Phẫu thuật thẩm mỹ

Nên bôi thuốc gì để không bị sẹo sau khi tẩy nốt ruồi bằng tia laser?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 43.9K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!! Tình hình là em mới đi tẩy mấy nốt ruồi bằng tia laser về. Em đi tẩy ở phòng mạch của một bác sĩ làm bên bệnh việc da liễu. Sau khi bắn tia laser xong bác ấy chỉ cho em mỗi một chai thuốc màu tím (giá có 3.500đ) về bôi ngày 2 lần, nói sau 5-7 ngày sau khi chỗ bắn khô mài và bóc vẩy ra thì mua thuốc "Soban" về bôi (em tìm hiểu mà chẳng có chút thông tin gì về thuốc này cả, không biết có tốt hay không). Hix đến giờ đã 4 ngày rồi mà chỗ mấy chỗ bắn laser của em vẫn còn ướt, chưa thấy dấu hiệu khô mài gì cả, lỗ nào lỗ nấy to đùng, sâu, lại bôi thêm thuốc tím nên mặt em giờ nhìn như yêu quái vậy. Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này chia sẻ cho em biết được không. Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,557 Bài viết

• 3,126 Được cảm ơn

Mình cũng đi tẩy nốt ruồi bằng laze đây,tẩy hẳn 6 cái
    Nhưng mình làm xong nó khô ngay ý
    Bác sỹ dặn về bôi tetasilin

Giờ thì vết nó vẫn hơi đỏ,như sau khi bị mụn thôi,sắp hết rồi
    Mình dùng kem bôi sẹo hyruca,cũng rẻ,có 95k
    I got a boiiii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn hababy22000. Của mình giờ 1 tuần rồi mà có mấy chỗ chưa khô. Chắc tại chỗ bắn sâu quá. Ráng chờ thêm vài hôm nữa coi sao. Bạn hababy22000 bắn bao lâu rồi, giờ mấy chỗ đó có để lại sẹo không?
    • 94 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình thấy là tẩy nốt ruồi thì k được bôi thuốc chống sẹo
    • 53 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình thấy bạn ko cần bôi thuốc j đâu, cứ để khô tự nhiên. quan trọng là phải biết giữ gìn như là: khi rửa mặt phải nhẹ tay, ko nên dùng tay để bóc vết mài, nếu vết thương còn ưởt thì khi ra ngoài nhớ bịt khẩu trang để chóng bụi bẩn vào . từ từ vết mài sẽ khô và tự tróc ra.ah với lại đừng nói cười nhiều, bởi vì khi nói hoặc cười nhiều thì cơ mặt di chuyển làm vết mài khó lành đấy. đó là kinh nghiệm của mình ngày xưa tẩy nốt ruồi
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa tẩy cả mặt, xong họ cho mình bôi kem cicatrix bảo là kem chống sẹo và làm cân bằng da nghĩa là seo sâu sẽ làm đầy thịt lên bằng với bề mặt da và không bị lồi,và dần dần sẽ giống màu da da xung quanh. nhưng bôi thfif mình thấy chỗ sẹo đầy lên bằng với lớp da cũ nhưng màu da vết sẹo vân còn đậm hơn so với da xung quanh.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dona2907 Xem bài viết
    mình thấy bạn ko cần bôi thuốc j đâu, cứ để khô tự nhiên. quan trọng là phải biết giữ gìn như là: khi rửa mặt phải nhẹ tay, ko nên dùng tay để bóc vết mài, nếu vết thương còn ưởt thì khi ra ngoài nhớ bịt khẩu trang để chóng bụi bẩn vào . từ từ vết mài sẽ khô và tự tróc ra.ah với lại đừng nói cười nhiều, bởi vì khi nói hoặc cười nhiều thì cơ mặt di chuyển làm vết mài khó lành đấy. đó là kinh nghiệm của mình ngày xưa tẩy nốt ruồi
    đúng rồi đấy, mình thì ko có bắn nốt ruồi nhưng hồi trước cũng đi bắn tàn nhang cũng dc thẫm mỹ viện nói mua thuốc này thuốc kia bôi để ko có sẹo, mà mình ko mua vì đắt tiền. Chỉ cần tránh nắng và kiêng ăn mấy đồ ăn làm thâm sẹo như rau muống... là được rồi bạn à
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bắn tia laser khoảng 2 thang rôi mà sẹo lõm vẫn còn... không lành hẳn... có bạn nào gặp trường hợp như mình không...
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng vừa dại dột đi tẩy nốt ruồi bằng laser ở viện 108 xong, giờ nó lõm 1 lỗ
    chị chủ topic ơi, vết đốt của chị sao rồi? nó còn lõm nữa không ạ?
    ai có kinh nghiệm chỉ em với, em chỉ sợ nó lõm suốt đời thì
    • 904 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liveandlove Xem bài viết
    em cũng vừa dại dột đi tẩy nốt ruồi bằng laser ở viện 108 xong, giờ nó lõm 1 lỗ
    chị chủ topic ơi, vết đốt của chị sao rồi? nó còn lõm nữa không ạ?
    ai có kinh nghiệm chỉ em với, em chỉ sợ nó lõm suốt đời thì
    Bắn nốt ruồi bị sẹo lõm là do bắn quá sâu vào da, làm mất đi lớp trong cùng của da (là lớp sẽ sản sinh ra biểu bì, làn da của chúng ta), do đó làm lõm da. Nếu có trở lại bình thường thì da cũng không có được lỗ chân lông như bình thường, mà sẽ láng trơn đó bạn.

Về cách trị sẹo thì các bạn có thể dùng dầu mù u. Dầu mù u từ lâu đã được nhiều chuyên gia trên thế giới đánh giá là thần dược trong chăm sóc da và trị sẹo/bỏng đó các bạn.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn chị Julianalinh nhiều ạ.
    nhưng dầu mù u thì phải dùng khi vết thương chưa lành đúng không ạ? khi vết thương đã tróc mày để lại sẹo lõm rồi mới dùng thì có tác dụng chữa đc sẹo ạ?
    Em cảm ơn chị lần nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushiforever Xem bài viết
    Mình bắn tia laser khoảng 2 thang rôi mà sẹo lõm vẫn còn... không lành hẳn... có bạn nào gặp trường hợp như mình không...
    Chị sushiforever ơi, cho em hỏi thăm với ạ, chị tẩy chắc là cách đây cũng phải 4 tháng rồi, bây giờ sẹo có còn lõm nữa không ạ?
    Mong tin từ chị
    • 2,557 Bài viết

• 3,126 Được cảm ơn

Tình hình là mấy tháng,vẫn bị sẹo đỏ,vẫn màu hồng hồng ý
    Sau này,mik dùng thêm dầu của màng gấc,k phải dầu gấc nhé,bôi vào mờ hẳn luôn
    Hết lõm rồi
    I got a boiiii
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị Hababy ơi, cho em hỏi với
    dầu của màng gấc có bán ở ngoài dược không ạ? hay là tự chế như nào ạ?
    còn vết lõm thịt nó tự đầy lên à chị? sau khi chị tẩy mấy tháng thì da chỗ đấy trở về nguyên trạng ạ?
    • 2,557 Bài viết

• 3,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liveandlove Xem bài viết
    chị Hababy ơi, cho em hỏi với
    dầu của màng gấc có bán ở ngoài dược không ạ? hay là tự chế như nào ạ?
    còn vết lõm thịt nó tự đầy lên à chị? sau khi chị tẩy mấy tháng thì da chỗ đấy trở về nguyên trạng ạ?
    Chị dùng dầu màng gấc được 10 hôm rồi,cảm quan thấy tốt lắm
    Vì trước thấy nó sẹo màu hồng,mãi k khỏi,cứ nghĩ là bị sẹo vĩnh viễn rồi cơ,ai dè dầu gấc có tác dụng tốt thế
    vết lõm,nó sẽ tự đầy,tùy theo cơ địa ý,giờ e cứ bôi cái kem Hirucas vào,nó sẽ đẩy nhanh quá trình liền sẹo

Sau đó,dùng dầu màng hạt gấc,để làm mờ sẹo đi.Chứ k phải dầu gấc nhé

Dầu gấc chị mua ở ngoài,ngoài tác dụng làm mờ sẹo,còn làm ra trắng hồng đấy
    Lúc bôi,bôi luôn cả mặt,sáng rửa mặt xong,da hồng hào luôn

Chị mua của 1 chị chuyên bán mp handmade ở Hn,chị ý tự đặt làm trong trung tâm nghiên cứu j j ý,chứ ch dược k có đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hababy22000; 14/01/2013 vào lúc 11:22 AM.
    I got a boiiii
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    Chị dùng dầu màng gấc được 10 hôm rồi,cảm quan thấy tốt lắm
    Vì trước thấy nó sẹo màu hồng,mãi k khỏi,cứ nghĩ là bị sẹo vĩnh viễn rồi cơ,ai dè dầu gấc có tác dụng tốt thế
    vết lõm,nó sẽ tự đầy,tùy theo cơ địa ý,giờ e cứ bôi cái kem Hirucas vào,nó sẽ đẩy nhanh quá trình liền sẹo

Sau đó,dùng dầu màng hạt gấc,để làm mờ sẹo đi.Chứ k phải dầu gấc nhé

Dầu gấc chị mua ở ngoài,ngoài tác dụng làm mờ sẹo,còn làm ra trắng hồng đấy
    Lúc bôi,bôi luôn cả mặt,sáng rửa mặt xong,da hồng hào luôn

Chị mua của 1 chị chuyên bán mp handmade ở Hn,chị ý tự đặt làm trong trung tâm nghiên cứu j j ý,chứ ch dược k có đâu
    Em cảm ơn chị ạ,
    Chị ơi, dầu màng gấc ấy có dễ gửi mua không ạ? mà có đắt lắm không chị?
    Em cũng muốn dùng thuốc trị sẹo từ sớm, không để lâu lại khó lành.
    Hiruscar dùng cũng có hiệu quả à chị?
    Kính.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushiforever Xem bài viết
    mình cũng hơn 2 tháng rồi nek...chưa thấy lành ji hết...mấy vết đó còn đỏ ji đâu lun ak...chẳng bit khi nào mới lành nữa
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 năm về trước mình củng từng đi phá nốt rùi bằng tia laser, phãi nói là đau kinh khủng khiếp, mình làm 1 phát 12 nốt rùi.
    Làm xong để khoảng 1 tuần mài khô lại rớt xuống, nhưng phá 12 nốt thì chỉ rớt 9 nốt còn 3 nốt nữa chân sâu quá nên nó vẫn mộc lại. Theo mình thì không nên sức vì tùy vào cơ địa và da của mỗi người nữa, có khi sức nó không để lại sẹo mà để lại chấm đó thì củng như không à. Củng mai là 9 nốt ruồi đó ko nốt nào để lại sẹo hì hì
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm ngoái mình cũng tẩy 2 nốt Ruồi to và khá sâu ở dưới gần tai, bs dặn không bôi gì vào cả, tránh nước ! Mình làm theo đến nay thì sẹo gần như mất hẳn và không bị lõm gì cả !
    • 126 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

mình lõm 5 năm rồi, đang bôi hyruscar. hối hận quá
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3