• 2 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 754 Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 260 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mình có 1 cô bạn chuẩn bị làm phẫu thuật căng da bụng ở viện 108 nhưng không biết dịnh vụ ở đấy có tốt không ,phòng mổ có sạch sẽ không và sau khi mổ xong phải ở lại viện mấy ngày.Mẹ nào có kinh nghiệm giúp cô bạn mình với nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phương Pháp Phẫu Thuật Thu Gọn Ngực Sa Trễ!!!!????

Các mẹ ơi! Em hỏi các mẹ chút! Chả là ngực em nuôi 2 đứa con toàn bú năm rưỡi 2...

• (08.6273.2222) Các bước thay ron cửa tủ lạnh đơn giản tại nhà

Ngoài những trường hợp khó sửa chữa bạn mới gọi trung tâm sửa chữa điện lạnh đến, các bạn cũng có...

• Tổng hợp quá trình làm thẩm mỹ toàn diện gương mặt

Đợt trước Minh Yến có đăng bài chia sẽ làm hàm- cắt mắt- mũi sline- cấy mỡ mặt thì có rất nhiều chị...

• Cần thông tin về phẩu thuật căng da

Cả nhà ui, tình hình là em định đưa mẹ em đi căng da mặt. mẹ em gần 60 tuổi, da đã bị chùng nhão và nhiều nếp nhăn. Em có tìm hiểu một số thẩm mỹ viện lớn ở Tp.HCM mà không biết chọn chỗ nào. em có nghe nói về nhiều phương pháp khác nhau như nội soi, tiêm botox, rồi căng da không phẩu thuật nữa. em...

• Căng da bụng sau sinh

Da bụng mình bị rạn và nhăn nhiều quá nên mình muốn đi căng da bụng để giảm đi một phần xấu xí trên cơ thể của mình (n lép, da mặt tái và mụn...). Có mẹ nào đã làm chưa cho mình hỏi kinh nghiệm và tư vấn để mình thêm can đảm để đến viện 108 cắt bỏ cái "tủi nhục" đã theo mình bao nhiêu năm nay.

• 257 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

cho tớ hóng với nhé Tớ định từ lâu lắm rồi mà chưa dám đi Vì không có mẹ nào chỉ kinh nghiệm cụ thể cả Run lắm À hay cho tớ xin số ĐT của chị ý để 2 chị em rủ nhau đi cho nó có khí thế
    • 260 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm đâu hết rồi.Up cái nao up up
    • 454 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Em thì không có kinh nghiệm nhưng em thấy các chị cơ quan em đã đi làm về thì khuyên là nếu còn kế hoạch sinh con thì không nên làm căng da bụng kiểu này. Mấy chị ấy làm ở 108, hình như chỉ sau 3-4 ngày đã thấy đi làm, tất nhiên đi khom khom bụng, trông buông cười lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,177 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Sao phải căng da bụng hả các bạn, tớ hỏi ngố nhỉ ? đừng cười tớ nhé. Tớ ngoãn ngoãn ngồi hếch mặt nghe chỉ giáo đây vì lần đầu tiên tớ nghe và cũng ko hiểu ?
    • 203 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    Sao phải căng da bụng hả các bạn, tớ hỏi ngố nhỉ ? đừng cười tớ nhé. Tớ ngoãn ngoãn ngồi hếch mặt nghe chỉ giáo đây vì lần đầu tiên tớ nghe và cũng ko hiểu ?
    Bạn không hiểu vì bạn không bị kiểu bụng như thế hoặc không chứng kiến, còn với tớ, đay là 1 nỗi đau đeo đẳng suốt đời. Thế này nhé, bạn cứ tưởng tượng một phụ nữ trước khi lấy chồng, sinh con thì số đo 3 vòng như sau: 86-58-88, bây giờ sau khi sinh 2 đưa (tớ bị mổ cả 2 lần, mà lại phải mổ dọc vì cơ bụng dão quá) thì số đo thế này: 82-70-92, vòng 1 tụt xuống, vòng 2 nhảy lên cao. Đau nhất là da thịt vùng bụng sau khi đẻ xong thì no không co lại được mấy mà cứ lùng nhùng thành 1 mớ boè nhèo, tớ đang xí xọn đăng ký tham gia lớp học múa bụng nhưng theo như trao đổi với cô giáo thì bụng cũng chỉ gọn vào đuợc 1 chút thôi, cací phần bèo nhèo này chỉ có mà phẫu thuật cắt bỏ thì mới giải quyết được.
    Nhưng nhà tớ sợ dao kéo lắm rồi, 2 lần mổ đẻ đã sợ chết khiếp rồi, bây giờ lại phẫu thuật nưa tớ chả dám đâu. Chúc các mẹ sớm tìm được nơi phẫu thuật bụng ưng ý và nhớ Post kết quả cho chị em tham khảo nhé
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hu hu hu mình xin khai thật nhé,làm gì có cô bạn nào đâu là mình đấy nhưng xấu hổ nên không dám nhận.Mai mình vào 108 để làm các xét nghiệm và làm thủ tục thứ 2 tuần tới mình lên thớt.Nhưng bây giờ nghĩ đang sợ quá nên hỏi kinh nghiệm của các mẹ.Cá mẹ có thông tin gì giúp mình với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1974 Xem bài viết
    Bạn không hiểu vì bạn không bị kiểu bụng như thế hoặc không chứng kiến, còn với tớ, đay là 1 nỗi đau đeo đẳng suốt đời. Thế này nhé, bạn cứ tưởng tượng một phụ nữ trước khi lấy chồng, sinh con thì số đo 3 vòng như sau: 86-58-88, bây giờ sau khi sinh 2 đưa (tớ bị mổ cả 2 lần, mà lại phải mổ dọc vì cơ bụng dão quá) thì số đo thế này: 82-70-92, vòng 1 tụt xuống, vòng 2 nhảy lên cao. Đau nhất là da thịt vùng bụng sau khi đẻ xong thì no không co lại được mấy mà cứ lùng nhùng thành 1 mớ boè nhèo, tớ đang xí xọn đăng ký tham gia lớp học múa bụng nhưng theo như trao đổi với cô giáo thì bụng cũng chỉ gọn vào đuợc 1 chút thôi, cací phần bèo nhèo này chỉ có mà phẫu thuật cắt bỏ thì mới giải quyết được.
    Nhưng nhà tớ sợ dao kéo lắm rồi, 2 lần mổ đẻ đã sợ chết khiếp rồi, bây giờ lại phẫu thuật nưa tớ chả dám đâu. Chúc các mẹ sớm tìm được nơi phẫu thuật bụng ưng ý và nhớ Post kết quả cho chị em tham khảo nhé
    Tớ y như mẹ này cũng xí xớn múa bụng nhưng chẳng ai nhận:Crying::Crying::Crying:.Cái bụng xấu mất hết tự tin,chẳng may hở ra 1 cái thì......:mad::Sick::Crying::Crying::Crying:
    • 260 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi136 Xem bài viết
    Em thì không có kinh nghiệm nhưng em thấy các chị cơ quan em đã đi làm về thì khuyên là nếu còn kế hoạch sinh con thì không nên làm căng da bụng kiểu này. Mấy chị ấy làm ở 108, hình như chỉ sau 3-4 ngày đã thấy đi làm, tất nhiên đi khom khom bụng, trông buông cười lắm
    Mẹ nó hỏi hộ tớ xem mấy cái dịch vụ sau mổ trong 108 đó được không.Không biết mổ xong mình sẽ thế nào nhỉ,có đau lắm không,có phải đeo cái ống hút dịch gì gì đó không nhỉ.
    • 52 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng giống medumin đây, đẻ xong 2 đứa giờ bụng lèo nhèo 1 đống trông đến khiếp. Mình nhìn còn kinh huống hồ ai nhìn thấy chắc chết ngất mất. Định kế hoạch là con thứ 2 được 1 tuổi thì mình sẽ đi cắt bớt chỗ bụng mỡ đó đi hay căng da bụng gì gì đó như Medumin. Medumin đi căng da bụng ở 108 về thì truyền kinh nghiệm cho mọi người học tập nhé, xem quá trình diễn ra thế nào, kết quả ra sao và chi phí hết bao nhiêu nhé. Nếu ổn các mẹ khác sẽ theo ngay, mình tin là ai trong tình trang như tụi mình đều muốn làm cho bản thân đẹp lên nhỉ, đúng ko các mẹ?
    • 527 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Lót dép ngồi hóng hớt đợi kết quả của mẹ chủ topic. nếu khả quan mình cũng làm theo.
    Chúc mẹ chủ topic thành công va nhanh nhanh vao đây báo cáo kết quả cho chị em cùng mừng
    • 257 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=110508
    link topic cũ của em cũng về đề tài này Có một link đến thẩm mỹ viện có giới thiệu về phương pháp này Các mẹ tham khảo nhé
    • 1,177 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

ah, hoá ra là vậy, mình may mắn đẻ xong 2 tập bụng ko bị rạn hay nhăn nheo gì hết chỉ có mỡ và to hơn vì người béo ra thôi, có cách nào làm cho bụng nhỏ lại đc ko nhỉ.
    • 1,177 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

tớ với ấy cùng tuổi đấy, nhưng nhìn ấy trẻ và thon thả lắm mà vì tớ và ấy cùng đi off lần 1 với A.Tuấn TS ở Nguyễn Du ý, ấy chắc ko nhớ tớ, còn tớ nhớ ấy vì cái nick dễ nhớ và ấn tượng.
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Tớ cũng ở tình trạng này, cơ bụng mất hết, hichic, đành chịu ko biết làm thế nào, mà 70 còn nhỏ đấy vì tớ gần 80 cũng nên
    • 260 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thông báo với các mẹ nhé,tớ vứa ở viện về đây.Làm các xét nghiệm,chụp xq,siêu âm bụng .vv..v.nói chung là mất thời gian nhưng vì là dịch vụ nên được cái là các em hộ lý rất chi là vui vẻ,các bác sĩ cũng rất nhiệt tình.Thứ 2 tớ mổ,phải nhậ viện trước 7h sáng,không ăn uống.Như bụng của tớ không cò mỡ mà chỉ phải cắt da bụng và tạo hình rốn nên hết 18000.000.và 400.000 để làm các xét nghiệm.Theo như chị hộ lý nói thì tớ phải ở lại viện khoảng 3 ngày,phòng cũng sạch sẽ vì chỉ dành riêng cho phẫu thuật thẩm mỹ chứ không chung đụng với bệnh nhân,có wc ngay trong phòng,một phòng có 4 giường.Có mẹ nào biết là khi mổ mình có cần phải phong bì riêng cho bs không nhỉ.Các mẹ quyết tâm lên,tớ quyết rồi,mặc dù hơi sợ hôm nay hồi hộp ăn uống chẳng thấy ngon gì.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medumin Xem bài viết
    Thông báo với các mẹ nhé,tớ vứa ở viện về đây.Làm các xét nghiệm,chụp xq,siêu âm bụng .vv..v.nói chung là mất thời gian nhưng vì là dịch vụ nên được cái là các em hộ lý rất chi là vui vẻ,các bác sĩ cũng rất nhiệt tình.Thứ 2 tớ mổ,phải nhậ viện trước 7h sáng,không ăn uống.Như bụng của tớ không cò mỡ mà chỉ phải cắt da bụng và tạo hình rốn nên hết 18000.000.và 400.000 để làm các xét nghiệm.Theo như chị hộ lý nói thì tớ phải ở lại viện khoảng 3 ngày,phòng cũng sạch sẽ vì chỉ dành riêng cho phẫu thuật thẩm mỹ chứ không chung đụng với bệnh nhân,có wc ngay trong phòng,một phòng có 4 giường.Có mẹ nào biết là khi mổ mình có cần phải phong bì riêng cho bs không nhỉ.Các mẹ quyết tâm lên,tớ quyết rồi,mặc dù hơi sợ hôm nay hồi hộp ăn uống chẳng thấy ngon gì.
    Chị đã làm dịch vụ rồi cần gì phải phong bì nữa nhỉ? Em nghĩ thế ạ:Talktothe
    • 70 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chúc Medumin thành công mỹ mãn nhé. Tớ add topic này vào four rùi, chờ bạn làm xong, chóng hồi phục lên đây tường thuật cho mọi người nhé. :Smiling:
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,166 Bài viết

• 3,230 Được cảm ơn

Thế cái bụng trước kia bao nhiêu cm, teo mỡ rồi thì dư da nên phải cắt da thừa hả? Cắt da thừa mà 18tr hả (trời, lần sau viết bằng chữ đi, bằng số nhìn những con số 0 nối đuôi nhau mà hoa cả mắt :Laughing. Nếu vậy tớ ứ cần ăn kiêng, tập thể dục gì cả, cứ đi lạng mỡ ra là xong,chắc đắt hơn 1 vài triệu là cùng. Bụng tớ to, có teo mỡ thì da cũng chảy xuống... đầu gối.
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medumin Xem bài viết
    Chị cho em hỏi là nếu làm xong mà vài năm nữa muốn đẻ đứa nữa thì da bụng nó lại bị giãn ra ah`. Em đẻ xong tuy số đo vòng 2 vẫn như hồi con gái nhưng mà da ở bung nhiều nên bụng nó nhão nhão chứ ko được chắc như xưa, bjờ em mà làm phẫu thuật như chị nhưng nghĩ đến việc vẫn phải đẻ đứa nữa mới xong nhiệm vụ với ông xã nên oải quá àh