• 0 Lượt chia sẻ
  • 92.1K Lượt đọc
  • 199 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lila_lilac Xem bài viết
    A`, Huynhfami, họ có cho mình chọn màu ko? hay là họ chọn cho mình vậy? Hix, thà mình kiêng ăn còn hơn, chứ xay đồ ra ăn nghe khủng quá, hihi
    Cái vụ chọn màu này thì mình không biết có bảng màu để chọn không, chứ ở HA chỉ có một màu một thôi. Màu lên thế nào tùy vào màu da của mỗi người. Mình không thấy HA có nhiều màu để chọn. Nghe nhỏ bạn nó học ở HA thì màu phun ở HA là màu độc quyền, do 2 bà chị bsi của bà HA nghiên cứu ra, chống nhiễm trùng, chống dị ứng, lên màu tự nhiên... nghe quảng cáo vậy, không biết có thật không. Hôm nay thì môi mình hồng hào hơn tí rồi, nhiều người nhận ra môi lên màu.
    Cu Hai: 10 tuổi - 31kg - 1m3 - Cu Tí: 3,5 tuổi - 19.5kg - 93cm
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe bạn nói mà thấy ham, cho mình địa chỉ tham khảo với, có phải yêu cầu nhân viên nào quen ko, hay ai cũng được? Môi của bạn í có thâm ko? Tại môi mình hơi thâm nên ko biết có lên màu ko nữa, hix, à có hình trước hay sau khi xăm ko, cho mình coi tham khảo với, cám ơn nhiều:rolleyes:
    • 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

nghe bạn nói mà thấy ham, cho mình địa chỉ tham khảo với, có phải yêu cầu nhân viên nào quen ko, hay ai cũng được? Môi của bạn í có thâm ko? Tại môi mình hơi thâm nên ko biết có lên màu ko nữa, hix, à có hình trước hay sau khi xăm ko, cho mình coi tham khảo với, cám ơn nhiều:rolleyes:
    cai vu hình thì bạn cho mình dchi mail di, hom nao lục lại đống hình cũ gởi cho. con môi mới thì có wc không, tui mở lên cho thấy luôn chứ khogn co chụp :cool:

Blog nhà Nghé
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình add Huynh vô YM rồi mà chẳng thấy đâu, có gì mới ko, update cho mình với:rolleyes:
    • 342 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

mẹ em mới xăm xong, ko phải là tiêm đâu, chỉ tẩm thuốc tê thôi, nhưng chị chủ biết mẹ em nhát nên cho tẩm thuốc những 15'... mẹ e vốn rất sợ đau mà còn bảo k đau đớn gì cả... đc chừng 1 tuần rồi, môi đã gần tróc hết vảy, môi mẹ e rất thâm, h đã đỡ hơn nhiều nhiều lắm ( dù chỉ mới thấy qua lớp da non )
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ làm ở đâu vậy hoanganh? Mình nghe nói môi thâm phải tẩy thâm trước khi phun màu lên thì màu mới tươi, và thường là rất tốn kém...
    • 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

hi hi, add xong rồi mà cái wc của tui bị mất driver nên chưa sử dụng được, đợi tui cài lại xong thì gởi hình cho coi liền hà. Hôm nay là môi đẹp lắm rồi nhé, bình thường thâm thâm đen thui, hôm nay thì hồng hào cứ như tô son hồng. À, mà đặc biệt nhé mỗi khi kiss chồng xong thì môi tươi màu lắm luôn, chả biết bị gì, cái này chồng phát hiện

Tớ thì thấy ai nước da trắng, môi trắng hồng thì mới không phải thêm lớp xóa xâm, chứ còn da ai ngâm ngâm, tối màu một chút là nó xóa xâm tuốt. Môi tớ là cũng phải phun xóa xâm trước khi phun màu lên, thật ra thì nó phun lớp màu trắng lên cho màu môi cũ trắng lên chút, bớt đen thôi. Đau bà cố.:Sad:

Lilac cho mình lại cái tên ở yh nhé, nhiều mom add vào nên chẳng nhớ ấy tên gì hết trơn à. Sorry sorry
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huynhfami; 31/03/2010 vào lúc 11:35 AM. Lý do: bổ sung thêm thông tin

Blog nhà Nghé
    • 342 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

mẹ làm ở đâu vậy hoanganh? Mình nghe nói môi thâm phải tẩy thâm trước khi phun màu lên thì màu mới tươi, và thường là rất tốn kém...
    để chiều nay em hỏi ạ, mẹ em xăm màu hồng dâu, cũng giống giống màu môi thật của người k thâm nhưng tươi hơn. Mẹ em thâm cả môi trên và môi dưới luôn. Hnay tróc hết vảy rồi, thấy môi trên hồng hào nhưng môi dưới vẫn còn 1 vệt thâm mờ ( nhưng cũng mờ đc 70% so với trước )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mọi người nói thế, mình có tự tin ghê, chứ hồi trước nghe nào là than bị môi nhăn, còn không thì thâm hơn trước, nghe mà ớn...À, mình có nick của Huynhfami nhá, bữa nào chat cái :Battin ey:
    Cám ơn Hoanganh đã reply :Angel:
    • 323 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mấy mẹ phun môi ở hoài anh chưa cho mình biét tên người xăm đi.môi mình thâm lắm.đánh son ko lên .nhìn như người nghiện í
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chao ca nha, e cung bon chen ti vi e vua di phun ve. hom nay la ngay thu 2. Luc dau moi chi hoi sung nhe thoi, sau thi het. E dap thuoc te, lam dau that nhung noi chung la van trong kha nang chiu dung. E cung chang uong thuoc j ca, chi boi thuoc mo tetracyclin thoi. Hi vong khi bong ra mau moi dc nhu mong uoc hiii, e phun mau hong canh sen. Truoc moi e cung ko dc hong hao, nhat la sau khi an xong hoac mua dong thi...khoi phai ban hic
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ trong diễn đàn cho mình hỏi thăm với,môi mình bình thường chỉ hơi có màu hồng nhạt,mùa đông thì thâm tím lại,có quét son đậm mấy ...tí lại chả thấy gì,chán..,lại còn bị bong da nũa, đi phun liệu mùa đông có bị bong da không?mình có dung dưỡng nhưng ăn uống vào lại hết,muốn đến chỗ chị Ngân-số 39-ngõ Thịnh Hào quá mà không biết chị í còn ở đó không.?Có mẹ nào biết chỉ giúp mình với .
    :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ở SG chỗ nào phun môi đẹp các chị ơi?:Rose:
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

có mấy đchỉ ở SG, c xem lai mấy trang trước trong top xem.
    E phun được gần 2 tuần rồi, ko thấy lên màu mấy mặc dù e đã tích cực ăn mỗi ngày 1 quả dứa..hic. Màu phun ko sáng, thấy xỉn màu ạ. e hi vọng phun xong màu môi sẽ sáng chứ ko phải thế này. C phun màu bảo phải 1, 2 tháng màu mới trộn đều mới đẹp. Ai có kinh nghiệm share cho e tí để e yên tâm, liệu sau này màu có sáng hơn được ko ạ? chứ màu xỉn xỉn thế này e bùn lắm, trông già mất mấy tuổi :Crying:...
    • 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichint Xem bài viết
    có mấy đchỉ ở SG, c xem lai mấy trang trước trong top xem.
    E phun được gần 2 tuần rồi, ko thấy lên màu mấy mặc dù e đã tích cực ăn mỗi ngày 1 quả dứa..hic. Màu phun ko sáng, thấy xỉn màu ạ. e hi vọng phun xong màu môi sẽ sáng chứ ko phải thế này. C phun màu bảo phải 1, 2 tháng màu mới trộn đều mới đẹp. Ai có kinh nghiệm share cho e tí để e yên tâm, liệu sau này màu có sáng hơn được ko ạ? chứ màu xỉn xỉn thế này e bùn lắm, trông già mất mấy tuổi :Crying:...
    Nếu chị phun sau 2 tuần rồi thấy môi cứ tối xỉn thì có 2 knăng: 1. Vốn màu môi của chị có thâm ko? Nếu môi thâm mà phun lên hay bị xỉn màu, đến lúc ổn định màu rồi môi cũng sẽ ko tươi đc như màu mình chọn. Muốn màu lên tươi thì phải tẩy môi nhạt bớt rồi mới phun. 2. Thợ phun để đầu kim dài quá, đi mạnh tay nên máu bầm dưới da nhiều, lâu tan tạo thành màu thẫm, xỉn, trường hợp này thì chị chịu khó chờ máu bầm tan hết, môi sẽ dần tươi và đều màu hơn. Trong tgian 1 tháng sau khi phun chị tránh đừng ăn rau muống để màu môi ko bị xỉn.
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các chị ơi môi em hơi dày và trề (hic, môi dưới dày hơn môi trên), k bít phun môi thì có khắc phục dc k ạ? E định tháng 8 này đi làm ở Hoài Anh (tphcm) ko biết ở đây làm đẹp ko các chị ạ, trc kia dì em đi làm chân mày thì thấy màu cũng bền, tuy nhiên chưa làm môi nên ko có kinh nghiệm gì cả ạ. Với lại ko biết làm ở đây thì phun môi khoảng bao nhiêu nhỉ? :Smiling:
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Nếu chị phun sau 2 tuần rồi thấy môi cứ tối xỉn thì có 2 knăng: 1. Vốn màu môi của chị có thâm ko? Nếu môi thâm mà phun lên hay bị xỉn màu, đến lúc ổn định màu rồi môi cũng sẽ ko tươi đc như màu mình chọn. Muốn màu lên tươi thì phải tẩy môi nhạt bớt rồi mới phun. 2. Thợ phun để đầu kim dài quá, đi mạnh tay nên máu bầm dưới da nhiều, lâu tan tạo thành màu thẫm, xỉn, trường hợp này thì chị chịu khó chờ máu bầm tan hết, môi sẽ dần tươi và đều màu hơn. Trong tgian 1 tháng sau khi phun chị tránh đừng ăn rau muống để màu môi ko bị xỉn.
    Cảm ơn Lavender đã chia sẻ. Chắc là ko phải thợ phun mạnh tay rồi...vì e nghĩ ko phải do máu bầm. Thực ra lúc trước môi e ko được sáng nhưng cũng không phải thâm nhiều. Phun chỗ người quen nên cũng chẳng được tư vấn tẩy môi j cả. Chị dâu e cũng đi làm cùng e, màu môi lên cũng bị tối xỉn như thế mặc dù lúc trước môi chị ấy cũng hồng hào. Quả này là chết rùi..chắc phải đợi mấy năm nữa xem tình trạng thế nào mới dám đi phun lại quá.
    • 124 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvp201062 Xem bài viết
    Ở SG chỗ nào phun môi đẹp các chị ơi?:Rose:
    Hình như mình thấy các mẹ ở SG recommend tmv Hoài Anh tốt lém í mẹ nó!
    • 259 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Môi mình cũng thâm xì và dày nữa, đang muôn đi phun mà sao lo qua', có spa mình hay đi chăm sóc da thấy làm cho người ta đẹp mà mình chưa dám làm,ở đây người ta nhìn môi mình nói làm phải tẩy rồi mới phun là 1tr. Các chị cho mình hỏi môi tha^m + dày phun lên trông dẹp không a.?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvp201062 Xem bài viết
    Các chị ơi môi em hơi dày và trề (hic, môi dưới dày hơn môi trên), k bít phun môi thì có khắc phục dc k ạ? E định tháng 8 này đi làm ở Hoài Anh (tphcm) ko biết ở đây làm đẹp ko các chị ạ, trc kia dì em đi làm chân mày thì thấy màu cũng bền, tuy nhiên chưa làm môi nên ko có kinh nghiệm gì cả ạ. Với lại ko biết làm ở đây thì phun môi khoảng bao nhiêu nhỉ? :Smiling:
    tháng trước mình cũng nghe cô hàng xóm giới thiệu Hoài Anh q5, mình cũng đến đó để phun lại chân mày (mình đã làm qua nhưng màu lợt rồi). đúng là ở đo đông khách nhưng nói chuyện thì cực kỳ khó ưa và chảnh nữa. chị tư vấn nhìn chân mày mình rối phán 1 triệu . mình nói mắc quá thì chị ta nói với vẻ khó chịu "phun thì ngồi đợi, không thì thôi". đến đây thì thực sự mình đã không chịu nổi với thái độ đó nhưng vì đi xa nên mình cũng ráng ngồi đợi.(thực sự mình cũng sốc vì nghe nói là giá rẻ vậy mà chém thấy sợ...)
    trong thời gian ngồi đợi, mình nhìn thấy mấy chị mới phun xong có rướm máu vậy mà người tiếp theo lại sử dụng lại phần mực của người trước(họ chỉ đổ thêm mực mới vào chun cũ).
    lúc này mình đã hoảng và bỏ chạy
    gần hoài anh có 1 mỹ viện nhìn sạch sẽ hơn, mình đánh liều vào hỏi thì giá là 300 ngàn. giá chênh lệch quá cũng sợ nhưng thấy mấy chị mới làm ra cũng đẹp và họ khen ở xóm họ đều làm ở đây và ai cũng tự nhiên. thế là mình làm luôn, đích thân chị chủ làm cho mình, chị cho mình xem kim mới, và các dụng cụ mới,giờ thì đã yên tâm hơn. phải nói thêm bà chủ ở đây trẻ măng như teen, làm rất cẩn thân tỉ mỉ mà thời gian phun thì rất nhanh, chỉ khoang 20p( rất ngạc nhiên vì lần đầu mình đi làm mất gần 2 tiếng). bây giờ mình rất tự hào khoe với các chị là mình có cặp chân mày đẹp tự nhiên giá rẻ, thật là xung sướng. mình quên địa chỉ ở đó rồi nhưng tên CA CHU là mình nhớ, mv tên quá độc vì mình đoc ngược lại,haha.
    chúc các chị may mắn trong việc làm đẹp