Phẫu thuật thẩm mỹ

Phẫu thuật chỉnh hình răng hô/móm do xương

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 11 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jangtiti Xem bài viết
    Mình tình cờ vào diễn đàn và đọc được topic này cũng xin chia sẻ ít kinh nghiệm vì cách đây 4 năm (năm 2008) mình cũng đã từng phẫu thuật chỉnh hình răng hô do xương. Mình phẫu thuật tại bv việt nam cu ba. Kết quả rất khả quan, cải thiện được 80% so với ban đầu. Bạn nào quan tâm thì có thể pm mình mình sẽ chia sẻ tất cả những j mình đã được bác sĩ tư vấn và trải qua cuộc phẫu thuật như nào. Mình nói ở đây ko hề có ý quảng cáo j vì mình đang là nhân viên ngân hàng, ko làm việc j liên quan đến y học hay thẩm mỹ hết.
    Bạn ơi tư vấn giúp mình được không? Case của mình là: Răng 2 hàm đều đẹp chỉ có xương hàm trên lớn đưa ra khoảng 0,5 cm. Mình có xem các trường hợp lệch khớp cắn chắc mình vào loại 2 nhưng k hô răng. Cho mình hỏi mình có phải pt k nhỉ? Thú thực là cũng sợ pt?
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Anh đã phẫu thuật ở đâu ạ anh có thể cho e lời khuyên e tự ti về măt mình quá ạ
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm ơn cho mình hỏi có bị di chứng gì không cai xương hàm có yếu nhiều ko , mình ở hà nội mong được chỉ giáo
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không ai trả lời à ai đã từng phẫu thuật . Cho mình xin số điện thoại được không mình sẽ không làm mất tg của các bạn đâu . Mình đang đinh len rhm việt nam cu ba ai cho minh y kiến được không mình chân thành cảm ơn
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

doc bài viết của bạn mình xin chia sẻ vài điều..thật ra người quen mình cũng đã làm phương pháp này. lúc đầu pả sợ lắm, thấy pp này cũng lạ, niềng răng thì quá lâu rồi nên thấy mạo hiểm. Nhưng cuối cùng pả cũng làm. vì đeo niềng cả 2 năm phiền chết đi được, lại xấu và dau ê ê hoài nữa. Pả làm lúc nào mình chẳng hay mà sau một thời gian gặp lại mình thật sự không ngờ..nhìn pa xinh hon xưa hết hô luôn. Hỏi thì pả nói đau thời gian đầu lắm nhưng pả hài lòng..thà một lần đau...hjhj..nếu bạn thích thì cứ nhích đi bạn...lo sợ đôi khi làm mình thiệt thòi đấy..gluck
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lona209 Xem bài viết
    bạn ơi bạn có biết bs nào pt gọt cằm giỏi hay giàu kinh nghiệm không. mình từng pt cắt hàm hô zới trượt cằm ở bs LÊ TẤN HÙNG bvRHM. tất cả là 65TR tính lun viện phí nhưng khi xuất viện thì tiền thuốc tự mua. sau pt xong mình đi hỏi giá o bs PHI khoảng 50TR là chua tinh tiền nằm viện. đã 6 tháng kể từ ngày pt rùi mà cằm và môi mình chưa có cảm giác gì cả cứ chiều chiều đến là đau đau khó chịu lắm ăn uống cũng khong dc như xưa nữa.Đã mất tiền rùi mà không hài lòng nữa môi thì bị khuyết còn cằm thì không đều, hix hix mình đang niềng răng ở nk ocare ở đó có bs QUẢNG PHI nge nói cũng tốt lắm mình định niềng rang xong rùi nhờ bs PHI pt chỉnh cằm lun. nhưng mình đang phân vân lắm lỡ mà pt không thành công nữa chắc chết wa. ban cho minh lời khuyên với nhé. cam on ban nhìu lắm
    Lona290 ơi, tình hình của bạn bây giờ thế nào rồi? Đã pt cằm với bs Phi ở O'care chưa? Update cho bọn mình biết với nhé.
    Mong tin bạn
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chả là hồi nhỏ e nghịch quá nên có bị tai nạn, té vô bệnh viện mấy lần. Hồi nhỏ thì mặt ko có biểu hiện j` bất thường, lớn lớn học lớp 6 lớp 7 j` đó đi chụp hình thẻ mới phát hiện mặt hơi lệch về 1 bên. Giờ e 21t, mặt phải nói là ko đối xứng luôn, lệch hẳn về bên phải trông rất dị , ko ăn cũng khó khăn nữa, vì khớp cắn vì thế cũng bị lệch đi, há miệng to nghe lạo xạo như đi trên sỏi ấy.
    Em cảm nhận đc sự khác biệt rõ ràng giữa 2 bên hàm, chỗ xương gần mang tai ấy - ngta kêu là khớp thái dương hàm thì phải
    Tự ti về nhan sắc của mình, buồn lắm mà ko biết làm sao.
    Năm rồi em có đi khám ở bệnh viện răng hàm mặt ở HCM, mà thấy bs như thế nào ấy, có vẻ như vẽ tùm lum hết.
    Có người chỉ là đi châm cứu, mà châm cứu thì chừng nào về phần cơ nó bị giật châm cứu mới hết chứ e là xương sao hết đc.
    Giờ chỉ có cách phẫu thuật để gương mặt cân đối lại, mà ko biết đi khám chỗ nào nữa. Có ai biết giúp cho e ý kiến nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi se7enup_0705; 14/05/2013 vào lúc 05:43 PM.
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahamzui Xem bài viết
    Lona290 ơi, tình hình của bạn bây giờ thế nào rồi? Đã pt cằm với bs Phi ở O'care chưa? Update cho bọn mình biết với nhé.
    Mong tin bạn
    Hồi đó mình pt ở bs Hùng mà bị hư, giờ mình đang trong giai đoạn niềng răng sau khi phẩu thuật ở bác Phi, pt xong mặt và cằm mình không cân đối, môi hơi bị khuyết nữa, đặt biệt đến jo cằm mình còn đau lắm và chưa có cảm giác ( hơn 9 tháng rùi). mình định sau này nhờ bác phi sửa lại
    • 113 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi se7enup_0705 Xem bài viết
    Chả là hồi nhỏ e nghịch quá nên có bị tai nạn, té vô bệnh viện mấy lần. Hồi nhỏ thì mặt ko có biểu hiện j` bất thường, lớn lớn học lớp 6 lớp 7 j` đó đi chụp hình thẻ mới phát hiện mặt hơi lệch về 1 bên. Giờ e 21t, mặt phải nói là ko đối xứng luôn, lệch hẳn về bên phải trông rất dị , ko ăn cũng khó khăn nữa, vì khớp cắn vì thế cũng bị lệch đi, há miệng to nghe lạo xạo như đi trên sỏi ấy.
    Em cảm nhận đc sự khác biệt rõ ràng giữa 2 bên hàm, chỗ xương gần mang tai ấy - ngta kêu là khớp thái dương hàm thì phải
    Tự ti về nhan sắc của mình, buồn lắm mà ko biết làm sao.
    Năm rồi em có đi khám ở bệnh viện răng hàm mặt ở HCM, mà thấy bs như thế nào ấy, có vẻ như vẽ tùm lum hết.
    Có người chỉ là đi châm cứu, mà châm cứu thì chừng nào về phần cơ nó bị giật châm cứu mới hết chứ e là xương sao hết đc.
    Giờ chỉ có cách phẫu thuật để gương mặt cân đối lại, mà ko biết đi khám chỗ nào nữa. Có ai biết giúp cho e ý kiến nhé.
    bạn ở tp thì có thể đến và tư vấn bs Phi xem sao nhé,mình mới pt cắt xương hàm do bị móm ở bác ấy,thấy ok. Vì mình thấy trên web nha khoa ocare cũng có trường hợp 1 bạn nữ bị lệch cằm sang 1 bên pt xong cũng đc cỡ 60,70% bạn tham khảo thử http://nhakhoaocare.com/gioi-thieu-c...o-care_47.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn liên lạc với bạn thì liên lạc như thế nào? Bạn cho mình email được không? Hoặc bạn nhắn tin vào nick mình là nguyenyenvi_kahp nha. thanks bạn nhiều.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girlovely Xem bài viết
    em mình mổ hàm cách đây mấy năm, sau khi mổ xong nó bị cột 2 hàm lại nhìn thấy tội, ăn ko đc, nói cũng ko đc. Trc đó nó cũng phải đi niềng răng mấy năm. Lúc đó chi phí mổ là 80 tr, nhưng lúc mổ thì mới phát sinh thêm tùm lum chi phí khác nữa. Bây giờ chắc phải mắc hơn
    Nhưng mà có hậu quả là sau khi kéo hàm lại cho ngay ngắn (vì 2 hàm nó chênh lệch wá lớn) thì kéo theo lệch 1 tí xíu mũi, đâm ra thành vẹo vách ngăn, lâu ngày --> viêm xoang. Nhưng nhìn tổng thể thì hàm răng đều + trắng như diễn viên HQ ^^!
    Em chị phẫu thuật ở viện nào vậy ạ? DO ai phẫu thuật?
    • 118 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Atomos Xem bài viết
    Mình bên hội niềng răng, cũng có nghiên cứu vụ phẫu thuật này nên xin chia sẻ với bạn 1 số điều.

1. Bạn nói bạn bị hô/móm do xương. Cái này là bạn tự chẩn đoán hay BS nói? Lưu ý là hô xương nặng mới phải phẫu thuật, vì với công nghệ hiện nay các trường hợp hô xương nhẹ đều có thể khắc phục bằng niềng răng. Hô/móm do răng thì dĩ nhiên ko cần thiết phải PT.

2. Dù có phẫu thuật thì bạn vẫn phải đeo niềng 1 thời gian, thông thường là khoảng 3-6 tháng. BS nào phẫu thuật mà ko cho đeo niềng là làm sai nguyên tắc.

3. PT xương hàm là 1 pt phức tạp và chứa nhiều rủi ro. Đúng như bạn nói đó, việc liệt dây thần kinh vĩnh viễn là hoàn toàn có thể xảy ra, chưa kể quá trình gây mê cũng ko phải an toàn 100%. Bạn nên coi PT như phương án cuối cùng, chứ ko nên xem nó như biện pháp thay thế niềng răng.

4. Mình nghĩ bạn nên tư vấn 1 BS chuyên khoa niềng răng để xem trường hợp của bạn có phải phẫu thuật hay ko. Nếu chưa đến mức phải pt thì niềng răng là giải pháp tốt nhất. Bạn cũng đừng sợ xấu vì hiện giờ có mắc cài thẩm mỹ, phải nhìn thật gần mới thấy nên cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm đâu.
    Bạn ơi. Mình bị móm nhẹ, bs bảo có thể niềng or phẫu thuật cũng đc. Mình đang nghiêng về phương án niềng vì phẫu thuật hại sức khoẻ, nhiều rủi ro, tốn kém, sợ khuôn mặt lại lạ lẫm nữa. Mình đang định niềng ở rhm tw. Bạn có thể giới thiệu cho mình địa chỉ nào ở sg đc ko? Thanks b.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung bi ho ham va xuong ham duoi phat trien kha manh nen khuon mat minh nhin ngang bi dep va cam dua ve phia truoc, minh cung dang phan van khong biet nen nieng rang hay pt , nieng rang thi co het duoc khong. Cac ban giup minh voi.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2