• 1 Lượt chia sẻ
  • 299K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

• 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình được mẹ mua cho 1 cái máy nhổ lông của Braun "Silk Epil" ở Singapore 5 năm trước đây. Đọc trong bài này có mẹ đi waxing tốn tiền mà vẫn nhiều lông chân nên mình chia sẻ với các mẹ.

Máy này dùng cực thích, nhổ lông chân không hề đau như mình nhổ bằng nhíp đâu. Loại này được quảng cáo là Super Soft đấy.

Nếu mẹ nào có nỗi khổ tâm vì vấn đề tế nhị này thì tìm mua Braun nhé, của Phillips hay Panasonic cũng có nhưng không thích bằng Braun đâu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 555 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

beTitbeXiu ơi, cái của bạn có phải loại dành cho người mới sử dụng không (có chức năng matxa, làm mát và giảm đâu ý). Mình thấy mọi người vẫn nói dùng máy đau hơn wax nên định mua rồi lại thôi. Máy của bạn mã số và tên đầy đủ ntn? Braun nhiều loại quá. Hiệu quả được đến 2 tuần không?
    • 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Của mình loại cũ rồi nhưng hồi đầu mình dùng đã thấy không hề hấn gì. Mình nhờ mẹ mình mua của Panasonic cơ nhưng được người bán bên Singapore nói loại này của Braun mềm mại, nhẹ nhàng hơn.

Bạn thử vào trang web Braun.com xem nhé (http://www.braun.com/global/products...pilation.html). Máy model của mình cũ rồi, loại mới chắc còn tốt hơn nữa đấy.

Nhổ xong chỉ được 1 - 2 tuần thôi nhưng cơ bản máy đó khoảng 400-500K mà nhỏ gọn mang đi đâu cũng được trong khi wax thì tốn kém và mất thời gian hơn, nếu cẩn thận lại phải vào spa.
    Ở đây họ nói rằng dùng máy này thì sau 4 tuần mới phải "gặt lại" đấy
    http://www.braun.com/global/silkepil/xelle.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beTitbeXiu; 21/01/2007 vào lúc 10:21 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 555 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Cám ơn beTitbeXiu đã chia sẻ kinh nghiệm. Trước mình có wax nhưng làm vài lần đau quá không chống nổi. Chuyển sang dùng crem của Veet, nhưng hiệu quả cũng không được lâu lắm mà cũng hơi bất tiện. Cứ nhấp nhổm đi mua máy mấy lần rồi. Đang mê cái Braun dành cho người mới sử dụng. Hơi đắt nhưng nó là cả một bộ nhiều thứ lắm. Nhưng thấy bạn nói không đau thì chắc chẳng cần mua bộ xịn thế.

Đọc lại cái topic thấy vui vui, như nhổ lông gà vịt ý nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đọc cái máy này thích quá nhưng ở Hà Nội ko biết có bán ko nhỉ? Mẹ nào biết chỗ bán thì chỉ cho em với nhé Cảm ơn các mẹ trước nhé.
    • 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cũng thix nữa? trong Sài Gòn có bán hôn mấy chị?
    • 1,838 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

em đang cần đây! chỗ mô bán?? hay ai mua hộ em một cái đựoc ko?
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Các mẹ chăm làm đẹp cho iem hỏi nếu đường bikini thì máy Braun có xài được ko, gặt triệt để ko ạ? Iem sợ đi wax lắm, dù chưa dám wax bao giờ, nhưng sợ vụ gặt đập kiểu đấy !!!
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình thích cái máy này lâu lắm rồi mà chưa tìm ra chỗ mua? Các mẹ ơi, cho xin địa chỉ bán đi :1:
    • 1,072 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Đọc cái topic này mà mê quá ! Mẹ nào biết chỗ bán thì chỉ giùm với. Hay phải nhờ người mua ở bên Sing hộ nhỉ?
    • 555 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

beTitbeXiu ơi, bạn xem có phải cái này không nhé.
    http://www.mvideo.ru/pricelist/?p=card&id=207247
    Mình thấy nó ghi là Eversoft, sản phẩm của Germany, bảo hành những 2 năm mà tính ra chỉ khoảng 400K thôi. Xem hộ mình nhá. Nếu đúng loại bạn đang dùng thì mình đi sắm ngay 1 chiếc. Tks.
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutti_butterfly Xem bài viết
    beTitbeXiu ơi, bạn xem có phải cái này không nhé.
    http://www.mvideo.ru/pricelist/?p=card&id=207247
    Mình thấy nó ghi là Eversoft, sản phẩm của Germany, bảo hành những 2 năm mà tính ra chỉ khoảng 400K thôi. Xem hộ mình nhá. Nếu đúng loại bạn đang dùng thì mình đi sắm ngay 1 chiếc. Tks.
    Thấy các mẹ bàn tán máy nhổ, mình cũng hỏi chồng tìm hóa đơn mua quà cho mình nhân dịp Noel. Sao giá bạn nói trên mạng rẻ thế, anh xã mình mua là 89.98 Euros. Chắc là đời khác nhau chăng ?
    Nó đây : có hai đầu : một đầu nhổ (có kèm thêm chức năng mát xa) & một đầu cạo.

Hóa đơn nó đây:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Nếu chỉ mua để nhổ lông nách thì ko nên mua đâu các mẹ ạ: cứ mua cái nhíp 20N - 30 N nhổ là tốt nhất. Vì mình thấy nó ko nhổ được " những cái chân ngắn" đâu. Còn ai mà muốn nhổ lông chân thì mua cũng có ích. Nhiều khi tớ lôi máy ra, mở máy kêu ì xèo, xong giai đoạn cuối lại vẫn lôi nhíp ra nhổ bọn chíp hôi ngắn ngủn.:4:
    • 555 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Cái này đúng là loại dành cho người mới sử dụng vì có chế độ làm mát giảm đau. Nhưng đắt quá chị ui.huhuhu. Chức năng của những loại này chỉ nhổ được những cái >= 0.5 mm thôi mà. Nhưng dù sao dùng vẫn tiện hơn wax và crem nhiều lại đỡ đau nữa.
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu chỉ mua để nhổ lông nách thì ko nên mua đâu các mẹ ạ: cứ mua cái nhíp 20N - 30 N nhổ là tốt nhất. Vì mình thấy nó ko nhổ được " những cái chân ngắn" đâu. Còn ai mà muốn nhổ lông chân thì mua cũng có ích. Nhiều khi tớ lôi máy ra, mở máy kêu ì xèo, xong giai đoạn cuối lại vẫn lôi nhíp ra nhổ bọn chíp hôi ngắn ngủn
    Nhưng mà chị ơi nếu nhổ bằng nhíp thì thứ 1 dễ bị da gà (da bị sần sùi đấy mà), còn thứ 2 là dễ bị đen lắm . Nếu chị xài máy sẽ ko bị hiện tượng này, và nhất là sau khi xài 1 thời gian những vết thâm đen cũ sẽ bớt đi, bà chị em ngày xưa cũng xài nhíp nên bị thế nhưng sau khi bị em dụ khị chuyển sang dùng máy thì lại bớt hẳn đi . Còn chuyện bao lâu phải làm lại thì tuỳ người thôi có ng cả tháng mới phải làm lại, có người 2 tuần phải thế rồi.
    Em đang xài của Phillips thấy lông măng mỏng mỏng, ngắn cũng bị xử hết muh
    Bông súng mùa này đã ra bông,
    Canh chua điên điển cá rô đồng
    Mắm kho cá lóc cơm nồi đất
    Lửa bập bùng sôi nhớ cháy lòng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 574 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Máy này có thể cày cả viôlông tay nữa chứ mẹ nó ơi?
    Nothing's Impossible
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Máy e đang xài thì xử lông chân đc, còn lông tay thì em chưa thử lần nào (cũng hỏng dám thử )
    Bông súng mùa này đã ra bông,
    Canh chua điên điển cá rô đồng
    Mắm kho cá lóc cơm nồi đất
    Lửa bập bùng sôi nhớ cháy lòng
    • 1,565 Bài viết

• 2,233 Được cảm ơn

Nhà em quê mùa hỏi mẹ nó 1 câu chứ thế mẹ nó không thấy sau khi cày xong thì cỏ lại mọc ác liệt và cứng hơn trước à? Các cụ vẫn nói thế mà. Hơn nữa em họ tớ hồi nó bé có tí toáy cạo (thủ công) ở bên bên chân thôi, giờ bên ấy "tốt tươi" hơn hẳn.
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Em thấy ttvn có người bán máy Braun này nè các chị ơi
    http:///forum/ThoiTrang/978925.ttvn
    • 555 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Cái mà bạn gì ở ttvn rao bán chính là cái tớ đưa đường link ở trang 1 đấy. Cũng là hàng của Đức bảo hành 2 năm. Nhưng bán ý bán đắt quá, tận 700K à. Mang về VN bán 500K là có lãi rồi.