• 0 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 7 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

các bạn ơi, giúp mình với.
    Môi mình thâm nên đã đi phun hôm 1/9, đến 30/9 không thấy lên màu, mình đi dặm lại lần nữa, đến nay đã 12 ngày mà môi vẫn không lên màu. Bạn tư vấn giúp mình xem mình nên dặm lại lần 3 hay nên đi TMV khác để phun lại ?
    Mình gởi hình cho bạn tư vấn giúp mình, rất mong tin bạn.
    1) Môi mình nguyên thủy :

2) Mới phun lần 1 :

3) Môi bắt đầu tróc :

4) Sau khi tróc như thế này là không lên màu pk bạn ?

Lần 2 phun xong về cũng y như lần 1, mình hoang mang quá, có bị hư môi luôn không bạn?
    Đây là lần 2, chụp lúc mới lột đó bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi luckystar1107; 12/10/2014 vào lúc 10:48 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chà, nói đến xăm phun môi thì E sẽ giải đáp cho các Chị hiểu ha.
    --
    Xăm môi là hình thức xăm môi thời quá khứ. Màu môi sẽ đỏ nhưng có vẻ rất giả tạo và gây đau đớn
    Phun môi là hình thức mới đây. Nhưng cũng có nhiều loại và nhều kiểu lắm các Chị ah. Phun môi có nơi làm đau có nơi làm ko đau. Tùy vào bí quyết tay ngề của nơi đó.

1 số điểm cần lưu ý khi các Mẹ đi phun môi nè

a/ Màu mực. màu mực là quan trọng nhất. Mực xịn và loại tốt thì sẽ rất có lợi cho màu môi đẹp tự nhiên. Và trông như thật. Nhưng nơi thẫm mỹ khác nhau cũng ở chỗ này.

Mình có bà chị việt kiều làm ở chỗ Chị Trâm. Miss Trâm Beauty gì đó ởbeenn Quận 1 thì phải. Bên đó thì họ dùng mực loại tốt và xịn, nghe bà Chị nói vậy. Nếu các Chị có thời gian thì nên tìm hiểu bên đó xem sao.

E chưa tìm ra cái link bên đó. nếu có E dán vào đây

b/ Kỹ thuật làm : cái này cũng rất quan trọng nè nha. Vì hiện nay theo E biết thì đây là bí quyết nghề. Nên chỉ có 1 số chỗ làm đc 100% ko đau và sưng thôi. nhưng nơi khác thì khó mà tránh khỏi.

E thì sợ máu và đau thì E ko làm ở nơi dùng kim tiêm chích vào. bên chỗ chị trâm, bà chị mình làm thì ủ tê nên cũng tiện.

tóm lại thì màu mực cũng khá quan trọng. Quan trọng hơn cách làm vì nó thể hiện ét ự nhiên. E nghĩ 50 -50
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e tìm đc video rồi, chị xem ở đây hoặc tìm trên youtube để xem nhiều hơn