• 0 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 218 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 7 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

các bạn ơi, giúp mình với.
    Môi mình thâm nên đã đi phun hôm 1/9, đến 30/9 không thấy lên màu, mình đi dặm lại lần nữa, đến nay đã 12 ngày mà môi vẫn không lên màu. Bạn tư vấn giúp mình xem mình nên dặm lại lần 3 hay nên đi TMV khác để phun lại ?
    Mình gởi hình cho bạn tư vấn giúp mình, rất mong tin bạn.
    1) Môi mình nguyên thủy :

2) Mới phun lần 1 :

3) Môi bắt đầu tróc :

4) Sau khi tróc như thế này là không lên màu pk bạn ?

Lần 2 phun xong về cũng y như lần 1, mình hoang mang quá, có bị hư môi luôn không bạn?
    Đây là lần 2, chụp lúc mới lột đó bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi luckystar1107; 12/10/2014 vào lúc 10:48 PM.

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chà, nói đến xăm phun môi thì E sẽ giải đáp cho các Chị hiểu ha.
    --
    Xăm môi là hình thức xăm môi thời quá khứ. Màu môi sẽ đỏ nhưng có vẻ rất giả tạo và gây đau đớn
    Phun môi là hình thức mới đây. Nhưng cũng có nhiều loại và nhều kiểu lắm các Chị ah. Phun môi có nơi làm đau có nơi làm ko đau. Tùy vào bí quyết tay ngề của nơi đó.

1 số điểm cần lưu ý khi các Mẹ đi phun môi nè

a/ Màu mực. màu mực là quan trọng nhất. Mực xịn và loại tốt thì sẽ rất có lợi cho màu môi đẹp tự nhiên. Và trông như thật. Nhưng nơi thẫm mỹ khác nhau cũng ở chỗ này.

Mình có bà chị việt kiều làm ở chỗ Chị Trâm. Miss Trâm Beauty gì đó ởbeenn Quận 1 thì phải. Bên đó thì họ dùng mực loại tốt và xịn, nghe bà Chị nói vậy. Nếu các Chị có thời gian thì nên tìm hiểu bên đó xem sao.

E chưa tìm ra cái link bên đó. nếu có E dán vào đây

b/ Kỹ thuật làm : cái này cũng rất quan trọng nè nha. Vì hiện nay theo E biết thì đây là bí quyết nghề. Nên chỉ có 1 số chỗ làm đc 100% ko đau và sưng thôi. nhưng nơi khác thì khó mà tránh khỏi.

E thì sợ máu và đau thì E ko làm ở nơi dùng kim tiêm chích vào. bên chỗ chị trâm, bà chị mình làm thì ủ tê nên cũng tiện.

tóm lại thì màu mực cũng khá quan trọng. Quan trọng hơn cách làm vì nó thể hiện ét ự nhiên. E nghĩ 50 -50
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e tìm đc video rồi, chị xem ở đây hoặc tìm trên youtube để xem nhiều hơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban o sg hay o dau vay ? minh muon tu van phun moi ,ban cho minh sdt hoac dc xem minh co den lam duco ko nha
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be un in Xem bài viết
    môi mình thâm quá, đã tìm tới 1 số nơi nhưng đều bị từ chối vì mình o muốn đánh son phấn mà môi mình muốn lên màu phải dùng màu cam đậm, nên phải đánh mắt và mặt cho tương đồng, có mẹ nào có kn về chuyện này share cho mình với
    bua truoc moi nho ban e moi no cung bi tham den thui, ma no di lam o cho quan 1 chi tram j do ve thay dep lam do chi, de em hoi no cu the thong tin roi pót len cho me no nhe
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenblack153 Xem bài viết
    bua truoc moi nho ban e moi no cung bi tham den thui, ma no di lam o cho quan 1 chi tram j do ve thay dep lam do chi, de em hoi no cu the thong tin roi pót len cho me no nhe

những hình này vừa tìm dc o chen mang nay...nhưng ko biết bót lên cách nào..chỉ giúp mình đi
    Sống trong đời sống cần có 1 Tấm lòng ...để làm gì E biết không...để gió cuốn đi...để gió cuốn đi
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

màu ni bạn thấy ok ko, vừa lấy trên mạng về ở bên miss tram spa đây

thay cung duoc do chu. tu nhien
    Sống trong đời sống cần có 1 Tấm lòng ...để làm gì E biết không...để gió cuốn đi...để gió cuốn đi
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuanthuongyeu Xem bài viết
    ban o sg hay o dau vay ? minh muon tu van phun moi ,ban cho minh sdt hoac dc xem minh co den lam duco ko nha
    cái ni thấy được ko...

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xem thử trước khi đến ...nó ở bên quận 1 hay gì á

Chỉnh sửa lần cuối bởi drhoang37; 30/04/2015 vào lúc 08:52 PM.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenblack153 Xem bài viết
    Màu này E thấy sao ? góp ý giúp điiii

1. Video có thể bạn quan tâm

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa phun môi pha lê - theo như quảng cáo thì nó được gọi là công nghệ mới của Hàn Quốc ko cần chích thuốc tê, chỉ cần bôi tê là đủ, ko sưng, ko đau, ko già. Nhưng mình đau chảy nước mắt, quá trình phun kéo dài từ 7h đến 9h mới xong. Sau khi phun xong môi sưng vù lên như bị oánh, bầm nhiều (đặc tính môi mình hơi thâm, nhợt nhạt, môi dày). Lúc vừa phun xong thì đau nhức vô cùng. Về uống thuốc các loại, ngủ qua đêm hết đau, chỉ khi nào đụng mới đau. Mình ko đủ kiên nhẫn để ăn = ống hút nên vẫn ăn thức ăn bình thường nhưng chịu khó xé nhỏ rồi bỏ cẩn thận vô miệng (vẫn kiêng các loại hải sản, bò, nếp, rau muống,... nói chung là các loại thức ăn gây nguy cơ độc cho vết thương). Mình ko ăn khóm (thơm) được nên cố gắng ngày nào cũng uống nước cam với stố cà. Súc miệng = nước muối sinh lý, đồng thời rửa môi = nước muối sinh lý. Hiện tại mình đang ở giai đoạn ngày thứ 2 kể từ lúc phun xong, tình trạng môi vẫn sưng ghê gớm, bầm nhiều, chảy dịch. Có 2 vấn đề mình đang băn khoăn là:
    + Mình mua thuốc tra mỡ mắt như 1 số bạn chia sẻ về thoa sau khi vệ sinh môi xong thì môi xuất hiện chảy dịch nhiều, phải lấy khăn giấy chùi liên tục, ko bôi thì ko bị chảy. Ko biết có sao ko ? có nên thoa tiếp ko ?
    + Mình vệ sinh môi = cách lấy bông gòn thấm nước muối sinh lý chùi nhẹ, thì thấy bị bong 1 số mảng màu theo bông gòn ra, ko biết như vậy có làm mất màu những chố bong ra ko ?
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueStar1602 Xem bài viết
    Mình vừa phun môi pha lê - theo như quảng cáo thì nó được gọi là công nghệ mới của Hàn Quốc ko cần chích thuốc tê, chỉ cần bôi tê là đủ, ko sưng, ko đau, ko già. Nhưng mình đau chảy nước mắt, quá trình phun kéo dài từ 7h đến 9h mới xong. Sau khi phun xong môi sưng vù lên như bị oánh, bầm nhiều (đặc tính môi mình hơi thâm, nhợt nhạt, môi dày). Lúc vừa phun xong thì đau nhức vô cùng. Về uống thuốc các loại, ngủ qua đêm hết đau, chỉ khi nào đụng mới đau. Mình ko đủ kiên nhẫn để ăn = ống hút nên vẫn ăn thức ăn bình thường nhưng chịu khó xé nhỏ rồi bỏ cẩn thận vô miệng (vẫn kiêng các loại hải sản, bò, nếp, rau muống,... nói chung là các loại thức ăn gây nguy cơ độc cho vết thương). Mình ko ăn khóm (thơm) được nên cố gắng ngày nào cũng uống nước cam với stố cà. Súc miệng = nước muối sinh lý, đồng thời rửa môi = nước muối sinh lý. Hiện tại mình đang ở giai đoạn ngày thứ 2 kể từ lúc phun xong, tình trạng môi vẫn sưng ghê gớm, bầm nhiều, chảy dịch. Có 2 vấn đề mình đang băn khoăn là:
    + Mình mua thuốc tra mỡ mắt như 1 số bạn chia sẻ về thoa sau khi vệ sinh môi xong thì môi xuất hiện chảy dịch nhiều, phải lấy khăn giấy chùi liên tục, ko bôi thì ko bị chảy. Ko biết có sao ko ? có nên thoa tiếp ko ?
    + Mình vệ sinh môi = cách lấy bông gòn thấm nước muối sinh lý chùi nhẹ, thì thấy bị bong 1 số mảng màu theo bông gòn ra, ko biết như vậy có làm mất màu những chố bong ra ko ?
    À, Cậu làm chỗ nào mà họ ko dặn kỹ càng thế. Mình thấy cậu chăm sóc làn môi như vậy thì nguy hiểm quá. Với Kinh nghiệm của mình thì cậu hãy thực hiện những điều sau

1/ Việc ăn cà hay uống sinh tố thay vào việc ăn thơm là KHÔNG ĐƯỢC

+ Vì trong thơm có 1 số vitamin và 1 số enzzim giúp kích thích lên màu môi được tự nhiên. Nếu cậu làm như vậy , e rằng, sẽ ko có 1 làn môi ưng ý đâu nè.

Việc có 1 làn môi tự nhiên, mình đã chia sẽ ở những bài viết trước rồi. Hoặc cậu có thể tin nhắn để mìh giúp lại

Mình có thể tóm tắt như sau để có 1 đôi môi đẹp
    a/ Màu mực phải xịn
    b/ Kỹ thuật làm trên bè mặt da ko đau
    c/ Sự hướng dẫn của Huấn luyện viên sau khi bạn xăm môi

2/ Bạn còn có nhiều thiếu sót sau khi phun xăm mà mình thấy ko đúng nữa.

Nguy hiểm quá, mình thấy cậu toàn tự làm BÁC SĨ CHO MÌNH

Nhắn tin mình giúp cho nhé
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cậu xem. Nếu làm đúng trước và sau khi phun môi thì môi phải lên như bé Như này vậy ha. Cô bé này làm cũng được 1 thời gian rồi. Đây là hình mình chụp lại sau khi bé đó lên màu chuẩn.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hoặc đây nữa ha. Đây là màu hồng cam

Lên màu chuẩn và phải làm theo hdan đơn giản thôi thì sẽ được như vậy. Cậu cứ tiếp tục theo dõi. Có gì báo mình mình cho
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Và đây nữa. Để lên màu.Cậu xem rõ ko

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Melissa Xem bài viết
    Em là thành viên mới nên lò dò vào mấy mẹ ở đây. Em định phun môi cho nó hồng hào một tẹo ạh , mà thấy các mẹ ở đây khen hàng này quá nên muốn hỏi các mẹ là phun môi nó thế nào ạ? Có bị đau không ah? và em còn nói sau khi phun môi sẽ bi sưng phồng hết cả lên rồi không được ăn uống và đánh răng mấy ngày là có đúng không ah? Thế phun và xăm nó khác nhau gì ah? Em cảm ơn các mẹ nhiều
    Da mình đen, môi mình thâm, ngay cả chưa chồng mà đầu nhủ hoa cũng thâm...tự ti vô cùng tận, lên cấp 3 là nung nấu ý định xâm môi rồi, đến tận bây giờ mình mới dám phun. Trời ơi ta nói môi vừa dầy vừa thâm thấy Chị chuyên viên phun môi 3h đồng hồ mà còn thấy thương, giờ thì đau 1 lần rồi thui, mình đã hết tự ty, đánh son màu nào lên son màu đó. Yahoooo.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trendinh Xem bài viết

Da mình đen, môi mình thâm, ngay cả chưa chồng mà đầu nhủ hoa cũng thâm...tự ti vô cùng tận, lên cấp 3 là nung nấu ý định xâm môi rồi, đến tận bây giờ mình mới dám phun. Trời ơi ta nói môi vừa dầy vừa thâm thấy Chị chuyên viên phun môi 3h đồng hồ mà còn thấy thương, giờ thì đau 1 lần rồi thui, mình đã hết tự ty, đánh son màu nào lên son màu đó. Yahoooo.

Tội ghê vậy. Câu thử xem cái phóng sự phun môi này xem. Có giúp ích gì được ko.

www.youtube.com/watch?v=-EhCSF6-4aQ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueStar1602 Xem bài viết
    Cho mình hỏi là kiêng mấy thức ăn đó trong bao lâu vậy bạn?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi phun xong mình phải kiêng cữ trong việc ăn uống bao lâu vậy?