Phẫu thuật thẩm mỹ

Nâng mũi BS. Đạt (SGN) hay BS. Mika Vũ Thái (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 445K Lượt đọc
  • 1.56K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazy_cat1 Xem bài viết
    bs có làm lại cho ko đấy,mình thấy nhìu ông làm xong xấu thì cứ đổ lỗi này nọ chứ ko dễ dàng làm lại cho đâu,hic.Mà mình làm đc 2 tháng ùi đấy,mà sao lâu lâu mũi mình nó cứ ngứa ngứa,ko biết cò bị sao không?bạn sửa ở đâu thế
    Bua nao minh voi ban len hoi xem sao?
    • 40 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bs có làm lại cho ko đấy,mình thấy nhìu ông làm xong xấu thì cứ đổ lỗi này nọ chứ ko dễ dàng làm lại cho đâu,hic.Mà mình làm đc 2 tháng ùi đấy,mà sao lâu lâu mũi mình nó cứ ngứa ngứa,bạn ạ,ko biết cò bị sao không?bạn sửa ở đâu thế?
    bs dù giỏi đến đau làm cũng có thể lúc này lúc khác không bảo đảm 100% đều làm đẹp hết, nếu ông nào có lương tâm khi làm bị sơ xót hoặc chưa được vừa ý thì họ sẽ sửa chữa khắc phục lại. bởi vậy cũng tùy ông thôi bạn ạ, nên chọn ông nào vừa giỏi vừa có lương tâm chút. nếu gặp ông nào cà chớn có 2 cách, một là hù ổng làm đơn thưa kiện, hai là bạn cứ đến đó làm um xùm lên họ sợ ảnh hưởng đến danh tiếng thì họ sẽ sữa lại cho bạn thôi.nếu mũi bạn có vấn đề gì thì bạn nên gọi đt đến bs đã làm cho bạn để hỏi hoặc đến xin gặp trực tiếp để tái khám.
    Trước đây mình làm ở bs vinh anh của ông đạt, vì em gái mình làm ở đó thấy đẹp lắm( có thể là do mũi của nó đã có form đẹp sẵn rồi) nhưng khi làm cho mình thì ông làm cao quá không được tự nhiên và nhìn bị lệch nữa, nên mình đã lấy ra. Giờ mình đang tham khảo nhiều bạn bè định cuối năm đi làm lại, cũng chọn được mấy ông rồi mà chưa biết nên chọn người nao vì ông nào thấy cũng làm đẹp không biết ông nào hợp với mình nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhthaosg; 05/12/2011 vào lúc 12:17 AM.
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sin Xem bài viết
    Sau bao lâu đắn đo suy nghĩ ... Cuối cùng mình đã quyết định thứ 4 này làm bác Đạt ... Vừa gọi đt cho chị Lan hẹn giờ, hỏi thứ 4 này ok không thì chị ấy bảo "tới hôm đó em gọi lại để chị hỏi xem ổng có làm ko" rồi cúp máy cái bụp ... Tính mình thích làm chuyện gì phải có kế hoạch rõ ràng và cụ thể ... Cứ thế này thì chán quá ... Haizzz ... Cứ tưởng phải hẹn trc lâu cho chắc ăn, ai dè huề vốn ... Lại phải đợi đến hôm đó vậy...
    Mình tham khảo topic cũng khá lâu, đã gặp qua 2, 3 vị BS nhưng đến giờ vẫn chưa ra quyết định sẽ làm ở BS nào, mũi mình cánh nhỏ, đầu mũi gọn, chỉ mỗi tội thiếu 1 ít phần sống mũi nên muốn sửa lên tự nhiên thôi, da mũi mình lại mỏng nên mình sợ nhất sửa 1 thgian, bị lộ thì xấu lắm, nên cứ phân vân mãi ... nhìn nhiều ảnh trên này của các bạn thật là thik. 1 phần PTTM do hên xui nên cũng khó nói trước được điều j, nếu sửa chắc mình cũng chọn BS Đạt vì mình thấy nhiều sản phẩm của BS ở ngoài rồi, cũng ok lắm. t4 này bạn Sin làm, chúc bạn phẫu thuật thành công, có chiếc mũi xinh nhé, up hình cho nhà mình tham khảo với nhé sin
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bs có làm lại cho ko đấy,mình thấy nhìu ông làm xong xấu thì cứ đổ lỗi này nọ chứ ko dễ dàng làm lại cho đâu,hic.Mà mình làm đc 2 tháng ùi đấy,mà sao lâu lâu mũi mình nó cứ ngứa ngứa,bạn ạ,ko biết cò bị sao không?bạn sửa ở đâu thế?
    hix,có người dị ứng chất liệu si thì chỉ có cách là tháo nó ra thôi,hi vọng bạn ko phải trường hợp đó,bạn nên đi khám lại cho chắc chắn
    • sin
    • 5 năm
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenna_nguyen1910 Xem bài viết
    Mình tham khảo topic cũng khá lâu, đã gặp qua 2, 3 vị BS nhưng đến giờ vẫn chưa ra quyết định sẽ làm ở BS nào, mũi mình cánh nhỏ, đầu mũi gọn, chỉ mỗi tội thiếu 1 ít phần sống mũi nên muốn sửa lên tự nhiên thôi, da mũi mình lại mỏng nên mình sợ nhất sửa 1 thgian, bị lộ thì xấu lắm, nên cứ phân vân mãi ... nhìn nhiều ảnh trên này của các bạn thật là thik. 1 phần PTTM do hên xui nên cũng khó nói trước được điều j, nếu sửa chắc mình cũng chọn BS Đạt vì mình thấy nhiều sản phẩm của BS ở ngoài rồi, cũng ok lắm. t4 này bạn Sin làm, chúc bạn phẫu thuật thành công, có chiếc mũi xinh nhé, up hình cho nhà mình tham khảo với nhé sin
    Hi thanks bạn ... Mình cũng nghiên cứu lâu rồi nên mới dám quyết định làm bác Đạt đó chứ, vì bác Đạt là làm chui mà, ai nghe mà ko sợ, có thời gian mình tự dặn lòng mình là cho dù bác Đạt có làm đẹp cỡ nào cũng ko làm ... Nhưng mà sau lại gặp thêm mấy sản phẩm của bác Đạt nữa, mới làm có, làm lâu rồi cũng có, mũi ai cung thấy đẹp cả, họ cũng feedback lại khen bác Đạt nhìu lắm ... Nên mình đánh liều luôn, vì PPTM mà, yếu tố hên xui cũng nhìu, đc cái làm mũi cũng khá đơn giản, xấu thì rút ra làm lại còn đc chứ cắt mắt bơm môi thì thua...

Mình làm kì này là giấu bố mẹ vì họ phản đối mạnh lắm, may có người yêu ủng hộ nên mới dám mạnh mẽ quyết định như vậy... Có hôm mình còn phát hiện người yêu mình tàu ngầm trong topic này để tìm hiểu về bs Đạt mà cảm động phát khóc, him sợ mình thích làm quá nên mù quáng ko chịu để ý đến mấy chuyện xấu ... Nhờ topic này nên mình càng có thêm động lực hơn để chọn bác Đạt nên nếu làm xong nhất định sẽ up ảnh cho mọi người xem như lời cảm ơn ... Share to be shared mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sin; 05/12/2011 vào lúc 05:30 PM.
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muixau Xem bài viết
    Bua nao minh voi ban len hoi xem sao?
    bạn làm vh1 đúng không? Bạn làm lâu chưa.Bạn có hay bị ngứa không?Mình ở xa,mà giờ công việc đang bân nên chưa có thời gian bạn ạ.
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mà bạn ở đâu,gần không?Mình đợt này công việc đang lu bu quá,mà nhìn cái mũi chán quá cơ
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunlet Xem bài viết
    hix,có người dị ứng chất liệu si thì chỉ có cách là tháo nó ra thôi,hi vọng bạn ko phải trường hợp đó,bạn nên đi khám lại cho chắc chắn
    bạn ơi,mình nghe nói nếu dị ứng si thì nó phải sưng và chảy mủ mà,mình chỉ là lâu lâu mới ngứa thôi.Mình sợ wa à,mà dạo này công việc lu bù,chưa kiếm đc thời gian rảnh mà đi
    • 68 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Đợt mình đi du lịch o Trung Quốc và Hàn Quốc và mình cũng có tham khảo các dịch vụ thẩm mỹ ở bên đó và mình thấy hình như ở Việt Nam có rất nhiều BS sử dụng chất liệu độn mũi trần, ko nhãn mác, ko rõ tên tuổi và xuất xứ.... Còn ở Hàn, TQ sống mũi cái nào cũng đóng gói nguyên hộp, bọc nilon, nhãn mác rõ ràng. Còn mấy cái sống mà mấy bác VN dùng mình thấy bên Quảng Châu bán đầy nhan nhản. Mình ko dám chắc nhưng cũng ko thể loại trừ đó là những sống mà các BS Việt Nam đang dùng.Và mình nghĩ ko riêng gì VN mà mấy nước đông nam á như Lào, Camphuchia với cả Thái Lan cũng đều thế cả thôi. Nên có chị em nào có nhu cầu nên lưu ý nhé...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ScarguardMD; 07/12/2011 vào lúc 11:06 AM.
    rooling: :cool: :Smiling:
    • 3,846 Bài viết

• 8,262 Được cảm ơn

Mình làm kì này là giấu bố mẹ vì họ phản đối mạnh lắm, may có người yêu ủng hộ nên mới dám mạnh mẽ quyết định như vậy... Có hôm mình còn phát hiện người yêu mình tàu ngầm trong topic này để tìm hiểu về bs Đạt mà cảm động phát khóc, him sợ mình thích làm quá nên mù quáng ko chịu để ý đến mấy chuyện xấu ... Nhờ topic này nên mình càng có thêm động lực hơn để chọn bác Đạt nên nếu làm xong nhất định sẽ up ảnh cho mọi người xem như lời cảm ơn ... Share to be shared mà
    Hôm nay là t4, ngày Sin làm mũi nè, chúc bạn có chiếc mũi xinh nhé, háo hức mong ảnh bạn lắm. Trên mặt mình, khiếm khuyết làm mất tự tin của mình là chiếc mũi đó, nhưng cũng may mắn là mẹ và ngyêu là người ủng hộ mình làm nhiều nhất nên mình khá an tâm, do cơ địa mình , mình nghĩ sẽ sưng thgian lâu hơn người khác nên mình định tết làm, sẵn tranh thủ thgian nghỉ tết dể " dưỡng thương" luôn, hihi, qua tết đi làm với chiếc mũi mới tự tin hơn, mình chỉ sợ làm cận tết quá BS làm ẩu thui ah, mình cũng như bạn, hên xui vậy, phó 1 lần xem sao thôi
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 2,551 Bài viết

• 3,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ScarguardMD Xem bài viết
    Đợt mình đi du lịch o Trung Quốc và Hàn Quốc và mình cũng có tham khảo các dịch vụ thẩm mỹ ở bên đó và mình thấy hình như ở Việt Nam có rất nhiều BS sử dụng chất liệu độn mũi trần, ko nhãn mác, ko rõ tên tuổi và xuất xứ.... Còn ở Hàn, TQ sống mũi cái nào cũng đóng gói nguyên hộp, bọc nilon, nhãn mác rõ ràng. Còn mấy cái sống mà mấy bác VN dùng mình thấy bên Quảng Châu bán đầy nhan nhản. Mình ko dám chắc nhưng cũng ko thể loại trừ đó là những sống mà các BS Việt Nam đang dùng.Và mình nghĩ ko riêng gì VN mà mấy nước đông nam á như Lào, Camphuchia với cả Thái Lan cũng đều thế cả thôi. Nên có chị em nào có nhu cầu nên lưu ý nhé...
    Bs cứ bảo là : chất liệu Hq,rùi nhét vào mũi,lúc đấy mắt mũi nhắm tịt,cũng chả bít là cái j nhét vào
    E chỉ tự nghĩ rằng họ làm tử tế,thì khách hàng tự giới thiệu nhau đến làm thôi,còn nếu không thì chả có ai đến,chả mấy mà sập tiệm

Còn nói thật là Hq nó làm mũi đắt lắm( nhớ k nhầm là : 5000 $ cơ mà)
    Mình làm đắt nhẩt cũng chỉ 1000 $( mũi 3 khấc)
    E còn làm loại có 500 $,trộm vía,chả thấy làm sao
    Chứ nhìu ng làm mũi,mà thấy bị bóng đỏ,hoặc dị ứng cùng mặt,thấy cũng hãi
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko biết bạn sin làm mũi xong chưa nhỉ. Mình đặt lịch c lan 15 này mình vào làm lại, có bạn nào trên này làm bs Đạt ngày đấy ko ta ? Hihi
    • sin
    • 5 năm
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình vừa sửa trưa nay xong ... Đang nằm nhà đắp đá lạnh, theo con bạn mình nói thì mũi mình sửa khá tự nhiên, nó thấy thích quá nên cũng tính hẹn lịch sửa mũi luôn ... Mũi ko sưng nhìu như mình nghĩ, hơi tê tê nhức nhức tí thôi, hnay đến có 1 chị vừa làm mũi xong nhìn cũng ok lắm ... Mà mới có 1 tháng mà giá làm mũi lên rồi cả nhà .. Tiếc ghe :"( ... Mũi làm mới là 8tr, lam lại là 10tr nhé ... Khoảng 1 tuần nữa mũi mình ổn định sẽ chụp hình before và after up len cho ca nha xem ... Hiên tại đang xưng nên chụp xem ko chính xác đâu
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa sửa trưa nay xong ... Đang nằm nhà đắp đá lạnh, theo con bạn mình nói thì mũi mình sửa khá tự nhiên, nó thấy thích quá nên cũng tính hẹn lịch sửa mũi luôn ... Mũi ko sưng nhìu như mình nghĩ, hơi tê tê nhức nhức tí thôi, hnay đến có 1 chị vừa làm mũi xong nhìn cũng ok lắm ... Mà mới có 1 tháng mà giá làm mũi lên rồi cả nhà .. Tiếc ghe :"( ... Mũi làm mới là 8tr, lam lại là 10tr nhé ... Khoảng 1 tuần nữa mũi mình ổn định sẽ chụp hình before và after up len cho ca nha xem ... Hiên tại đang xưng nên chụp xem ko chính xác đâu
    Mai mình lên thớt nè bạn Sin ơi.
    Lo quá đi.Có đau ko bạn? Bác sỹ có dặn dò gì không bạn hả?
    • sin
    • 5 năm
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhminhbao Xem bài viết
    Mai mình lên thớt nè bạn Sin ơi.
    Lo quá đi.Có đau ko bạn? Bác sỹ có dặn dò gì không bạn hả?
    Lúc đầu mình cũng bồn chồn lo lắng lắm ... Lúc làm thì nhanh lắm bạn ơi, nhẹ nhàng hơn mình nghĩ nhìu ... Đau nhất là lúc chích thuốc tê, nhưng mà nó qua nhanh lắm ... Vài giây thôi, còn lại nhẹ nhàng lắm ... Mình thấy bs đưa thanh si vô thấy hơi to rút ra gọt xong cho vô lại ... Rồi khâu vết cắt là xong luôn, chừng 10' àh ... Mai bạn làm xong sẽ hiểu những gì mình nói, cực nhẹ nhàng nên đừng lo lắng nhé
    • sin
    • 5 năm
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hix mình vừa đi soi guơng, phần giữa hai mắt sưng hơn hồi trưa nhìu quá ... Đang nằm trong phòng trốn ko dám ra ngoài, sợ bố mẹ phát hiện huhu
    • 2,432 Bài viết

• 4,994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    Bs cứ bảo là : chất liệu Hq,rùi nhét vào mũi,lúc đấy mắt mũi nhắm tịt,cũng chả bít là cái j nhét vào
    E chỉ tự nghĩ rằng họ làm tử tế,thì khách hàng tự giới thiệu nhau đến làm thôi,còn nếu không thì chả có ai đến,chả mấy mà sập tiệm

Còn nói thật là Hq nó làm mũi đắt lắm( nhớ k nhầm là : 5000 $ cơ mà)
    Mình làm đắt nhẩt cũng chỉ 1000 $( mũi 3 khấc)
    E còn làm loại có 500 $,trộm vía,chả thấy làm sao
    Chứ nhìu ng làm mũi,mà thấy bị bóng đỏ,hoặc dị ứng cùng mặt,thấy cũng hãi
    THeo như mình biết khi mới làm sẽ không sao nhưng sau 2-3 năm thì nếu sống mũi chất lượng không tốt sẽ bị xơ cứng bạn ạ. Ko biết có mẹ nào gặp trường hợp này chưa?? Nếu mình biết mà hạn chế và chọn lọc thì tốt hơn chứ bạn. Đặt 1 chất liệu lạ vào cơ thể lâu năm đâu phải đơn giản
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc đầu mình cũng bồn chồn lo lắng lắm ... Lúc làm thì nhanh lắm bạn ơi, nhẹ nhàng hơn mình nghĩ nhìu ... Đau nhất là lúc chích thuốc tê, nhưng mà nó qua nhanh lắm ... Vài giây thôi, còn lại nhẹ nhàng lắm ... Mình thấy bs đưa thanh si vô thấy hơi to rút ra gọt xong cho vô lại ... Rồi khâu vết cắt là xong luôn, chừng 10' àh ... Mai bạn làm xong sẽ hiểu những gì mình nói, cực nhẹ nhàng nên đừng lo lắng nhé
    Kém ơn bạn SIn nhiều nhiều nhé!
    Tối nay lại 1 đêm không ngủ rùi.
    Mình nhát khít. Nhưng vì cái đẹp phải cắn răng...huhu...
    Cầu trời được cái mũi đẹp.Khi nào mình làm xong sẽ thông báo cho các bạn. Và mong học hỏi kinh nghiệm chăm sóc bảo vệ mũi từ Sin và các bạn nhé!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix mình vừa đi soi guơng, phần giữa hai mắt sưng hơn hồi trưa nhìu quá ... Đang nằm trong phòng trốn ko dám ra ngoài, sợ bố mẹ phát hiện huhu
    Không sao đâu bạn.
    Mình nghiên cứu thấy sau hôm sửa thì đa số mọi người đều bị sưng hết. Mấy ngày sau se giảm dần.
    Bạn yên tâm nhé.
    Mình cũng đang hồi hộp đợi ngày mai đây.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

eo ơi đã lên giá rồi hả bạn.hic... mình làm năm ngoái là 6tr. Ngày 15 này làm lại đây, nghe bạn nói 10tr mà mình xót hết cả ruột