• 0 Lượt chia sẻ
  • 83.5K Lượt đọc
  • 241 Trả lời

• 1,038 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào biết về dịch vụ phẫu thuật chữa hở lợi chưa ạ? Ai đã làm chưa ạ? Cho mình tí thông tin với.
    http://ngoisao.net/News/Tu%2Dvan/2008/10/3B9C6C27/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 114 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em có con bạn người lào, sang thái phẫu thuật chữa hở lợi, trông cũng ổn, nhưng nó khai thật là thi thoảng mỏi cơ hàm lắm đấy ạ, chất lượng ở việt nam phẫu thuật ra sao thì em không rõ, tốt nhất là chả nên đụng dao kéo làm gì đâu :Sick:
    Mẹ yêu ông bà ngoại và Su nhất, còn bố Su thứ mấy vẫn chưa rõ
    • 103 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này hay up lên cho các mẹ tham khảo!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

hì, cũng đang quan tâm vấn đề này, có bác nào đã phẩu thuật ở vn rùi thì cho em biết thông tin nhé.
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ko hiểu các mẹ hỏi cho chính các mẹ hay hỏi cho các bé? Nếu hỏi cho các mẹ thì em ko có ý kiến gì, còn nếu cho các bé thì em khuyên là từ từ hẵng, đừng vội, bởi vì bản thân em hồi bé cho đến khi học lớp 2 hở lợi kinh khủng khiếp luôn, toàn bị mọi người trêu thôi, nhưng sau lớn lên tự nhiên hết bị, giờ thì em có cười cỡ nào cũng ko thể hở được lợi :Laughing:. Em có đứa em họ cũng y như thế luôn, hồi bé bị hở lợi nhưng giờ thì cười rất xinh. Thế nên nếu mẹ nào có bé bị hở lợi thì cũng đừng vội, biết đâu lớn lên sẽ hết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buoncuoinhi Xem bài viết
    Ko hiểu các mẹ hỏi cho chính các mẹ hay hỏi cho các bé? Nếu hỏi cho các mẹ thì em ko có ý kiến gì, còn nếu cho các bé thì em khuyên là từ từ hẵng, đừng vội, bởi vì bản thân em hồi bé cho đến khi học lớp 2 hở lợi kinh khủng khiếp luôn, toàn bị mọi người trêu thôi, nhưng sau lớn lên tự nhiên hết bị, giờ thì em có cười cỡ nào cũng ko thể hở được lợi :Laughing:. Em có đứa em họ cũng y như thế luôn, hồi bé bị hở lợi nhưng giờ thì cười rất xinh. Thế nên nếu mẹ nào có bé bị hở lợi thì cũng đừng vội, biết đâu lớn lên sẽ hết.
    hì, chị ơi cái này cho các mẹ chị à
    • 1,038 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Mình thì ngược lại. Bé ko hở lợi, lớn mới hở. VÔ duyên thế!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Mình đi làm cách đây 1 tuần
    Trước tết hỏi giá 4 triệu
    Sau Tết thì còn 3 triệu
    Nhưng tới khi đi làm thì được tính 2 triệu.
    Mình làm ở thẩm mỹ viện Xuân trường - TP Hồ Chí Minh nằm trên đường Lê Thị Riêng
    Lúc hỏi giá ở BV thẩm mỹ Sài Gòn của bác sỹ Nguyễn Xuân Cương thì giá là 10 triệu
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Phẫu thuật khoảng 15ph. Chỉ đau lúc tiêm thuốc tê thôi.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Abyss ơi, Tình hình phẫu thuật xong như thế nào rồi? Bây giờ các chức năng, nói cười của bạn có bị ảnh hưởng gì không? Trông vẻ mặt có gì khác không? Tóm lại tình hình như thế nào thì thông tin cho mình biết với. Mình đang rất quan tâm đến vụ này. Cảm ơn bạn nhìu nhìu

AbyssÐề: Phẫu thuật cười hở lợi
    Mình đi làm cách đây 1 tuần
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungdu Xem bài viết
    Abyss ơi, Tình hình phẫu thuật xong như thế nào rồi? Bây giờ các chức năng, nói cười của bạn có bị ảnh hưởng gì không? Trông vẻ mặt có gì khác không? Tóm lại tình hình như thế nào thì thông tin cho mình biết với. Mình đang rất quan tâm đến vụ này. Cảm ơn bạn nhìu nhìu
    Mình phẫu thuật tới nay cũng 1 tháng rồi mà gia đình mình không ai biết hết đó. Bình thường, tự nhiên.
    Mấy ngày đầu sau khi tan thuốc tê, cái "mỏ" của mình sưng nhọn lên như con két zậy đó, mà cái mặt thì như con khỉ (hihi...), chảy dài ra, mình tưởng có biến chứng, gọi điện thoại để hỏi thăm BS. Tình trạng này kéo dài từ thứ 7 (là ngày mình làm phẫu thuật) đến thứ 3 là tạm ổn
    Do đó nếu bạn đang đi làm thì bạn nên đi phẫu thuật vào cuối tuần để qua thứ 2 đi làm lại, nhìn đỡ kỳ.
    Khi mới làm phẫu thuật bạn nói năng nhỏ nhẹ thôi. Để không ảnh hưởng vết chỉ khâu.
    Lúc đó bạn khó cười nói lắm, cười không tự nhiên. sau 2 tuần là cười nói bình thường rồi
    Bác sĩ nói phải mất 6 tháng sau mới trở lại như cũ. Nhưng mình thấy hiện giờ (hơn 1 tháng) mình thấy tự nhiên lắm.
    Nói túm lại là nên đi làm đi bạn, bỏ 2 triệu + vài ngày đau nhức nhưng được sự tự tin khi cười nói thì đáng lắm bạn ơi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Abyss; 11/03/2009 vào lúc 09:16 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,038 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Nghe bạn Abyss nói hay thật, mình thèm đc như bạn quá. Mà ở hn, ko bít chỗ nào phẫu thuật ổn ổn nhỉ?
    • 1,121 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

O Hà Nội có dịch vụ này không, có mẹ nào làm ở Ha Noi chua a?
    • 334 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Abyss Xem bài viết
    Mình phẫu thuật tới nay cũng 1 tháng rồi mà gia đình mình không ai biết hết đó. Bình thường, tự nhiên.
    Mấy ngày đầu sau khi tan thuốc tê, cái "mỏ" của mình sưng nhọn lên như con két zậy đó, mà cái mặt thì như con khỉ (hihi...), chảy dài ra, mình tưởng có biến chứng, gọi điện thoại để hỏi thăm BS. Tình trạng này kéo dài từ thứ 7 (là ngày mình làm phẫu thuật) đến thứ 3 là tạm ổn
    Do đó nếu bạn đang đi làm thì bạn nên đi phẫu thuật vào cuối tuần để qua thứ 2 đi làm lại, nhìn đỡ kỳ.
    Khi mới làm phẫu thuật bạn nói năng nhỏ nhẹ thôi. Để không ảnh hưởng vết chỉ khâu.
    Lúc đó bạn khó cười nói lắm, cười không tự nhiên. sau 2 tuần là cười nói bình thường rồi
    Bác sĩ nói phải mất 6 tháng sau mới trở lại như cũ. Nhưng mình thấy hiện giờ (hơn 1 tháng) mình thấy tự nhiên lắm.
    Nói túm lại là nên đi làm đi bạn, bỏ 2 triệu + vài ngày đau nhức nhưng được sự tự tin khi cười nói thì đáng lắm bạn ơi
    chi ơi e cũng đang muốn lắm i,but mà e cứ sợ đau chị àh
    mà chị cho e hỏi là sao giá chênh lệch ghê thế chị nhỉ,e thì e thấy sợ sợ khi làm ở ngoài bv như thế,chị có tìm hiểu kĩ ko àh,chị cho e bit để e lấy dũng khí với:Crying:
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Chỉ đau lúc bác sĩ tiêm thuốc tê vào hàm của mình để chuẩn bị phẫu thuật. Đau chưa đến 30 giây.
    Sau khi phẫu thuật, mấy tiếng sau lúc thuốc tê tan thì cũng đau nhưng đau kiểu khác. Nhưng bạn vẫn ăn uống được bình thường. Thiệt tình là lúc đó mình không nghĩ đến chuyện đau đâu, mà mình chỉ lo là có biến chứng gì thôi do cái mặt mình lúc đó nhìn như con khỉ zậy đó :Laughing: (xung quanh miệng mình đang sưng mà).
    Do miệng mình hở lợi quá nhiều, khi cười hở thấy cả nóc hàm luôn mà. Nên bác sĩ nói kết quả phẫu thuật của mình chỉ được khoảng 60-70% (nghĩa là cười vẫn còn hở). Bác sĩ lấy giá mình 2 triệu. BS khuyên mình sau 6 tháng nênchích Botox 2 bên để khi cười, phần da 2 bên sẽ kéo xuống che phần lợi còn lại. Nhưng mình không dám tiêm nên thôi. Với lại kết quả phẫu thuật như vừa rồi làm mình hài lòng lắm rồi.
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

BỆNH VIỆN CHẤN THƯƠNG CHỈNH HÌNH SAIGON-ITO.
    305 Lê Văn Sỹ, Phường 1, Quận Tân Bình, TP.Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tel: +84.8.3.8441399-3.9912029/30
    http://www.saigon-itohospital.com/s/...?mnz=37&mno=44
    Nếu bạn sợ vào ở các trung tâm thẫm mỹ thì mình thấy bệnh viện này có phẫu thuật vụ này nè. Bạn gọi hỏi giá thử. Hồi trước mình có hỏi giá BV thẩm mỹ Sài Gòn của BS Nguyễn Xuân Cương (cũng rất nổi tiếng) là 10 triệu. Mắc quá!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

abyss oi,
    cho mình hỏi tí nhé.
    Bạn làm chỗ bác sĩ Xuân Trường đó là cắt cơ nâng môi trên hay cắt niêm mạc lợi (khoảng 6-8 răng) rồi khâu lại vậy? vì mình biết có 2 dạng phẫu thuật về vân đề này: 1 là rạch niêm mạc miêng khoảng từ 6 đến 8 răng rồi hạ nó xuống gần chân răng hơn sau đó khâu lại. Và dạng thứ 2 là rạch đường nhỏ ngách lợi rồi cắt cơ nâng môi trên. Nhưng mình ko biết phương pháp nào hiệu quả hơn. Như vậy chỗ bạn làm là dạng nào vậy?

Cám ơn bạn nhìu nhé
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Bác sĩ làm theo dạng 1: rạch niêm mạc miêng khoảng từ 6 đến 8 răng rồi hạ nó xuống gần chân răng hơn sau đó khâu lại
    Còn cách nào hiệu quả hơn thì thật sự là mình không biết nữa:Laughing:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thanks abyss nhe.
    Minh chi so cach 1 ko hieu qua bang cach 2 thoi. Nhung phai cho 6 thang 6 moi ro duoc. Luc ay ban cho minh hoi tham lan nua nhe. Vi nhu minh duoc biet, cach 2 moi dem lai ket qua tot hon nhung hinh nhu o Vietnam rat it nguoi lam theo cach 2 hay sao ay.
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bạn cắt bớt lợi đi thì sau này đeo răng giả sớm đấy.