Phẫu thuật thẩm mỹ

Niềng răng, Đẹp cỡ nào? (Tầng 9-13)

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 569K Lượt đọc
  • 5.61K Trả lời

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các bạn cho mình hỏi với.mình niềng răng ở nha khoa smilecare.bác sĩ thảo làm.mình niềng đc gần 7 tháng rồi.mình có 2 răng cửa hơi đưa ra.răng số 2 thụt vào trong.cung hàm hẹp.2.3 tháng đầu thì răng tiến triển ok.nhưng 3 tháng trở lại đây thì càng ngày càng kjnh dị cả nhà ạ.hu hu.bs bảo thời gian này chỉnh cái răng số 2 kia cho nó ra ngoài.hjc.mình thấy răng cửa càng ngày càng hô ra.mà trước khi niềng răng mình ko như thế.xong răng cửa cùng 1 2 cái răng khác mỗi cái đi 1 hướng.vênh ngược vênh xuôi..nhin chán quá các bạn ơi.mình mất tự tin vô cùng với cái hàm răng như bồ cào này.ko bjk có bạn nào trong diễn đàn có trường hợp giống mình ko thì chia sẻ với mình...hjc.chờ mong từng ngày đến lịch hẹn tái khám xem có j thay đổi ko,nản quá.xấu hơn cả lúc chưa niềng tỉ lần ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekubu; 25/06/2013 vào lúc 08:16 PM.
    Buồn làm gì khi mai lại phải vui........................
    • 342 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

đầu tháng 7 này là em được tháo rồi, thế là sắp chia tay với hội

cầu trời cho răng con ngày càng đệp, iu trời nhứt
    • 9 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chào cả nhà! mình cũng niềng răng được khá lâu rồi! theo như bác sĩ nói cách đây nửa năm thì nếu như theo đúng kế hoạch điều trị tháng 9 này mình sẽ lột xác hoàn toàn (kế hoạch là 2.5 năm, mình bị hô do răng và răng cũng không đều nữa)! đến bây giờ thì mình vẫn phải đeo thun, đã chụp film kiểm tra rồi, các răng cửa đã được nối bằng kẽm, thay vì xài thun như xưa, còn hở 1 xíu xiu giữa răng số 5 và số 6 nên bị giắt thức ăn. Vậy bạn nào có kinh nghiệm qua đoạn đài này cho mình hỏi còn vụ gì đằng sau nữa không? liệu mình có đúng kế hoạch không nhở? thường thì có dấu mốc nào đánh dấu là vào giai đoạn cố định không ạ?
    • 142 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xChEEsE Xem bài viết
    Mẹ ơi có niềng răng 8tr trong 20p nữa sao @@ Tốt nhất bạn nên gỡ ra ngay trước khi quá muộn. Răng mình hô nhẹ, răng không bị xô lệch (chỉ có 2 răng cửa hơi nhô ra ngoài 1 tí) mà thời gian là đã là 1,5 năm với đầy đủ các công đoạn chụp phim, tách kẽ... v.v Sao ông bác sĩ bạn kể giống thần y quá vậy @@
    20p là 20p gắn niềng chứ ko phải thời gian niềng 20p bạn à, nhưng mà bs này nghe có vẻ hơi phiêu đó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekubu Xem bài viết
    các bạn cho mình hỏi với.mình niềng răng ở nha khoa smilecare.bác sĩ thảo làm.mình niềng đc gần 7 tháng rồi.mình có 2 răng cửa hơi đưa ra.răng số 2 thụt vào trong.cung hàm hẹp.2.3 tháng đầu thì răng tiến triển ok.nhưng 3 tháng trở lại đây thì càng ngày càng kjnh dị cả nhà ạ.hu hu.bs bảo thời gian này chỉnh cái răng số 2 kia cho nó ra ngoài.hjc.mình thấy răng cửa càng ngày càng hô ra.mà trước khi niềng răng mình ko như thế.xong răng cửa cùng 1 2 cái răng khác mỗi cái đi 1 hướng.vênh ngược vênh xuôi..nhin chán quá các bạn ơi.mình mất tự tin vô cùng với cái hàm răng như bồ cào này.ko bjk có bạn nào trong diễn đàn có trường hợp giống mình ko thì chia sẻ với mình...hjc.chờ mong từng ngày đến lịch hẹn tái khám xem có j thay đổi ko,nản quá.xấu hơn cả lúc chưa niềng tỉ lần ý.
    Mình cũng có tình trạng y chang bạn vậy ,nhưng mình chỉ mới niềng được gần 3 tháng thôi,răng tuy dàn thẳng ra nhiều rồi nhưng mà r2 hàm trên vẫn còn chưa thẳng gốc,ở hàm dưới thì còn 1 cái chưa xoay xong với 1 cái chĩa ra,nghiêng hẳn lun .Miệng thì hô,khớp cắn thì lệch ,bùn khiếp. Nhưng mà hy vọng là sẽ sớm qua thời kỳ này. Mà bạn có nhổ răng k,bs mình thì bảo khi răng xoay hết,chỉnh tròn hàm lại rồi thì mài kẽ răng .
    • 15 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kamio_kamio Xem bài viết
    Cho em thắc mắc một chút ạ, anh nói bác sĩ Thu Phương có phải là bác sĩ có phòng khám nha khoa riêng ở gần bể bơi Bách Khoa không ạ? Nếu đúng thế thì em thấy giá niềng răng hàm kim loại của bác sĩ còn đắt hơn cả bác sĩ Hải và bên đại học y HN nữa??????? ( cách đây 2 năm em từng đến đó và bác sĩ báo giá cho em là 30 triệu, trong khi đó bên bác sĩ H và đại học y là 20 triệu. Tất nhiên em chỉ nói hàm kim loại thôi, còn các loại khác em không biết em không dám nói.)

Thứ nhất là giá cả, thứ 2 là hôm em đến em có được thấy một chị đã niềng xong, răng cửa cụp vào khá rõ ràng, cá nhân em thấy không đẹp nhưng khi nói chuyện chị ý cảm thấy rất hài lòng, có lẽ đấy cái nhìn riêng của chị ấy.

Đấy là 2 lý do của riêng em khi không chọn bác sĩ Phương.
    về bác sỹ Phương: Mình đã khám ở đó thì thấy bs rất nhẹ nhàng, tư vấn cẩn thận và cũng nói rõ là: trường hợp như thế nào (hô hàm) thì ko đạt chuẩn, chỉ được khoảng bn % thôi, nếu chỉ niềng răng. Và có đưa ra phác đồ, kế hoạch điều trị rõ ràng ngay từ đầu, giải thích cặn kẽ mọi thắc mắc của bệnh nhân. Khi niềng thì có sổ theo dõi tiến trình niềng cũng như thanh toán (nó đơn giản hơn hợp đồng), nhưng cũng làm cho bn yên tâm vì có thể nhiều RR xảy ra mà bn ko có j để làm chứng là đã làm ở đó thì sao. Nếu bệnh nhân đồng ý với giá cả, thanh toán và kết quả sơ lược theo đánh giá ban đầu của bs, thì mới tiến hành làm.
    Về các bệnh nhân người quen mà mình được giới thiệu: thì toàn OK thôi, ai cũng khen đẹp cả, răng thẳng, đều.
    Mình ko làm bs Phương vì mình thấy bs Phương và bs Lan trình độ tương đương nhau, nhưng bs Phương nhà xa mình hơn, và mình phụ thuộc hoàn toàn vào lịch khám của bs. Còn bs Lan ko có phòng khám riêng (làm ở Nha khoa Úc Châu, Châu Thành), nên mình hoàn toàn có thể hẹn gặp bs vào giờ nào mình muốn cũng có thể được( nếu cả bs và mình thu xếp được thời gian). Hơn nữa ở các trung tâm này mình thấy làm việc chuyên nghiệp hơn, hợpđồng đàng hoàng... (có thư ký, và cả hệ thống những bs khác). Trong trường hợp đơn giản như mình chẳng may bị sút mắc cài, dây cung, mình ko cần chờ bs Lan mà các bs khác cũng có thể làm thay cho mình.

Về bệnh nhân bạn đã gặp tại nhà bs Phương: mình nghĩ có thể là do bạn í và bs đã thống nhất ngay từ đầu rằng kết quả niềng răng sẽ như thế nào, đạt chuẩn bn %, cải thiện bn% so với ban đầu nên họ hài lòng thôi bạn ạ. Mình nghĩ thế.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xau_xi Xem bài viết
    Chúc mừng em. Kết quả ntn, em có thể tóm lược về case của em, bs nào làm, ở đâu, rồi kết quả dự đoán ntn, mức độ hài lòng của em, đánh giá của mọi người cho cả nhà biết được ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xau_xi Xem bài viết
    Chúc mừng bạn nhé. bạn nhớ show cho mọi ng xem để lấy tinh thần phấn đấu tiếp nha ^^
    • 1,059 Bài viết

• 3,750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hierarchy Xem bài viết
    ... Vậy bạn nào có kinh nghiệm qua đoạn đài này cho mình hỏi còn vụ gì đằng sau nữa không? liệu mình có đúng kế hoạch không nhở? thường thì có dấu mốc nào đánh dấu là vào giai đoạn cố định không ạ?
    Theo mình quan sát:
    - Giai đoạn đầu: Sắp xếp, dựng trục răng, kéo răng (đóng khoảng),... thường keó dài 1-1,5 năm, với trường hợp ít lệch lạc thậm chí còn ngắn hơn.
    - Giai đoạn sau: Chỉnh chi tiết - ít nhìn thấy thay đổi, vì chỉnh từng chút mà -> cố đinh răng. Thời gian từ 6 tháng trở lên, trong đó cố định răng cũng mất 2-3 tháng.
    Còn cụ thể như thế nào thì cái phải hỏi BS sẽ có các cách khác nhau, và mỗi case không ai giống ai cả, chỉ là thời gian ước chừng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latam_dn Xem bài viết
    Mình cũng có tình trạng y chang bạn vậy ,nhưng mình chỉ mới niềng được gần 3 tháng thôi,răng tuy dàn thẳng ra nhiều rồi nhưng mà r2 hàm trên vẫn còn chưa thẳng gốc,ở hàm dưới thì còn 1 cái chưa xoay xong với 1 cái chĩa ra,nghiêng hẳn lun .Miệng thì hô,khớp cắn thì lệch ,bùn khiếp. Nhưng mà hy vọng là sẽ sớm qua thời kỳ này. Mà bạn có nhổ răng k,bs mình thì bảo khi răng xoay hết,chỉnh tròn hàm lại rồi thì mài kẽ răng .
    mình chưa phải nhổ răng..răng 2 hàm trên của mình cũng chưa thẳng gốc.đâm xiên đâm chéo.nhìn phát chán lên đc.cứ chờ chờ đợi đợi xong mỗi lần đi tái khám về răng nó chạy còn xẫu hơn cả lúc chưa đi.haha.đến nản.xấu ko ngửi đc.,cái tình trạng xấu xí này mình đã chịu 3 tháng nay rồi đấy.ko hỉu còn đến bao giờ.sắp đến ngày tái khám rồi.lại mong mong.xong là lại vỡ mộng.haha.mọi người ở đây niềng bao lâu thì răng đều nhỉ???
    Buồn làm gì khi mai lại phải vui........................
    • 130 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Chào cả nhà . Mới đây ngồi lót dép hóng các chị thảo luận về niềng răng từ tầng 1 bây giờ đã đến tầng 9 rùi công nhận nhanh thiệt. Báo cáo với cả nhà là sau 3.5 năm chờ đợi thì em cũng chuẩn bị được tháo niềng răng. Hiện em mới tháo hàm trên và đeo hàm duy trì retainer, một tháng sau em mới tháo tiếp hàm dưới. Em cũng tạm hài lòng với hàm răng của mình vì nó cũng đều rất nhiều hơn hẳn trước khi em niềng . Thú thật em cũng không ngờ case của em lâu đến vậy mặc dù trước đó bác sĩ nói với em chỉ có 2 năm thôi, nhưng cũng may là em gần xong hết rồi. Em còn đang lăn tăn không biết có chị nào đang đeo hàm duy trì tư vấn dùm em chút xíu là mình vệ sinh hàm duy trì của như thế nào. Chúc cả nhà mình tiếp tục cuộc chiến với niềng răng để có hàm răng xinh tươi và đẹp hơn trước
    :Rose::Rose::Angel::Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,059 Bài viết

• 3,750 Được cảm ơn

Dear các bạn, nhà mình đã đầy, mọi người qua Nhà mới nhé

Niềng răng, Đẹp cỡ nào? (Tầng 14)

If God gave me a choice, I would choose YOU - Mr.Cactus