• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,634 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Bây giờ lại có thêm khắc lông mày nữa đấy, ko biết cái nào nhìn đẹp và tự nhiên hơn nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• phun Xăm và khắc lông mày ở Mỹ viện Thảo Hiền

Em có địa chỉ này các Chị tham khảo nhé. Em vừa khắc lông mày và làm Môi ở Mỹ viện Thảo Hiền ở 354 Lê Duẩn, Hà Nội đấy. Em thấy 2 cô ở đây làm có vẻ chuyên nghiệp đấy. Vì 2 cô này đều có Chứng chỉ được cấp bằng đào tạo chuyên ngành Xăm Thẩm mỹ và thấy tay nghề cũng khá. Làm xong không thấy bị sừng...

• Chia sẻ kinh nghiệm khi đi nâng mũi cho các mẹ, chị em phụ nữ

Mình đã tìm hiểu và đọc được rất nhiều thông tin hữu ích từ website và tham khảo bạn bè và hạ được...

• Kinh nghiệm xóa xăm thêu lông mày

Em thêu lông mày được hơn tháng nay rồi, nhưng nhìn xấu quá, em đang rất đau khổ vì bộ lông mày này. Em đọc thông tin trên web thấy có xóa xăm bằng laser Q-Switch Yag không để lại sẹo. Có mẹ nào đã xóa hay có người quen đã từng xóa lông mày thì chỉ em với. Chân thành cảm ơn các chị em.

• Tổng hợp quá trình làm thẩm mỹ toàn diện gương mặt

Đợt trước Minh Yến có đăng bài chia sẽ làm hàm- cắt mắt- mũi sline- cấy mỡ mặt thì có rất nhiều chị...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• 248 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình mới đi "điêu khắc" lông mày đấy. Trông tự nhiên và đẹp. Phun, xăm, thêu là cách làm cũ rồi, bạn nên đi khắc lông mày, về cơ bản là giống thêu, cũng vẽ từng sợi lông mày, nhưng bền hơn (mình đọc báo thấy nói khắc sẽ bền hơn thêu).
    • 230 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Híc híc. Em thành thật can các chị đấy ạ!Thà mất một chút thời gian để kẻ lông mày chứ em thấy phún xăm hay thêu đều chỉ đẹp lúc đầu (Mà thú thực là em cũng chẳng thấy đẹp vì kiều gì mặt mũi trông sẽ giả giả, già đi và hơi tợn). Thời gian sau lông mày sẽ bị xanh. Em thấy làm tiệm nào cũng vậy, lâu là giữ được 2 năm thôi
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi !
    em cũng đang quan tâm đến vụ này, lông mày em cũng nhiều đấy nhưng mỗi tội chẳng có đươi nhìn nó cứ cùn cụt ý.
    mẹ yêu bờm ơi! chị đi điêu khắc ở đâu vậy, giá bao nhiêu. em ở trong SG, mẹ nó chỉ cho em đi
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thêu lông mày ở MaiLisa nhìn rất tự nhiên không bị xanh .Lúc đó em làm là 700K ở đường Huỳnh Văn Bánh , PN
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thêu khắc là kỹ thuật xăm mới sử dụng dụng cụ chuyên dùng, với một loại kim đặc biệt, cùng với sự khéo léo của kỹ thuật viên, để tạo ra những đường xăm theo hình dáng những sợi lông mày (không xăm theo nguyên mảng như cũ), nên chân mày xăm trông rất sống động.

Ngoài ra, với công nghệ này, kim thêu không đâm sâu vào da (chỉ khoảng 0,2 – 0,3 mm), nên hầu như không đau, không chảy máu, không sưng. Nhược điểm là thời gian tồn tại của chân mày “thêu” này ngắn hơn (chỉ vài năm) mà không vĩnh viễn như cách xăm cũ. Điều này lại có thể là ưu điểm đối với một số người muốn luôn có thay đổi sinh động hơn trên khuôn mặt mình.

Vì phương pháp này đòi hỏi kỹ thuật cao, kỹ thuật viên có tay nghề và kinh nghiệm, bạn nên chọn những thẩm mỹ có uy tín lâu năm, được cấp phép của sở y tế.
    • 1,670 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

E cũng muốn đi thêu mà chưa biết ở đâu đẹp ?
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thêu lông mày 2 năm nay rồi chỗ một chị người quen. Thêu xong chỉ 6 tháng sau là phải đi bảo dưỡng vì chị ý làm kiểu nhẹ nhàng theo yêu cầu của em. Hàng ngày vẫn phải dùng bột dặm thêm lên vì lông mày thêu của em chủ yếu ở phần đuôi thôi. Khi tẩy trang đi thì nó nhạt nhạt màu khói ấy, không bị lộ đâu.

Em chưa thử điêu khắc bao giờ nhưng chắc là trung thành với phương pháp thêu.
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCuTi Xem bài viết
    E cũng muốn đi thêu mà chưa biết ở đâu đẹp ?
    Chị ra Magic spa ở đường Ngô Quyền ý, thêu ở đấy rất đẹp:Smiling:
    Muốn có vịt rời đầu lòngrooling:
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtool Xem bài viết
    Híc híc. Em thành thật can các chị đấy ạ!Thà mất một chút thời gian để kẻ lông mày chứ em thấy phún xăm hay thêu đều chỉ đẹp lúc đầu (Mà thú thực là em cũng chẳng thấy đẹp vì kiều gì mặt mũi trông sẽ giả giả, già đi và hơi tợn). Thời gian sau lông mày sẽ bị xanh. Em thấy làm tiệm nào cũng vậy, lâu là giữ được 2 năm thôi
    Tớ thuộc dạng lông mày ngắn, thưa, kô thành đường rõ ràng, gần như ko bao giờ make up, kô có kinh nghiệm và trình độ kẻ vẽ nên cách đây hơn 2 năm đã đi phun lông mày, lúc đó chỗ tớ chưa có dịch vụ thêu/khắc như bây giờ.

Đồng ý là thêu lông mày khiến cho mặt già đi và trông hơi "gớm" nhưng rất thuận tiện cho những người như tớ vì kô mất thời gian kẻ vẽ trong khi mình ko biết làm, thấy mẹ nó nói lông mày sẽ bị xanh nên vừa thử soi gương thấy vẫn còn nâu-đen :Laughing::Laughing::Laughing: và hơn 2 năm rồi vẫn chưa phải đi phun lại :Applause::Applause::Applause:

Làm lâu rồi nên kô nhớ hết bao nhiêu tiền nhưng chắc chắn kô mất nhiều như các mẹ vì tớ ở tỉnh lẻ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 03/02/2009 vào lúc 10:21 PM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình từng có người chị đi thêu lông mày , mình nói thật các bạn nên để tự nhiên là đẹp nhất , tuỳ tình huống mà mình chịu khó trang điểm một tí , chứ thêu hay xăm, làm lông mày không còn tự nhiên .
    • 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

mình vừa thêu chân mảy ở Thảo Tiên ( hình như Nguyễn tiểu La Q10 ) rất ưng ý , đến nay dc gần tháng rồi ai cũng khen đẹp tự nhiên y như vẽ vậy
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khắc lông mày là sao bạn? giá thành cũng vậy luôn hả, mình thấy phun xăm cũng đc mà
    • 1,471 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

Mình định thêu mà chưa biết nên làm ở đâu, bạn nào ở nghệ an chỉ chỗ cho mình với
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban nào muốn phun xăm thêu chân mày mí mắt, mình thấy có chỗ này chị đó vừa làm vừa đào tạo học viên. Chủ nhật vừa rồi, nhà mình tổ chức tụ họp 5 thành viên phun chân mày, mí mắt một lúc. Kết quả rất thành công, nhà mình ai cũng hài lòng. Nếu bạn nào quan tâm thì gọi cho ý đi, chị tư vấn cho. Còn nếu làm đông thì có thể sắp xếp kêu chị tới nhà làm cho như nhà mình đấy.0967 832 047
    • 119 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em tư vấn cho các mẹ nhé, mẹ nào cần không?
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jestina Xem bài viết
    Bây giờ lại có thêm khắc lông mày nữa đấy, ko biết cái nào nhìn đẹp và tự nhiên hơn nhỉ?
    Hiện giờ điêu khắc chân mày là đẹp nhất đó bạn còn đẹp hơn cả thêu nữa. Mình có 1 số hình ảnh bạn so sánh xem dạng nào tự nhiên hơn rồi quyết định nhé !
    Hình đính kèm
    • 220 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bemoon2010 Xem bài viết
    Mình từng có người chị đi thêu lông mày , mình nói thật các bạn nên để tự nhiên là đẹp nhất , tuỳ tình huống mà mình chịu khó trang điểm một tí , chứ thêu hay xăm, làm lông mày không còn tự nhiên .
    Bạn này nói quá chuẩn, không những nhìn giả tạo mà còn có khi rất hài , nhìn sát gần lại thấy quá xấu, kể cả điêu khắc 3 d. Để tự nhiên là sang nhất.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không nghĩ là lại hài hay giả tạo, cái chính là do mình và người làm cho mình thôi. mình cũng vừa mới làm xong đôi lông mày, biết ưng ý thế mình làm từ lâu rồi, làm xong rất tự nhiên và mềm mại. Lông mày mình trước không có mấy, đuôi thì nhạt. Mình cũng tìm hiểu và thấy bạn mình làm của 1 bạn tên Giang trước đây là ở Thu Cúc Spa giờ về làm ở nhà nên mình cũng bon chen,kể thì cũng lo và sợ đau nữa nhưng cuối cùng thì cũng không đau. Khi đến mình cũng được tư vấn và vẽ phác qua nên thấy cũng ưng, lúc mới làm xong kể cũng hơi đậm nhưng sau khoảng 5 ngày sau khi bong thì thấy màu rất ok.nhẹ nhàng và tự nhiên. Mình làm ở C5 Lương Định Của, mẹ nào muốn yên tâm thì ra đấy làm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thêu lông mày được 5 ngày rồi, hôm đầu tiên rõ đậm rõ nét mà đến giờ chẳng còn màu mè gì nữa, nhìn như ko làm, 1500k của em mà như là ném cục đá xuống hồ ý
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2