Phẫu thuật thẩm mỹ

Niềng răng, Đẹp cỡ nào? (Tầng 9-13)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 528K Lượt đọc
  • 5.61K Trả lời

81 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cơ mà mọi người cho em hỏi, sao ai cũng khuyên dùng mắc cài kim loại thế ? Em ngại đeo cái đấy lắm, đang tính sẽ đeo mắc cài sứ cho nó đỡ lộ =.= ít ra chụp ảnh đỡ ngại

• 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    Tích góp mãi mới dc 1 bộ sưu tập sau 6 tháng đeo niềng . Nhiệm vụ duy nhất là xếp răng đều đúng vị trí . Hàm trên và hàm dưới đều hết rồi

ôi bạn này răng đều và đẹp thật, nhìn bạn mà có thêm động lực quá ah

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chà hôm nay em đang tập nhai cơm, nhưng đau quá, hạt cơm và bợn răng dính lung tung vào mắc cài. Oải quá mà đánh răng xúc miệng nhiều lắm haizz
    [
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namphong226 Xem bài viết
    mình ở hn. Hôm trước trên đương để ý thấy nha khoa phương anh, về tìm hiểu để làm răng (có 3 cơ sở tại hn: Khuất duy tiến, nguyễn trãi, tân triều) thấy quy mô cũng được, mà giá cả cũng vừa phải.
    Có ai đã làm răng tại nha khoa phương anh chưa, cho mình xin ý kiến nhé!
    :d:d:d:d:d:d:d

• 111 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Em cũng được bạn học y dược giới thiệu qua BS Lộc. Đúng là BS Lộc chỉ làm t2,4,6 thôi ạ. T3,5,7 là BS Bình.

Cho em hỏi là làm BS Lộc có được trả góp ko ạ?? Với lại em đang còn sv, sắp ra trường nữa ko biết là nên niềng luôn bây giờ hay đợi ra trường, ổn định công việc rồi niềng hả mọi người?

Hix, giờ tự nhiên thấy ân hận mấy năm học đh ghê. phải làm sớm là bây giờ đẹp rùi
    Love the way I am

• 221 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liptoncam Xem bài viết
    Em cũng được bạn học y dược giới thiệu qua BS Lộc. Đúng là BS Lộc chỉ làm t2,4,6 thôi ạ. T3,5,7 là BS Bình.

Cho em hỏi là làm BS Lộc có được trả góp ko ạ?? Với lại em đang còn sv, sắp ra trường nữa ko biết là nên niềng luôn bây giờ hay đợi ra trường, ổn định công việc rồi niềng hả mọi người?

Hix, giờ tự nhiên thấy ân hận mấy năm học đh ghê. phải làm sớm là bây giờ đẹp rùi
    khi nào em tới khám thử hỏi thế nào, chị thì làm hết 17 triệu bác chỉ yêu cầu chị đưa trước 8 triẹu rưỡi thôi, em còn sn hỏi thừ bác ví dụ đưa trước 1/4 coi được hok
    em niềng luôn đi càng sớm càng tốt nè, chị hồi đó sv hok có tiền giờ đi làm mới niềng được chứ hồi đó có tiền chị cũng muốn niềng luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi salormoon87; 19/04/2013 vào lúc 09:03 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 103 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

He2 e đang trải qua gđ khó khăn nhất là nhổ răng. E nhổ thêm 4 cái răng khôn nữa nên tổng cộng là 6 cái. Cảm giac cũng k đến nỗi chết đi sống lại đâu nên các bạn sắp làm cứ yên tâm đi. Bình thường thôi. Quyết tâm vì 1 nụ cười tỏa nắng ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 113 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cookiechuot Xem bài viết
    Mình đang làm ở Ocare bác Phi. Mình xem qua hình một số bệnh nhân của bác.

Theo ý kiến chủ quan bên mình thì bác Phi về mặt kỹ thuật mổ xương hàm rất tốt. Nhưng về thẩm mỹ thì ko đươc đẹp như hàn quốc. Có thể bác cắt theo tỉ lệ chuẩn chứ ko ước chừng được tỉ lệ nào là đẹp nhất cho khuôn mặt mỗi bệnh nhân.
    mình đang niềng bên rhm tw,răng mình là răng phẫu mà phải qua tết 2014 mới có lịch mổ,nên mình cũng muốn tham khảo bs Phi lắm lắm.

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là hnay gặp bs thì thấy bảo em nhổ 1 lúc 4 răng 4 xong niềng luôn. Ko biết có quá nhanh ko các bác ơi. E sợ đau lắm Bác nào làm rồi cho e ít tự tin đi ạ

• 113 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinhbong Xem bài viết
    Xin chào cả nhà, mình là thành viên mới mà quên không không chào hỏi mọi người. Thật là vô ý quá. Xin lỗi mọi người nha.
    Mình xin nêu chi tình trạng và những khó khăn đang gặp phải và xin mọi người cho ý kiến. Mình dư 1 chiếc răng ở hàm trên vì dư răng nên 1 bên bị khấp khểnh, khớp cắn xéo vào trong nhưng hàm dưới xéo nhiều hơn, không biết có ai giống mình không nhỉ. Mình muốn đi chỉnh lâu rùi nhưng công việc bận bịu quá nên tới giờ vẫn chưa thể làm, thấy nhiều bạn làm thành công làm mình có thêm động lực.
    Mình ở Biên Hòa, Đồng Nai, nghe các bạn tư vấn mình quyết định sẽ lên SG chỉnh nha. Khó khăn mình gặp phải là không biết đường SG nên không thể đi nhiều nha khoa tư vấn được và tình hình tài chính cũng không còn được dồi dào. Các bạn có thể tư vấn cho mình nên đến nha khoa nào để chỉnh nha (cho trả dần) và địa chỉ của nó? Mình ít lên SG nhưng do không rành đường nên hay bị lạc, hỏi đường thì toàn bị chỉ bậy nên mình sợ đường phố trên đó lắm. Ai biết cách khắc phục chỉ mình luôn. Xin cám ơn.
    mình cũng ở biên hòa nè,hồi trc mình đi tư vấn ở nha khoa sài gòn chi nhánh biên hòa với bs kim khôi cả 2 chỗ đều khuyên mình lên rhm tw niềng tại răng mình là răng phẫu,h niềng đc 1 năm rưỡi rồi,h đợi lịch pt nữa nữa thôi. Mình thấy niềng ở rhm tw cũng đc nhg hơn lâu tí chắc do bệnh nhân đông,mà có 16 tr thôi nhg mấy cái nhổ răng hay vệ sinh răng j thì trả riêng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)