• 0 Lượt chia sẻ
  • 92.7K Lượt đọc
  • 199 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up lên cho topic đừng bị bỏ quên
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Tình hình là e mới đi phun được 5ngày, lúc phun cực đau luôn, nước mắt e cứ chảy hoài, chịu đau 1h rùi cũng xong. Về bị xưng lên chút xíu thôi, 2 ngày sau là hết xưng, ngày t3 bắt đầu bong chóc. giờ sang ngày t5 là chóc hết nhưng vẫn chưa lên màu jì hết. Môi vẫn tái mết ah, chắc cố đợi thêm mấy ngày nữa xem sao, có gì e sẽ thông báo cho mọi người.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào xăm môi chỉ em chỗ xăm với!! Huuhu
    • 67 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bsnmphuong Xem bài viết
    Chị mình mới làm xong, thấy các mẹ hỏi nhiều nên vào tám tí. Hôm chị mình đi làm mình cũng đi theo, chị mình phun mắt và môi. Giá của mắt là 400k còn môi là 800k. Lúc ngồi chờ mình có hỏi chị có đau không, chị bảo hơi tê 1 tí. Bữa đó mình đi bên quận 4. Mình thấy chị đó làm rất tự nhiên, mình để ý thời gian thì thấy phun mắt hết gần 10 phút, còn môi thì mất 30 phút. Thấy làm đẹp nên mình xin chị đó số điện thoại,mình bảo nếu ai có nhu cầu mình nói qua chỗ chị làm, mẹ nào quan tâm thì gọi số này mà đặt hẹn làm nè, 0967 832 047. Mình thấy chị mình làm trông rất tự nhiên, chứ giờ nhiều người làm nhìn như mặt bị vẽ ấy. Mẹ nào quan tâm thì cứ thử nhé
    làm môi mà chỉ mất 30' thôi hả chị, k biết chị nhớ chính xác k chứ nếu 30' thôi thì e cũng hơi ngạc nhiên, hay chắc tại môi của chị ấy k thâm chăng?
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy mẹ nào mà môi thâm quá thì nên mạnh dạn làm đi. Mình thuộc dạng môi thâm, đánh son thì đỡ, về nhà tẩy trang rồi là nhìn cái mặc ngu thấy sợ. Mà nói thật mình làm 4 tháng nay rồi, màu ko lên được như trong hình người ta chỉ, có điều nhìn cũng được lắm, vài người khen, vài người nói chẳng thấy gì, nhưng ko ai bảo mặt mũi tối thui như hồi trước nữa.
    Đau thì cũng có nhưng mình nghĩ chẳng nhằm nhò gì so với vụ chị em ta đi đẻ cả, hoho...mình sợ đau lắm, nên khi chích 1 mũi thuốc rồi, mình cứ la làng lên là vẫn còn cảm giác,hoohoo...thế là các chị ấy cho thêm tí thuốc nữa, nên chẳng còn đau, chỉ có bên mép môi trái là tê tê rần rần xíu thôi.
    Về nhà mình chăm chỉ uống thuốc theo toa, 1 tuần sau là tróc hết sạch, môi màu đỏ nhưng đánh tí son màu da lên cho nó dịu thì ko ai biết đâu. khoảng 2 tuần là nhìn ổn, mặt mũi sáng sủa cả lên.

Vài dòng chia sẻ với các mẹ nhé.
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Melissa Xem bài viết
    Em là thành viên mới nên lò dò vào mấy mẹ ở đây. Em định phun môi cho nó hồng hào một tẹo ạh , mà thấy các mẹ ở đây khen hàng này quá nên muốn hỏi các mẹ là phun môi nó thế nào ạ? Có bị đau không ah? và em còn nói sau khi phun môi sẽ bi sưng phồng hết cả lên rồi không được ăn uống và đánh răng mấy ngày là có đúng không ah? Thế phun và xăm nó khác nhau gì ah? Em cảm ơn các mẹ nhiều
    Phun môi bị sưng hay không còn tuỳ thuộc vào tay nghề của chuyên viên. Bình thường khi phun môi vừa xong trông giống như son môi thôi.

Về ăn uống bình thường chỉ kiêng một số như : hải sản, đồ cay nóng, tôm, trứng, gừng, rau muống 1 tuần. Đặc biệt kiêng nước tương, cà phê, thịt bò 2-3 tuần là tốt nhất.
    Ăn nhiều trái cây có màu đỏ, thơm , nước dừa.

Khoảng 1 tuần sau khi tróc ra có nhiều mẹ bị tình trạng nổi nụt nước quanh vùng miệng, có thể do trong lúc ăn uống xong vệ sinh không kỹ or nóng trong người.
    Vấn đề này có thể phòng tránh được.

Mình làm bên phun thêu thẩm mỹ, các mẹ có câu hỏi or gặp vấn đề gì mình rất sẵn lòng tư vấn
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongquynh12 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Tình hình là e mới đi phun được 5ngày, lúc phun cực đau luôn, nước mắt e cứ chảy hoài, chịu đau 1h rùi cũng xong. Về bị xưng lên chút xíu thôi, 2 ngày sau là hết xưng, ngày t3 bắt đầu bong chóc. giờ sang ngày t5 là chóc hết nhưng vẫn chưa lên màu jì hết. Môi vẫn tái mết ah, chắc cố đợi thêm mấy ngày nữa xem sao, có gì e sẽ thông báo cho mọi người.
    Duongquynh12:
    Phun môi không đau đâu
    Nếu đau như bạn nói chắc là thuốc tê môi chưa ngấm nên mới đau đến như thế.
    Làm xong cũng không sưng .

Môi tróc ra chưa lên màu, khoảng chừng 1 tháng là bắt đầu lên . đến tháng thứ 3 là lên màu chuẩn.

Mình là chuyên viên bên phun thêu thẩm mỹ. Nếu có vấn đề gì thắc mắc or gặp vấn đề gì mình rất sẵn lòng tư vấn
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienvtvn Xem bài viết
    Minh mới phun ngày 28.12 nay được một tuần ở TMV Ngoc Dung duong 3/2. Môi cũng hơi giống bạn tróc ra màu cũng cánh sen. Nhưng mình ko bị một tí mụn rộp nào cả (chắc uống thuốc đúng liều đầy đủ) Không biết bây giờ môi bạn đẹp chưa?
    Khi làm về môi bạn có bị sưng k? Bao lâu thì tróc vảy thế??? Mình cũng mới làm về, sưng đau quá chừng
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Môi mình làm được 4 ngày rồi, khô cứng ngắt mà vẫn chưa chịu bong, bên khóe miệng thì thây nổi mụn bé liti nữa chứ! Bây giờ m fai làm sao để hết mụn đó và cho môi mau bong ra vậy các mẹ? mấy nay soi gương mà buồn quá luôn, 3 ngày r k đánh răng dc
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng mới đi xử lý môi thâm và làm hồng môi, sau 4 ngày đeo khẩu trang hôm nay môi em đã bong mày hết rồi, nhưng mà nhìn vẫn còn viền thâm, môi dưới đỡ hơn xíu, nói chung vẫn lộ môi thâm. hix hix, kg biết sắp tới môi có lên màu nữa không, các mẹ chia sẻ e ít kinh nghiệm với, chứ nghĩ lại cảnh đi phun và xử lý môi, ôi...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

piggyu83 làm ở đâu thế? nghe chị nói thế em thấy là cái cảnh nó hơi..k ổn lắm hả chị? hix...
    • 122 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vậy vẫn chưa biết chỗ nào làm đẹp và uy tín ạ?? Hiz. M đag muốn xăm môi mà h vẫn chưa biết nên đi chỗ nào..!! Mng cho m ý kiến đi ạ. Tks cả nhà!
    • 85 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

up top lên.Chị nào biết chỗ nào phun tẩy thâm môi chỉ e với
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Liên he minh nhe. 0909591982. Chuyen Phun xam thêu,dieu khac, lông mày ,moi
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mischievous_girl_93 Xem bài viết
    up top lên.Chị nào biết chỗ nào phun tẩy thâm môi chỉ e với
    Không biết chị mischievous_girl muốn sửa lý môi hết thâm nhìn môi tự nhiên hay xử lý thâm phun hồng lên cho tươi tắn

https://www.facebook.com/pages/Di%E1%BB%85n-%C4%90%C3%A0n-v%C3%A0-L%C3%A0m-%C4%90%E1%BA%B9p-Phun-Th%C3%AAu-Th%E1%BA%A9m-M%E1%BB%B9/421540844620946
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac chi! e moi phun moi o 50b nguyen khang! e phun tu toi qua. truoc khi phun chi ay boi thuoc te cho e de 15p. chi ay xu ly tham cho e roi phun mau. luc lam dung la khong dau. nhung lam xong e doi mat tam 2 tieng. ve nha e ra rat nhieu dich huyet tuong. chi ay noi e an uong bt va danh rang bt. chi kieng an thit bo va rau muong. hom nay e van ra dich va do sung hon. nhung e k dam danh rang hay cho nuoc dinh vao nua. vi moi khi de nuoc vao e lai bi loet ra va chay dich. e ko biet co chi nao bi nhu e ko? ko biet co anh huong gi den moi cua minh ko? ai biet cho e loi khuyen voi
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhucanhvac Xem bài viết
    Chào cả nhà! Em xin post bài này ai có kinh nghiệm giúp em thanks nhìu nhìu ạ! Tình hình là em đã xăm môi hồi tháng 3/ 2013 nhưng sau bong môi chả lên tí màu nào. Chờ 1 tháng cũng không lên màu nên em đi xăm lần 2 Lần 2 đau hơn lần 1 ạ , vì da môi non) mà có đau rồi lên màu đẹp thì cũng không nói gì, đằng này sau bong tróc 10 ngày môi cũng chả có tí teo màu nào, chỉ hơi hồng hơn hồi chưa xăm 1 tí ti nhưng không ai biết, cứ tưởng là môi màu tự nhiên
    Up cho topic. Hi chị, em mà làm môi xong đẹp tự nhiên không ai biết như chị thì em cũng hài lòng lắm rồi môi thâm bẩm sinh cực chẳng đẵ em mới tìm hiểu đi làm, chứ em vẫn thích mặt mộc tự nhiên hơn.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xăm môi đc 2 tuần mà môi thâm quá,sốt ruột quá các mẹ,có ai xăm mà 2 tuần vẫn thâm ko vậy ?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo em biết thì da cần tái tạo lại từ 1 tháng trở lên đó chị, mới 2 tuần chưa lành hẳn đâu ạ. Chị ráng chờ xem sao
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chủ Đầu Tư Times city mở bán CĂN HỘ CHUNG CƯ đợt 3

Chủ Đầu Tư Times city mở bán CĂN HỘ CHUNG CƯ đợt 3 với các căn thuộc TÒA T8, T9... và nhiều ƯU ĐÃI...

• Tổng hợp quá trình làm thẩm mỹ toàn diện gương mặt

Đợt trước Minh Yến có đăng bài chia sẽ làm hàm- cắt mắt- mũi sline- cấy mỡ mặt thì có rất nhiều chị...

• Các mẹ nào đã từng xăm phun môi giúp em với T_T

Tình hình là em mới đi xăm môi hôm qua, nhưng mầu nó bây h khiếp quá, cứ đỏ chót như nhai trầu. Các mẹ nào đã từng xăm môi chia se cho em ít kinh nghiệm đc ko? Em thấy mọi ng bảo 3 ngày là bong hết mà sao qua 1 ngày rồi môi em chẳng thấy có hiện tượng đóng vảy j cả. Nó bong ra có nhạt đi không...

• Nâng Mũi Ở Đâu Đẹp - An Toàn Tại Hà Nôi?

Em đang có nhu cầu nâng mũi nhưng vẫn chưa biết nên chọn bác sĩ nào? Nghe 1 số người bạn giới thiệu...

• Kinh nghiệm xăm, phun môi (HN)

Chị ơi, thế ở đó phun môi có đẹp không ah? em cũng thích phun môi lắm vì môi em hơi bị thâm nên lúc nào cũng phải dùng son mà nhiều lúc đi làm ngủ dậy muộn, vội chẳng trang điểm gì được cả nên nếu có phun thì đỡ phải dùng son gì cả :9:. Mà có mẹ nào biết phun môi nó có bị xưng hay đau giống phun...

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phun môi nếu đúng kỹ thuật thì cũng không sưng dau mẹ nhím àh, chỉ hơi bị nề nề sang hôm sau là hết

sau 4- 7 ngày là tróc vảy ra hết

Minh có xem dược một số hình ảnh mẹ nó xem tham khảo

https://www.facebook.com/pages/Phun-Th%C3%AAu-%C4%90i%C3%AAu-Kh%E1%BA%AFc-Ch%C3%A2n-M%C3%A0y-Di%E1%BB%85n-%C4%90%C3%A0n-v%C3%A0-L%C3%A0m-%C4%90%E1%BA%B9p/421540844620946?ref_type=bookmark

Ngay cả phun mí mắt cũng không bị sưng

Chỉnh sửa lần cuối bởi tranvn; 02/08/2014 vào lúc 01:09 AM.