Phun môi không lên màu, giúp em với ạ :(((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là em mới đi phun môi về được 6 ngày, ngày thứ 4 là môi bong hết rồi. Trước đấy môi em thâm ghê lắm, đi làm cũng thấy chị ở spa trị thâm rồi phun nhưng bong ra chẳng có màu gì, vẫn thâm như thế. Mà e kiêng tốt lắm, ăn dứa, uống nước suốt. Giờ nhìn quả môi mà đau lòng kinh khủng, vừa thâm vừa khô, bờn bợt (((((((((((((((((((((((((((( có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với. huhu
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thôi em chịu khó ăn uống đủ chất từ bên trong rồi dần dần nói lành lại, sau này thì chịu khó dùng son dưỡng môi rồi to son màu chứ phun làm gì
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đánh son nhiều nên ngày càng thâm, muốn đi phun để sau k cần dùng son nữa ấy ạ, mà giờ nhìn còn chán đời hơn
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chắc mẹ gặp phải cơ sở không uy tín rồi. chứ trước con đồng nghiệp của em qua đông á làm đầu tiên được xử lý thâm rồi 2 tháng sau ra phun. 1 năm rồi môi vẫn đẹp. giờ chỉ có cách mẹ qua lại chỗ đấy rồi kêu họ dặm lại cho thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi trời e cũng phun mới bung được 2 ngày. Lúc bung ra có tí màu mà giờ thâm xị lại còn loang loang. Tết này ko dám đi đâu rồi 😢😢😢
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhMai_99 Xem bài viết
    Tình hình là em mới đi phun môi về được 6 ngày, ngày thứ 4 là môi bong hết rồi. Trước đấy môi em thâm ghê lắm, đi làm cũng thấy chị ở spa trị thâm rồi phun nhưng bong ra chẳng có màu gì, vẫn thâm như thế. Mà e kiêng tốt lắm, ăn dứa, uống nước suốt. Giờ nhìn quả môi mà đau lòng kinh khủng, vừa thâm vừa khô, bờn bợt (((((((((((((((((((((((((((( có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với. huhu
    Mẹ nó cũng đừng lo lắng quá, để khoảng 1-2 tháng xem sao. chứ mình nghe nói cái này tùy cơ địa mỗi người hay sao í,
    Như mình phun xử lý thì lên màu sau khi bong tróc , tuy nhiên màu chưa tươi lắm, sau 1,5 tháng mình ghé dặm lại lên màu đẹp luôn, tươi, tự nhiên lắm luôn .

Còn môi của bạn mình thì không đươc đẹp như mình, thế là nó gọi điện thoại lên MỘC LIÊN hỏi, sao 2 người cùng làm nhưng sao của nó ko đẹp bằng nhu của mình.
    ( Môi nó hết thâm tái nhưng không hồng hào đẹp bằng mình )

15940590_1178650002171173_6166093029330690584_n
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mesu8383; 13/01/2017 vào lúc 06:33 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em lo lắm mẹ ạ, hơn gần 2 tuần từ hôm bong đến giờ môi vẫn thế, ko bầm tím nhưng nhìn ko khác gì lúc chưa phun
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 tuần chưa mẹ nó ơi , Mẹ nhớ ăn thêm trái cây, thơm, khóm uống nước nhiều để ko bi khô môi nha
    mẹ Thanhmai_99 để thêm 3-5 tuần nũa xem môi có cải thiện không. Nếu không cải thiện thử sang bên Mộc liên tư vấn