• 0 Lượt chia sẻ
  • 83.2K Lượt đọc
  • 194 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình muốn đi xăm phun môi quá nhưng mình cơ địa lồi (cực kỳ lồi) nên đang sợ lắm. Các mẹ có kinh nghiệm trả lời giúp mình với !!!!

• 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Môi em thâm quá nên cũng phải đi phun. Em phải mất thêm 1T5 để xử lý thâm rồi thêm 1T nữa để phun.
    Mấy hôm đầu k kiêng cữ gì nên nó hơi sưng, k đau nhưng khó chịu lắm. Tầm 1 tuần thì hết. 2 tuần sau thì thấy môi hơi khô khô, căng căng tại nó chưa bong hết. Nhưng sau đấy thì ngon lành lắm.
    Môi em bi h màu hồng tự nhiên lắm, chẳng cần đánh son tại em cũng lười. Đi ăn tiệc thì mới đánh son mà màu lên rất chuẩn nhé. Chẳng bù cho hồi môi thâm, đánh son 1 màu nó lên 1 màu khác, bùn nhắm.
    Hồi đấy đi fun em bảo ng ta fun em màu cam hồng nhạt nhạt, nhưng bi h ra lại thanh màu môi tự nhiên. Ng ta cũng bảo em đến để sưa lại nhưng em ngại sửa môi lại vều lên 1 tuần thì ngại lắm nên thui hehe. Chút kinh nghiêm của em share cả mọi người, Chúc cả nhà mình ai cung xinh tươi hehe.

• 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 170407 Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình muốn đi xăm phun môi quá nhưng mình cơ địa lồi (cực kỳ lồi) nên đang sợ lắm. Các mẹ có kinh nghiệm trả lời giúp mình với !!!!
    Em cũng cơ địa sẹo lồi mà cũng k sao đâu chị ạ. Nhưng nếu chị có làm thì nhớ kiêng cữ 1 tí nhé.

• 295 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ôi, môi em cũng thâm lắm, nhất là mùa đông thì mất tự tin vô cùng. Em hỏi bên thẩm mỹ Hồng Kông thì phun môi 3tr lận, họ bảo công nghệ mới không sưng, không đau. Em thì dữ da lắm mặc dù rất muốn trùng tu di tích 1 tí nhưng lại sợ. :Sad:

• 266 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình muốn than khao ý kiến mọi người 1 tí:
    1. Nghe nói là cái màu dùng để phun môi ấy, toàn là đồ của Trung Quốc. Thế làm sao mình tìm được chổ nào làm bằng màu xịn??
    2. Có nên phun vành môi không?
    Vì môi mình hơi dày, nên khi phun chắc phải ăn giann vào trong 1 chút. Vậy thì cái phần ăn gian của môi ấy, có người khuyên mình nên phun dặm thêm màu da ở khu đấy? Thế có ghê không vậy?
    Cảm ơn

• 398 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heab Xem bài viết
    Môi em thâm quá nên cũng phải đi phun. Em phải mất thêm 1T5 để xử lý thâm rồi thêm 1T nữa để phun.
    Mấy hôm đầu k kiêng cữ gì nên nó hơi sưng, k đau nhưng khó chịu lắm. Tầm 1 tuần thì hết. 2 tuần sau thì thấy môi hơi khô khô, căng căng tại nó chưa bong hết. Nhưng sau đấy thì ngon lành lắm.
    Môi em bi h màu hồng tự nhiên lắm, chẳng cần đánh son tại em cũng lười. Đi ăn tiệc thì mới đánh son mà màu lên rất chuẩn nhé. Chẳng bù cho hồi môi thâm, đánh son 1 màu nó lên 1 màu khác, bùn nhắm.
    Hồi đấy đi fun em bảo ng ta fun em màu cam hồng nhạt nhạt, nhưng bi h ra lại thanh màu môi tự nhiên. Ng ta cũng bảo em đến để sưa lại nhưng em ngại sửa môi lại vều lên 1 tuần thì ngại lắm nên thui hehe. Chút kinh nghiêm của em share cả mọi người, Chúc cả nhà mình ai cung xinh tươi hehe.
    Ông xã đang động viên mình đi phun môi, mình ở Sài Gòn, bạn làm ở đâu vậy, cho mình địa chỉ nhé!
    Cảm ơn nhiều nhiều!

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me nào có kinh nghiệm đã phun môi và phun chân mày ở Ngọc Dung cho ý kiến vơi nhé. Phun xong một thời gian sau môi có bị khô không, và bao lâu thì phải đi phun lại. Mình chỉ sợ phun xong màu đậm quá, giả tạo thì cũng sợ lắm. Mình cũng muốn đi thử mà còn sợ vì chưa đi bao giờ. Nếu phun ở đó thì nhân viên nào làm đẹp các mẹ nhỉ. Các ơn cao kiến của các mẹ nhé.

• 429 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Tớ không phun ở ND mà làm ngay gần nhà, chỗ Xuân Hương ấy. Cũng đẹp lắm. Không bị thâm.

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Up lên hâm nóng topic nào. Các mẹ khác cho ý kiến với nào

• 382 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Măng Xem bài viết
    Me nào có kinh nghiệm đã phun môi và phun chân mày ở Ngọc Dung cho ý kiến vơi nhé. Phun xong một thời gian sau môi có bị khô không, và bao lâu thì phải đi phun lại. Mình chỉ sợ phun xong màu đậm quá, giả tạo thì cũng sợ lắm. Mình cũng muốn đi thử mà còn sợ vì chưa đi bao giờ. Nếu phun ở đó thì nhân viên nào làm đẹp các mẹ nhỉ. Các ơn cao kiến của các mẹ nhé.
    Nếu người phun đẹp và tay nghề lâu nhất là chị Dung cũng chính là chủ mỹ viện , nhưng thường thì thì các nhân viên làm nhiều hơn , nhưng mà nhân viên ở đó ai cũng lâu năm mà ngày nào cũng làm rồi nên cứ yên tâm , mà nói đến phun xăm thì cũng phải nói đến độ may rủi trong đó và cơ địa của từng người nữa , nhiều khi người này làm đẹp , mà người kia làm ko đẹp , cũng do môi và màu da của môi , chung quy lại là do cơ địa , nên nhiều người giới thiệu tới làm chỗ đó , có người ra hài lòng hết mực còn người ra thì lại không hài lòng ..., tay nghề là một chuyện mà hên xui cũng là một chuyện , cộng thêm cơ địa , thường mới bóc ra chắc chắn là nó sẽ đậm , nhưng từ từ nó sẽ lạt màu đi , tới đó sau khi phun họ sẽ phát cho thuốc và tờ giấy dặn kiêng ăn gì và làm sao cho màu nhanh lên và đẹp ... , vài hàng chia sẻ với bạn .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)