phẫu thuật thu gọn âm đạo! xin các mẹ cho ý kiến

• 136 Lượt chia sẻ
  • 80.6K Lượt đọc
  • 271 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tình hình là các mẹ ạ, sau khi sinh xong(sinh thường) mình thấy cô bé của mình tăng kích cỡ nhiều quá. hai vợ chồng lại còn trẻ, và dự định chắc phải 5-6 năm nữa mới sinh tiếp cháu thứ 2. Nghe thấy nói đến phẫu thuật thu gọn âm đạo mà mù mờ về vụ này quá cơ. Đợt trước đi làm mũi không phẫu thuật bên Viện thẩm mỹ y khoa Dr.Hải Lê có được tư vấn về vụ này nhưng còn đang lơ ngơ quá. Các mẹ ai có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với ! Thanks nhiệt tình ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 265 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Đánh dấu theo dõi cái, mình 2 đứa rồi đều sinh thường, đứa sau sinh to quá cả môi nhỏ cũng bị bấm, nó chả liền lại như cũ đc, muốn đi phẫu thuật cả thể mà ko biết đã có ai làm chưa xin ít kinh nghiệm
    Thích thịt bò khô nhất và yêu Mít hơn cả nhất
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hu hu không có ai chỉ giáo cho em ah
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ Doll ơi thế làm thế nào để biết đc kích cỡ phù hợp để mà làm cho vừa đc
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

tình hình là các chị em nhà mình không hứng thú với vụ này của em thì phải ? hu hu không biết làm thế nào bi h?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới đi làm phẫu thuật thu nhỏ về đây, hôm nay là đc 3 hôm rồi. Đặt thuốc giảm đau vào thì thấy hết đau hẳn, như ko có gì luôn nhưng hết thuốc thì đau lắm, tại khâu nhiều mũi mà. Chả bít bao giờ mới hết đau nữa, mình đag lo lắng và hồi hộp chờ đến ngày khỏi cho thoải mái, chỉ sợ bị nhiễm trùng thôi vì hôm nay được 3 ngày rồi mà chả thấy đỡ đau gì cả, hichic
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doll_lp113 Xem bài viết
    Cho bạn lời khuyên nhé.Cô bé xấu thế thì đi thu hẹp lại đi.Tôi đã làm lại rồi.Hiện nay rất ok,y như thuở 20 nhé.Cả vợ cả chồng đều thăng hoa ,đê mê.Có diều là sau khi làm thì phải kiêng 8 tuần và lúc mới làm nhè nhẹ thôi vì chặt chẽ và hơi đau xíu.Nếu muốn trơn tru khi mới làm đó thì bôi kem bôi trơn Ky nhé.có 35 ngàn 1 tuýp dùng tẹt ga.sau phẫu thuật nên nghỉ ở nhà 3 ngày,lúc nào đau thì đặt 1 viên giảm đau vào hậu môn.Vẫn đi lại ăn uống bình thường,5 ngày cát chỉ đi làm bình thường.Chịu đau tí mà cô bé đẹp,sh hưng phấn trẻ ra đấy.Chú ý làm ở bv là an toàn nhất.
    Bạn ơi ngày trước bạn làm thì bao nhiêu ngày là hết đau vết khâu thế? Bạn có làm thẩm mỹ môi ngoài luôn không hay chỉ thu nhỏ âm đạo thôi???
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào các mẹ !
    kich cỡ âm đạo thay đổi là điều chắc chắn sẽ diễn ra sau khi sinh con. Vì thế nếu khoảng cách sinh bé dài từ 4-5 năm, tốt nhất các mẹ nên đi phẫu thuật. Nhưng em lưu ý một số điều như sau:
    NHỮNG TRƯỜNG HỢP NÀO KHÔNG CÓ CHỈ ĐỊNH PHẪU THUẬT
    * Phụ nữ mang thai.
    * Phụ nữ sinh dưới 8 tuần : Sau khi sinh khoảng 8 – 12 tuần thì vùng Ngã ba vàng mới thực sự phục hồi, các cấu trúc giải phẫu vùng kín trở về bình thường, lúc này mới có thể tiến hành phẫu thuật thu gọn âm đạo là tốt nhất tân. Cũng có trường hợp kỹ thuật được tiến hành ngay sau sinh, nhưng lúc này cơ thể chưa được phục hồi, vùng kín còn phù nề, các cấu trúc giải phẫu vùng kín chưa được trở về bình thường, việc tân trang sẽ không mang lại hiệu quả cao, thậm chí gây nên các biến chứng.
    * Các trường hợp đang trong ngày có kinh nguyệt.
    * Các trường hợp đang bị viêm nhiễm bộ phận sinh dục. Cần điều trị tình trạng này đến lúc khỏi thì tiến hành tân trang ngã ba vàng bình thường.
    * Các trường hợp bị bệnh mãn tính: lao, đái tháo đường, bệnh tim mạch...
    Và đặc biệt là cần kiêng cữ sau phẫu thuật cẩn thận nếu không sẽ có rất nhiều nguy cơ xảy ra:
    * Nhiễm trùng tại chỗ hoặc toàn thân : Nếu phẫu thuật được tiến hành khi có các trang thiết bị đảm bảo, đúng quy trình kỹ thuật, phòng mổ đạt tiêu chuẩn, sẽ tránh được được biến chứng này.
    * Tổn thương trực tràng gây rò trực tràng - âm đạo. Biến chứng này chỉ xảy ra khi Bác sĩ không nắm chắc cấu trúc giải phẫu, động tác thô bạo trong khi tiến hành phẫu thuật. Nếu được tiến hành ở cơ sở y tế đảm bảo, tay nghề bác sĩ tốt, có chỉ định đúng thì hoàn toàn tránh được biến chứng này.
    * Chít hẹp âm đạo, do cắt khâu quá nhiều cơ vòng và niêm mạc âm đạo : trường hợp này xảy ra đối với Bác sĩ thiếu kinh nghiệm trong việc thiết kế các vạt tạo hình cho âm đạo. Nếu xảy ra thì có thể thiết kế tạo hình lại, giải phóng chỗ thắt hẹp.
    Độ khít của âm đạo không như kỳ vọng : Cơ vòng âm đạo tuy được phục hồi tối ưu, tuy nhiên trong một số trường hợp do âm đạo quá giãn rộng, cơ vòng âm đạo mất trương lực, việc phẫu thuật có thể chỉ cải thiện một phần độ khít âm đạo
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienphan0326 Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình mới đi làm phẫu thuật thu nhỏ về đây, hôm nay là đc 3 hôm rồi. Đặt thuốc giảm đau vào thì thấy hết đau hẳn, như ko có gì luôn nhưng hết thuốc thì đau lắm, tại khâu nhiều mũi mà. Chả bít bao giờ mới hết đau nữa, mình đag lo lắng và hồi hộp chờ đến ngày khỏi cho thoải mái, chỉ sợ bị nhiễm trùng thôi vì hôm nay được 3 ngày rồi mà chả thấy đỡ đau gì cả, hichic
    mẹ nó chú ý theo dõi nhé nếu ra máu nhiều trên 3 ngày là phải đến kiểm tra ngay nhé
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_battu Xem bài viết
    Tình hình là các mẹ ạ, sau khi sinh xong(sinh thường) mình thấy cô bé của mình tăng kích cỡ nhiều quá. hai vợ chồng lại còn trẻ, và dự định chắc phải 5-6 năm nữa mới sinh tiếp cháu thứ 2. Nghe thấy nói đến phẫu thuật thu gọn âm đạo mà mù mờ về vụ này quá cơ. Đợt trước đi làm mũi không phẫu thuật bên Viện thẩm mỹ y khoa Dr.Hải Lê có được tư vấn về vụ này nhưng còn đang lơ ngơ quá. Các mẹ ai có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với ! Thanks nhiệt tình ạ
    chị Hoa_battu ơi! em là tư vấn viên bên Dr.Hải Lê đây. Em cám ơn chị đã quan tâm và tin tưởng bên em nhé. chị có thắc mắc gì chị cứ nói em sẽ tư vấn nhiệt tình cho chị ạ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenvienthammy Xem bài viết
    mẹ nó chú ý theo dõi nhé nếu ra máu nhiều trên 3 ngày là phải đến kiểm tra ngay nhé
    Ui mẹ nó ơi hinh như mình có dấu hiệu bị nhiễm trùng hay sao ý,chỗ vết khâu sưng nổi lên như con sâu, vẫn rỉ máu mà hơi có mủ, nhiều lúc ngứa ơi là ngứa ý, mà vẫn đau lắm,...liệu có phải mình bị nhiễm trùng rồi không? Mình đang định ngày mai sẽ đi khám
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ui mẹ nó ơi hinh như mình có dấu hiệu bị nhiễm trùng hay sao ý,chỗ vết khâu sưng nổi lên như con sâu, vẫn rỉ máu mà hơi có mủ, nhiều lúc ngứa ơi là ngứa ý, mà vẫn đau lắm,...liệu có phải mình bị nhiễm trùng rồi không? Mình đang định ngày mai sẽ đi khám
    chị ơi , chị nên đi kiểm tra càng sớm càng tốt nhé. Cái này không đùa được đâu, có rất nhiều nguy cơ đấy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các chị, sau 1 thời gian được mấy chị bên topic kia giới thiệu, em quyết định đến tư vấn sửa ngực chảy xệ và thu nhỏ đầu ti ở TMV Thiên Nga, bs và y tá đều là nữ thành ra cũng cởi mở, lại tư vấn nhiệt tình rằng ngực em chưa cần phải thu nhỏ mà chỉ cần làm đầu ti thôi, rồi bs giảng giải, chỉ cho cách dưỡng ngực. thế là e quyết định thu nhỏ đầu ti với thu hẹp vùng kín luôn ấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranmai83; 21/07/2013 vào lúc 12:24 PM.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmai83 Xem bài viết
    Hi các chị, sau 1 thời gian được mấy chị bên topic kia giới thiệu, em quyết định đến tư vấn sửa ngực chảy xệ và thu nhỏ đầu ti ở TMV Thiên Nga, bs và y tá đều là nữ thành ra cũng cởi mở, lại tư vấn nhiệt tình rằng ngực em chưa cần phải thu nhỏ mà chỉ cần làm đầu ti thôi, rồi bs giảng giải, chỉ cho cách dưỡng ngực. thế là e quyết định thu nhỏ đầu ti với thu hẹp vùng kín luôn ấy.
    Bạn đã làm thu nhỏ vùng kín được lâu chưa? Bao nhiêu ngày thì lành hẳn hả bạn? Mình hôm nay là đc 10 ngày rồi, đỡ nhiều nhưng vết khâu vẫn nổi lên, ko biết có bị sẹo lòi không nữa, hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tinh hinh la e cung dang muon tan trang lai co be. Nhung ox e co 1vien bi o cau be, e ko thix nhu vay cho lam vi moi lan giao hop e thay rat rat sao do, e cung da baby cung dc 1tuoi roi. E so neu may tham my roi ma giao hop co vien bi nhu vay thi co anh huong j ko? Hien tai e dang dinh sang benh vien Hung Vuong lam nhung ko biet tay nghe cua bs nao gioi. Chi nao co quen biet thi chi dan cho e voi nhe. Chan thanh cam on!
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đã làm thu nhỏ vùng kín được lâu chưa? Bao nhiêu ngày thì lành hẳn hả bạn? Mình hôm nay là đc 10 ngày rồi, đỡ nhiều nhưng vết khâu vẫn nổi lên, ko biết có bị sẹo lòi không nữa, hichic
    Dạ, em mới làm hôm qua về thui chị ơi, cũng chưa bik khi nào hết nữa, bs Nga cho e thuốc và nước muối dùng để vs, bs bảo khoảng 1 tháng thì qh trơ lại đc, vậy là phải bắt a xã kiêng rồi.
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmai83 Xem bài viết
    Dạ, em mới làm hôm qua về thui chị ơi, cũng chưa bik khi nào hết nữa, bs Nga cho e thuốc và nước muối dùng để vs, bs bảo khoảng 1 tháng thì qh trơ lại đc, vậy là phải bắt a xã kiêng rồi.
    chị Mai ơi tình hình của chị thế nào rùi update cho cả nhà biết đi
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenvienthammy Xem bài viết
    chị Mai ơi tình hình của chị thế nào rùi update cho cả nhà biết đi
    Hi, mình làm hồi đâu hai mấy tháng 7 đó, sau đó có đến cắt chỉ ti ngực, vì mình làm cùng lúc 2 cái, bs có khám lại cho mình, bs bảo ok rồi, mà đang trong thời gian kiêng để giữ gìn, chưa có sinh hoạt lại, nên cũng ko biết có hài lòng anh xã nhà mình ko nữa. Chưa biết thế nào bạn ạ, mình sẽ chia sẻ sau nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E ở tận sơn la,vừa sinh cháu thứ 3 được hơn 1 tháng,mà tình hình vùng kín thấy bi đát quá! Nay mò vào topic này,các mẹ tư vấn cho e xem về HN làm phẫu thuật thu gọn tầng sinh môn ở đâu với,làm có nhanh ko?có phải làm xét nghiệm gì ko vậy! Hix!
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái vụ thu hẹp âm đạo này mình nghĩ bạn nên vào chuyên khoa phụ sản làm sẽ ok hơn,ngày xưa dì của mình cũng đi may và bây giờ thì ok lắm luôn, lúc đầu cũng hơi đau nhưng khoảng bay ngày là chỉ đã tiêu hết và lành hẳn,và nghe nói phải kiêng qh trong vòng 3thang,mẹ nào muốn ok hơn thì kiêng thêm,nhưng sau một năm là ok như bình thường,như hồi con gái mà có khi còn ok hơn,hihihihi