• 6 Lượt chia sẻ
  • 59K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 310 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em la thành viên mới của wtt, em xin các mẹ chỉ giáo cho em việc này a.
    Số là em lỡ dại đi phá nốt ruồi trên mặt. Những 9 nốt..hic hic...Khoang 10 ngày nay rồi. Giờ lớp mài đã tróc đi nhưng thấy vết thẹo hơi lõm. Em muốn hỏi là em dùng thuốc gì để bôi lên trị được lõm..da mặt vẫn bằng phẳng như trước và trị được luôn vết thâm nữa. Madecassol và Contractubex thì cái nào tốt hơn cho trường hợp của em a.
    Mong các me chỉ giáo giúp em nhá. Giờ em sợ quá..hic hic:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đến khi nào thì thoát khỏi giặc "Ngập"

Nhà em ở đường Trần Não quận 2. Sống ở đây thì khá thuận tiện cho việc làm của em vì đi vào trung...

• Sẹo lồi chữa thế nào nhỉ ??

hic, tình hình rất là tình hình, 2 năm trước can tâm cán qua chú dog, đo đường và còn 1 dấu tích...

• Trị sẹo do bị zona thần kinh

Các chị ơi, em đang bị zona thần kinh. Hình như đang có dịch í, cậu em với cô ở cùng công ty mẹ cũng bị ạ. Em thấy mọi người bảo bị cái này để lại sẹo kinh lắm hưc hưc. Em đang bị, đang bôi thuốc chắc là sắp khỏi ạ. Em sợ khỏi xong lại có sẹo thì toi +_+. Ngày trước em ịbi bỏng hơi nước, em dùng...

• Nâng Mũi Ở Đâu Đẹp - An Toàn Tại Hà Nôi?

Em đang có nhu cầu nâng mũi nhưng vẫn chưa biết nên chọn bác sĩ nào? Nghe 1 số người bạn giới thiệu...

• Địa chỉ phá nốt ruồi: sài gòn

Các Mẹ biết chỗ nào phá nốt ruồi trên mặt không chỉ em với, em bị nhiều nốt ruồi trên mặt em muốn phá đi , mà không biết chỗ nào tốt hết

• 234 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carothk Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Em la thành viên mới của wtt, em xin các mẹ chỉ giáo cho em việc này a.
    Số là em lỡ dại đi phá nốt ruồi trên mặt. Những 9 nốt..hic hic...Khoang 10 ngày nay rồi. Giờ lớp mài đã tróc đi nhưng thấy vết thẹo hơi lõm. Em muốn hỏi là em dùng thuốc gì để bôi lên trị được lõm..da mặt vẫn bằng phẳng như trước và trị được luôn vết thâm nữa. Madecassol và Contractubex thì cái nào tốt hơn cho trường hợp của em a.
    Mong các me chỉ giáo giúp em nhá. Giờ em sợ quá..hic hic:Crying:
    Bạn đừng bôi gì cả, vết sẹo đó sẽ đầy dần lên thôi. Và nhớ đừng ăn rau muống kẻo sẽ thành sẹo lồi.
    • 310 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBap2003 Xem bài viết
    Bạn đừng bôi gì cả, vết sẹo đó sẽ đầy dần lên thôi. Và nhớ đừng ăn rau muống kẻo sẽ thành sẹo lồi.
    .
    Thế em không phải dùng Madecassol hay Contractubex gi het ha? Em nghe nói madecassol trị thâm rất tốt không biết có đúng không???. Giờ em buồn quá. Lỡ dại. Mặt em rất mịn, chỉ tội có mấy cái nốt ruồi be bé...giờ hối k hông kip..hic hic...
    • 310 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

.
    Thế em không phải dùng Madecassol hay Contractubex gi het ha? Em nghe nói madecassol trị thâm rất tốt không biết có đúng không???. Giờ em buồn quá. Lỡ dại. Mặt em rất mịn, chỉ tội có mấy cái nốt ruồi be bé...giờ hối k hông kip..hic hic...
    May chi oi...Madecassol co 2 loai, loai mau xanh va loai mau hong. Loai nao tot cho truong hop pha not ruoi bi lo~m nhu em ha cac chi????
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn mới tẩy thì đương nhiên là nó vẫn lõm & thâm rồi. Khoảng 3-4 tháng sau thì vết sẹo sẽ đầy lên và trắng dần ra. BS bảo không được bôi kem nghệ hay gì cả. Chỉ sát trùng = cồn & bôi tetar trong tuần đầu khi chưa tróc vẩy thôi. Mấy vết của mình cũng 4 tháng rồi mà vẫn còn hơi lõm & hơi thâm đấy, nhưng hy vọng dần dần sẽ đầy lên & mờ đi.
    • 310 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Na Xem bài viết
    Bạn mới tẩy thì đương nhiên là nó vẫn lõm & thâm rồi. Khoảng 3-4 tháng sau thì vết sẹo sẽ đầy lên và trắng dần ra. BS bảo không được bôi kem nghệ hay gì cả. Chỉ sát trùng = cồn & bôi tetar trong tuần đầu khi chưa tróc vẩy thôi. Mấy vết của mình cũng 4 tháng rồi mà vẫn còn hơi lõm & hơi thâm đấy, nhưng hy vọng dần dần sẽ đầy lên & mờ đi.
    .
    Hic hic...những 3-4 tháng lận ha Mẹ Na. Ai ma muon di phá nốt ruồi thì suy nghĩ kỹ nhá. Em giờ hối hận quá..hic hic...
    • 234 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

.
    Hic hic...những 3-4 tháng lận ha Mẹ Na. Ai ma muon di phá nốt ruồi thì suy nghĩ kỹ nhá. Em giờ hối hận quá..hic hic...
    Mẹ nó đừng buồn, đến lúc lành sẹo khéo lại tìm xem tay chân có cái nào đi tẩy nốt í??? Đùa thế thôi chứ mình thấy mấy chị ở CQ đi tẩy nốt ruồi = laser ổn lắm mà, đâu có sẹo đâu kể cả nốt ruồi thịt rất to nên cứ an tâm nhé!
    • 310 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBap2003 Xem bài viết
    Mẹ nó đừng buồn, đến lúc lành sẹo khéo lại tìm xem tay chân có cái nào đi tẩy nốt í??? Đùa thế thôi chứ mình thấy mấy chị ở CQ đi tẩy nốt ruồi = laser ổn lắm mà, đâu có sẹo đâu kể cả nốt ruồi thịt rất to nên cứ an tâm nhé!
    Cám ơn MeBap đã an ủi em nhá. Không biết sao này thế nào chứ giờ nhìn lên mặt khiếp quá em không chịu được. Thôi đành để" qua cơn bĩ cực đến hồi thái lai" vậy":Laughing:
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ tẩy nốt ruồi cũng được 2 tháng rồi mà thấy nó vẫn hơi lõm va vẫn hơi thâm thâm, chẳng biết vài ba tháng nữa nó có hết ko ?:Crying:
    • 310 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kitty Kitty 25 Xem bài viết
    Tớ tẩy nốt ruồi cũng được 2 tháng rồi mà thấy nó vẫn hơi lõm va vẫn hơi thâm thâm, chẳng biết vài ba tháng nữa nó có hết ko ?:Crying:
    Trời:Crying: Me kitty làm em hoảng quá vậy...Em mới được có nữa tháng...đang lõm mà...thâm khủng khiếp...Mà mặt em đâu phải nốt ruồi to gì đâu...chỉ bé tí mà cái tật điệu nên ra nông nổi này..huhuhu:Crying: :Crying: :Crying:
    • 390 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Còn mình thì tận những 1 năm mới hết lõm và thâm! he he he.. Các mẹ tẩy nốt ruồi cố gắng chịu đựng nhé! Chắc là do cơ địa từng người thôi. Mình cũng định hè này vào 108 tẩy luôn mấy nốt tàn nhang nữa đây :Laughing:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ tẩy hơn 2 tháng, gần 3 tháng gì đấy thì dần dần hết lõm và thâm. Đến khoảng tháng thứ 4 thì mờ hẳn
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ vẫn thấy thế chẳng bớt tí nào hic hic . :Crying:
    • 310 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kitty Kitty 25 Xem bài viết
    Tớ vẫn thấy thế chẳng bớt tí nào hic hic . :Crying:
    Kitty thử bôi Madecassol loại màu hồng xem. Em bôi vào 1 tuần nay rồi thấy đỡ hẳn. Nhưng nhớ che chắn cẩn thận nhe vì loại này bắt nắng dữ lắm. Vết lõm của em dạo này cũng đã lên từ từ rồi, tuy nhiên vẫn còn hơi lõm...hi vọng theo thời gian nó sẽ đầy lại như cũ...hihi( hôm vửa tróc mài em muốn té xỉu vì thấy nó lõm và thâm ghê gớm ):Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hum bữa đốt điện mấy cái sẹo lõm luôn nè ăn rau muống wá trời mà cũng ko cải thiện được mấy tháng òi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mới đọc được cái topic này, tuy hơi trễ nhưng hy vọng các mẹ đọc được mà giúp con zới. Số là con cũng nhí nhảnh đi phá nốt ruồi, bây giờ để lại cái sẹo lõm xấu quá (được 1 tuần rùi). Bây giờ không bết nó có đầy lên không nữa (nốt ruồi thịt đường kính 2 mm, sau khi xóa để lại sẹo đường kính 5mm).huhuh, con hối hận lắm.
    • 238 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

bác sĩ điều trị không dặn các bạn nên bôi gì à? mình làm ở phân viện vật lý sinh học tp.hcmc (tẩy mấy nốt nám thâm niên do nặn mụn hồi xưa để lại) thì được dặn là bôi dầu mù u trong tuần đầu khi chưa bóc mày. sau đó bôi HIRUDOID CREAM ngày 3 lần trong thờigian tối thiểu 1 tháng. mình mới được 2 tuần thôi nê chưa kết luận được gì. các bạn thử xem
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mjnh cung do nhan tuong hoc nen tay not ruoi nhung sau khi tay not ruoi thi bac si bao ko phai boi thuoc gi chi boi con+thuoc mo . cho mjnh` hoi cac bac tien boi di truoc la co phai boi thuoc ko va phai boi thuoc j`.neu ko boithuoc thi sau 1 thoi gian no co mo di ko neu mo thi khoang bao lau.cho mjnh` tay not ruoi hoi lom va tham va lai con hoi do nua chu . mjnh` thay 1 so ban bao la boi thuoc j` xanh xanh y'.cac ban tra loi cho mjnh` nha. cam on cac ban nhieu. bun qua :Sad:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam on nhieu
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đây mấy năm em cũng bon chen đi tẩy nốt ruồi ở viện 108. BS cũng nói là không cần bôi thuốc gì và nó cũng không để lại sẹo. Nhưng cho đến tận bây giờ, chỗ đốt đó thay vì là mụn nốt ruồi (trước khi đốt) giờ thành 1 vết sẹo .:Crying:
    Nhưng cũng may là em đốt ở lưng chứ không phải ở trên mặt nên cũng đỡ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3