Phẫu thuật thẩm mỹ

Kinh nghiệm xăm, phun môi (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 823 Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, thế ở đó phun môi có đẹp không ah? em cũng thích phun môi lắm vì môi em hơi bị thâm nên lúc nào cũng phải dùng son mà nhiều lúc đi làm ngủ dậy muộn, vội chẳng trang điểm gì được cả nên nếu có phun thì đỡ phải dùng son gì cả . Mà có mẹ nào biết phun môi nó có bị xưng hay đau giống phun lông mày không ah? em cảm ơn các mẹ nhiều

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_xn2
    Mẹ bombi có thể đến chị Kiều Minh ở số 3 dốc trâu bò sữa đối diện viện Việt Xô phun đẹp lắm. Mình phun của chị ý năm ngoái và cũng giới thiệu nhiều ng lên rồi. Nét phun mềm mại tự nhiên mầu mực đẹp ko đổi màu. Đăng ký trước qua ĐT:048210123-0912474393. Giá cả có cao hơn bình thường một chút.

• 214 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Melissa
    Chị ơi, thế ở đó phun môi có đẹp không ah? em cũng thích phun môi lắm vì môi em hơi bị thâm nên lúc nào cũng phải dùng son mà nhiều lúc đi làm ngủ dậy muộn, vội chẳng trang điểm gì được cả nên nếu có phun thì đỡ phải dùng son gì cả . Mà có mẹ nào biết phun môi nó có bị xưng hay đau giống phun lông mày không ah? em cảm ơn các mẹ nhiều
    Melissa ơi ở đó xăm môi màu bền và lắm nhưng ko phải ai chị ý cũng xăm đâu bạn cứ thử lên đó xem nếu chị ý bảo xăm dc là khi xăm xong màu lên sẽ rất đẹp còn nếu ko thì chị ý từ chối luôn. Xăm thì cũng khá đau đấy ko nhẹ nhàng như lông mày đâu, chỉ đau khi tiêm thuốc tê thôi mỗi môi chừng vài mũi hơi buôt nhưng rất nhanh còn xong là xăm chả có cảm giac gi : chịu khó húp cháo 3 ngày bằng ống hút, hết 3 ngày mới ra đường có bịt bằng khẩu trang độ 1 tuần là bong hết vảy. Mẹ nó thoái mái đi đâu ko phải đánh son kể cả đi bơi ko sợ trôi son như ngày trước.

• 175 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình có cô bạn mới đi xăm môi, thấy cũng lăn tăn muốn xí xọn, nhưng bây giờ thấy cô bạn xăm xong sau khi lột thì môi trên rất đẹp, môi dưới thì không đều (chỗ đậm chỗ nhạt) (mới xăm xong 2 tuần), đến hỏi lại chỗ xăm để bắt đền thì họ bảo từ từ thuốc sẽ thấm đều và đẹp thôi, có đúng không nhỉ? Hay là nó bị như vậy luôn. Vì mình nghĩ một khi đã lột xong thì làm sao thay đổi được, có nước xăm lại thôi.
    Mỹ phẩm Kalina

• 214 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cutin
    Mình có cô bạn mới đi xăm môi, thấy cũng lăn tăn muốn xí xọn, nhưng bây giờ thấy cô bạn xăm xong sau khi lột thì môi trên rất đẹp, môi dưới thì không đều (chỗ đậm chỗ nhạt) (mới xăm xong 2 tuần), đến hỏi lại chỗ xăm để bắt đền thì họ bảo từ từ thuốc sẽ thấm đều và đẹp thôi, có đúng không nhỉ? Hay là nó bị như vậy luôn. Vì mình nghĩ một khi đã lột xong thì làm sao thay đổi được, có nước xăm lại thôi.
    Nếu xăm đúng kỹ thuật thì khi môi bong hết lớp vảy màu phải đều và mịn. Theo lời bạn tả thì bạn của bạn hoặc là xăm ở nơi ko được chuẩn cho lắm hoặc là bạn ý ko kiêng cẩn thận. Theo mình được biết là sau khi xăm phải kiêng ít nhất là 3 ngày ko ra đường, ăn cháo bằng ống hút và ăn thật nhạt để tránh đồ mặn dính vào gây nhiễm trùng. Sau 3 ngày nếu chỗ xăm đóng vảy và khô thì ra đuongphair đeo khẩu trang, tránh ánh sáng mặt trời. Kiêng ăn thịt bò, rau muống khoảng 1 tháng để màu môi ko bị thâm.

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

em xăm môi được 6 năm rồi, mà ngày trước không có nhiều mầu như bây giờ để chọn mà chỉ có 3 mầu thôi. Em thì chọn mầu môi, mà em kiêng như mình đẻ vậy, chỉ ăn cơm với thịt nạc thôi, mà em kiêng 3 tháng luôn. theo em thì tay nghề người xăm cũng là 1 phần còn có khi là do bạn chị lúc môi bong vẩy do ngứa đã bóc vẩy ra nên mới bị chỗ đậm chỗ nhạt. Mà mình bóc vẩy ra thì dù chị xăm môi hay mắt hoặc lông mày đều bị loang như vậy.

• 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình hồi đầu săm xong cũng bị chỗ đậm chỗ nhạt mặc dù mình săm rất đắt tận 2 triệu ở Bình rồng <Bà Triệu>.Nhuwng đúng là theo chỉ dẫn chăm bôi thuốc mỡ mắt í bôi đúng cách <là căng môi như cười>bây giờ môi mình đều và trông tự nhiên lắm,ít người biết là mình săm,hôm đi đẻ có chị còn bảo đi đẻ còn đánh son hihi. Bạn của bạn chỉ cần bôi đều đặn là môi sẽ đều màu ngay,mẹ chồng mình cũng mới săm về cũng bị vậy đó<săm chỗ khác mình>,bây giờ được khoảng 3 tuần thấy đều màu rùi mà mẹ chồng mình chẳng thấy kiêng khem gì còn ăn thịt gà,rau muống loạn lên,vậy mà 4 ngày môi sưng và bong hết,5 ngày ngon lành. Nhưng nghĩ lại cảnh săm môi thì vẫn còn hãi lắm^^Được cái môi hồng tự nhiên,sáng nào ngủ dậy mặt mũi hồng hào,chải đầu rùi đi lam luôn^^Ăn chơi phải chịu đau đớn hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 175 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, vậy mình sẽ nói để bạn mình yên tâm vì cứ nghĩ chắc là tiêu cái môi rồi; à, mà mình thấy bạn mình chỉ bôi vaseline hàng ngày thôi (vì họ cho thuốc này mà);
    Mình cũng thấy xăm màu hồng tự nhiên thì vừa đẹp mà cũng dễ nhìn nữa, mặt lúc nào cũng tươi (he he, đi đẻ mà cũng đánh son - nghe buồn cười nhỉ )
    Mỹ phẩm Kalina

• 706 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

ai có địa chỉ nào uy tín thì chỉ giúp mình với. Mình cũng đang lăn tăn không biết nên đi xăm ở đâu. Các mẹ thông tin cho mình xin giá cả luôn nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 801 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Góp thêm tí thông tin cho các mẹ muốn xăm môi nhé. thấy người ta chỉ cho là hàng ngày nên ăn dứa ( trái thơm của miền nam ) cho lên màu đẹp ko bị xỉn . chả biết có đúng ko nhưng thấy người ta bày như thế.

• 100 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boby
    Góp thêm tí thông tin cho các mẹ muốn xăm môi nhé. thấy người ta chỉ cho là hàng ngày nên ăn dứa ( trái thơm của miền nam ) cho lên màu đẹp ko bị xỉn . chả biết có đúng ko nhưng thấy người ta bày như thế.

Hoai Anh - Đường Láng; Xuân Hương Khâm thiên; Phượng- Hồng kông ở Đường thành hay Dao ở Tôn Dưc sThawngs nhỉ? mình cũng mươn quan tâm vụ này qua ma chưa chưa chon dước chỗ nào.