Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Phẫu thuật thẩm mỹ

Niềng răng mặt trong đã ai làm chưa ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 31 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em muốn niềng răng nhg hiềm 1 nỗi ko muốn đeo mắc cài mặt ngoài. Em đang nghiên cứu món niềng mặt trong, trong 4rum mình đã ai làm chưa vậy cho em ít kinh nghiệm với

• 31 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

up lên, cả nhà trả lời em

• 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đeo mắc ở ngoài có sao đâu bạn. Nếu bạn sợ lộ thì đeo mắc cài sứ cũng được. Chứ niềng mặt trong không có hiệu quả bằng mặt ngoài đâu bạn ạ.

• 2,278 Bài viết

• 4,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoi_ca_nai Xem bài viết
    Em muốn niềng răng nhg hiềm 1 nỗi ko muốn đeo mắc cài mặt ngoài. Em đang nghiên cứu món niềng mặt trong, trong 4rum mình đã ai làm chưa vậy cho em ít kinh nghiệm với
    Cháu trai tớ có làm đây này nhưng mà làm ở Pháp, ở VN hình như ít người niềng mặt trong lắm.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e niềng 2 năm rồi này mới tháo 1 thág trc thôi. Lúc đầu hơi vướng nhưg riếc wen h` tháo ra cứ thầy thiếu thiếu.

• 447 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Niềng răng mặt trong tốn time lắm chị à, nhiều hơn mắc cài thường 1-2 năm đó.
    Mọi người bảo niềng mặt trong thì đc cái mắc cài không bị xước vào môi nhưng thật ra xước vào lưỡi. sưng lưỡi còn đau hơn í.
    Nha sĩ vn mính chưa nhiều người thạo niềng mặt trong nên không chắc đc kết quả tốt.
    Mà giá cũng k hạt dẻ (60tr~)
    Bạn em có mấy đứa niềng mắc cài sứ + cài dây trong trong í(dây này em k rõ) thấy cũng k mất thẩm mỹ lắm. :Angel:

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Niềng răng mặt trong là một kỹ thuật khó,đòi hỏi người bs điều trị phải có kiến thức sâu rộng.Vì thế nên không phải bs nào cũng có thể điều trị bằng phương pháp này.Chinh nha mặt ngoài thì nhiều khi bs chỉ biết chút it kiến thức về chỉnh nha đã dám nhận điều trị chỉnh nha cho bệnh nhân,còn niềng răng mặt trong thì bs phải có kiến thức sâu rộng thực sự.Cho nên có rất ít bs có thể điều trị bằng phương pháp này.Trong miền Nam thì có nhiều bs có thể điều trị bằng phương pháp này hơn miền Bắc.Ngoài miền Bắc theo tôi được biết thì ở Hà Nội chỉ có bs Hải ở pk 37 Hai Bà Trưng và bs Nam ở 161 Nguyễn Lương Bằng là có thể điều trị tốt bằng phương pháp này.Trong bảng báo giá của pk bs Nam thì giá từ 30-50 triệu,còn bàng báo giá pk bs Hải thì không thấy nên không biết giá khoảng bao nhiêu.Trong miền Nam thì đội ngũ bs có thể điều trị bằng phương pháp này thì nhiều hơn như bs Tiến ở 34 Phan Đăng Lưu,một số bs khác nữa nhưng không tiện kể hết ở đây.Giá thì trong Nam và ngoài Bắc cũng dao động sàn sàn nhau.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bsranghammat; 13/11/2011 vào lúc 10:51 AM.

• 28 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn niềng răng bằng sứ, mà giá tầm 50tr cơ ạ.:-((. Thế thì chết em rồi ạ, chẳng biết bao giờ mới đủ tiền.

• 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thì đang niềng mặt trong ở chỗ BS Mậu, trên phố Hai Bà Trưng ấy. Hiện cái khe giữa hai cái răng cửa đã vào. Nhưng nếu không vì công việc bất khả kháng thì chỉnh mặt ngoài cũng được sẽ nhanh hơn đấy. Tuy nhiên, chỉnh mặt trong có cái hay ko ai biết mình chỉnh. Hi. Mỗi tội tốn kém thôi

• 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mà cả nhà có ai có ý định đi niềng mặt trong thì phải tìm hiểu kĩ vào đấy. Theo mình biết ở Hà Nội thì ít bs làm được loại này thành công lắm. Chứ họ cứ gắn vào cho mình rùi sau này không biết xấu đẹp ra sao mặc bay. Mình làm chỗ bs Mậu giá là 50 củ/ 1 hàm. Đã đi khám chỗ Nam Minh nhưng giá ở đây rẻ thì có rẻ hơn thật nhưng mình không yên tâm. Cơ sở vật chất thì không được hoành tráng lắm. Các mẹ cứ tham khảo đi ah. 2 cái răng cửa của e chỉnh dc 2 tháng nó kéo vào rùi đấy ah, mỗi tội đang lung lay. hic bs bảo đang giai đoạn sắp xếp răng.
    http://nhakhoavietduc.com.vn/xem-tin...mat-trong.html
    ấy tham khảo cái link tren ấy. có mẹ nào định lmf loại này gửi tin nhắn trao đổi với em nghen!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3