Phẫu thuật thẩm mỹ

phẫu thuật tạo hình thành bụng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đã có một đề tài về căng da bụng nhưng mình nghĩ loại phẫu thuật này có vẻ nặng hơn "căng da bụng". Mình đã sinh mổ 2 bé , cũng đã được 5 tuổi rồi. Nhưng bụng mình nhăn nheo dã man. Chán quá, lúc nào cũng như có bầu mấy tháng ý :Crying::Crying::Crying: Thử các kiểu thể dục, giảm béo, thông khí huyết... nhưng chỉ giảm số đo còn đống da bụng thì vẫn bèo nhèo như quả dưa héo. chắc chỉ còn cách phẫu thuật thôi. Nhưng nghe cũng thấy sợ quá vì thuộc loại đại phẫu. Mà có vẻ cũng ít người đã làm phẫu thuật này. Mình ở HN, cũng không muốn ra nước ngoài phẫu thuật. Có bạn nào có kinh nghiệm người thật việc thật rồi xin chia sẻ cho mình với. Kết quả sau phẫu thuật như thế nào, tỷ lệ thành công có cao không, có biến chứng gì không, ở đâu làm thì đảm bảo, giá rổ ra sao.....
    Mình cũng mong các bạn có ý định như mình vào đây chia sẻ kinh nghiệm và động viên nhau thực hiện
    Tặng hoa cho tất cả các bạn quan tâm đến đè tài này:Kiss:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa Thụy Sỹ - đỉnh cao chất lượng châu Âu

“Đó là đất nước đáng sống nhất thế giới!” Thụy Sỹ là đất nước mà hầu như mọi mặt cuộc sống đều...

• Hỏi dc phẫu thuật tạo hình ngón chân??hà nội

trước em có lập một topic hỏi về vấn đề nầy bên mục làm đẹp nhưng ko đc a tư vấn nên e đành vác sang đây hỏi các bác đái khái là trc e có gặp một vụ tai nạn giao thông và thật bùn:Worried: là em đã mất đi 2 ngón chân út và áp út trong vụ tai nạn đấy, vậy em xin hỏi là có cách nào tọa đc 2 ngón...

• Nâng mũi bác sĩ Hà tu nghiệp tại Hàn Quốc?

Dạo này nhiều thẩm mỹ viện mọc lên quá mà em chẳng biết nơi nào làm đẹp cả.em định sang tháng đi...

• Phẫu thuật tạo hình và căng da bụng

Mod ời cho em xây nhà này nhé, em có nỗi khổ về cái bụng cực xấu nhưng muốn tham khảo mà không thấy topic nào , chị em nhà WTT ai đã làm bụng rồi thì vào đây cho em thao khảo tí teo với hu hu.. Chia sẻ kinh nghiệm về cái bụng xấu xí đi nào các chị em ơi Nhanh nhanh em đang máu làm lắm rồi. ...

• Sẹo lồi chữa thế nào nhỉ ??

hic, tình hình rất là tình hình, 2 năm trước can tâm cán qua chú dog, đo đường và còn 1 dấu tích...

• 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thêm một bài mình search được trên google
    Home Khỏe & Đẹp Phẫu thuật thẩm mỹ Phẫu thuật cho vòng 2 hoàn hảo
    Phẫu thuật cho vòng 2 hoàn hảo
    Khỏe & Đẹp - Phẫu thuật thẩm mỹ

Chị Quy (33 tuổi, Hoàn Kiếm, Hà Nội) đã quay lại với những chiếc áo bó từng mặc trước khi sinh đôi hai quý tử. Vòng 2 của chị không còn sổ ra mấy tầng như trước nhờ một cuộc phẫu thuật.

Quy vốn đã thừa cân từ trước khi lấy chồng. Trong khi mang bầu 2 cậu con trai, chị tăng xấp xỉ 30 kg. Sau sinh, bụng chị lỏng lẻo, da rạn và thừa rất nhiều, chưa kể lớp mỡ khá dày khiến chị mặc kiểu gì cũng khó coi. Tuy nhiên, tình trạng này đã chấm dứt sau khi chị được phẫu thuật tái tạo thành bụng. Các bác sĩ đã cắt bớt lớp da và mỡ thừa, đồng thời làm cho thành bụng chị hẹp lại.

Tiến sĩ Trần Thiết Sơn, Trưởng khoa Phẫu thuật tạo hình Bệnh viện Xanh Pôn (Hà Nội), cho biết tình trạng sổ bụng, béo bụng như chị Quy rất phổ biến ở những người sinh đẻ nhiều lần, người sinh đôi, sinh ba, hoặc những người béo phì đã giảm cân thành công. Lớp da vốn phải phát triển mạnh để "che chở" cho vòng 2 quá lớn đã trở nên quá thừa khi bụng nhỏ lại, tạo thành những nếp gấp xấu xí.

Mặt khác ở những người mang đa thai hoặc sinh nhiều lần, hai cơ thành bụng bị giãn ra, cách xa nhau khiến vòng bụng trông rất lớn. Đó là chưa kể ở nhiều phụ nữ, mỡ tích lại nhiều ở bụng.

Trong ca phẫu thuật, các bác sĩ sẽ cắt bỏ lớp da và mỡ thừa, khâu các cơ thành bụng lại sát nhau để bụng trông nhỏ hơn. Những vết sẹo xấu vùng bụng do các ca mổ ruột thừa, u nang... trước đó cũng có thể được loại bỏ cùng lớp da thừa. Ca mổ kéo dài khoảng 2 giờ, bệnh nhân được gây mê hoặc gây tê tủy sống (cách này hiện được chuộng hơn vì giảm đau hiệu quả mà ít độc hại).

Sau mổ, bệnh nhân cần đeo gen bụng trong 2-4 tuần. Từ ngày thứ hai, họ đã đi lại được, sau 5-7 ngày có thể sinh hoạt bình thường, 10 ngày cắt chỉ. Chi phí cho mỗi ca mổ khoảng 10-30 triệu đồng.

Cũng như mọi ca mổ, phẫu thuật cắt da, mỡ thừa và tái tạo thành bụng cũng ẩn chứa nguy cơ tai biến như chảy máu, nhiễm trùng ở đường mổ, nơi bóc mỡ. Ngoài ra, nếu làm không đúng kỹ thuật, bác sĩ có thể gây tổn thương mạch máu gây hoại tử phần da dưới rốn, hoặc khiến da thừa dồn xuống dưới, khiến vòng 2 to hơn. Do đó, chị em nên chọn địa chỉ có uy tín khi muốn làm gọn bụng bằng phẫu thuật.

Theo tiến sĩ Sơn, kỹ thuật trên không phù hợp cho những phụ nữ béo bụng nhưng không thừa da, chẳng hạn phụ nữ chưa sinh con (có thể thay thế bằng hút mỡ). Những người có bệnh tim mạch, suy gan, suy thận, tiểu đường, tâm thần hay các bệnh tự miễn không nên làm đẹp bằng cách này.

Theo một số tài liệu, có thể kết hợp cắt mỡ thừa ngay trong ca mổ sinh con, nhằm tiết kiệm một lần "đụng dao đụng kéo". Tiến sĩ Nguyễn Viết Tiến, Giám đốc Bệnh viện Phụ sản Trung ương, cho biết việc này có thể thực hiện được nhưng không nên. Nguy cơ nhiễm trùng vết mổ và những vùng lấy mỡ sẽ rất cao do nhiễm nước ối và cá

http://www.lamdep.vn/dep24/index.php/Khoe-Dep/Phau-thuat-tham-my/phu-thut-cho-vong-2-hoan-ho.Dep24
    • 434 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Nếu bạn chỉ nhìn thấy 1 lần KT hút mỡ bụng ,bạn sẽ từ bỏ ý định đó ngay...
    Rất nguy hiểm đến tính mạng, chưa chắc đẹp đâu bạn ơi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trước và 7 ngày sau phẫu thuật lấy da thừa, mỡ thừa thành bụng ( có dờn rốn và tạo hình dờn rốn mới )

Trước và 3 ngày sau phẫu thuật lấy da thừa, mỡ thừa thành bụng ( có tạo hình dờn rốn mới )
    http://www.thammyviethan.com/index.p...=9&sid=2&id=17
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

hic hic nhìn mổ gà còn thấy máu me kinh người nói gì đến mổ người Quan trọng là sau đấy kết quả ra sao, có đáng để chấp nhận đau thương không:Sad:
    Cảm ơn bạn ha_anh2008 mở hàng Tặng hoa nè:Rose:
    • 350 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Bạn ơi,mình cũng sinh 2 em bé rồi va da bụng cũng xấu lắm(rất buồn đấy),mình cũng đang tìm hiểu loại phẫu thuật này đây nhưng chưa qd gì cả vì sợ lắm.Mình ở SG cơ, nhưng có thông tin nào hay mình cùng tham khao và trao đổi nhé.
    • 434 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Mọi người tham khảo ở đây nè :
    http://www.ykhoanet.com/yhocphothong/tham_my/19_015.htm
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_anh2008 Xem bài viết
    Mọi người tham khảo ở đây nè :
    http://www.ykhoanet.com/yhocphothong/tham_my/19_015.htm

Bài này là hút mỡ bụng mà, bọn mình là thừa da chứ ko phải thừa mỡ:Thinking:

Mình cũng buồn lắm ấy, 27t mà da bèo nhèo một đống. Mỗi lần ox nhắc "em phải tập TD đi thôi" mình lại ừ hữ cho qua chuyện vì mình nghĩ tập TD đâu có làm da thừa biến mất đi được. Mất tự tin lắm rồi mà chẳng biết làm thế nào
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

MÌnh cũng có tình trạng y như vậy, bs bảo cơ thành bụng ko còn nữa, chẳng tập tành gì, lúc nào cũng như có bầu 4 tháng :Laughing:
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

đúng rồi Mình cũng chăm đi tập lắm nhưng tập không có tác dụng làm săn hẳn chỗ da bụng bèo nhèo ấy được Chỉ một phần nào đó thôi
    • 832 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Nghe bạn mình làm rồi ở bên Mỹ nói rằng :đau .....đau dã man, mình nhụt chí anh hùng từ bỏ luôn ý định .:Talktothe:Talktothe:Talktothe:Talktothe:Talktoth e
    Ước mơ thật nhỏ nhoi :Sinh đôi hai nàng công chúa:Rose::Rose:

• 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

ui chán quá Hình như chưa có mẹ nào người thật việc thật vụ này:Crying:
    • 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binvabimi Xem bài viết
    ui chán quá Hình như chưa có mẹ nào người thật việc thật vụ này:Crying:
    Mình có 1 cô bạn sinh đôi đã làm rồi, nó cho mình xem thì đúng từ lúc chưa làm đến làm rồi đẹp hẳn ra. Nhưng nó không cho mình xem sẹo, chỉ cho xem bụng thôi. Mà nó làm cũng rất thuận lợi vì khi đẻ nó đã mổ ngang rồi. Nó làm 108 và cũng kêu đau dã man.
    • 350 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Tại sao lại đau thế nhỉ, sợ quá !Mình đang định hôm nào tới BV Thanh Vân hỏi để làm đây, mà nghe các mẹ nói thế thì sợ lắm.Mà nghe chừng ít mẹ đẻ xong bụng xấu nhỉ,mình nhìn những cái bụng ko bị rạn mà thèm lắm!(người nào có dáng mẹ mà hở bụng là mình đều nhìn trộm xem bụng họ ra sao và hu hu, thấy bụng ai cũng đẹp mà bụng mình thì....) Sao ko thấy mẹ nào đã làm rồi vào đây truyền kinh nghiệm và cho tụi mình ít can đảm với!!!!!
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

đêm mùa đông ơi cho mình số Đt của cô bạn đấy để mình hỏi kinh nghiệm được không Muốn làm lắm rồi nhưng vẫn sợ lắm Hôm trước mình theo bà chị đi làm mũi ở 108 để hỏi làm bụng luôn Mình không gặp được BS vì BS bận mổ Nhưng bà y tá phụ mổ sờ nắn bụng mình rồi bảo " bụng này đáng làm quá đi chứ " Không phải hút mỡ mà cắt da thừa luôn vì da mình thừa nhiều Chi phí hết khoảng 20 triệu Nhưng mình không biết làm ở 108 có tin tưởng được không Mình cũng đẻ mổ 2 đứa Không biết đau như đẻ hay đau hơn nhỉ Mình thấy đẻ mổ cũng đâu đến nỗi khủng khiếp đâu Còn dễ chịu hơn sinh thường ý chứ:Smiling:
    • 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

đêm mùa đông ơi cho mình số Đt của cô bạn đấy để mình hỏi kinh nghiệm được không Muốn làm lắm rồi nhưng vẫn sợ lắm Hôm trước mình theo bà chị đi làm mũi ở 108 để hỏi làm bụng luôn Mình không gặp được BS vì BS bận mổ Nhưng bà y tá phụ mổ sờ nắn bụng mình rồi bảo " bụng này đáng làm quá đi chứ " Không phải hút mỡ mà cắt da thừa luôn vì da mình thừa nhiều Chi phí hết khoảng 20 triệu Nhưng mình không biết làm ở 108 có tin tưởng được không Mình cũng đẻ mổ 2 đứa Không biết đau như đẻ hay đau hơn nhỉ Mình thấy đẻ mổ cũng đâu đến nỗi khủng khiếp đâu Còn dễ chịu hơn sinh thường ý chứ:Smiling:
    Xin lỗi mẹ nó vì mình không thể cho số điện thoại được. Nó dấu như mèo dấu ..., mình nịnh mãi nó mới cho xem. Mà nhất định không cho xem vết mổ như thế nào, chỉ vén lên cho xem bụng thôi. Hỏi nó mổ ai ở 108 nó còn không nói :Crying:.Nhưng mình nghĩ mổ 108 là chuẩn rồi.Gửi bạn đường link này, chỉ sợ xem xong thì khỏi dám phẫu thuật luôn .
    http://www.thammyvienthanhbinh.com.v...tail.php?id=68
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã có một đề tài về căng da bụng nhưng mình nghĩ loại phẫu thuật này có vẻ nặng hơn "căng da bụng". Mình đã sinh mổ 2 bé , cũng đã được 5 tuổi rồi. Nhưng bụng mình nhăn nheo dã man. Chán quá, lúc nào cũng như có bầu mấy tháng ý :Crying::Crying::Crying: Thử các kiểu thể dục, giảm béo, thông khí huyết... nhưng chỉ giảm số đo còn đống da bụng thì vẫn bèo nhèo như quả dưa héo. chắc chỉ còn cách phẫu thuật thôi. Nhưng nghe cũng thấy sợ quá vì thuộc loại đại phẫu. Mà có vẻ cũng ít người đã làm phẫu thuật này. Mình ở HN, cũng không muốn ra nước ngoài phẫu thuật. Có bạn nào có kinh nghiệm người thật việc thật rồi xin chia sẻ cho mình với. Kết quả sau phẫu thuật như thế nào, tỷ lệ thành công có cao không, có biến chứng gì không, ở đâu làm thì đảm bảo, giá rổ ra sao.....
    Mình cũng mong các bạn có ý định như mình vào đây chia sẻ kinh nghiệm và động viên nhau thực hiện
    Tặng hoa cho tất cả các bạn quan tâm đến đè tài này:Kiss:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    Theo như mình biết, phẫu thuật tạo hình thành bụng nếu so sánh với phẫu thuật mổ khi sanh con, vì nó không phải qua lớp cơ thành bụng để vào ổ bụng, mà chỉ nằm ngoài da. Nên cũng không khủng khiếp lắm đâu, nếu có nhu cầu, các bạn nên đến các bác sĩ chuyê khoa tư vấn để có được dáng vẻ và thân hình tự tin hơn. Mà niềm tin sẻ quyết định 90% sự thành bại của bạn. Chúc chị em mình luôn tự tin và chiến thắng
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

mình không sợ đau nhưng chỉ sợ không biết kết quả sau khi làm nhw thế nào Có tiền mất tật mang không Mà mình cũng không biết ở HN thì nên làm ở đâu cho đảm bảo
    • lux
    • 8 năm
    • 1,256 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Cái bụng của em thật là kinh khủng. Nhưng nhìn cái sẹo dài thì còn sợ hơn nhìn đống da thừa. Em mới bắt đầu 1 chương trình giảm cân và làm săn da bụng trong 2 tháng. Chưa biết kết quả thế nào :Sigh:
    HERE & NOW
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

sẹo đấy dấu vào đường bikini nên nhìn như vết mổ đẻ thôi Không thấy gì đâu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3