• 14 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 226 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 177 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đã hết mụn được 4 tháng rồi, hiện mặt mình thâm kinh khủng, rải đều khắp mặt (trước kia mình bị chủ yếu là mụn bọc), giờ không biết phải dùng thuốc hay mỹ phẩm gì. Mình đã hỏi mấy e ở ttvnol rồi, có e thì dùng Domina cũng đỡ (nhưng mấy bà bán thuốc thì nói k nên dùng vì nó tẩy da ghê lắm và nó chỉ có tác dụng với nám mới thôi), có e dùng Renova (giống như Domina), rồi có e thì đi TMV (nhưng mình có bà chị làm chủ TMV nói không đỡ đâu mà mắc tiền lắm), rồi có e dùng kem trị thâm Dreamyrose (khi gọi điện hỏi người phân phối thì nói dùng cái này lâu lắm phải 6 tháng mới mờ chút), ...cuối cùng bà chị ở TMV nói với tình trạng của mình thì nên dùng bộ tái tạo da của Nhật gì đó (mình quên tên rồi). Mình không dám dùng thử (những thứ trên) vì sợ bọn mụn lại quay lại hoành hành, còn đi chiếu ánh sáng thì bạn mình đã đi rồi nhưng k khả quan, chán quá, chả biết làm thế nào. Cái mùa này, da không thâm, k mụn nhìn còn tái tái, huống hồ da thâm hết cả mặt, nhìn ...k muốn nhìn nữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với....Buồn quá....Tks các mẹ nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi smallsand; 22/02/2009 vào lúc 02:25 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mình nghe thấy mấy người nói là đắp mặt nạ bằng rau má thì bớt đấy bạn à. Rau má giã ra , lấy bã đắp lên mặt, còn nước thì sau khi đắp mặt nạ xong thì rửa lại. Bạn thử dùng xem ntn nhá:Smiling:
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

em nhớ ko nhầm thì Renova là trị nám thì phải?
    Em hay bôi Acnes C10 của Rohto để trị thâm, còn không thì bôi kem nghệ thôi. Em ít bị thâm do mụn mà em bị cái khác còn dzã man hơn là sẹo lõm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hic, chịu khó bôi kem dưỡng da chị ạ! Nửa năm sẽ đỡ dần. :Sick: Em toàn thế! :Sad:
    • 177 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulino Xem bài viết
    Hic, chịu khó bôi kem dưỡng da chị ạ! Nửa năm sẽ đỡ dần. :Sick: Em toàn thế! :Sad:
    Mẹ nó dùng kem dưỡng gì vậy? Vì mình bị thâm lâu rồi nên nhiều chị khuyên dùng kem tái tạo tế bào da nhưng đang lăn tăn không biết kem đó dùng cho người bao nhiêu tuổi và dùng trong trường hợp nào?
    • 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị nên ngủ đủ 8 tiếng / ngày, ko thức khuya quá, uống nhiều nước, che mặt khi đi ra ngoài ... Ngoài ra chị có thể dùng thêm sản phẩm tái tạo da ban đêm của KANEBO Blanchir - Kanebo là mỹ phẩm có nguồn gốc từ thiên nhiên, rất lành tính. Giá của nó là 780k/ hộp 40g.

Nếu chị mua đủ cả bộ Kanebo Blanchir được thì càng tốt, chắc khoảng hơn 3 triệu. Em ít xiền nên chỉ mua từng thứ một thôi, mấy em bán hàng bảo quan trọng nhất là sp dưỡng da ban đêm vì ban đêm lúc mình ngủ chính là thời điểm da được tái tạo mà.
    Chúc chị xinh đẹp! :Rose::Rose::Rose:
    Never wait for a man or a bus
    There'll be another one along any minutes :cool:
    • 177 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunmucly Xem bài viết
    Chị nên ngủ đủ 8 tiếng / ngày, ko thức khuya quá, uống nhiều nước, che mặt khi đi ra ngoài ... Ngoài ra chị có thể dùng thêm sản phẩm tái tạo da ban đêm của KANEBO Blanchir - Kanebo là mỹ phẩm có nguồn gốc từ thiên nhiên, rất lành tính. Giá của nó là 780k/ hộp 40g.

Nếu chị mua đủ cả bộ Kanebo Blanchir được thì càng tốt, chắc khoảng hơn 3 triệu. Em ít xiền nên chỉ mua từng thứ một thôi, mấy em bán hàng bảo quan trọng nhất là sp dưỡng da ban đêm vì ban đêm lúc mình ngủ chính là thời điểm da được tái tạo mà.
    Chúc chị xinh đẹp! :Rose::Rose::Rose:
    Cám ơn mẹ nó nhé, mẹ nó mua Kanebo Blanchir tái tạo da ban đêm ở đâu thế? Mình bon chen tí...tặng hoa mẹ nó nè :Rose::Rose::Rose::Rose: và nữa (nịnh đấy) :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị mụn trứng cá, sau thời gian điều trị hết mụn, da mặt mình cũng bị thâm, bác sĩ chỉ yêu cầu mình uống vitamin C và mình thấy hiệu quả rất rõ.
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smallsand Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé, mẹ nó mua Kanebo Blanchir tái tạo da ban đêm ở đâu thế? Mình bon chen tí...tặng hoa mẹ nó nè :Rose::Rose::Rose::Rose: và nữa (nịnh đấy) :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

Em dùng bộ Blanchir này cả gần 2 năm vì da cũng bị vài đốm thâm do mụn để lại nhưng ko ăn thua da cứ bị lì lì, em mới chuyển qua Biotherm thấy hiệu quả hơn, chắc là hợp với mỹ phẩm châu âu ko hợp châu á :-)
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị thâm vì mụn nè, nhưng vì thức đêm cho con bú nên mình chỉ ăn nhiều rau, trái cây tươi, uống nước cam mỗi ngày, hy vọng con lớn, ngủ đầy đủ sẽ khỏi, trước đây mình trị BS da liễu cũng có, TMV, uống thuốc Bắc vẫn không tác dụng.Chán quá bi giờ chỉ rửa mặt bằng mỹ phẩm Dẻmalogica(máy bị lỗi nữa rùi).Thấy cũng tạm.Chúa bạn mau nhẵn nhụi
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là càng thâm càng phải chịu khó tẩy tế bào chết. Trước đây mình cứ sợ do quan niệm làm tróc da non. Tình cờ một hôm đi làm về mệt, mình dùng gạo xay pha sữa tẩy tế bào chết toàn thân, tiện thể mát xa mặt. Sau đó bôi Cao bí đao 45p rồi dùng gạo mátxa rửa lại. Ai ngờ sáng hôm sau ngủ dậy nhìn mặt khác hẳn. Phải đỡ đến 40%. Tuy nhiên không được lạm dụng.

p/s: nho rất tốt các mẹ ạ. Mình hay lấy quả nho cắt đôi rồi mát xa mặt. Nho có tác dụng làm thanh sạch mặt mà. Nhờ đó da trao đổi chất tốt hơn --> chóng lành hơn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

...cuối cùng bà chị ở TMV nói với tình trạng của mình thì nên dùng bộ tái tạo da của Nhật gì đó (mình quên tên rồi). M.
    Bộ tái tạo da này có phải là collagen dạng lỏng và trong suốt không chị.
    • 2,371 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

các mẹ thử thêm cách này nè : đâm nghệ tươi thật nhuyễn trộn đều với mật ong , đem lên bếp đun nhỏ lửa cho mật thấm vào nghệ , bỏ vào tủ mát dùng dần , thoa lên mụn hoặc thâm vào buổi tối trước khi ngủ (cũng có thể thoa khắp mặt nhưng vàng khè hà ) :Angel:
    • 177 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AlinPhan Xem bài viết
    Bộ tái tạo da này có phải là collagen dạng lỏng và trong suốt không chị.
    Mình chưa được nhìn mà chỉ nghe chị ay nói vậy. Mẹ nó đã dùng bộ này rồi à, có ok k?
    • 66 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ai có cách j ko thì nói đi, em cũng sốt ruột lắm. em thì có cách này bản thân thấy hiệu quả, đó là sau khi nặn mụn, dùng đá lạnh chườm lên mụn 1 lúc, cho tan vết bầm, rồi bôi kem nghệ thorakao, loại 18K, tròn như thỏi son đó nhé. Sáng hôm sau là đỡ thâm rồi, chứ ko chườm đá là thâm lắm. các mẹ có cáh nào nữa ko ? chia sẻ nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hiii, nghe các bạn thảo luận về vết thâm do mụn để lại, tri vết thâm xong mụn nó lại nổi lên thì trị làm gì, vả lại vết thâm để lâu thi nó cũng hết, đối với những da tốt cũng chỉ ít tuần là đã không còn vết thâm. Các bạn nên nhớ rằng mụn trên mặt của các bạn còn ẩn rất nhiều trong da, rồi nó sẽ mọc lên, lúc mọc lên nhiều, lúc mọc ít thì vết thâm sẽ chẳng bao giờ hết. Cho nên phải điều trị trieetj để hẳn mụn, muốn vậy ngoài dùng thuốc điều trị phải vệ sinh mặt sạch sẽ thường xuyên. Cách thức rửa mặt như thế nào, hạn chế những thức ăn nào để làm da đỡ bị nhờn, chế độ sinh hoạt hợp lý ra sao.... http://.com/forum/showthread.php?t=24538 sẽ giúp các bạn biết mình phải làm thế nào để có làn da mặt mịn màng. Chúng mình là phụ nữ ai chẳng mong có khuôn mặt xinh xắn đi ra ngoài còn tự tin chứ
    Sức khỏe là vàng
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Mình có cách này , các bạn thử xem:

1/ VIệc đầu tiên cần làm là p hải điều trị cho hết mụn, ko hết mụn thì ko giải quyết đ ược vấn đề nào khác cả:
    Ăn nhiều rau xanh và trái cây có C
    Uống thật nhiều nước, 3l mỗi ngày, nhiều người ngại uống nước , vì cứ mỗi lần uống 1 ly nước đầy là 30p sau lại đi ngoài hi hi, nhưng chả sao cả, cứ uống
    Giữ mặt lúc nào cũng sạch, rửa mặt 2 lần sáng tối, nếu da nhờn quá thì cách 2 ngày tẩy trang 1 lần dù có make up hay ko
    tuyệt đối phải tẩy trang sạch nếu có dùng kem chống nắng và có make up nhẹ, dù rất nhẹ và cảm giác ko bị bám trên da: cứ có chống nắng, có make up thì phải tẩy trang
    Ko đưa tay lên sờ nặn mụn khi mụn chưa chín mùi, nếu cần thì ra ngoài tiệm lấy mụn có uy tín
    Ngủ đủ giấc, ko để stress, t hức khuya nhiều

2/ Đánh bại sẹo thâm:

Vẫn phải duy trì chế độ ăn nghỉ hợp lý

Tuyệt đối tránh nắng và đeo khẩu trang khi ra ngoài

Tẩy tế bào chết thường xuyên: ko dùng các sản phẩm tấy TBC mạnh, dùng sản phẩm lành tính như cám gạo, muối ăn------> lựa chọn tốt nhất là : Gạo xay nhuyễn với sữa ( đã đề cập trong topic spa tại nhà bằng thiên nhiên), nếu dùng sản phẩm mỹ phẩm thì 1 tuần 1 lần, còn dùng cám gạo, bột gạo thì có thể 2 tuần 3 lần hoặc 1 tầun 2 lần

Dùng mỹ phẩm dưỡng da, Lựa chọn cho da bị thâm mụn là các sản phẩm làm trắng, tuy nhiên, da có mụn thì rất nhạy cảm nên chỉ dùng lotion ( sữa, ko dùng các sản phẩm serum, cream vì serum tính chất rất mạnh, còn cream thì gây nhờn, dễ phát sinh mụn ) , chú ý, nếu da ai nhờn nhiều và nhạy cảm thì chỉ nên bôi k hoản 3 tiếng rồi rửa mặt sạch, đi ngủ, ( ko để qua đêm cho các da nhờn, vì dùng dưỡng da dễ bít lỗ chân lông, gây nhờn nhiều tạo điều kiện mụn lại có cơ hội tấn công) , giờ mà dưỡng da thẩm thấu vào da tốt nhất là từ khoản 9gio đến 12gio, vì vậy nếu bôi kem thì nên bôi lúc 8gio tối ( nếu phải rửa sau 3 tiếng) và 9gio tối nếu để luôn đến sáng
    Tớ thường đi ngủ muon sau 12 giờ nên tớ toàn rửa sạch hết kem dưỡng trước khi đi ngủ, vì sau khi kem thẩm thấu hết vào da, thì sản phẩm còn lại trên bề mặt da chỉ là bóng dầu, ko có tác dụng tích cực gì cho lắm, chỉ có tác dụng với da khô thôi , vì thời gian 3 tiếng đủ để kem thẩm thấu hết vào da rùi

Dung nghệ tươi, chấm nhẹ lên vết thâm sau khi đã rửa sạch mặt

Nếu mà chịu khó làm theo lời tớ thì khoản 1 tháng sau, thấy vết thâm mờ dần, và 3 tháng thôi là say googbye thâm luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MePond; 01/03/2009 vào lúc 11:04 AM.
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng kem dưỡng gì vậy? Vì mình bị thâm lâu rồi nên nhiều chị khuyên dùng kem tái tạo tế bào da nhưng đang lăn tăn không biết kem đó dùng cho người bao nhiêu tuổi và dùng trong trường hợp nào?
    Em dùng kem dưỡng bình thường thôi chị! Lúc thì olay, lúc thì Lo'real, có lúc cả Ponds, giờ thì em dùng Hồng Sâm, thấy rất thích loại kem đêm vì cảm thấy nó cung cấp độ ẩm cho da rất nhiều, mà bôi lên ko bị dính tí nào. Da em mỏng lắm nên em hầu như không bao giờ tẩy tế bào chết. Có lẽ vì mỏng và cũng trắng nên vết thâm càng rõ. Nhưng mà khi có vết thâm, lúc còn ửng đỏ mà chịu khó bôi kem dưỡng trắng da hay kem nghệ Thorakao vào là cũng đỡ nhanh lắm chị ạ. Em nói quá lên là nửa năm mới hết thực ra đấy là khi em mặc kệ, lại ra nắng nữa nên nó mới lâu đến vậy.
    Hình như kem tái tạo tế bào da là dùng cho người ít nhất là trên 30t chị ạ!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe chị điều trị được hết mụn em phải vào hỏi thăm. Chị bị mụn nhiều không? Bị bao lâu thì đi chữa và chữa ở đâu? Em bị khoảng 1 năm thời gian đầu không nhiều chỉ tấy lên khi ăn đồ gì nóng nhưng khoảng 1 tháng nay bị rất nhiều toàn mụn bọc. Ở đâu chữa hay chỉ giúp em với nhe. Cảm ơn chị.
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 023089029 Xem bài viết
    Nghe chị điều trị được hết mụn em phải vào hỏi thăm. Chị bị mụn nhiều không? Bị bao lâu thì đi chữa và chữa ở đâu? Em bị khoảng 1 năm thời gian đầu không nhiều chỉ tấy lên khi ăn đồ gì nóng nhưng khoảng 1 tháng nay bị rất nhiều toàn mụn bọc. Ở đâu chữa hay chỉ giúp em với nhe. Cảm ơn chị.
    Bạn này hỏi chị nào thì phải quote bài của chị ấy thì chị ấy mới biết mà trả lời bạn chứ! Trên đây có bít bao nhiu là chị mà :rolleyes:.