Phẫu thuật thẩm mỹ

Niềng răng, đau cỡ nào ? (phần 6)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 165K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 447 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Nhà mình có ai làm răng chỗ bs Phương bể bơi BK chưa ạ?
    Chị nào làm rùi cho em xin sdt của bs ạ vì em đang máu đi niềng lớm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cắm vít đã được 3 tuần mà nó chưa hết đau, vẫn chưa quen được với một cái đầu nhọn nhô ra khỏi lợi. Trên cái đầu nhọn nhọn đó luôn phải bao phủ bằng một miếng gạc cắt nhỏ cho khỏi lộ ra ngoài. Mỗi khi ăn nó chỉ lo cái miếng gạc đó theo thức ăn chu du vào trong bụng. Cũng mấy lần nó thay miếng gạc bằng một mẩu sáp trăng trắng BS đưa nhưng thấy sáp không hiệu quả bằng gạc, sáp vẫn bị đâm thủng và má trong vẫn bị đau ... Nghe mấy bạn cũng cắm vít mà không bị đau, nó thực sự ghen tỵ. Hôm bữa , có một bạn nói khi gắn thun lò xo còn đau hơn nữa do thun cạ vào lợi , nó thêm phần ngán ngẩm ..

Gắn niềng đã hơn 2 tháng, răng chuyển biến cũng khá tốt nhưng giờ có ai đó đố nó dám cắn một quả chuối bằng hàng tiền đạo phía trước là nó vẫn chào thua vô điều kiện.. Đồ ăn vẫn phải cắt nhỏ và nhai .. nhè nhẹ. Hôm vừa rồi đi tiệc cưới, không tìm đâu ra dao và nĩa, quản lý nhà hàng phải mang đến cho nó một cái kéo vàng khi mấy người ngồi cùng bàn lên tiếng " Ở đây có người không ăn được, không cắn được ... " ( hehe, nghe có vẻ như có cụ già 80-90 trong khi nó trẻ nhất bàn đó )

Mỗi lần nạp xong một looại năng lượng nào đó là nó phải phi thẳng đến chỗ chàng ... tăm nước, để chàng dạo qua dạo lại mấy vòng là yên tâm. Nó cảm thấy rất " phục" nó khi ra một quyết định cực kỳ đúng đắn là đã " rinh " chàng tăm nước .. dìa dzinh. Thật sự rất hiệu quả, việc "óanh" răng trở lên rất nhẹ nhàng tuy rằng mấy ngày đầu hơi bị đau do chưa quen. Vệ sinh vít cũng dễ nữa, xịt vô là đi .. Bữa đó nghe báo giá 2T, nó cũng có đắn đo, sau rùi nó nghĩ " cứ cho rằng tiền làm răng thêm 2T nữa.. lại xài cả đời .." thế là quyết luôn. Không hề hối hận. ( hehe, giống quảng cáo cho hãng tăm nước quá ..

Vài dòng chia sẻ ..
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 342 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebina0509 Xem bài viết
    xau_xi oi, chỉ chị cách tạo ticket di. tặng hoa em nè.
    chị ơi em cũng chịu á, hum trước em nhờ anh em làm giùm hihihi

cầu trời cho răng con ngày càng đệp, iu trời nhứt

• 528 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

có bạn nào ở HN review cho t địa chỉ các bạn làm thấy okie ko

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi mọi ngừi. mình đang chuẩn bị đi niềng răng đây (mình mới 18t thuj ah) nhưng mà mình rất sợ đau. Răng mình khá đều, trông cũng không tệ lắm nhưng có tội hàm trên hơi hô ra khiến mình không tự tin lắm mỗi khi cười (con gái mà cười không xinh thì còn gì buồn hơn nữa )mình muốn hoàn thiện hơn nên mình đã đến nha kha Quốc Tế để khám. BS nói nhổ hai cái răng và niềng trong 2 năm. Vì hàm trên không hô nhiều lắm nên nhổ tới 2 kái (răng nhai ak, bởi mình bị sâu 1 cái k thể phục hồi) thì sợ nó cụp vô nhìn kì cục lắm. Mọi người ai biết chỗ nào làm uy tín thì tư vấn cho mình với nhé, chi phí k là vấn đề
    ps: mình ở hcm, q5 ak..chỗ nào gần thì càng ok^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sally_miu; 09/12/2011 vào lúc 10:16 PM.

• 357 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sally_miu Xem bài viết
    Hi mọi ngừi. mình đang chuẩn bị đi niềng răng đây (mình mới 18t thuj ah) nhưng mà mình rất sợ đau. Răng mình khá đều, trông cũng không tệ lắm nhưng có tội hàm trên hơi hô ra khiến mình không tự tin lắm mỗi khi cười (con gái mà cười không xinh thì còn gì buồn hơn nữa )mình muốn hoàn thiện hơn nên mình đã đến nha kha Quốc Tế để khám. BS nói nhổ hai cái răng và niềng trong 2 năm. Vì hàm trên không hô nhiều lắm nên nhổ tới 2 kái (răng nhai ak, bởi mình bị sâu 1 cái k thể phục hồi) thì sợ nó cụp vô nhìn kì cục lắm. Mọi người ai biết chỗ nào làm uy tín thì tư vấn cho mình với nhé, chi phí k là vấn đề
    ps: mình ở hcm, q5 ak..chỗ nào gần thì càng ok^^
    Răng bị sâu của bạn là răng số mấy? Bạn đếm từ ngoài vào trong, răng cửa là răng số 1, răng nanh là răng số 3, kế bên răng nanh là răng số 4 và số 5, còn răng nhai lớn là răng số 6.

Thông thường với những trường hợp "hơi hô", nếu nhổ răng thì nên nhổ răng trong chẳng hạn như răng số 5, để kéo răng trong chạy ra cùng lúc với răng cửa lùi lại thì sẽ đạt được kết quả là "không bị cụp". Nhưng nhổ răng trên mà không nhổ răng dưới là cũng ít gặp đấy nhé.

Mình nghĩ bạn nên đến khám thêm tại một số nha khoa uy tín và có tiếng về chỉnh nha, nên lựa chọn kỹ, để tránh "kinh nghiệm xương máu"!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LanAnhdental; 09/12/2011 vào lúc 11:07 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 169 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunluv Xem bài viết
    Nhà mình có ai làm răng chỗ bs Phương bể bơi BK chưa ạ?
    Chị nào làm rùi cho em xin sdt của bs ạ vì em đang máu đi niềng lớm
    học ở đây bao nhiêu năm mới biết ở chỗ này có bs nha khoa ,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LanAnhdental Xem bài viết
    Răng bị sâu của bạn là răng số mấy? Bạn đếm từ ngoài vào trong, răng cửa là răng số 1, răng nanh là răng số 3, kế bên răng nanh là răng số 4 và số 5, còn răng nhai lớn là răng số 6.

Thông thường với những trường hợp "hơi hô", nếu nhổ răng thì nên nhổ răng trong chẳng hạn như răng số 5, để kéo răng trong chạy ra cùng lúc với răng cửa lùi lại thì sẽ đạt được kết quả là "không bị cụp". Nhưng nhổ răng trên mà không nhổ răng dưới là cũng ít gặp đấy nhé.

Mình nghĩ bạn nên đến khám thêm tại một số nha khoa uy tín và có tiếng về chỉnh nha, nên lựa chọn kỹ, để tránh "kinh nghiệm xương máu"!
    hehe, mình bị nhổ răng 5
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hongsonbkfet; 09/12/2011 vào lúc 11:44 PM.

• SVD
    • 4 năm
    • 3,817 Bài viết

• 31,415 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng đang định niềng răng, cho mình tham gia cùng cả nhà với nha . (Mình đã 26 cái xuân xanh ^^)

Thoạt nhìn ai cũng bảo răng mình đẹp, nhìn một lúc thì sẽ phát hiện mình bị .. móm . Răng mình hàm trên tương đối đều, hàm dưới hơi lộn xộn, cằm hơi chìa ra, nên nhìn mặt mình gãy gãy, xấu xấu

Mình mong niềng răng lâu lắm rồi vì tình trạng răng mình ko những ảnh hưởng đến thẩm mỹ mà còn trong ăn uống, mình ko bao giờ cắn đứt được cọng chỉ , mình nghĩ nó còn khiến mình nói chuyện hơi ngọng.

Vừa rồi mình ra Diamond (Điện Biên Phủ) để tư vấn và quyết tâm niềng, bs bảo răng mình ko cần nhổ, mất 1 năm thôi (chưa tính thời gian đeo đồ định hình), sẽ gắn thêm 2 cái vít (mình ko nhớ tên chính xác, xem hình thì thấy như 2 cái đinh nhỏ gắn vào nứu, hơi kinh dị ) để kéo cằm mình vào. Niềng sứ nắp đóng In - Ovation - C (34tr + 6tr 2 cái trụ), chưa tính giá bộ định hình răng sau khi niềng xong. Ngộ cái là ở đây niềng cổ điển dùng mắc cài kim loại hay niềng sứ đều 34tr.

Mình đã chụp X quang ở đây (hết 400k), định hôm sau niềng thì mình bị nhiệt miệng. Rồi sau đó phát hiện ra nhà mình, thấy cm ko tốt nên giờ mình đang nghiên cứu các tầng cũ để tìm bác sĩ gởi răng

Mình post hình x quang của mình lên nhờ các bác sĩ tư vấn giúp nha:

Bsi ở đó nhìn hình bảo răng mình chữa tủy ko tốt nhưng mình có bao giờ chữa tủy đâu
    Mình muốn hỏi mình chỉ niềng hàm dưới thôi được ko? Có cần nhổ răng? Có đưa cằm mình vào được mà ko cần phẩu thuật cắt xuơng hàm?

Hàm trên, răng hàm số 5 bên tay trái của mình bị mọc vào bên trong nên làm cho 2 răng cửa mình hơi lệch về trái, nhưng mình .. thích vậy, có chút khuyết điểm nhìn .. hay hay . Nhưng nếu bắt buộc phải niềng 2 hàm thì cũng ko sao

Cám ơn cả nhà rất nhiều

Đây là hàm răng mình khi cười ạ , nhóc là con trai của mình, được 8,5 tháng

ps: xau-xi lần nào đọc bài của bé chị cũng cười đau cả ruột, ko biết khi niềng chị có phải kéo môi xuống sau khi cười ko

• 114 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em niềng ở phòng răng Hòa Bình, 51A Nguyễn Khắc Hiếu. Rất tốt. Niềng công nghệ mới INVISALIGN, không đau.

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_galaxy Xem bài viết
    có bạn nào ở HN review cho t địa chỉ các bạn làm thấy okie ko

• 764 Bài viết

• 2,580 Được cảm ơn

Em không phải bác sĩ, không có chuyên môn nên em chỉ comment những gì em đọc được thôi.

1. Mắc cài In-Ovation là loại mắc cài tự buộc rất tốt đấy chị, tốt hơn Damon luôn (theo BS Quảng Phi). Bên O'Care đang dùng loại này thì phải. Bữa em hỏi loại In-Ovation R (kim loại) bên Nha Khoa Thái Tổ thì họ báo giá 27tr, chị dùng In-Ovation C (sứ) thì giá 34tr em nghĩ cũng ko mắc lắm. 1 cây vít 3tr thì là giá chuẩn, nhưng em biết có những chỗ vít có 2tr/cây thôi. Chất lượng thì tùy nha khoa, chưa chắc cây 3tr hơn cây 2tr. 1 điều hơi lạ là chỗ Diamond lại tính giá retainer riêng, đa số đều tính gộp vào giá niềng.

2. Chuyện chữa cằm bằng mini vít em thấy khá mơ hồ. Tại em đi tư vấn 2 nha khoa, chỗ nào cũng kêu em gắn vít, và nói sẽ khắc phục dc cằm của em (cằm lẹm). Nhưng các BS nổi tiếng (BS Hanh, BS Thẩm) đều nói là khó. Em đọc mấy tài liệu khoa học thì họ chỉ nói mini vít giúp giảm thời gian điều trị, giảm hô xương và cười hở lợi, ít cái nào nói thay đổi dc cằm.

3. Em nghĩ chị nên niềng 2 hàm, vì làm vậy mới đạt được khớp cắn tốt nhất.

4. Địa chỉ niềng răng thì chị tham khảo ở http://www.webtretho.com/forum/f69/n...-chang-517883/ . Nếu chị tài chính ổn thì em khuyên nên đến NK O'Care.