Phẫu thuật thẩm mỹ

Xin chia sẻ kinh nghiệm sau khi phun môi

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 850 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Tình hình là em vừa mới nghiến răng đi phun môi về xong tức thì, hiện tại vẫn đang đau ê ẩm, môi căng căng, hơi nhếch nhếch ra tí là thấy rát. Em hơi lo lắng về vụ kiêng khem sau khi phun không biết cần phải thế nào cho nó an toàn nhất nữa. Vì nghĩ đến cần đi phun môi là em tức tốc đi liền cho khỏi đổi ý, làm xong về mới tìm đọc một số vấn đề sau khi phun/xăm môi thì thấy hoang mang quá.

Các mẹ nào đã có kinh nghiệm phun/xăm rồi vào mách em với, liệu em có nên ăn cơm không hay chỉ mua ống hút húp cháo thôi ạ? Với lại hiện giờ trên môi em nó vẫn có màu đỏ chót của thuốc em có nên lấy bông chùi nó đi không hay là kệ nó cho nó trôi từ từ ạ? Có phải kiêng không nói năng gì không hả các mẹ?

Mong các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều!
    Cảm ơn vì con đến bên mẹ! Muah.. Muah.. Muah...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 277 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của em là chị cứ ăn uống bt, phun môi xong chị càng nói nhiều, càng cử động nhiều càng tốt vì khi phun môi người ta cho thuốc tê nên là môi mình hơi bị ê ẩm. 3 ngày đầu chị ăn nhẹ thôi nhé, có thể dùng ống hút, không đc động đến môi để da môi tự bong ra, chăm chỉ bôi dưỡng môi ( cái này được thẩm mỹ viện cho sẵn chị nhé).
    Sau khoảng 1 tuần là môi sẽ tương đối bt, nhưng để ổn định môi thì phải 1-3 tháng, chị nên uống nhiều nước dừa và ăn nhiều dứa để môi luôn được tươi tắn và giữ được màu môi lâu, bền chị nha.
    Đôi chút chia sẻ với chị ! Chúc chị có môi xinh hen
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 850 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé! Tình hình là hôm qua làm về thì không sao mà hôm nay ngủ dậy thấy nó vều lên, nhìn như bị đánh!
    Mình đang hồi hộp lắm không biết đến khi nó bong ra thì trông nó thế nào.
    • 99 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

M phun ở Hoài Anh về chỉ hơi sưng 1 xíu thôi, hơi tê tê chứ ko đau j cả.
    • 444 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Em thấy phun môi nó đâu có bị sưng như xăm đâu chị ợ. Khoảng 4 đến 5 ngày là nó tróc mài ra hết. Phải 3 tuần mới có màu tự nhiên. Mà phun môi rồi môi mau khô lắm. Chị phải xài dưỡng ẩm mới dc. Khoang thoa son màu chị nhé . Kiên ăn nước tương tôm cua trong 10 ngày đầu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Bạn phun môi xong vẫn an cơm bình thường. Kiêng ăn thịt Bò nhé, tránh tuyệt đối đừng để cho cái j mặn dính vào môi k nó loét trông kinh lắm. Uống nhiều nước dứa cho màu lên đẹp mẹ nó nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 850 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Đúng là làm xong môi nhanh khô thật. Mình làm đến giờ tính ra là hơn hai tháng rồi. Chả kiêng gì nhiều và cũng chả ăn gì, trộm vía may không sao. Giờ môi ngon rồi, trông luôn luôn tươi! Đúng là có công nghệ có khác, lợi hại thật!
    • 97 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E củng mới đi làm môi về , trông cứ nhứ miếng thịt bò ế. Chả giám đi đâu, mẹ nào có kinh nghiệm lên màu chuẩn thì chia sẻ cho e với nhá
    • 833 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Chẳng hỉu dựa vào đâu mà các bạn cứ bảo xăm phôi là phải ăn dứa và uống nước dứa thì mới lên màu đẹp .Màu đẹp hay khg thì 1 tháng saukhi xăm mới biết chính xác và còn phụ thuộc nhìu yếu tố : sắc tố da ,màu mực và tay nghề của thợ xăm .Chích tê sẻ sưng nhìu và khó canh hơn là bôi tê .Chạy máy thì nhanh nhg khg rõ nét và bền màu bằng làm bằng tay .

Chúng ta nên giử vệ sinh đừng để thức ăn dính vào vết xăm trong ba ngày đầu và nhớ 1 điều tối kỵ là đừng bao giờ lấy tay lột nhg mảnh xăm màu trên mối ra mà phải để nó tự bong ,khoảng 1 tuần thì bong hết rồi sau đó môi vẫn còn tiếp tục cồm cộm căng căng như là 1 lớp nữa nhg rất mỏng rồi sau đó mới hết hoàn toàn .

Môi đẹp là khi hoàn tất có màu tự nhiên hợp với làn da,đều màu và bóng bẩy phải khắc phục dc nhg khuyết điểm của người xăm: môi mỏng thì xăm lấn ra xíu và ngược lại .môi khg đều thì đi đường viến ăn gian cho cặp môi đều và cân đối lại .

Nói đau thì cũng khg đau lắm nhg nếu làm xong nếu kết quả tốt thì bạn sẻ trông rạng rỡ hơn đấy ,ngoài ra còn 1 điều tâm linh nữa là nhìu người nói xăm môi xong mọi việc sẻ thuận lợi và thnah công hơn .
    Ước mơ thật nhỏ nhoi :Sinh đôi hai nàng công chúa:Rose::Rose:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tks mẹ nhiều nha :X , tình hình sau 2 tuần môi phun của e củng đả lên màu và tạm ổn. Nhưng điện thoại tư vấn thì chị NV bảo sau 2 tháng mới biết được kết quả thật sự và màu phun chuẩn :< ui nôn na chết được, phải chờ đến tận 2 tháng cơ ...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Haiz.z.zz. e cũng vừa xăm môi xong, ôi...nó đau râm ran và cứ sưng sưng thế nào...chả hiểu kiêng khem thế nào thôi thì cứ ăn cháo bằng ống hút cho xong ! kham khổ vì cái đẹp ! mong cho nó lên màu vừa ý ....đc vậy em sẽ truyền đạt lại kinh nghiêm cho những ng sau em ^^
    • 195 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

phun là giống săm cũng châm kim vào phải ko vậy,chi phí phun giờ tầm bnhiu vậy mọi ng...phun tông nhạt nhạt nó có lên ko nhỉ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa đi phun môi về được đúng 2 tuần, nhưng sao chẳng thấy có màu gì cả... huhu... vẫn thâm như hồi chưa phun dù mình chọn thẩm mỹ viện lớn hẳn hoi, có xóa thâm rồi mới phun, kiêng cử tùm lum... vậy mà sao chẳng thấy màu, chỉ hơi hồng 1 tí ở môi dưới, viền môi vẫn thâm, môi trên toàn thâm... gọi điện hỏi thì họ bảo phải chờ 2-3 tháng... không biết mình có bị gạt không? vì phun thì bằng mực, thì lúc đầu đậm sau nhạt dần mới có lý, chứ ở đâu ra mà nó sẽ đậm lên như họ nói? hic... vừa đau, vừa tốn tiền mà chẳng được gì, không biết có ai có kinh nghiệm đi trước giống vậy thì chia sẻ với... cám ơn các mẹ
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hầy.. em phun hôm 28/5 , đến hôm nay cũng 11 ngày rồi.. vẫn thâm. Chung hoàn cảnh rồi chị ơi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TKBY Xem bài viết
    Mình vừa đi phun môi về được đúng 2 tuần, nhưng sao chẳng thấy có màu gì cả... huhu... vẫn thâm như hồi chưa phun dù mình chọn thẩm mỹ viện lớn hẳn hoi, có xóa thâm rồi mới phun, kiêng cử tùm lum... vậy mà sao chẳng thấy màu, chỉ hơi hồng 1 tí ở môi dưới, viền môi vẫn thâm, môi trên toàn thâm... gọi điện hỏi thì họ bảo phải chờ 2-3 tháng... không biết mình có bị gạt không? vì phun thì bằng mực, thì lúc đầu đậm sau nhạt dần mới có lý, chứ ở đâu ra mà nó sẽ đậm lên như họ nói? hic... vừa đau, vừa tốn tiền mà chẳng được gì, không biết có ai có kinh nghiệm đi trước giống vậy thì chia sẻ với... cám ơn các mẹ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKBY Xem bài viết

ban oi cho mình hỏi môi bạn sao rui. mình cũng mới phun môi được 2 tuần...xóa thâm mới phun,kiêng cữ tum 2lum lun ma cũng ko thấy lên màu,môi dưới hơi hồng cam cam nhưng rất nhạt,môi trên thì thâm xì.trời lạnh là nó thâm xì lại lun..huhu..mình lo lắm vì giờ ko thoa son moi che được.... nghe nói phải đợi 2-3 tháng mới lên màu.3 thàng sau mới được làm lại..huhu....
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vừa phun môi về đây. Hôm nay là đc 2ngày. Lúc phun thì hơi đau khi người ta làm cái viền môi thôi còn làm bên trong môi thì nhẹ nhàng chẳng đau tí nào. Mình là đắp thuốc tê . Làm tất cả khoảng 1h30'. Hơi sưng một tí. Về mình vẫn ăn uống bình thường bằng thìa. Nói chuyện thoải mái vì ko đau. Đang hồi hộp chờ mong kết quả đây.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đi phun môi về dc 1 tiếng các mẹ ơi. Đau quá trời. Môi mình người ta nói do bị thâm nhiều và môi dày nên phải tẩy sau dó mới phun( huhuhu luc trc mình cugx biết môi mình xấu n k nghĩ là xấu đến mức quá đáng như vậy). Cũng đang lo lắng hồi hộp không biết kết quả sẽ thế nào đây? Phun môi xong khoảng bao lâu thì đc đánh son lên vậy các mẹ?? Công việc mình là tiếp tân nên ngày nào cũng fai trang điểm. Mẹ nào có kn chỉ mình zới nha.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haru-22 Xem bài viết
    Mình mới đi phun môi về dc 1 tiếng các mẹ ơi. Đau quá trời. Môi mình người ta nói do bị thâm nhiều và môi dày nên phải tẩy sau dó mới phun( huhuhu luc trc mình cugx biết môi mình xấu n k nghĩ là xấu đến mức quá đáng như vậy). Cũng đang lo lắng hồi hộp không biết kết quả sẽ thế nào đây? Phun môi xong khoảng bao lâu thì đc đánh son lên vậy các mẹ?? Công việc mình là tiếp tân nên ngày nào cũng fai trang điểm. Mẹ nào có kn chỉ mình zới nha.
    bạn phun ở dâu thế... chi phí hết bao nhiêu, có thể chia sẽ cho mình đc ko ^^~... dang tính đi làm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh di phun o Hoang Anh tren duong CMT8 het 1tr 800k ban ah. Do moi minh tham nhieu va hoi day nen phai xu ly truoc khi phun.
    Hzaiiii dang hoi hop cho ket qua. Nghe nhieu nguoi noi co nguoi len mau co nguoi k nen minh cung so lam ban ah. Ngay nao cug an bang ong hut va xay sinh to dua uong.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me cho em hoi phun moi ve co rua mat bang sua rua mat duoc khong .hay phai kieng nuoc bao lau
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2