Phẫu thuật thẩm mỹ

trị mụn bằng ánh sáng xanh ở TMV Thu Cúc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 259 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

E đang định đi trị mụn bằng ánh sáng xanh ở TMV Thu Cúc, có mẹ nào đã từng làm chưa, có hiệu quả k ạ, Cũng đắt phết tầm >500k/1lần nên e hơi đắn đo. Mẹ nào có kinh nghiệm thì PM cho e nha, gấp gấp để e đi luôn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình biết thì hiệu quả không như quảng cáo đâu? sau khi tìm hiểu thông tin và xin ý kiến mọi người mình quyết định không làm nữa. Mình có đi hỏi ở TMV Bác Sĩ Tú mỗi lần chiếu là 2.000.000, phải chiếu 6 lần (1 đợt ), nếu muốn hiệu quả hơn phải chiếu thêm 1 đợt. TMV bác sĩ Tú thì chiếu tia laser affirm. Họ nói là bớt khỏang 60 -70% nhưng mình cũng không tin lắm.

Đã có 2 người điều trị ở đây xác nhận là chỉ bớt 10 - 20% thôi...hic hic. Họ khuyên mình không nên làm.

Mình cũng quan tâm đến vấn đề này lắm, 1 vài thông tin chia sẻ cùng bạn. Có thông tin gì thêm cho mình biết với nhé.
    • 145 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BabyMouse186 Xem bài viết
    E đang định đi trị mụn bằng ánh sáng xanh ở TMV Thu Cúc, có mẹ nào đã từng làm chưa, có hiệu quả k ạ, Cũng đắt phết tầm >500k/1lần nên e hơi đắn đo. Mẹ nào có kinh nghiệm thì PM cho e nha, gấp gấp để e đi luôn
    Bạn à, nếu bạn mệt mỏi và có nhu cầu thư giãn thì bạn nên đến Thu Cúc, nếu bạn muốn trị mụn (hoặc bất kỳ dịch vụ trị liệu nào khác) , thì bạn nên tìm một trung tâm chuyên nghiệp trị liệu ý. Tớ hay đi thư giãn ở Thu Cúc tớ biết mà, tớ đã từng gặp nhiều khách hàng kêu ca ở đó về vấn đế "chữa mãi mà không khỏi " rồi đấy, có 1 em mặt sưng húp, nói là mua 1 thẻ 8tr, môix lần làm 400k, làm gần hết thẻ rồi mà mặt vẫn còn như vậy:Sick:? Thật tội nghiệp:Sad:! Tớ đã làm mặt ở đó 1 lần rồi, chán lắm, giảm béo thì thôi rồi, mãi mà chẳng thấy suy suyển được tí tẹo nào, được cái các em NV nhẹ nhàng, lướt qua lướt lại như các nàng tiên,:Applause:. Thu Cúc có không gian đẹp, lại chịu khó đầu tư qc trên truyền hình nên nhiều chị em cũng khốn khổ. Trong lúc chưa tìm được nơi tin tươnmgr để điều trị, bạn không nên dùng tay nặn mụn và dùng loại sữa rửa mặt dành riêng cho da mụn ý, rửa mặt cũng phải nhẹ tay thôi, nếu không các nốt mụn cũng sẽ sưng to hơn (tớ thấy các chuyên gia da liễu khuyên như vậy ở....trên báo ý),hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,754 Bài viết

• 8,892 Được cảm ơn

Bác hattieude đi rồi thì chính xác đấy vì em gái tớ nhé, cũng xem quảng cáo rồi hăng hái đi trị mụn bằng ánh sáng ở Thẩm mỹ viện Arosa Spa (số 1 Hoà Mã), cũng làm 1 cua hết 8 triệu mà tình hình không cải thiện mấy, đã vậy mặt còn sưng đau nữa (vì họ lấy kim chọc vào mụn của mình), còn mấy buổi trị liệu nữa nhưng nàng bỏ của chạy lấy người và cạch đến già luôn. Sau đấy bạn bè giới thiệu nó phóng xuống Nhà thuốc gia truyền Bảo Lâm (407E5 Thanh Xuân Bắc) mua "kem dưỡng da trị mụn trứng cá" về bôi thì thấy đỡ hơn hẳn, giờ da dẻ đã trở lại bình thường. :Battin ey:
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói thì chảng đi làm được ở đâu cả
    • 259 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhà thuốc gia truyền Bảo Lâm (407E5 Thanh Xuân Bắc)=> cái này có fải là bán kem trị mụn bảo lâm của Hải phòng k, kem trộn ý. Loại kem này có hai chi da lắm, hix. Mình là nạn nhân nè, h mặt bung bét, huhu
    • 311 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maxolomo Xem bài viết
    nghe các mẹ nói thì chảng đi làm được ở đâu cả
    Thẩm mĩ viện bây giờ sợ lắm chị ạ. Có cẩn thận có hơn. Tuy nhiên cũng tuỳ cơ địa từng người. Có người khỏi, người không.
    Riêng Thu Cúc thì em có bạn thân từng chữa trị ở đó. Không biết có phải bằng ánh sáng ko nhưng mất 30tr mà bị nhiễm trùng da mặt nặng, phải chữa gần năm ở Da Liễu mới đỡ:mad:.

Mụn trứng cá có nhiều nguyên nhân và chữa trị đc hay không, theo em thấy, dựa nhiều vào tính kiên trì chị ạ.
    • 798 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

đừng đến Thu cúc chị ơi. tiền mất tật mang. E ôm 1 cục hận ở đấy nè
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thực ra nếu tìm hiểu về bản chất các công nghệ này thì các mẹ sẽ thấy ngay là nó chẳng thể nào chữa được mụn nếu chỉ sử dụng riêng lẻ, vì công dụng của ánh sáng màu xanh (nếu áp dụng đúng công nghệ Chromotherapy - trị liệu bằng ánh sáng) là thư giãn, kháng khuẩn, làm se vết thương, giảm sưng tấy, chữa mất ngủ, lo lắng, chữa da tấy đỏ, cân bằng tiết dầu...

Vậy thì ánh sáng xanh cũng chỉ có thể được dùng để HỖ TRỢ trị mụn thôi, giúp cho quá trình trị mụn có hiệu quả nhanh hơn, chứ không LOẠI BỎ được mụn. Em ko bít Thu Cúc chữa cụ thể như thế nào, nhưng nếu chỉ chiếu ánh sáng thì nhất định là ko khỏi mụn đâu. Các mẹ cũng cần bít như vậy để có không chữa bằng ánh sáng cũng không phải lăn tăn gì nhé!

Mà nói thật là cho dù có dùng biện pháp gì đi chăng nữa thì LOẠI BỎ vẫn là bước không thể thiếu trong trị mụn, vấn đề là sau đó cần TÁI TẠO, LÀM KHỎE da mụn thế nào để da mau lành, không bị sẹo thâm, và không nổi mụn thêm thôi ạ.
    • 20 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chiếu tia gì giúp lỗ chân lông se khít lại vậy mấy mẹ ? mà sao trông mình
    già trước tuổi , ko biết có phải do da ko ?
    • 486 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Lỗ chân lông không thể se khít được đâu mẹ nó à. Do gen rùi. Tất nhiên có những người lỗ chân lông thô to hơn do nhiều mụn bã, mụn bức bí, mụn đầu đen, da nhiều dầu... nếu giải quyết mấy vấn đề này thì lỗ chân lông sẽ nhỏ hơn một chút nhưng tóm lại là đừng có tin mấy nơi quảng cáo là làm se khít lỗ chân lông.
    • 1,014 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng đi chiếu ánh sáng xanh nhưng mình đi ở BV ĐH Y Dược cơ. Mình đi 2 lần/tuần trong 3 tháng, hiệu quả lắm mấy mẹ ơi mà giá cả cũng kg đắt lắm, mình làm năm 2007, hình như là 120K/lần. Ngoài việc chiếu ánh sáng, B/sĩ còn kê toan thêm cả thuốc uống hoặc thoa tùy theo tình hình của da. Tính tổng cộng tất cả mình chỉ tốn khoảng chưa đến 4 triệu, mấy mẹ thử đến đó xem.
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi khám & chiếu as xanh ở BV ĐHYD giống YMNA, thấy cũng khá. Hiện phí khám là 50.000, chiếu as là 120.000. Khi khám BS sẽ cho thuốc uống luôn. Các mẹ khi đi xác định là chiếu as xanh thì đóng phiếu 120.000 thôi nhé, nếu mà mua phiếu khám trước thì tốn thêm 50k đấy.
    Mình uống thuốc 1 tuần thì thấy mụn xẹp hết, da khô & hết nhờn (cái này bs khi cho thuốc cũng đã cảnh báo), nhưng không biết tác dụng phụ thế nào vì lúc đó cũng chưa hình dung ra việc da khô đến thế.

Mẹ nào có điều trị sẹo rỗ ở đâu uy tín thì chia sẽ nha.
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cái vụ này em thấy có 1 chị làm ở Plasma về xong ôm cục hận. Nói vui là lợn lành chữa thành lợn què.

Hồi trc em đi nghe tư vấn vụ ánh sáng này thì tư vấn viên bảo: "Sau khi xong đợt trị liệu thì hiệu quả sẽ đc giữ mãi mãi nếu từ đó về sau ko bị đau ốm j (:Sick. Nếu sau đó bị đau ốm j thì chỉ cần chiếu lại 1-2 lần thôi (ôi trời, mỗi lần 2tr chứ ít ỏi j. Mà lấy j đảm bảo là sau 1-2 lần là hiệu quả trở lại)". Sau buổi nghe tư vấn đó em bb luôn. Giờ thì thấy quyết định lúc đó của mình thật là đúng đắn.
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ymna Xem bài viết
    Mình cũng đã từng đi chiếu ánh sáng xanh nhưng mình đi ở BV ĐH Y Dược cơ. Mình đi 2 lần/tuần trong 3 tháng, hiệu quả lắm mấy mẹ ơi mà giá cả cũng kg đắt lắm, mình làm năm 2007, hình như là 120K/lần. Ngoài việc chiếu ánh sáng, B/sĩ còn kê toan thêm cả thuốc uống hoặc thoa tùy theo tình hình của da. Tính tổng cộng tất cả mình chỉ tốn khoảng chưa đến 4 triệu, mấy mẹ thử đến đó xem.
    mà bệnh viện ĐH Y DƯỢC chỗ nào thế chỉ mình với, mình trả biết chỗ nào cả. hix:RaisedEye
    • 66 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đường An Vương Dương Quận 5, TPHCM đối diện trường trung học Hùng Vương đó bạn.
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thế ai có địa chỉ hay ở ngoài hà nội không thế, tphcm thì xa quá
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi tư vấn dùm cái có bệnh viện nào ở hà nội không thế em sợ nhất vào mấy cái tmv đó. dù sao thì có bác sỹ vẫn yên tâm hơn. mấy mẹ tư vấn nhanh lên nhé gấp lắm rùi.
    • 66 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn đến thẳng viện da liễu trung ương, tầng 3, phòng 306, từ thứ 2-6, sau 9h sáng, gặp bs Lãnh. Phải kiên trì, bạn mình chữa mất 4 tháng, hết 4tr.
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mà cái này lại ở thphcm à bạn, nhưng nó có hiệu quả không mới lại mình thì trả biết mấy về tphcm cả:Sad:. thế bệnh viện BV ĐH Y Dược với bệnh viện da liễu trung ương thì cái nào hay hơn tư vấn giùm mình mới.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2