , kiến thức về vụ này share em với!
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile Xem bài viết
    Chân em vốn nõn nà trắng trẻo, nên đi làm lúc nào cũng thích diện váy, hôm nọ đi SG bị cướp giật, bị ngã, híc làm 2 cái đầu gối bi giờ bị hai cái sẹo to tướng, thâm sì, không lồi, ko lõm, lúc đầu cũng có bôi nghệ, bôi thuốc chống sẹo mà ko có kết quả mấy!.
    Bây giờ vẫn thích mặc váy mà ko tự tin tẹo nào cả có cách nào để lại trắng như xưa ko nhỉ? các chị có kinh nghiệm , kiến thức về vụ này share em với!
    vào SG một chuyến nữa đi em ơi, vào trung tâm vật lý sinh học bắn laser cái sẹo ấy hih i, ở SG, dịch vụ bắn laser nhiều lắm, nhưng muốn an tâm thì vào viện vật lý sinh học ở pasteur mà làm, rẻ lắm
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 1,838 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Không khéo chuyển nhà vào SG cho rồi! cái gì cũng tiện :P mỗi bị cướp là ko tiện thôi ! he he
    Thanks mẹ Pond nhiều nha! chiều nay em hỏi gì cũngđược chị trả lời cả tặng chị một giỏ hoa hồng nhé :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

• 381 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Để mi mốt lêna về vào đó nghiêng cứu thử :Thinking:
    • 1,838 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Ko lẻ cứ vào SG thì mới được à? tốn kém quá nhỉ, đi MB, ngủ KS , đi taxi , tiền phí làm :P

• 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cô bạn thân em rất thích mặc váy ngắn, nhưng ngặt 1 nỗi là chân cô ý bị nhiều sẹo thâm do ngày bé bị muỗi đốt nhiều quá, :Crying: ! Cô ý hỏi em muốn xóa sẹo thâm thì làm thế nào? Và ở đâu làm tốt? Và có sure là xóa hết được sẹo ko ạ? Các mẹ thông thái giúp em với nhé, vì hiện nay em đang ở HN, vả lại em cũng ko rành mấy vụ này lắm! Thx các mẹ!
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

CHị ơi, ở đây có xóa sẹo thâm do bị muỗi đốt ko hả chị?

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    vào SG một chuyến nữa đi em ơi, vào trung tâm vật lý sinh học bắn laser cái sẹo ấy hih i, ở SG, dịch vụ bắn laser nhiều lắm, nhưng muốn an tâm thì vào viện vật lý sinh học ở pasteur mà làm, rẻ lắm
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

tớ cũng có nhiều sẹo thâm lắm đây, hic, do có bầu POnd bị dị ứng thai nên ra nông nổi, ban đầu sẹo đậm lắm, không mặc váy được, bây giờ thì bớt nhiều rồi
    bạn kêu chị bạn thường xuyên tẩy tế bào chết, mỗi tuần 3 lần đi, rồi dùng kem dưỡng, ra đường thì tránh nắng,lâu ngày sẹo sẽ mờ đi
    có thể siêu mài mòn da để hết sẹo, nhưng dịch vụ đó mắc lắm,và phải làm khoảng 5 lần mới hết, nếu mà dùng để siêu mài mòn ở chân thì mình nghĩ tốn tiền lắm, không cần thiết đâu
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ cũng có nhiều sẹo thâm lắm đây, hic, do có bầu POnd bị dị ứng thai nên ra nông nổi, ban đầu sẹo đậm lắm, không mặc váy được, bây giờ thì bớt nhiều rồi
    bạn kêu chị bạn thường xuyên tẩy tế bào chết, mỗi tuần 3 lần đi, rồi dùng kem dưỡng, ra đường thì tránh nắng,lâu ngày sẹo sẽ mờ đi
    có thể siêu mài mòn da để hết sẹo, nhưng dịch vụ đó mắc lắm,và phải làm khoảng 5 lần mới hết, nếu mà dùng để siêu mài mòn ở chân thì mình nghĩ tốn tiền lắm, không cần thiết đâu
    mẹ pond có biết về dịch vụ siêu mài mòn ko? bạn có biết về giá cả ko vậy? mình cũng co' sẹo thâm và muốn xóa sẹo. vì mình đã dùng nhiều cách mà seo. vấn còn. hic hic:Crying:
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bài này thắc mắc lâu quá mà ko thấy được trả lời. nay em lại post lại. có chị em nào biết thì tư vấn giúp em vơi'''''''''''''''''''''''
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megaconuk Xem bài viết
    mẹ pond có biết về dịch vụ siêu mài mòn ko? bạn có biết về giá cả ko vậy? mình cũng co' sẹo thâm và muốn xóa sẹo. vì mình đã dùng nhiều cách mà seo. vấn còn. hic hic:Crying:
    siêu mài mòn có thể làm hết sẹo thâm mẹ nó ạ, nhưng mà chỉ nên làm cho facial thôi, vì dịch vụ này ít nhất cũng phải 800k/lần, và muốn hết sẹo phải làm ít nhất là 4 lần hi hi, nên chỉ có thể làm cho facial thôi, bạn ở đâu, ở SG thì nhiều dịch vụ làm cái này lắm bạn ạ
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

siêu mài mòn có thể làm hết sẹo thâm mẹ nó ạ, nhưng mà chỉ nên làm cho facial thôi, vì dịch vụ này ít nhất cũng phải 800k/lần, và muốn hết sẹo phải làm ít nhất là 4 lần hi hi, nên chỉ có thể làm cho facial thôi, bạn ở đâu, ở SG thì nhiều dịch vụ làm cái này lắm bạn ạ
    MePond có thể nói rõ cho mình biết được không? 800k/ lần la bao nhiêu tiền usd? và facial la gì??
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megaconuk Xem bài viết
    MePond có thể nói rõ cho mình biết được không? 800k/ lần la bao nhiêu tiền usd? và facial la gì??
    khoang 50usd va lam cho facial la cho mặt á mẹ nó ơi, còn body thì khiếp, giá phải cao hon nhiều lắm ạ
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ nghe nói có dịch vụ làm hết sẹo bằng ánh sáng j đó, giá rổ thế nào với có td phụ j ko thì tớ ko bít
    • 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình có 1 sẹo lồi ở tay rất xấu và bị ngứa và nhức. có thuóc nào bôi để bớt lồi và giảm cảm giác khó chịu đó k? mình cũng muốn vào viện vật lý để chiếu tia lase nhung chua có điều kiện đi. nghe nói có thuốc chích vào chỗ sẹo làm bớt lồi và phẳng lại. mẹ nào biết chi dum mình với. có thể cho mình xin dchi viện vật lý, mẹ nào đã làm ở đây chưa, hqua k vậy?thanks các mẹ
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng bị sẹo nhiều lắm. Hix... em mới 20 mà chân đầy những thẹo thâm. Em hay bị phong nữa, nên tiết trời đổi tí là ngứa ngáy khắp người. Rồi lại thẹo. Cả tay cũng có những ít hơn. Mà em cũng không hiểu em bị bệnh gì? Có nên đi bác sỹ không? Đi Da liễu hay thế nào?? Có người khuyên em đi BV ĐH Y Dược
    Em muốn hỏi trị cách nào bây giờ?
    Siêu mài mòn có nguy hiểm không?
    Còn bắn laser thì sao
    Thoa thuốc có hết không. Huhuhu....
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivyxlove Xem bài viết
    Em cũng bị sẹo nhiều lắm. Hix... em mới 20 mà chân đầy những thẹo thâm. Em hay bị phong nữa, nên tiết trời đổi tí là ngứa ngáy khắp người. Rồi lại thẹo. Cả tay cũng có những ít hơn. Mà em cũng không hiểu em bị bệnh gì? Có nên đi bác sỹ không? Đi Da liễu hay thế nào?? Có người khuyên em đi BV ĐH Y Dược
    Em muốn hỏi trị cách nào bây giờ?
    Siêu mài mòn có nguy hiểm không?
    Còn bắn laser thì sao
    Thoa thuốc có hết không. Huhuhu....
    bị phong ngứa thì uống cái gì để mát gan đó là hết à, mình uống 4-5 chai Song Long mát gan thảo là hết bị mề đay tái phát luôn, đây là thuốc Đông y, ko biết SG chỗ nào bán chứ ở VT mình chỉ mới biết 2 chỗ bán, nếu mua ko dc thi bạn mua thử cái gì mát gan của hiệu thuốc khác cũng dc, phong ngứa mề đay xài đông y ngon hơn thuốc tây.