• 0 Lượt chia sẻ
  • 94.1K Lượt đọc
  • 201 Trả lời

• 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới nên lò dò vào mấy mẹ ở đây. Em định phun môi cho nó hồng hào một tẹo ạh , mà thấy các mẹ ở đây khen hàng này quá nên muốn hỏi các mẹ là phun môi nó thế nào ạ? Có bị đau không ah? và em còn nói sau khi phun môi sẽ bi sưng phồng hết cả lên rồi không được ăn uống và đánh răng mấy ngày là có đúng không ah? Thế phun và xăm nó khác nhau gì ah? Em cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không có mẹ nào trả lời cho em ah? .
    • 331 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

xăm phun và xăm bình thường đều sưng như nhau cả, sưng 3 ngày là ít đấy co người bị những 5 ngày lận, phun thì không đau bằng xăm thường, màu sắc sẽ đều hơn nhưng mau phai hơn. Nói thế chứ vẫn đánh răng được và ăn uống vẫn bình thường, có điều ráng kiêng cữ thịt bò, rau muống và nhất là nước tương (ăn nước tương sẽ bị thâm không lên màu), sau khi xăn nếu mỗi ngày ăn 1/4 quả thơm thì màu sẽ mau lên và đẹp. Thời gian lên màu thường khoảng 1 đến 1tháng rưỡi sau khi xăm, đừng nôn nóng và lo nếu như sau khi xăm khoảng mươi ngày mà thấy màu sậm hay bầm hay nhạt (cái vụ lên màu này còn tùy thuộc vào cơ địa của từng người nữa). Túm lại là sau khi xăm cảm thấy khỏe và tiện không mất thời gian cho cái vụ make up lắm và khi ăn chơi cũng không sợ trôi mất son kẻo lại mặt hoa da phấn mà môi son tái mét, nếu thích phết nhẹ tí son bóng (có màu hoặc không) thì cũng tuyệt cú mèo rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không thấy các chị nói giá tiền nhỉ? Phun chân mày hết bao nhiêu để em còn nhịn ăn sáng
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenhoangle
    Thú thật đi cùng đứa bạn để tính chuyện bắt chước nhưng khi thấy cô nhân viên phun màu bằng cách lấy mốt jcaay kim cám vào máy gì đó chạy pin, cứ châm châm liên tục lên da minh để tạo màu/nét thì choáng quá, từ bỏ ý định luôn. Đúng là ăn chơi phải chịu đựng !!!
    Đau vậy sao? mình cũng muốn làm chân mày nhưng nhát đau lắm. Mà nè họ có chích thuốc tê gì ko vậy?

• 659 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình mới vào SG nên chưa biết địa chỉ Trung tâm Thẩm Mỹ nào phun xăm môi đẹp và tự nhiên nhất, cả đảm bảo uy tín nữa. Mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé. đa tạ
    • 235 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thêm 1 chi tiết là nếu phun môi thì mình không thể ăn uống tự nhiên trong vài ngày đầu. Phải dùng ống hút để hút cháo.... Thế còn đánh răng mỗi ngày thì sao?? Cũng phải nhịn hả??
    • 235 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Me Lenafrance biết nhiều về nghệ thuận phun/xăm thì trả lời giúp mình là trong trường hợp môi mình không bị nhợt nhạt hay thâm, vẫn hồng hào. Nhưng vì là môi dày, không đẹp nên mình muốn phun để khi nhìn trông duyên hơn như khi mình đánh son ấy.
    Thế thì có nên phun không, hay môi hồng rồi thì phun không lên màu??
    Tks
    • 381 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mẹ í à , môi hồng xăm lên càng đẹp nhưng môi hồng rùi thì xăm làm gi nếu muốn wá thì mẹ hãy chọn màu hồng lợt nhất để fun nhé ,nếu môi dày wá thì seo hỏng đi thu nhỏ môi lại cho đôi môi gợi cảm hơn ,bọn nhân viên bạn mình có 2 hay 3 đứa nó môi dày nó làm nhỏ lại và làm môi trẻ trông yêu lắm muốn cắn vào môi đó ,minh cũng muốn về làm nè ,nhưng ko biết có thời gian ko ,vì thèm món ăn vn wá ,về vn có 2 tuần mà làm thì fải nhịn ăn món vn nên ko làm đợi khi nào về lâu mình mới làm .
    • 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

CHÀO CÁC CHỊ!
    em định đi xâm môi . nhưng em chưa có thông tin . các chị cho em hỏi ,làm ở đâu đep? có đau không? bao nhiêu tiền ? bao lâu thì lên màu đẹp . và màu có đúng như mình đã chọn không? chị nào đã làm rồi hay biết về chuyện này chỉ cho em biết nhé. cám ơn các chị thật nhiều.
    • 188 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanphamq2 Xem bài viết
    CHÀO CÁC CHỊ!
    em định đi xâm môi . nhưng em chưa có thông tin . các chị cho em hỏi ,làm ở đâu đep? có đau không? bao nhiêu tiền ? bao lâu thì lên màu đẹp . và màu có đúng như mình đã chọn không? chị nào đã làm rồi hay biết về chuyện này chỉ cho em biết nhé. cám ơn các chị thật nhiều.
    Mà em ở SG hay HN, nếu ở SG thì chị có cô em đi xâm phun ở BV Thanh Vân trên đường NB Khiêm-Q1 thấy cũng đẹp nhưng 0 giống mầu mình chọn đâu, cũng đau đau, nếu chị nhớ không lầm thì giá khoảng 1.000.000 đ (chắc ở TMV khác thì rẻ hơn còn đây là BV ). Em đến thử xem sao?
    • 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

em sẽ đến đó để tư vấ chị à. cám ơn chi nhé.
    • 213 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

môi mình thâm quá, đã tìm tới 1 số nơi nhưng đều bị từ chối vì mình o muốn đánh son phấn mà môi mình muốn lên màu phải dùng màu cam đậm, nên phải đánh mắt và mặt cho tương đồng, có mẹ nào có kn về chuyện này share cho mình với
    • 305 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

cho em spam chut' xíu ạ:có chị nào biết xăm mí mắt ở đâu đẹp chỉ cho em với ! thanks u :Rose:
    • 4,509 Bài viết

• 2,214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be un in Xem bài viết
    môi mình thâm quá, đã tìm tới 1 số nơi nhưng đều bị từ chối vì mình o muốn đánh son phấn mà môi mình muốn lên màu phải dùng màu cam đậm, nên phải đánh mắt và mặt cho tương đồng, có mẹ nào có kn về chuyện này share cho mình với
    chị ơi, họ nói đúng rồi á, theo kinh nghiệm của em thì chi nên dùng gôm( dạng tẩy da chết cho môi) mỗi tuần 2 lần, rồi dùng dưỡng môi mỗi ngày,từ từ sẽ bớt thâm, son thì chọn màu cam hoặc cam hồng khi đi tiệc, bình thường đi làm, chị chọn thử màu cam nâu hoặc cherry của revlon ( phải đúng màu cherry của hãng revelon nha) xem có cải thiện được không chị
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 213 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    chị ơi, họ nói đúng rồi á, theo kinh nghiệm của em thì chi nên dùng gôm( dạng tẩy da chết cho môi) mỗi tuần 2 lần, rồi dùng dưỡng môi mỗi ngày,từ từ sẽ bớt thâm, son thì chọn màu cam hoặc cam hồng khi đi tiệc, bình thường đi làm, chị chọn thử màu cam nâu hoặc cherry của revlon ( phải đúng màu cherry của hãng revelon nha) xem có cải thiện được không chị
    :Crying: buồn quá, mình lại mắc bệnh lười, o mua thì áy náy, o yên tâm , mua về thì chất vào tủ lạnh, đến ốm uống thuốc còn hay quên, o đều nữa là làm đẹp phải dùng hàng ngày... bgio đầu tiên là mình mua cherry of hang revlon đã, trước mình hay dùng của estee lauder màu cam nhưng dùng mãi cũng chán
    cảm ơn mẹ pond nhiều nhiều nhé
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be un in Xem bài viết
    Mình biết chỗ phun cho môi thâm đấy. Nếu bạn cần mình cả bạn đi phun đi. MÌnh cũng đang chuẩn bị đi đây. Đt 0955180773 mình tên Lan
    • 213 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí Còi Xem bài viết
    Mình biết chỗ phun cho môi thâm đấy. Nếu bạn cần mình cả bạn đi phun đi. MÌnh cũng đang chuẩn bị đi đây. Đt 0955180773 mình tên Lan
    cảm ơn bạn nhiều nha
    nhưng mình đang nghỉ ở nhà với con, da cũng trắng và môi cũng đỡ thâm hơn trước, sợ bgio làm thì o chính xác màu
    Lan cứ đi làm trước đi, có gì chia sẻ kinh nghiệm và đưa địa chỉ hoặc số đt lên đây nhé
    • 305 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi ở HA có xăm mí mắt ko ạ? thanks các chị nhiều !
    • 213 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenafrance Xem bài viết
    Vấn đề đẹp hay xấu cũng do phần màu mực gì đó các chị , họ dùng mực gì cho mình nhanh bay hay ko bay và người phun cho mình đi có đều tay hay ko , thường thì khi đi phun vấn đề quan trọng nữa là người vẽ , nội vẽ ko thôi cũng mất thời gian lắm , vì khâu vẽ cũng rất quan trọng , nên khi đi phun nếu mà họ vẽ các chị ko ưng ý có thể yêu cầu họ vẽ nhiều kiểu khi nào các chị ngắm trong gương thấy kiểu đó các chị thích thì các chị làm nhưng thường thì tùy theo mặt dài , vuông , tròn và họ nên vẽ khung chân mày làm cho các chị , còn môi thì nếu môi chị nào bị thâm quá thì khi phun sẽ ko thể lên màu như ý mình được ,trước khi phun họ phải dùng màu xóa phần môi thâm trước mới đi màu , thấy các mỹ viện quảng cáo đủ màu môi trên catalog và họ nói mình thích màu nào thì mình chọn màu đó , nhưng ko phải như vậy vì tùy theo môi của các chị và màu da , nếu ai có làn da trắng và môi trắng hay hồng ko bị thâm thì nên phun màu hồng cánh sen lạt còn các chị co da ngăm hay môi thâm thì có muốn màu đó cũng ko lên màu được cho nên họ phải chọn cho các chị chứ ko theo ý mình được , nhưng theo kinh nghiệm nhỏ của lêna thì nếu các chị nào muốn môi phun đẹp và chịu đau giỏi thì đừng nên chích , thường các mỹ viện phun môi đều chích , còn lông mày chỉ bôi tê , nếu chích thì khi phun sẽ ko có cảm giác gì đau hết , còn yêu cầu bôi tê thì đau lắm nhưng mà lại đẹp và ít xưng cũng như ít bị tụ máu bầm và cũng ít phải ngậm thuốc , lêna nói thế ko phải nói là chích thì môi ko đẹp nha , độ chênh lệch chích và ko chích chừng theo lêna đánh giá là 10_ 7 , vài kinh nghiệm chia xẻ với các chị ....... .
    mình nhờ lêna tư vấn, môi mình thâm nhất là lúc mệt hay mùa đông lạnh, tính mình thích tự nhiên, ít khi đánh phấn hay màu mắt, bthường chỉ dùng son, mà son cũng rất khó chọn màu đẹp và hợp, từ trước cũng chỉ mấy hãng là có son màu cam hợp thôi Ester lauder hợp nhất, rùi đến clarin, revlon, nhưng chỉ được 1 tý là trôi đi gần hết.
    mình đã từng đi mấy chỗ săm nhưng bị từ chối vì nếu mình phun phải phun màu cam đậm mới lên màu, tức là phải trang điểm mắt, mặt đậm cho phù hợp với màu son, mà mình rất ít trang điểm
    theo ý kiến của bạn thì nên như thế nào? vì nếu phun được 1 màu tự nhiên thì o phải trang điểm mắt, mặt. cảm ơn rất nhiều