Phẫu thuật thẩm mỹ

Phẫu thuật chỉnh hình răng hô/móm do xương

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.52K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn jangtiti ơi, cho minh xin gmail hay yahoo để mình có điều liên quan muốn hỏi .
    cám ơn bạn nhiều!!!

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn jangtiti ơi, cho minh xin gmail hay yahoo để mình có điều liên quan muốn hỏi . <br>
    cám ơn bạn nhiều!!!

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn jangtiti ơi, bạn có thể cho minh xin địa chỉ mail hoặc yahoo được không vì mình có một vài câu hỏi rất muốn tham khảo ý kiến của bạn .
    cám ơn bạn nhiều!!

• 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn gửi mail vào nhocty258@yahoo.com nhé

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

a atomos ơi cho em xin nick yaho e hỏi trực tiếp về vụ niềng răng nhé. thanks!

• 397 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Atomos Xem bài viết
    Ko bạn, nẹp xương là khác, niềng răng là khác. Hiện nay kĩ thuật hiện đại nẹp xương bằng vít titan nên cũng nhanh lắm, không cần phải cột 2 hàm lại như trước. Tuy nhiên niềng răng vẫn là thứ bắt buộc, bạn xem clip mô phỏng pt hàm dưới đây sẽ rõ.
    em mình mổ hàm cách đây mấy năm, sau khi mổ xong nó bị cột 2 hàm lại nhìn thấy tội, ăn ko đc, nói cũng ko đc. Trc đó nó cũng phải đi niềng răng mấy năm. Lúc đó chi phí mổ là 80 tr, nhưng lúc mổ thì mới phát sinh thêm tùm lum chi phí khác nữa. Bây giờ chắc phải mắc hơn
    Nhưng mà có hậu quả là sau khi kéo hàm lại cho ngay ngắn (vì 2 hàm nó chênh lệch wá lớn) thì kéo theo lệch 1 tí xíu mũi, đâm ra thành vẹo vách ngăn, lâu ngày --> viêm xoang. Nhưng nhìn tổng thể thì hàm răng đều + trắng như diễn viên HQ ^^!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jangtiti Xem bài viết
    Mình tình cờ vào diễn đàn và đọc được topic này cũng xin chia sẻ ít kinh nghiệm vì cách đây 4 năm (năm 2008) mình cũng đã từng phẫu thuật chỉnh hình răng hô do xương. Mình phẫu thuật tại bv việt nam cu ba. Kết quả rất khả quan, cải thiện được 80% so với ban đầu. Bạn nào quan tâm thì có thể pm mình mình sẽ chia sẻ tất cả những j mình đã được bác sĩ tư vấn và trải qua cuộc phẫu thuật như nào. Mình nói ở đây ko hề có ý quảng cáo j vì mình đang là nhân viên ngân hàng, ko làm việc j liên quan đến y học hay thẩm mỹ hết.
    Bạn ơi có thể chia sẻ về cuộc phẫu thuật chình hình răng của bạn cho mình nghe đc ko? Mình cũng đang có ý định làm nhưng còn sợ. Sau phẫu thuật có đau lắm ko? Khi nào thì gương mặt mới trở lại bình thường? Cảm ơn bạn nhiều lắm!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Atomos co the cho minh sdt duoc khong?minh cung rat muon phau thuat ham nhung khong hieu nhieu ve [huat thuat nay co de lai di chung gi khong?

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Atomos Xem bài viết
    Ko biết bạn đi du học nước nào. Nếu là các nước phương Tây thì chi phí niềng răng khá cao so với VN, và cũng khó có chuyện chỉ phải trả thêm tiền dụng cụ, vì niềng răng đắt chủ yếu là do tiền công. Mình nghĩ bạn vẫn phải trả full như bthường.

Đúng là ko nên chuyển BS vì kế hoạch điều trị mỗi BS khác nhau. Thật ra về mặt kĩ thuật thì niềng lúc 21 hay 22t ko khác biệt lắm, vì dù sao xương bạn cũng hết phát triển rồi, nên nếu bạn ko quá gấp thì đợi tầm 9 tháng cũng dc. Trong 9 tháng ở nước ngoài, bạn có thể tranh thủ tư vấn các BS ở đó để hiểu rõ case của mình, lúc về VN làm có thể tự tin thảo luận với BS điều trị.
    bạn ơi bạn có biết bs nào pt gọt cằm giỏi hay giàu kinh nghiệm không. mình từng pt cắt hàm hô zới trượt cằm ở bs LÊ TẤN HÙNG bvRHM. tất cả là 65TR tính lun viện phí nhưng khi xuất viện thì tiền thuốc tự mua. sau pt xong mình đi hỏi giá o bs PHI khoảng 50TR là chua tinh tiền nằm viện. đã 6 tháng kể từ ngày pt rùi mà cằm và môi mình chưa có cảm giác gì cả cứ chiều chiều đến là đau đau khó chịu lắm ăn uống cũng khong dc như xưa nữa.Đã mất tiền rùi mà không hài lòng nữa môi thì bị khuyết còn cằm thì không đều, hix hix mình đang niềng răng ở nk ocare ở đó có bs QUẢNG PHI nge nói cũng tốt lắm mình định niềng rang xong rùi nhờ bs PHI pt chỉnh cằm lun. nhưng mình đang phân vân lắm lỡ mà pt không thành công nữa chắc chết wa. ban cho minh lời khuyên với nhé. cam on ban nhìu lắm

• 3,159 Bài viết

• 8,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jangtiti Xem bài viết
    Mình tình cờ vào diễn đàn và đọc được topic này cũng xin chia sẻ ít kinh nghiệm vì cách đây 4 năm (năm 2008) mình cũng đã từng phẫu thuật chỉnh hình răng hô do xương. Mình phẫu thuật tại bv việt nam cu ba. Kết quả rất khả quan, cải thiện được 80% so với ban đầu. Bạn nào quan tâm thì có thể pm mình mình sẽ chia sẻ tất cả những j mình đã được bác sĩ tư vấn và trải qua cuộc phẫu thuật như nào. Mình nói ở đây ko hề có ý quảng cáo j vì mình đang là nhân viên ngân hàng, ko làm việc j liên quan đến y học hay thẩm mỹ hết.
    Chào bạn. Tôi đang muốn chỉnh hàm cho con gái đang học DH và đã từng có ý định chỉnh từ lúc em còn nhỏ nhưng lo sợ bị ảnh hưởng nên cứ lần lữa mãi. Giờ thấy bạn đã phẫu thuật thành công nên mong bạn hãy nói rõ từng công đoạn và sự chịu đựng mình đã trải qua để mọi người đang muốn tìm hiểu đc biết để nghiên cứu xem mình có nên chỉnh hình ko. THanks
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

HÀ NỘI - SÀI GÒN : Ở HAI ĐẦU NỖI NHỚ......

http://www.webtretho.com/forum/f237/...79/index3.html

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4