Phẫu thuật thẩm mỹ

Làm răng thẩm mỹ - chia sẻ kinh nghiệm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me An Busu Xem bài viết
    Gửi các mẹ!

Mình sở hữu 1 hàm răng 9-6-3-0, lại vàng vàng nữa nên rất mất tự tin. Bây giờ mình muốn làm răng thẩm mỹ, nghe bs nói sơ bộ là lột bỏ lớp sừng ở ngoài đi, giữ nguyên 2 lớp bên trong, gọi là tuỷ và gì đó. Sau đó bọc 1 lớp sừng giả ra ngoài, và chỉnh lớp sừng giả này sao cho hàm răng của mình đều đều đi 1 chút.
    Đấy là hôm mình đi lấy cao răng ở 1 phòng khám gần viện 108 bs nói thế. Nhưng chỗ này mình thấy cơ sở vật chất không tốt lắm, có vẻ ko chuyên nghiệp. Vậy mẹ nào có kinh nghiệm làm răng thẩm mỹ ở đâu đẹp, giá cả phải chăng chỉ cho mình biết với (HN nhé). Mà làm răng giả thế này thì có ảnh hưởng sức khoẻ ko nhỉ? rồi còn phải giữ gìn, bảo hành bảo trì nữa? Mình còn lăn tăn mấy vụ này, vì sợ ảnh hưởng tới giây thần kinh thì cũng mệt. Mẹ nào có kinh nghiệm share cho mình ít thông tin nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Vấn đề của bạn mình sẽ gợi ý như sau:
    - Nếu răng khấp khểnh và có màu vàng (vàng, tetracyclin nhẹ) thì bạn có thể nắn chỉnh răng rồi sau đó tẩy trắng.
    - Nếu răng khấp khểnh và bị xỉn màu do nhiễm tetracyclin nặng thì bạn có thể làm răng thẩm mỹ.
    Đầu tiên bác sĩ sẽ khám và đánh giá tình trạng răng của bạn, sau đó mài 1 chút lớp "men răng", giữ nguyên 2 lớp "ngà răng" và "tủy răng".
    • 158 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là bọc răng sứ có hại răng hay không, mình bị hô mà không biết nên niềng hay bọc răng sứ nữa. Tư vấn giúp mình với. Thanks nhiều
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UyenTiNi Xem bài viết
    Cho mình hỏi là bọc răng sứ có hại răng hay không, mình bị hô mà không biết nên niềng hay bọc răng sứ nữa. Tư vấn giúp mình với. Thanks nhiều
    Bạn có thể up ảnh về răng của bạn cho mình xem đc không? Nếu răng hô mà k bị nhiễm màu thì bạn nên chỉnh nha.
    • 115 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Chị ơi chị đừng làm răng thẩm mỹ trong khi răng mình vẫn còn okie chị ạ Hại lắm mà về sau lợi sẽ bị thâm nữa. Em nghĩ chị có thể đeo invisalign để chỉnh răng cho đều. Nó trong suốt mà nên hem ai bit chị đeo niềng đâu. CHỉnh răng okie rùi thì mình lấy cao răng rồi từ từ làm răng trắng lên là đc mà. Hồi trước em có 2 răng cửa như 2 răng thỏ em hận lắm T_T Em cũng nghĩ đi làm răng sứ mà cuối cùng em thương răng em nên em làm invisalign. Invisalign k biết ở Việt Nam thì giá bao nhiêu nhưng chắc cũng tầm khoảng 4000$ ạ. Tính ra so với chị làm răng sứ cũng không đắt nhiều hơn mấy đâu. Chị phải suy nghĩ kĩ và tư vấn kĩ nha! Đừng vì thẩm mỹ mà mài hết cả răng đi. Hic chắc em nhát hay sao mà tưởng tượng ai đó mài răng mình là em cứ thấy run run í Mà mài đến chỉ còn tủy thì chị phải nghĩ kĩ nhé!
    • 115 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Ý em ở đây okie là răng mình vẫn nhai tốt và không bị cắn khớp thái dương í chị nhé ^^ Răng vẫn nhai ngon lành và không bị quá xỉn màu thì chị nên chỉnh răng nha
    • 954 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

hixhix lôi top này lên nhờ tư vấn.

tình hình là e bị thiếu mất 1 răng cửa. bây giờ 2 răng 2 bên mọc lấn sang chổ răng cửa bị mất đó nhưng ko khít luôn mà bị hở ra khoảng 2 - 3 mm gì đó. đã vậy có 1 cá nhỏ hơn bị nghiêng nữa chứ.

mọi người cho em hỏi em nên bọc răng sứ ở đó hay nhổ hẳn cái răng nhỏ bị nghiêng đi rồi làm cầu răng. nếu chỉ bọc răng sứ thì sẽ ko đẹp ạh (bác sĩ bảo thế)

em chần chừ mấy năm chưa làm rồi ạh. mọi người tư vấn giúp em nhé

thanks cả nhà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn tùy tình trạng răng của bạn nhé, có thể chỉnh nha rồi làm phục hình, như thế kích thước các răng sẽ tương xứng hơn. Nếu độ nghiêng ít thì có thể làm phục hình luôn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em mới mò tìm được trang thông tin nha khoa cho cộng đồng này nè..mình đọc tham khảo xem quy trình làm răng thế nào chứ thấy các mẹ công ty em đi làm răng mà chẳng hiểu mình đang bị làm gì, bác sỹ cứ bảo sao là mình biết thế, nhiều khi thấy mình gà mờ quá...
    Em cũng có vài cái răng sâu hơi xấu xí mà không biết có nên đi bọc lại cho đẹp không nữa...
    http://www.suckhoerangmieng.com/
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e mới bọc răng sứ 4 cái cửa, mà nói thiệt là e tỡm tới già luôn, ê và đau lắm, nói chung là vì đẹp mà trả giá ntn thật chẳng đáng, e hối hận lắm, các chị tìm hiểu các phương pháp khác đi chứ đừng có bọc sứ, khổ lắm đấy, cảm giác ăn uống nhai ko còn đc bình thường nữa, rất khó chịu :'(((
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thông thường làm răng sứ, nha sẽ sẽ mài một ít men răng bên ngoài để chụp răng sứ mới sau đó sẽ phủ tạm để giúp các mẹ không bị ê buốt trong vài ngày chờ lắp răng sứ mới.
    làm răng sứ thì mình giữ gìn thì cũng không ảnh hưởng gì tới sức khỏe cả, sau khi làm răng sứ mẹ nên tránh ăn nhai cứng, tránh đò nóng quá lạnh quá thôi, làm răng sứ có nhiều loại mẹ nên cân nhắc cho kỹ. trong quá trình mài răng nha sỹ mà không khéo tay là sau này dễ gây ê buốt lắm!mách cho mẹ một địa chỉ làm răng chất lượng nhé! Bạn sang nha khoa Trang Dung ở bên trần hưng đạo xem , mình và gia đình thường xuyên tới đó chữa trị chất lượng rất yên tâm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phamhoat89; 13/11/2013 vào lúc 10:56 AM.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2