Kinh nghiệm cắt mắt 2 mí tại bệnh viện

• 93 Lượt chia sẻ
  • 9.14K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin chào các Bạn!
    Tính đến thời điểm hiện tại mình đã sở hữu đôi mắt 2 mí này được 3 năm rưỡi rồi! Và số lượng người đoán được mình cắt mắt trong 4 năm qua là 2 người (quá ít phải ko?). Hầu như ko ai biết mình cắt mắt, và sẽ ngạc nhiên nói "cắt mắt mà đẹp dữ vậy đó hả" Mỉnh hoàn toàn hạnh phúc từ khi sở hữu cặp mắt này.
    Mình từng tìm hiểu nhiều Topic, thậm chí theo dõi nhiều tháng mới có địa chỉ để chọn làm. Mình nghĩ rằng mình đã may mắn khi theo dõi được 1 TOPIC cho mình địa chỉ cắt mắt ấy.
    Hôm nay mình quyết định trả lễ lại để chia sẻ vs các bạn nơi mình từng cắt mắt. 1 điều may mắn và mang đến hạnh phúc cho cuộc sống của mình là BỆNH VIỆN MẮT TP HCM (ĐIỆN BIÊN PHỦ - QUẬN 3). Bác sĩ phẫu thuật mắt cho mình là Bác Nam (bác tên là Nam) - trưởng khoa. Các bạn được yêu cầu người phẫu thuật cho mình, mình chọn Bác Nam.
    Khi vào tiêm thuốc tê, mình nhớ là mình rất sợ, và mắt mình khá nhạy cảm, hay chảy tuyến lệ, và tâm lý rất sợ, bác Nam và chị y tá có vẻ hù mình "nếu em ko chuẩn bị tâm lý thì em về rồi khi khác đến làm, chứ em mất bình tĩnh như vậy bác sĩ ko làm cho em đẹp được" chị ấy còn kèm theo 1 câu "Bác Nam mệt với cô bé này rồi đây".
    3 ngày sau phẫu thuật sẽ cắt chỉ, chị y tá rất đáng yêu. Cắt mắt về mắt sưng đến 1 tuần đến 2 tuần sau (nhưng mình nhớ 10 ngày hay 15 ngày gì đó là mình ra ngoài trà sữa vs cô bạn thân rồi), mắt sẽ bị xuất huyết mắt nhẹ nhưng các bạn nhỏ thuốc (bệnh viện sẽ đưa sau khi cắt mắt xong) thì sẽ hết. Mắt trái của mình lúc ấy bị xuất huyết lâu hơn mắt phải, đến hơn 1 tháng nhỏ mắt mới tan vết xuất huyết (nói là xuất huyết nhưng ko đáng sợ đâu, chỉ giống như vệt màu đỏ nhạt nhạt, ko đáng gì).
    Tuy chỉ là chia sẽ địa chỉ cắt mắt thôi, nhưng mình muốn làm topic này để chia sẻ lại cho các bạn khi cần 1 thông tin chuẩn xác về địa chỉ cắt mắt 2 mí. Sắp tới mình cũng sắp nâng mũi, nên mình muốn trả lễ lại, vì ơn trởi đã cho mình 1 địa chỉ để có được đôi mắt hiện tại, mình chia sẻ vs các bạn, và cũng cầu mong cho may mắn đến với ca phẩu thuật nâng mũi sắp tới của mình.
    Chúc các bạn xinh đẹp và như ý!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn may mắn đấy, chứ bạn mà làm ờ TMV Xuân Trường là tiêu luôn rồi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chu topic nhé.....mình cũng là người đang theo dõi chủ đề này, mình muốn cắt mắt 2 mí nhưng chưa tìm được địa chỉ tin cậy..trước đây mình cũng đọc được một ý kiến của một ngưỡi mẹ sau khi đưa con đi cắt mắt 2 mí ở bệnh viện mắt ĐBP, và tỏ ra rất hài lòng về địa chỉ này, cô ấy cũng nói là do Bác sĩ Nam trưởng khoa thực hiện. Mình mừng vì đọc được ý kiến của bạn, có lẽ mình sẽ quyết định chọn chỗ này và yêu cầu bác sĩ Nam cắt mắt cho mình. cảm ơn bạn nhiều nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mi.Monica Xem bài viết
    Xin chào các Bạn!
    Tính đến thời điểm hiện tại mình đã sở hữu đôi mắt 2 mí này được 3 năm rưỡi rồi! Và số lượng người đoán được mình cắt mắt trong 4 năm qua là 2 người (quá ít phải ko?). Hầu như ko ai biết mình cắt mắt, và sẽ ngạc nhiên nói "cắt mắt mà đẹp dữ vậy đó hả" Mỉnh hoàn toàn hạnh phúc từ khi sở hữu cặp mắt này.
    Mình từng tìm hiểu nhiều Topic, thậm chí theo dõi nhiều tháng mới có địa chỉ để chọn làm. Mình nghĩ rằng mình đã may mắn khi theo dõi được 1 TOPIC cho mình địa chỉ cắt mắt ấy.
    Hôm nay mình quyết định trả lễ lại để chia sẻ vs các bạn nơi mình từng cắt mắt. 1 điều may mắn và mang đến hạnh phúc cho cuộc sống của mình là BỆNH VIỆN MẮT TP HCM (ĐIỆN BIÊN PHỦ - QUẬN 3). Bác sĩ phẫu thuật mắt cho mình là Bác Nam (bác tên là Nam) - trưởng khoa. Các bạn được yêu cầu người phẫu thuật cho mình, mình chọn Bác Nam.
    Khi vào tiêm thuốc tê, mình nhớ là mình rất sợ, và mắt mình khá nhạy cảm, hay chảy tuyến lệ, và tâm lý rất sợ, bác Nam và chị y tá có vẻ hù mình "nếu em ko chuẩn bị tâm lý thì em về rồi khi khác đến làm, chứ em mất bình tĩnh như vậy bác sĩ ko làm cho em đẹp được" chị ấy còn kèm theo 1 câu "Bác Nam mệt với cô bé này rồi đây".
    3 ngày sau phẫu thuật sẽ cắt chỉ, chị y tá rất đáng yêu. Cắt mắt về mắt sưng đến 1 tuần đến 2 tuần sau (nhưng mình nhớ 10 ngày hay 15 ngày gì đó là mình ra ngoài trà sữa vs cô bạn thân rồi), mắt sẽ bị xuất huyết mắt nhẹ nhưng các bạn nhỏ thuốc (bệnh viện sẽ đưa sau khi cắt mắt xong) thì sẽ hết. Mắt trái của mình lúc ấy bị xuất huyết lâu hơn mắt phải, đến hơn 1 tháng nhỏ mắt mới tan vết xuất huyết (nói là xuất huyết nhưng ko đáng sợ đâu, chỉ giống như vệt màu đỏ nhạt nhạt, ko đáng gì).
    Tuy chỉ là chia sẽ địa chỉ cắt mắt thôi, nhưng mình muốn làm topic này để chia sẻ lại cho các bạn khi cần 1 thông tin chuẩn xác về địa chỉ cắt mắt 2 mí. Sắp tới mình cũng sắp nâng mũi, nên mình muốn trả lễ lại, vì ơn trởi đã cho mình 1 địa chỉ để có được đôi mắt hiện tại, mình chia sẻ vs các bạn, và cũng cầu mong cho may mắn đến với ca phẩu thuật nâng mũi sắp tới của mình.
    Chị ơi cho em hỏi giá cả bao nhiêu, mình co phải hẹn trước ko? Chị cắt xong thì 3 ngày sau bs cắt chỉ sau đó có tái khám thêm lần nào nữa ko? Em o nước ngoài nên muốn biết rõ để sắp xếp thời gian. Cảm ơn chị nhiều.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mấy c đã từng cắt bs Nam rồi cho e coi hình review đc ko ạ, e đang có ý định cắt bác ấy đây, còn có chị nào cắt bs Ánh Lan chưa ạ?
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhben5213 Xem bài viết
    cảm ơn chu topic nhé.....mình cũng là người đang theo dõi chủ đề này, mình muốn cắt mắt 2 mí nhưng chưa tìm được địa chỉ tin cậy..trước đây mình cũng đọc được một ý kiến của một ngưỡi mẹ sau khi đưa con đi cắt mắt 2 mí ở bệnh viện mắt ĐBP, và tỏ ra rất hài lòng về địa chỉ này, cô ấy cũng nói là do Bác sĩ Nam trưởng khoa thực hiện. Mình mừng vì đọc được ý kiến của bạn, có lẽ mình sẽ quyết định chọn chỗ này và yêu cầu bác sĩ Nam cắt mắt cho mình. cảm ơn bạn nhiều nhé
    c ơi c đã cắt bs Nam chưa, có vừa ý ko chị, đau ko c, e nhát gan lắm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bs cắt mắt bao nhiêu vậy bạn?? Up hình lên cho mọi ng xem đi hay gửi vào viber cho m xem với hi 0008910350
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Số đt 0908910350
    Mình yêu cầu bs Nam làm có đóng thêm phí ko bạn hi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mimh cũng muốn đi cắt mắt ở bvm điện biên phủ nhung không biết bac sĩ nào cắt đẹp cả.Hôm.bữa đến có nghe nói bac sĩ thu hương cắt đẹp nhưng bác sĩ bận nên không khám cho mình được.Dên giờ mình cũng không biết cắt bác sĩ nào và làm sao đề nghị cả =(((
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukitml Xem bài viết
    Mimh cũng muốn đi cắt mắt ở bvm điện biên phủ nhung không biết bac sĩ nào cắt đẹp cả.Hôm.bữa đến có nghe nói bac sĩ thu hương cắt đẹp nhưng bác sĩ bận nên không khám cho mình được.Dên giờ mình cũng không biết cắt bác sĩ nào và làm sao đề nghị cả =(((
    Bạn ơi bs Thu Phương là do ng quen của bạn giới thiệu hay sao vậy, mình thì đó giờ mới nghe bs Nam thôi, mà cũng chỉ nghe nói thôi à nên cũng đắn đo quá, bạn đc yêu cầu bs cắt mà, cứ tìm hiểu kỹ rồi đến nêu tên bác sĩ cắt cho mình thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meowmeow123 Xem bài viết
    Bạn ơi bs Thu Phương là do ng quen của bạn giới thiệu hay sao vậy, mình thì đó giờ mới nghe bs Nam thôi, mà cũng chỉ nghe nói thôi à nên cũng đắn đo quá, bạn đc yêu cầu bs cắt mà, cứ tìm hiểu kỹ rồi đến nêu tên bác sĩ cắt cho mình thôi.
    Ah không phải người quen bạn.Mình mua phiếu vào kiểm tra mắt , mắt mình bị sụp mí độ 1 một bên nên chị ở phòng khám tổng quan hướng dẫn mình là qua phòng số7 cho bác sĩ Thu Hương khám.Chị ấy nói bs đó cắt đẹp.Nhưng khi qua thì người trực tại phòng số 7 gọi bsi Thu Hương bận nói mình quay về fong khám ban đầu yêu cầu bsi khác.Mình phân vân không biết ai cắt đẹp để làm nữa nên đi về luon.Tham khảo thêm rồi quay lại yeu cầu bsi cắt cho mình cho an tâm.Bạn nào có biết thông tin j thì chia sẻ với mình nhé .Mắt mình sụp lắm rồi
    • 1,517 Bài viết

• 2,803 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Up topic lên, mình ko có nhu cầu cắt mắt 2 mí nhưng chị mình muốn cắt mỡ mí mắt trên để mắt sâu, có hốc giống mắt tây thì khi makeup sẽ đẹp. Mắt có mỡ/bọng mắt dễ làm mắt bị sụp, mắt bụp lắm. Ko biết có ai cắt bọng mỡ (bóc tách mỡ mí mắt trên ko). Chắc cũng làm bv mắt thôi vì đây là bv chuyên khoa mắt chắc an tâm hơn.
    Có ai sửa mũi ở bn mắt ko? Ko biết bs mắt mà làm mũi thì có ổn ko thấy trên web bv có khoa pttm ghi là có sửa mũi nữa mà ko thấy ai review về sửa mũi ở bv mắt gì hết.
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:
    xQrturRXjEwEinWitKNWfifNDhFxCaOjXRvd-610xh
    hoadep
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chi phí cắt mí mắt hết bn b?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukitml Xem bài viết
    Ah không phải người quen bạn.Mình mua phiếu vào kiểm tra mắt , mắt mình bị sụp mí độ 1 một bên nên chị ở phòng khám tổng quan hướng dẫn mình là qua phòng số7 cho bác sĩ Thu Hương khám.Chị ấy nói bs đó cắt đẹp.Nhưng khi qua thì người trực tại phòng số 7 gọi bsi Thu Hương bận nói mình quay về fong khám ban đầu yêu cầu bsi khác.Mình phân vân không biết ai cắt đẹp để làm nữa nên đi về luon.Tham khảo thêm rồi quay lại yeu cầu bsi cắt cho mình cho an tâm.Bạn nào có biết thông tin j thì chia sẻ với mình nhé .Mắt mình sụp lắm rồi
    Bạn ơi,bạn khám ở khoa kỹ thuật cao hay khoa thần kinh nhãn khoa & thẩm mỹ vậy? Bạn còn nhớ rõ họ tên bs k?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mi.Monica Xem bài viết
    Xin chào các Bạn!
    Bạn ơi bs Nam bạn nói phải là bs Nguyễn Thanh Nam k? Bác ấy làm ở khoa Kỹ Thuật Cao hay khoa Thần Kinh Nhãn Khoa & Thẩm Mỹ vây? Mình đang định vào bv mắt để cắt mí mà k biết bác nào cắt đẹp. Hôm trc mình đi khám thì gặp bs Bùi Thị Thanh Hương. Mình đang lăn tăn,mong bạn giúp. Tks!
    • 200 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cho e hỏi nhờ một chút với ạ! Nếu muốn làm 2 mí thì nên cắt mí hay nhấn mí thì hơn mn nhỉ?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunKhanhDang Xem bài viết
    Cho e hỏi nhờ một chút với ạ! Nếu muốn làm 2 mí thì nên cắt mí hay nhấn mí thì hơn mn nhỉ?
    Bạn đến tư vấn mới biết được bạn ơi
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Có chị nào ở đây cắt mí bên chỗ bs Nga chưa? Bên Trung tâm pttm Thiên Nga ấy ạ?
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunKhanhDang Xem bài viết
    Cắt mí hay bấm mí đều tạo mắt 2 mí mà tuỳ mỗi người nên làm loại nào khác nhau nha.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới đi phẫu thuật lazsik mắt cận không biết có cắt măặt được không ạ các chị? bác sỹ Nam nghe thấy nhiều người khen quá , không biết chi phí cắt mắt là bao nhiêu ạ ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2